[Thảo luận] ATGT - Chướng tai, gai mắt các bác quẳng vào đây!

Báo cáo bác hôm nay em đã có văn bản yêu cầu Nhà thầu thi công thay thế biển 20km/h thành 30km/h (sếp vẫn có vẻ sợ vì đã bao giờ cầm vô lăng đi với tốc độ 20km/h đâu cơ chứ. Khổ!)
Hoan hô bác Khuu, (y) (y) (y)
em mời bác mấy ly vodka OF nhé, khi nào có dịp xin mời bác rượu thật (b) (b) (b)

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Bác Khuu xem cái đoạn đường Láng Hạ từ cầu Trung Kính đến Toyota Láng Hạ làm sao mà xấu thế, xóc lên xóc xuống? Hình như nhà thầu làm cống thoát nước xong thì hoàn trả kém quá?

Libor

Xe điện
Báo cáo bác hôm nay em đã có văn bản yêu cầu Nhà thầu thi công thay thế biển 20km/h thành 30km/h (sếp vẫn có vẻ sợ vì đã bao giờ cầm vô lăng đi với tốc độ 20km/h đâu cơ chứ. Khổ!)
Votte bác vài cái nha! như vậy theo nhà em là Các xếp ở cơ quan bác ngòai các bằng khác ra bắt buộc phải có thêm cái bằng lái xe, và phải tự lái được 1 mình để đi "vi hành" lúc đó về nhà mới ra các quyết định chuẩn được ợ!:D

Vietkid

Xe điện
Ạ Tầm tay phải :

5. Đường Láng - Hòa Lạc (từ Trung tâm hội nghị QG đến ngã 3 Hòa Lạc).
Bác xem giúp em cái biển từ đường Lê Văn Lương ra Láng Hòa Lạc, rẽ trái theo đúng biển chỉ thì em đi vào đường cụt, rẽ phải đi một đoạn thì bị cấm rẽ trái trong khi rẽ trái ra đường Hòa Lạc nhanh hơn, đằng nào chỗ đấy đường chưa xong, bác cứ cho anh em rẽ trái có hơn không, sau này xong đường cắm lại sau cũng được.

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Votte bác vài cái nha! như vậy theo nhà em là Các xếp ở cơ quan bác ngòai các bằng khác ra bắt buộc phải có thêm cái bằng lái xe, và phải tự lái được 1 mình để đi "vi hành" lúc đó về nhà mới ra các quyết định chuẩn được ợ!:D
Em chưa thấy rượu đâu bác ơi.:(

Libor

Xe điện
Em chưa thấy rượu đâu bác ơi.:(
Dạ theo luật nhà of thì em mới gửi bác hôm qua xong, nên bây giờ không gửi được nữa.hình như phải 10 ngày sau thì phải! Em đã vot rùi nhưng lại bị trả lại... khổ thân nhà em quá! Nếu bác muốn rượu thật thì sẵn sàng bất cứ lúc nào ạ!

B&O

Xe tăng
Dạ theo luật nhà of thì em mới gửi bác hôm qua xong, nên bây giờ không gửi được nữa.hình như phải 10 ngày sau thì phải! Em đã vot rùi nhưng lại bị trả lại... khổ thân nhà em quá! Nếu bác muốn rượu thật thì sẵn sàng bất cứ lúc nào ạ!
Rượu thật đi các bác , Vodtka Hà nội luôn cho khỏi phải chờ đợi và bị trả lại. Nhân tiện giao lưu với bác Khưu luôn các bác nhề (b)

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Rượu thật đi các bác , Vodtka Hà nội luôn cho khỏi phải chờ đợi và bị trả lại. Nhân tiện giao lưu với bác Khưu luôn các bác nhề (b)

em nhất trí (y) (y) (y)

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Các bác cứ góp ý để em nghiên cứu giải quyết được mấy phát nữa đã. Nói mà không làm được bác libor xử em chết, đi uống rượu cũng xấu hổ chả dám nói gì. Làm xong ra nói phét nó mới dễ. Em cám ơn các bác!

