[Thảo luận] ATGT - Chướng tai, gai mắt các bác quẳng vào đây!

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
em thấy cái ngã ba đuôi cá, chiều từ phía Nam -Hà Nội, chỗ đèn xanh đỏ, có một đoạn vạch sơn....bị thừa. Chỗ này nhiều lái xe lạ toàn dừng trước đèn xanh đỏ khoảng 10m (ước chừng thế) vì chỗ này có vạch sơn trắng, trong khi đó đèn báo hiệu lại vạch phía trên. Nên chăng bác Khưu bỏ cho rồi (chỗ này lại có rào chắn cứng nữa chứ).

heihei

Xe máy
Các Bác xem thế nào giải quyết giúp anh em di xe sedan cái biển phân luồng trên cao tại ngã ba Giải phóng-Pháp vân , đường 4 làn nhung lại phân làn kiểu
1-xe con/2- xe tải, xe khách/ 3-xe thô sơ/4-xe đạp..
Chỗ này phần lớn xe cộ rẽ trái đi ra đường Pháp vân- Cầu rẽ / xe con phải đi làn ngoài cùng muốn đi thẳng cực kỳ khó luôn, vì các đại ca xe tải xe dù rẽ trái rất hùng dũng/
Các bác đi rồi sẽ thấy / các bác đi lần đầu cẩn thận bi phạt.

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
bác đi làn bên phải, cạnh cái làn trong cùng thì sao ạ? Em đi mãi có thấy vướng víu gì đâu. Xe nào rẽ trái thì họ đã sang làn trái từ lâu rồi

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
gửi bác Khưu,
Bác cho em hoi cái này, chẳng may động chạm vào ai thì bác đừng giận nhá.
Em biết có quy định là UBND Tp Ha Noi se tich thu, đinh chi lưu hành loại xe kiểu như xe tự chế 27-7. Laoij nayg không có đăng kiểm, đăng ký , lái xe cũng không có bằng (hoặc được gia truyền lại). Em thấy xe này vẫn chạy ầm ầm ở khu vực Giáp Bát, trước mặt các chú áo vàng. Loại này rất hay trở quá tải, ví dụ có hôm em thấy có xe trỏ 8 người + rau củ quả , trỏ ngang một con Zace !!! Xe chạy ngật ngà ngật ngưỡng ở đoạn Cầu Tiên. Vậy có phải các chú *** ở Giap Bát không biết quy định này hay họ sợ lái xe 27-7 cho ăn đòn. Bao giờ xe này bị tich thu hay còn đợi dư luận lên tiếng cái đã....

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
gửi bác Khưu,
Bác cho em hoi cái này, chẳng may động chạm vào ai thì bác đừng giận nhá.
Em biết có quy định là UBND Tp Ha Noi se tich thu, đinh chi lưu hành loại xe kiểu như xe tự chế 27-7. Laoij nayg không có đăng kiểm, đăng ký , lái xe cũng không có bằng (hoặc được gia truyền lại). Em thấy xe này vẫn chạy ầm ầm ở khu vực Giáp Bát, trước mặt các chú áo vàng. Loại này rất hay trở quá tải, ví dụ có hôm em thấy có xe trỏ 8 người + rau củ quả , trỏ ngang một con Zace !!! Xe chạy ngật ngà ngật ngưỡng ở đoạn Cầu Tiên. Vậy có phải các chú *** ở Giap Bát không biết quy định này hay họ sợ lái xe 27-7 cho ăn đòn. Bao giờ xe này bị tich thu hay còn đợi dư luận lên tiếng cái đã....
Quả này em không biết bác ợ. Nhưng riêng mấy quả công nông đầu dọc đầu ngang hôm trước đi trên QL10 của em thì bị các chú xxx Thái Bình tóm lại mang về... cắt làm đôi luôn bác ợ.:D

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
công nông thì sang năm vào bảo tảng hết rồi. Nhưng cái loại xe ba bánh made in 27-7 thì không thể ngửi được bác ạ

Quả này em không biết bác ợ. Nhưng riêng mấy quả công nông đầu dọc đầu ngang hôm trước đi trên QL10 của em thì bị các chú xxx Thái Bình tóm lại mang về... cắt làm đôi luôn bác ợ.:D

heihei

Xe máy
bác đi làn bên phải, cạnh cái làn trong cùng thì sao ạ? Em đi mãi có thấy vướng víu gì đâu. Xe nào rẽ trái thì họ đã sang làn trái từ lâu rồi
Đấy là Bác chưa dính đấy / rõ ràng là xe con phải đi làn ngoài cùng theo biển hướng dẫn/ tôi đã có lần bị công an chặn lại vì đi như bác đấy.

