[Funland] B-phone của a.Quảng, Fadill của Vova!

MerB

Xe điện
Dơ quá đi thôi
Mà bất nhân, vô ơn nữa.
Người cho cơm thừa canh cặn ăn hàng ngày lại không thừa nhận.
Đây không thèm dính với hạng tiến hoá chưa tới mức người ấy. Mang tiếng !!!
Mang tiếng em ghê. Cụ mới là người anh V thải ra cái gì là cụ xông vào đớp, cắn mà lại chê em hehe. Cụ ngẫm xem thớt nào có chữ Vin cụ chẳng góp vết răng hehe.

GloryJack

Xe container
Bán tặng kèm gói cước Mytel cũng ổn mà
Cụ cứ nói thế, giờ xã hội văn minh hơn rồi. Mua cái gì có giá trị lại chả tham khảo nát cái Internet rồi mới xuống tiền.
Hữu sắc tự nhiên hương, sản phẩm tốt hợp túi tiền là thành công thôi ạ.
Còn có 1 nói lên 10 giá cắt cổ thì cũng tạch thôi.

Civic to Merc.

Xe container
Màn ra mắt của Quảng ở Myanmar khá pro, rất hy vọng 1 dn và sản phẩm ko thành công ở TTVN sẽ thành công ở NN. Chuyện này cũng bình thường chứ ko quá phải ko có tiền lệ. Cứ thành công ở NN mạnh mẽ, tên tuổi rồi quay về VN cũng chưa muộn. Trong phát triển tt 1 số dn vẫn dùng phương pháp lấy nông thôn bao vây thành thị và nâng tầm cấp sản phẩm dần lên để chinh phục tt khó tính hơn và thành công. Mong Bphone cũng vậy

cocsku

Xe cút kít
Màn ra mắt của Quảng ở Myanmar khá pro, rất hy vọng 1 dn và sản phẩm ko thành công ở TTVN sẽ thành công ở NN. Chuyện này cũng bình thường chứ ko quá phải ko có tiền lệ. Cứ thành công ở NN mạnh mẽ, tên tuổi rồi quay về VN cũng chưa muộn. Trong phát triển tt 1 số dn vẫn dùng phương pháp lấy nông thôn bao vây thành thị và nâng tầm cấp sản phẩm dần lên để chinh phục tt khó tính hơn và thành công. Mong Bphone cũng vậy
Quan trọng là giá bán thế nào? Vì thấy bphone chết ở vn cũng vì giá bán cao thôi.

thachnhung

Xe container
A Quảng không phải hệ kinh doanh nên khó thành công :-?

vantrang95

Xe máy
Vô va đang bị dồn vào chân tường, bí quá hoá liều, đang rất mang động và liều

Tự tách ra khỏi tài chính quốc tế
Ko cần chứng nhận an toàn ô tô theo tiêu chuẩn của thế giới mà tuyên bố theo tiêu chuẩn của Việt nam là đủ

Mà tiêu chuẩn việt nam em nghĩ khó hơn thế giới hay sao đấy :))
Thì TCVN các cụ cứ xem như xe Công nông hay xe Hoa mai được Việt nam sản xuất từ những năm 90 của thế kỷ trước là được.

thaibom

Xe buýt
Từ trước tới giờ những thớt mở về B. Phone và Vinfast em chỉ vào đọc, nếu có còm thì cũng không khen mà cũng chẳng chê, vì em thấy mình chưa là cái đinh gỉ gì so với anh Quảng và chú Vượng. Nhiều khi thấy tư tưởng lông dân của cccm thấy hài hài là!

hieunthn

Xe tải
Thằng thớt này bưng bô 4.0 chắc luôn

xegiacmo

Xe container
Cái này là ra mắt giới thiệu sản phẩm chứ có gì mà ghê .
Bên miến điện thoại tàu đầy , mang điện thoại giống tàu đi cạnh tranh ?

0819466666

[Tịch thu bằng lái]
Thôi các cụ đừng chê Vinfast nữa !
Nó có dí dao vào cổ bắt mua đâu !
Ông nào mua là cũng lớn cả rồi !
Tiêu tiền phải tự chịu trách nhiệm trước tiền của mình và gia đình ! Khôn dại tại tay !
Nó mà không bán được hàng thì bằng cách nào đó lại toàn dân chịu thì xong.
Các bạn ak về bảo a Vova mua Gtel đi !
Anh Vova mà mua Gtel thì em sẽ ủng hộ một con Lux !

Civic to Merc.

Xe container
Thôi các cụ đừng chê Vinfast nữa !
Nó có dí dao vào cổ bắt mua đâu !
Ông nào mua là cũng lớn cả rồi !
Tiêu tiền phải tự chịu trách nhiệm trước tiền của mình và gia đình ! Khôn dại tại tay !
Nó mà không bán được hàng thì bằng cách nào đó lại toàn dân chịu thì xong.
Các bạn ak về bảo a Vova mua Gtel đi !
Anh Vova mà mua Gtel thì em sẽ ủng hộ một con Lux !
Mợ làm cho Gtel à :D

0819466666

[Tịch thu bằng lái]
Chưa
Em năm ngoái nghe tin đồn Vin xuông trăm tỷ cọc Gtel quăng vào đây 1 tỷ . Hóa ra tiền mồm , nên tiền thịt của e bây giờ nó còn 500 , hy vọng mua thật thì nó thành tỷ rưỡi, 2 tỷ em sẽ mua ủng hộ!

inmanhnhung

Xe tăng
Em làm việc gần 20 năm nay chuyên với các khách nhà máy Nhật, Hàn, Trung, Mĩ thì thấy là tuy văn hóa kinh doanh khác nhau nhưng đều chung một điểm là ưu tiên hàng quốc nội của họ. Đặc tính này giúp họ lớn mạnh và duy trì sức mạnh lâu dài. Chính Vin là doanh nghiệp Việt có văn hóa này mạnh mẽ nhất mà em biết tới.

Về lợi ích của văn hóa này, em lấy ví dụ hiện tại con em học PTTH công lập mỗi tháng chỉ mất hơn 100K tiền học phí nhưng nếu ra Tư thục thì mất 5-10tr.

Để duy trì mức học phí này, nhà nước phải chi tiêu mỗi năm khoảng hơn 20,000 tỉ đồng cho cấp PTTH. Mỗi năm, giá trị hàng hóa Vin tạo ra khoảng 125,000 tỉ đồng và đóng góp ít nhất tiền thuế VAT là 12,500 tỉ đồng tương đương với 50% ngân sách kể trên.

Đó chính là lý do em rất dị ứng với các cụ chuyên thổi phồng, bóp méo hoặc gây tâm lý tiêu cực đối với các doanh nghiệp Việt đang đóng góp cho chính người Việt.
Cái quan trọng là nhà sx bên các nước cụ nói nó tôn trọng người dùng, nó ko lừa lọc ai cả, hàng hóa làm ra cho dân họ dùng còn tốt hơn hàng xk thì sao ngưòi dân quay lưng dc. Ko như ở VN nó chỉ chăm chăm lừa dân ăn tiền thôi