archdzung

Đi bộ
Bác cho em hỏi nếu đường trong thành phố có thuộc thẩm quyền của bác không?
Hôm qua em đi qua ngã tư cửa Nam - Hàng Bông (gần nhà Hồng Sơn ý), em đi từ phía Cửa Nam về Hàng Bông, có cái biển đường 1 chiều cắm trên dải phân cách theo hướng Nguyễn Thái Học về phía Tràng Thi, không hiểu bác nào quay vuông nó ra, thành ra em đi về Hàng Bông lại thành 1 chiều, cả xe cười bò ra mà ko tiện dừng lại hỏi bác xxx, không hiểu hôm nay đã được xoay lại chưa?:))

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Bác cho em hỏi nếu đường trong thành phố có thuộc thẩm quyền của bác không?
Hôm qua em đi qua ngã tư cửa Nam - Hàng Bông (gần nhà Hồng Sơn ý), em đi từ phía Cửa Nam về Hàng Bông, có cái biển đường 1 chiều cắm trên dải phân cách theo hướng Nguyễn Thái Học về phía Tràng Thi, không hiểu bác nào quay vuông nó ra, thành ra em đi về Hàng Bông lại thành 1 chiều, cả xe cười bò ra mà ko tiện dừng lại hỏi bác xxx, không hiểu hôm nay đã được xoay lại chưa?:))
Chỗ này là Sở GTCC Hà Nội bác ạ! Hôm trước em cũng nhìn thấy biển này!(h)

Góp ý chung với "bà con" nhà bác Khuu tý:
QL1A em phi hoài và cực khó chịu với cách cắm biển sau. Bác xem dùm.

1/ Đang phi 80km/h mà gặp cái biển hạn chế 40km/h thì bố ông nào giảm tốc kịp. Sao các bác không cắm thêm cái biển 60km/h trước cái biển 40km/h khoảng 100m để cho anh em giảm tốc từ từ và kg mắc bẫy mấy chú xxx ?

2/ Biển báo địa phận và biển báo khu dân cư là 2 biển khác nhau nhưng bây giờ việc cắm biển "khu dân cư" đang bị lạm dụng. Cứ đầu địa phận thị trấn, thị xã (thậm chí là thị tứ) là cắm biển báo khu dân cư (ngay chỗ biển địa phận cũ) trong khi từ chỗ cắm biển khu dân cư (phải chạy 50km/h) vào đến khu dân cư có khi đến cả 3-4km và xung quanh toàn là ruộng vườn đồi núi!!!.
Việc cắm biển hạn chế tốc độ kiểu này gây lãng phí rất lớn cho xã hội và chỉ béo mấy anh xxx mà thôi.
Đi đường ngắn thì kg sao chứ đường dài cỡ vài trăm km sẽ thấy sự lãng phí thời gian và xăng dầu rất lớn.

Các bác nên vì lợi ích chung và thay đổi chỗ cắm mấy cái biển này.

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Góp ý chung với "bà con" nhà bác Khuu tý:
QL1A em phi hoài và cực khó chịu với cách cắm biển sau. Bác xem dùm.

1/ Đang phi 80km/h mà gặp cái biển hạn chế 40km/h thì bố ông nào giảm tốc kịp. Sao các bác không cắm thêm cái biển 60km/h trước cái biển 40km/h khoảng 100m để cho anh em giảm tốc từ từ và kg mắc bẫy mấy chú xxx ?

2/ Biển báo địa phận và biển báo khu dân cư là 2 biển khác nhau nhưng bây giờ việc cắm biển "khu dân cư" đang bị lạm dụng. Cứ đầu địa phận thị trấn, thị xã (thậm chí là thị tứ) là cắm biển báo khu dân cư (ngay chỗ biển địa phận cũ) trong khi từ chỗ cắm biển khu dân cư (phải chạy 50km/h) vào đến khu dân cư có khi đến cả 3-4km và xung quanh toàn là ruộng vườn đồi núi!!!.
Việc cắm biển hạn chế tốc độ kiểu này gây lãng phí rất lớn cho xã hội và chỉ béo mấy anh xxx mà thôi.
Đi đường ngắn thì kg sao chứ đường dài cỡ vài trăm km sẽ thấy sự lãng phí thời gian và xăng dầu rất lớn.