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
để em nhìn lại cho rõ nhưng quả thật em bắt gặp nhiều xe bị *** chặn lại nhưng không biết vì sao. Em đi qua chỗ này suốt

Đấy là Bác chưa dính đấy / rõ ràng là xe con phải đi làn ngoài cùng theo biển hướng dẫn/ tôi đã có lần bị công an chặn lại vì đi như bác đấy.

duongdat

Xe tải
công nông thì sang năm vào bảo tảng hết rồi. Nhưng cái loại xe ba bánh made in 27-7 thì không thể ngửi được bác ạ
Lần trước em hóng hớt chuyện này rồi. Thấy bảo là xe đấy sẽ thu hết, nấu cùng với công nông. Còn nhà nước sẽ chế ra xe riêng cho mấy ông đấy, bán lại cho thương binh giá đâu tầm 25tr. Xe sẽ có đăng kí, đăng kiểm tử tế. Chỉ có tuỳ hạng thương binh mới được chạy, chứ không như bây giờ, khoẻ cũng chạy, tàn tật cũng chơi.

Kia Morning LX

Xe máy
Bác Khưu ơi! Sao em khổ thế! Ngày nào cũng chiến trên đoạn Ngã tư Cao tốc - Xuân Phương, không bít bao giờ mới xong cái vụ nâng cấp QL2 đây? Đường thì bụi mà chả thấy Nhà Thầu nào đi phun nước cả, hôm nào về em cũng phải đi rửa xe. Qua cái cầu tạm thì cũng chẳng thấy chú xxx nào kiểm tra đoái hoài, toàn thấy mấy ông xe khách mới tải lấn đường, đi ngược chiều thôi. Túm lại là phương án tổ chức giao thông và đảm bảo ATGT hình như là không có hay là đã bàn giao hết cho BOT nên Khu cũng chẳng bùn ngó tới Mong các Bác mục sở thị cho chúng em nhờ. Kính Bác!|-)

Kia Morning LX

Xe máy
À, hơi ngoài luồng tý nhá. Nếu các bác đi ở đường Thái Thịnh ra Tây Sơn, nếu để ý thấy có biển chỉ dẫn to đùng : Ô Chợ Dừa - 4km. không bít các Bác ở BQLDA GTĐT Hà nội có đi nghiệm thu đường k mà lại để cái lỗi ẩu đó> Theo như em bít (đo thực tế bằng công-tơ-mét và đo trên Google Earth) thì độ dài chỉ vào quãng già 1km, hay vì đường này bây giừ hay tắc, đi 1km bằng 4km nên Nhà thầu tính luôn vào biển báo, chỉ chết mấy bác đi bộ thuê xe ôm bị chém đep. Hoặc như bác nào đã bị dính đòn đè vạch đảo giao thông chửa? Cực kỳ vô lý khi mà làn đường để rẽ thì quá nhỏ, trong khi phải đi chung với các phương tiện khác. Ngã ba, ngã tư thì rộng, nếu đi đúng phần đường thì chắc chắn sẽ gây ùn tắc, xe máy đè không sao nhưng nếu 4B đè thì sẽ biết ngay... Còn rất rất nhiều nữa, thôi thì từ từ rồi sẽ kể hết, các Bác nhỉ?*-)

