[CCCĐ] Ba thế hệ đi Tây

boom

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cảm ơn cụ, đọc bài cụ viết em mở màng thêm nhiều điều, có động lực để quyết tâm làm thêm nhiều điều nữa.
Cũng chúc mừng cụ vì bài này đã được bình chọn top1 vừa qua.
Em đọc hết bài của cụ trong 3 ngày qua, cứ rảnh là đọc, bế tắc cũng đọc, mất tập trung cũng lôi ra đọc... :D
Quả là ấn tượng về kiến thức, cách cụ dùng từ...
Một lần nữa chúc cụ sức khoẻ và có thêm nhiều chia sẻ thú vị nữa.

Subaru Legacy2

Xe máy
Đúng là lâu lắm mới có thời gian vào đọc lại trong group này, (cũng do ảnh hưởng đợt covit nên bgio e mới rảnh) đọc liền 1 mạch 90 trang của cụ chủ thớt trong 2 ngày. Không ngờ có quá nhiều thông tin thú vị, bổ ích! Cảm ơn cụ chủ thật, kỹ năng viết cũng như kiến thức về xh của cụ thật đáng nể, nếu biết trc e đã vào vote cho cụ, phải nói trang cccd cũng là sân chơi thật bổ ích nữa.... nếu được mời cụ rượu (thật) nữa e sẵn sàng hầu rượu cụ! 😁

2wheel

Xe đạp
Cám ơn cụ TungNguyenMD ,
Đây là thớt hay nhất em từng đọc, thớt mang lại nhiều tiếng cười và kiến thức cho người đọc. Tiếc là không biết sớm hơn để vote cho cụ, dù sao cụ cũng đạt giải nhất rồi :D. Chúc cụ và gia đình mạnh khỏe và có thêm nhiều chuyến đi đáng nhớ!

Kem Bong 123

Xe máy
Đối với một số người khi nhắc tới từ du lịch thì đó là một cuộc đào thoát xa xỉ, một số người thì hứng thú với những trò chơi mạo hiểm mang đầy Adrenalin trong máu. Còn đối với một kẻ nông dân như em, cứ được giá lợn, bán đi vài lứa là em lên đường.

Ấy thế nhưng cuộc đi này của em không giống như những chuyến đi trước, đó là một mình em phải care cả đoàn. Mà đoàn phượt thủ này thì người nhiều tuổi nhất đã gần 80 còn trẻ tuổi nhất thì chưa đầy 15 tuổi.

Chuyến đi này của em cũng bị áp đặt nốt các bác ạ. Vào một ngày đẹp trời, cụ thân sinh ra em gọi em đến và nói: “Hè này dẫn bố mẹ đi Mỹ và Canada” Em giật mình tưởng nghe lầm hỏi lại: “Bố mẹ đi đâu ạ?”. “Thì Mỹ và Canada chứ còn gì”.

“Oh! My God!, trời Phật thánh thần ơi….”
Bố em, một người mấy chục năm tuổi đảng, từng đi công tác học tập ở các nước XHCN (Liên Xô, Cuba…) cứ tưởng cụ đòi đi thì phải đi Nga, Trung Quốc, bắc Triều tiên hay chí ít là Venezuela chứ. Ai ngờ cụ lại đòi đi Mỹ. Chết chết hay cụ lại tự diễn biến, tự chuyển hoá và suy thoái…như ngài tổng tịch vẫn nói trên TV. Nghĩ thế thôi nhưng em không dám nói ra (Nói ra có mà ăn ba cái vả cùng một “bài ca” bất diệt) nên câu nói của em là “Yes! Sir”

Cứ đăng cái ảnh ăn cắp đã, tính sau

đưpj thật nhìn đã có caiz đặc trưng rồi

nglethiem

Xe hơi
Đây là thớt hay nhất em từng đọc, Năm mới, chúc cụ và gia đình mạnh khỏe và có thêm nhiều chuyến đi đáng nhớ!

Tú Vũ 85

Xe hơi
đi Mỹ được trải nghiệm thuê xe tự lái bên đó thì phê cứ gọi là...