Các bác nên vì lợi ích chung và thay đổi chỗ cắm mấy cái biển này.
Việc thứ nhất em đã báo cáo lãnh đạo.
Việc thứ hai em đã có công văn yêu cầu các Công ty quản lý đường bộ rà soát và điều chỉnh biển báo hiệu khu đông dân cư cho phù hợp với sự phân bố dân cư. Kính bác.

namquang

Xe buýt
Em cũng có ý kiến như bác Gấu. Đoạn thị xã Hoàng Mai (vừa qua đất Thanh Hóa) có biển báo thị xã nhưng không có biển báo tốc độ, bác nào cứ phi 80 tèo đến 90% vì CSGT Nghệ An dạo này bắn rất nhiều. THị xa Hoàng Mai và Thị xã hồng Lĩnh Em thấy rất dài mà chủ yếu là đồng ruộng.

dankt

Xe máy
Sáng nay em tý bị toi trên đường Láng hạ kéo dài ở ngẫ tư gần Trung tâm giao dịch bất động sản HN vì cái đèn đỏ ở giữa đường thì bị hỏng trong khi cái đèn bên cạnh đường lại bị cây phượng che mất. May mà em thấy nghi ngờ nên phanh lại kịp chứ không thì bị ăn lỗi vượt đèn đỏ rồi. Mấy ông GTCC làm gì mà không chịu thay bóng đèn cháy và chặt bớt cành cây che khuất đèn cạnh đường đi nhỉ. Chỉ khổ bác nào đi nhanh không kịp quan sát thôi. Làm ăn tắc trách đến thế là cùng. Bác nào làm ở sở GTCC cho kiểm tra lại những chỗ bất hợp lý đến vô lý như vậy cho bà con nhờ. Không biết bác Khuu có giúp được vụ này không?
Tiện thể nêu thêm mấy chỗ bất hợp lý trong thiết kế các ngã tư trên đường Láng Hạ và đường Nguyễn Chí Thanh để bác nào có trách nhiệm đọc được thì giải quyết giùm cho bà con đỡ khổ. Một số ngã tư trên hai tuyến đường này quá dốc có thể gây nguy hiểm và bất tiện khi dừng xe chờ đèn đỏ. Đây có thể là nguyên nhân dẫn đến hiện tượng vượt đèn đỏ ở các ngã tư này vì ngại phải dừng xe giữa dốc. Người đi xe phải dùng phanh hoặc phải ga để giữ xe không trôi dốc vừa tốn xăng lại gây ô nhiễm và có thể nguy hiểm khi xe bị tụt dốc. Em ngại nhất dốc qua cái cống trước cửa rạp chiếu phim quốc gia vừa dốc vừa ngắn. Xe đỗ sát nhau, chẳng may tụt dốc đè vào em Mẹc thì mệt. Tại sao không cải tạo dốc hai bên ngã tư thành đường phẳng mỗi bên dài từ 100 đến 200m để việc dừng xe được thuận tiện và đỡ nguy hiểm nhỉ?

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
em ở Linh Đàm , không biết bác Khưu có quản lý không?
Cái ngã tư khu X2 và bán đảo Linh Đàm nên có một cái bùng binh (vòng xoái) để bắt buộc các xe phải chạy vòng tròn. Thi thoảng ở đây xảy ra các vụ va chạm xe (vì lỗi của phần lớn các xe rẽ trái lán đường vào bán đảo LD).

Em mong có bùng binh này càng sớm càng tốt

Europe

Xe buýt
Cơ quan em ở đường Thái Hà nên em đỗ ở cái dốc trước TT chiếu phim quốc gia suốt nhưng mà chả sao cả vì......em đi xe số tự động mờ. Mua số tự động mà đi bác ợ, đảm bảo không sợ trôi dốc.

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
em ở Linh Đàm , không biết bác Khưu có quản lý không?
Cái ngã tư khu X2 và bán đảo Linh Đàm nên có một cái bùng binh (vòng xoái) để bắt buộc các xe phải chạy vòng tròn. Thi thoảng ở đây xảy ra các vụ va chạm xe (vì lỗi của phần lớn các xe rẽ trái lán đường vào bán đảo LD).

Em mong có bùng binh này càng sớm càng tốt
Em không quản lý chỗ này nhưng em biết và thấy bác nhận xét và đề xuất chính xác đấy. Có thêm 1 bác bên Sở GTCC vào đây cùng em thì tốt các bác nhỉ.:P