[Thảo luận] ATGT - Chướng tai, gai mắt các bác quẳng vào đây!

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Ôi trời ơi!
Công văn bác đi hôm mùng sáu mà 19 đã điều chỉnh rồi, cái này để em gọi anh Thanh Tùng ra cho vào Ghi nét Việt Nam.
công chức nhà ta mà ai cũng được như bác thì dân nhờ quá !!!

19 em mới nhận đc công văn báo cáo bác ợ, còn nó sửa lúc nào em có bít đâu. Bác làm gì mà đã chưởi em ghê thế!!!! :(

@ các bác khác: Hà Lội em bó tay!!!! :))

SpecX7426

Xe tăng
Sáng nay em tý bị toi trên đường Láng hạ kéo dài ở ngẫ tư gần Trung tâm giao dịch bất động sản HN vì cái đèn đỏ ở giữa đường thì bị hỏng trong khi cái đèn bên cạnh đường lại bị cây phượng che mất. May mà em thấy nghi ngờ nên phanh lại kịp chứ không thì bị ăn lỗi vượt đèn đỏ rồi. Mấy ông GTCC làm gì mà không chịu thay bóng đèn cháy và chặt bớt cành cây che khuất đèn cạnh đường đi nhỉ. Chỉ khổ bác nào đi nhanh không kịp quan sát thôi. Làm ăn tắc trách đến thế là cùng. Bác nào làm ở sở GTCC cho kiểm tra lại những chỗ bất hợp lý đến vô lý như vậy cho bà con nhờ. Không biết bác Khuu có giúp được vụ này không?
Tiện thể nêu thêm mấy chỗ bất hợp lý trong thiết kế các ngã tư trên đường Láng Hạ và đường Nguyễn Chí Thanh để bác nào có trách nhiệm đọc được thì giải quyết giùm cho bà con đỡ khổ. Một số ngã tư trên hai tuyến đường này quá dốc có thể gây nguy hiểm và bất tiện khi dừng xe chờ đèn đỏ. Đây có thể là nguyên nhân dẫn đến hiện tượng vượt đèn đỏ ở các ngã tư này vì ngại phải dừng xe giữa dốc. Người đi xe phải dùng phanh hoặc phải ga để giữ xe không trôi dốc vừa tốn xăng lại gây ô nhiễm và có thể nguy hiểm khi xe bị tụt dốc. Em ngại nhất dốc qua cái cống trước cửa rạp chiếu phim quốc gia vừa dốc vừa ngắn. Xe đỗ sát nhau, chẳng may tụt dốc đè vào em Mẹc thì mệt. Tại sao không cải tạo dốc hai bên ngã tư thành đường phẳng mỗi bên dài từ 100 đến 200m để việc dừng xe được thuận tiện và đỡ nguy hiểm nhỉ?
E bổ sung thêm: Ngã 4 Trần Phú cắt đường Hùng Vương, cái cành cây trên đường Trần Phú hầu như che hoàn toàn đèn xanh đỏ. Đi từ xa ko nhìn thấy đèn, mãi đến khi đi sát đến ngã 4, ngoái đầu qua mới nhìn thấy được!
Thứ 2 là cái vụ dốc ở ngã 4: Chính E là 1 nạn nhân ở ngã 4 Deawoo, E dừng xe đằng sau 1 chú xe đời ơ kìa, xe chú kia bị chết máy thế là trôi thẳng vào xe E!