Europe

Xe buýt
Hôm nay em đi từ Hàng Đậu ra Trần Nhật Duật bị một thằng đi Isuzu Hi Lander tí nữa quệt vào. Nó chạy như điên, lạng trái lạng phải. Đúng đến chỗ đèn tín hiệu giao thông, nó tạt mạnh qua đầu xe em, may mà em nhanh chân phanh chứ không thì vỡ mặt rồi. Điên quá, em định đuổi theo cho nó một trận nhưng nghĩ ra mình là OFer nên em lại thôi (nói không với phóng nhanh vượt ẩu mà). Biển số xe của thằng ấy là 29U 4669. Lúc đó em đã nguyền rủa thằng ấy là có ngày nó sẽ đâm vào....gốc cây (chứ không đâm vào người khác), tan xe. Các bác nhớ số xe của nó và kiểm tra giúp em nhé. Em rủa là cũng nghiệm lắm đấy.

lee

Xe hơi
Gửi Bác Khuu
Quốc lộ 18 từ Hòn Gai đi Cửa Ông khoảng 30km. Toàn biển Khu dân cư ( có được 2 km từ Đèo Bụt sang Cẩm Phả). Không hợp lý lắm đâu. Qua khu xã Quang Hanh ( mới đợc lên phường) nhà cửa đìu hiu mà lắm dân cư nỗi gì.
Gửi OFer: Ai đi đường này xin lưu ý, đường thấy ít dân, nhiều cây mà tưởng hết biển là mất tiền ngay.

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Gửi Bác Khuu
Quốc lộ 18 từ Hòn Gai đi Cửa Ông khoảng 30km. Toàn biển Khu dân cư ( có được 2 km từ Đèo Bụt sang Cẩm Phả). Không hợp lý lắm đâu. Qua khu xã Quang Hanh ( mới đợc lên phường) nhà cửa đìu hiu mà lắm dân cư nỗi gì.
Gửi OFer: Ai đi đường này xin lưu ý, đường thấy ít dân, nhiều cây mà tưởng hết biển là mất tiền ngay.
Cám ơn bác, tiếc là em chỉ quản lý đến Km46+300 (hết địa phận Hải Dương). Tuy nhiên Cục ĐBVN đã có văn bản kiểm tra để điều chỉnh

Chỉnh sửa cuối:

kduc

Xe container
Bác Khuu làm tốt thật đấy, em thấy kiến nghị của bác gì hôm 4/9 mà đến 19/9 đã có biển thay rôi. Cán bộ ai cũng như bác thì dân được nhờ qua.
Chúc bác khoẻ và thăng chức nhanh cho anh em được nhờ.

Viking

Xe điện
Ôi trời ơi!
Công văn bác đi hôm mùng sáu mà 19 đã điều chỉnh rồi, cái này để em gọi anh Thanh Tùng ra cho vào Ghi nét Việt Nam.
công chức nhà ta mà ai cũng được như bác thì dân nhờ quá !!!

Vinaxuki

Xe đạp
Em có cái mấy ý kiến chắc nhờ bác phản ánh với bên GTCC Hà Nội hộ:
- Trên phố Phạm Ngọc Thạch đoạn ngay ngã 3 cắt với Đặng Văn Ngữ (trước cầu Trung Tự) có 1 biển cấm đỗ dựng ngay sát cây, hiện đang bị cây che mất.
- Từ phố Hoàng Cầu lên La Thành ô tô bị cấm rẽ phải những không có biển cấm ô tô rẽ phải, chỉ có biển cấm ô tô trên đường La Thành. Phía bên dốc Hào Nam thì đã có biển cấm ô tô rẽ trái rồi.
- Em thấy ở các khu phố cổ, biển cấm rẽ thì vạch đỏ chéo đè lên mũi tên đen, nhưng trên đường Chùa Bộc thì là mũi tên đen đè lên vạch đỏ. Theo em là luật thì phải là thống nhất một biển chứ không thể là 2 như vậy được.

chauchau

OF vì cộng đồng
hôm rồi đi từ Đại cồ Việt đến ngã tư Phố Huế, Trần khát Chân, Bạch mai đèn xanh đỏ đàng hoàng nhưng vớ phải cái nhánh Lê đại Hành đâm vào hông làm tắc cứng lại.. bác xem sắp xếp lại thử???

Longvh

Xe điện
Bác Khưu chặt hộ em mấy cái cành cây che cái số ở đèn Giao Thông chỗ Phan Bội Châu - Hai Bà Trưng để em còn nhìn thấy đèn với :D Cứ vừa đi vừa đếm mỏi mồm lắm :D