tuan hon

Xe tải
Rất hoan nghênh bác Khuu và em mong bác Admin luôn phát động anh em tham gia diễn đàn này thật chất lượng hiệu qủa
Em có một số ý kiến thế này
-Vấn đề xe buýt lưu thông trong TP vào giờ tan tầm em thấy dừng ngay các tuyến trọng điểm không cho hoạt động vào giờ cao điểm đó,đa số tình trạng tắc đường là do xe buýt chiếm nhiều diện tích đường,tài xế thì chạy ẩu cứ vượt phải giành đường của xem,đi sát vỉa hẻ rồi còi inh ỏi,thử hỏi xe máy còn chỗ nào để nhường nữa chỉ có nước là lên vỉa hè.
-Vấn đề nữa là tất cả các đường trong TP đều kẻ vạch liền ở tất cả các ngã 3 ngã 4,để khi đường đông cấm không được phương tiện nào lấn đường(việc này hiện nay toàn thấy các chú xxxx đứng giữa làm danh giới)phương tiện nào lấn đường phạt thật nặng,từ đó sẽ thành thói quen cho người tham giao thông,vì em thấy khi tắc đường ,xe máy cứ thế lấn sang phần đường của bên kia thế là tự làm tắc nhau,nếu làm được em nghĩ tình hình sẽ được cải thiện rõ rệt (y)
Bổ xung thêm,tuyến đường Thái hà có treo cái khẩu hiệu giăng ngang giữa đường đã lâu đề :Tuyến đường trọng điểm xử lý vi phạm an toàn giao thông
Em thấy phản cảm không thẩm mỹ,nếu có tác dụng răn đe sao không treo khắp các phố khác :'(

Chỉnh sửa cuối:

tuan hon

Xe tải
Bác Khuu đâu rồi nhỉ sao không thấy hồi âm gì

sv_ngheo

Xe điện
Mong sao bác KHUU này sớm trở thành Bộ trưởng Bộ GTVT

Bác nào đồng ý thì giơ tay !

9Dragon

Xe tăng
Cái biển cấm rẽ trái ở chân cầu Thanh Trì (đoạn gần Lĩnh Nam) mới lắp được mấy hôm nay đã bỏ rồi các bác ợ. Hôm trước em qua thấy họ lấy sơn phun đè lên biển để xóa đi. Phí tiền của nhân dân thật các bác nhỉ.

Bác Khưu chặt hộ em mấy cái cành cây che cái số ở đèn Giao Thông chỗ Phan Bội Châu - Hai Bà Trưng để em còn nhìn thấy đèn với :D Cứ vừa đi vừa đếm mỏi mồm lắm :D
Cái biển cấm ôtô ở phố Vọng, đoạn gần cổng Trường đại học KTQD cũng bị che khuất. Hôm em đi từ trong trường ra tí bị ăn đòn. Tiện thể bác cho nó 1 phát để dễ nhìn bác nhé (b)

Chỉnh sửa cuối:

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com

tuan hon

Xe tải
Địa bàn Hà Nội không do bên em quản lý mà bác. Hy vọng có bác nào bên Sở GTCC vào đây mới ra tay được bác ợ!
Trời ơi buồn quá,thế bác có chơi với ông GTCC nào thì rủ vào đây cho anh em được nhờ nhỉ (y)

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
em vẫn thấy mấy bác xe 27/7 chở hàng cồng kềnh chạy ầm ầm ở đường là chả thấy làm sao (khu vực đường Giải Phóng). A hay là đây dành riêng cho xe loại này nhể (không đăng ký, bằng gia truyền từ đời nảo không biết)

CSGT

Xe hơi

Google

Xe tăng
........... Trước đó, ngày 22/11, Cục Đường bộ VN đã đưa ra các đề xuất để lấy ý kiến chuyên gia như tăng lệ phí đăng ký phương tiện tại Hà Nội và TP HCM tới 30-50% giá trị xe. Thu phí lưu hành vào giờ cao điểm trong nội đô theo ngày hoặc tháng, ví dụ: 20.000 đồng một ngày hoặc 500.000 đồng một tháng đối với ô tô và 10.000 đồng một ngày và 200.000 đồng một tháng đối với xe máy. Cấm xe ngoại tỉnh vào thành phố; bắt buộc đi xe buýt đến trường đối với học sinh cấp 3 và sinh viên bằng cách phát vé hoặc trợ giá đi xe buýt... http://vnexpress.net/Vietnam/Xa-hoi/2007/11/3B9FCBD5/
...............
Bó trym với CGTDB, khắm quá ! Thời phong kiến "thối nát" phải đỗ Hương, Hội, Đình mới được bổ làm quan, giờ thì làm Quan ký bét nhè rồi mới học Tại chức, học 1/3 học trình so với CQ, rồi cậy quen biết, tiền v.v.... cheep...

Giá́ mà bác kkuu làm Bộ trưởng thì tốt biết bao !

Google

Xe tăng
Vấn đề thộc SGTCC-HN
1. Biển báo phải đặt bên tay phải, hiệu lực của biển báo bắt đầu từ biển tới ngã 3-4 gần nhất. Thế mà những biển cấm đỗ, dừng xe được quay ra maặt đường, như vậy là không được đỗ, dừng xe tư biển cấm tới chân bờ tường ?! Ra trước nhà Quốc Hội nước CHXHCNVN mà xem. Còn nhiều chỗ khác nữa ........... Bó tay.
2. Không biết giá một biển báo tốn bao nhiêu tiền thuế của ND nhỉ ?
Ở ngã tư Lý Thái Tổ - Trần Nguyên Hãn (ngay gần UBND-Tp Thủ đô ạ) được Sở GTCC cắm biển cấm rẽ trái trước ngõ rộng 1m và trước một vài số nhà, nếu cắm như vậy thì cả phố, quận, Tp, VN đều phải cắm biển chứ.
Nhỡ người ta ra khỏi nhà không thấy biển cấm rẽ, người ta cứ dđi ngược chiều thì chít à, bó tay !!!

tuan hon

Xe tải
Vấn đề thộc SGTCC-HN
1. Biển báo phải đặt bên tay phải, hiệu lực của biển báo bắt đầu từ biển tới ngã 3-4 gần nhất. Thế mà những biển cấm đỗ, dừng xe được quay ra maặt đường, như vậy là không được đỗ, dừng xe tư biển cấm tới chân bờ tường ?! Ra trước nhà Quốc Hội nước CHXHCNVN mà xem. Còn nhiều chỗ khác nữa ........... Bó tay.
2. Không biết giá một biển báo tốn bao nhiêu tiền thuế của ND nhỉ ?
Ở ngã tư Lý Thái Tổ - Trần Nguyên Hãn (ngay gần UBND-Tp Thủ đô ạ) được Sở GTCC cắm biển cấm rẽ trái trước ngõ rộng 1m và trước một vài số nhà, nếu cắm như vậy thì cả phố, quận, Tp, VN đều phải cắm biển chứ.
Nhỡ người ta ra khỏi nhà không thấy biển cấm rẽ, người ta cứ dđi ngược chiều thì chít à, bó tay !!!
Chán chả muốn nói,cho bọn xxx đấy về quê chăn lợn hết,để anh em mình làm bác nhẩy :D (h)

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
........... Trước đó, ngày 22/11, Cục Đường bộ VN đã đưa ra các đề xuất để lấy ý kiến chuyên gia như tăng lệ phí đăng ký phương tiện tại Hà Nội và TP HCM tới 30-50% giá trị xe. Thu phí lưu hành vào giờ cao điểm trong nội đô theo ngày hoặc tháng, ví dụ: 20.000 đồng một ngày hoặc 500.000 đồng một tháng đối với ô tô và 10.000 đồng một ngày và 200.000 đồng một tháng đối với xe máy. Cấm xe ngoại tỉnh vào thành phố; bắt buộc đi xe buýt đến trường đối với học sinh cấp 3 và sinh viên bằng cách phát vé hoặc trợ giá đi xe buýt... http://vnexpress.net/Vietnam/Xa-hoi/2007/11/3B9FCBD5/
...............
Bó trym với CGTDB, khắm quá ! Thời phong kiến "thối nát" phải đỗ Hương, Hội, Đình mới được bổ làm quan, giờ thì làm Quan ký bét nhè rồi mới học Tại chức, học 1/3 học trình so với CQ, rồi cậy quen biết, tiền v.v.... cheep...

Giá́ mà bác kkuu làm Bộ trưởng thì tốt biết bao !
Em cũng chán cái Cục này lắm rồi bác ợ, nhưng vì miếng cơm manh áo nên đành nhắm mắt tặc lưỡi!

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Bác KhuU ới, bác làm sao để lắp được cái đèn đỏ ở ngã 3 Giải Phóng vào khu TT Trương Định đi cho bà con được nhờ. Tắc khủng khiếp. Là như nút ngã 3 Giải Phóng - Phương Mai là hợp lý nhất. Chứ không thì quả Tết này càng tắc. Hôm nào bác quá bộ xuống đây vào 7h30-8h30AM và 4h30 - 6h30PM tham khảo, cứ gọi là... hehehe

Mazda6HN

Xe hơi
Bác Khuu a, mặc dù vấn đề em đề cập sau đây thuộc phạm trù tay trái của bác nhưng em vẫn có ý kiến với bác là làm sao dẹp triệt để nạn bắt khách dọc đường trên tuyến cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ vì nó tiềm ẩn nguy cơ gây tai nạn giao thông rất cao. Hôm chủ nhật vừa rồi em chở vợ con về quê chơi, thấy phía sau có xe khách nháy đèn xin vượt, OK em nhường đường đồng thời nháy phải giảm tốc độ cho nó vươt. Khi vừa qua mặt mình thì có một bà đứng dựa ở lan can bảo hộ ở lề đường bất ngờ giơ nón vẫy xe khách. Thế là nó tạt ngang mặt mình ép em bắn ra lề đường làm cho em phải phanh dúi dụi không thì không biết hậu quả sẽ thế nào. Nguy hiểm quá may mà mình không mất tập trung nhưng bực mình quá. Mà cái con mụ kia em và có lẽ cả thằng xe khách đều không nghĩ là khách bắt xe vì chỗ nó đứng là giữa cánh đồng, trông giống như người đi chăn trâu bò hay làm đồng ở đó thôi

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Bác Khuu a, mặc dù vấn đề em đề cập sau đây thuộc phạm trù tay trái của bác nhưng em vẫn có ý kiến với bác là làm sao dẹp triệt để nạn bắt khách dọc đường trên tuyến cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ vì nó tiềm ẩn nguy cơ gây tai nạn giao thông rất cao. Hôm chủ nhật vừa rồi em chở vợ con về quê chơi, thấy phía sau có xe khách nháy đèn xin vượt, OK em nhường đường đồng thời nháy phải giảm tốc độ cho nó vươt. Khi vừa qua mặt mình thì có một bà đứng dựa ở lan can bảo hộ ở lề đường bất ngờ giơ nón vẫy xe khách. Thế là nó tạt ngang mặt mình ép em bắn ra lề đường làm cho em phải phanh dúi dụi không thì không biết hậu quả sẽ thế nào. Nguy hiểm quá may mà mình không mất tập trung nhưng bực mình quá. Mà cái con mụ kia em và có lẽ cả thằng xe khách đều không nghĩ là khách bắt xe vì chỗ nó đứng là giữa cánh đồng, trông giống như người đi chăn trâu bò hay làm đồng ở đó thôi
Em biết việc này rồi nhưng em thật bác chả nhẽ cấm dừng đõ tất cả tuyến PVCG ạ! Em nghĩ vấn đề này là ý thức thôi chứ luật can thiệp hơi khó! Dù sao cũng cám ơn bác đã góp ý!

becare

Xe hơi
làm đường kiểu gì thế?????????????

Bác Khuu ui ! tối qua em xem trên tivi thấy ở thái nguyên có quả cột điện mọc giữa đường, rất nhiều 4 bánh đã đâm vào đó, nhưng hôm trước cột điện bị đổ thì hôm sau nó lại được dựng lên kiên cố hơn. Bác Khuu xem tay phải, tay trái, hay chân cũng được xử lý nó cho dân đi !(c)(c)

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Bác Khuu ui ! tối qua em xem trên tivi thấy ở thái nguyên có quả cột điện mọc giữa đường, rất nhiều 4 bánh đã đâm vào đó, nhưng hôm trước cột điện bị đổ thì hôm sau nó lại được dựng lên kiên cố hơn. Bác Khuu xem tay phải, tay trái, hay chân cũng được xử lý nó cho dân đi !(c)(c)
Bác có phải bác cò quăm hôm qua chưởi ngành giao thông nhà em làm ăn thế lào đúng không ạ! Hôm qua em ngồi xem cùng bác mà!

minhchi

Xe tải
hii, làm j mà nói người ta thế?