[Funland] Bài hát tiếng trung

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Đông Phương Hồng:

ATZ

Xe tải
Bé nhà mình thích và học Cổ Tranh TQ (Guzheng) mình cũng phải tìm hiểu và nghe một số bài hát trong đó mình thích nhất bài Tay Trái Chỉ Trăng ở bên trên, bên cạnh đó họ có những bài nhạc không lời nghe khá cuốn hút.

Nền âm nhạc phục vụ cho thị trường hơn 1 tỷ dân và cả cộng đồng các nước nói tiếng Hoa nên những bài thuộc vào top là rất hay, kể cả phần nhạc và lời.

Nhưng mình bực nhất là 1 số người ghét TQ là phủ nhận sạch trơn nền văn hóa, âm nhạc và nghệ thuật của họ. Thực ra mình còn phải học nhiều từ họ.

Rất may là ở thớt này không có nhiều các thành phần như vậy.

Chỉnh sửa cuối:

huyen141292

Xe điện
Bé nhà mình thích và học Cổ Tranh TQ (Guzheng) mình cũng phải tìm hiểu và nghe một số bài hát trong đó mình thích nhất bài Tay Trái Chỉ Trăng ở bên trên, bên cạnh đó họ có những bài nhạc không lời nghe khá cuốn hút.

Nền âm nhạc phục vụ cho thị trường hơn 1 tỷ dân và kể cả cộng đồng các nước nói tiếng Hoa nên những bài thuộc vào top là rất hay, kể cả phần nhạc và lời.

Nhưng mình bực nhất là 1 số người ghét TQ là phủ nhận sạch trơn nền văn hóa, âm nhạc và nghệ thuật của họ. Thực ra mình còn phải học nhiều từ họ.

Rất may là ở thớt này không có nhiều các thành phần như vậy.
常静 - 呼吸

Một lần tình cờ xem bản cover Thương Hải Nhất Thanh Tiếu, nhưng nền là của bài Âm nhạc sơn thủy họa. Em đi tìm mãi mới biết bản gốc của nó là Hơi thở do Thường Tĩnh tiên tử trình bày, khí chất thật tuyệt vời. Mời các bác thưởng lãm

Vân Phương.

Xe máy
Trương Học Hữu có bài Nụ Hôn Biệt Ly cũng rất hay. Em lại không biết up lên thế nào
Em gửi bác bản live ^^
Chắc mọi người cũng biết bài này sau đó được MLTR viết lời Anh, tựa là “Take me to your heart” ^^

hxduong

Xe lăn
Trương Học Hữu có bài Nụ Hôn Biệt Ly cũng rất hay. Em lại không biết up lên thế nào
Cụ nhắc Trương Học Hữu làm em nhớ Corazon de Melao. Những ngày đầu tiên xa gia đình, những ngày đầu tiên biết là trên đời có những chỗ gọi là bar hay pub. Cứ mở cửa vào trong là ngửi thất "melao... melao... mê làoooooo...."
Ngày ấy có lẽ mình chưa có khái niệm Dance hay DJ như những năm sau này, sau này em cũng đc nghe những bản dj đỉnh hơn Corazon de Melao rất rất nhiều lần (ít ra là về âm thanh) nhưng vẫn không có cảm giác như khi mình 19 tuổi :D

P/s: Clip bản trên youtube không bỏng bằng clip bản bên nhaccuatui.com

Tran Anh Xu

Xe máy
EM thì em thích nghe của Trần Dịch Tấn với Vương Phi, cụ tham khảo bài này xem sao

huyen141292

Xe điện
[ 纯享版 ] 林俊杰《输了你赢了世界又如何》《梦想的声音2》EP.4 20171124 /浙江卫视官方HD/
101.603.487 lượt xem
28 thg 11, 2017
Lâm Tuấn Kiệt 《 Mất em rồi, được cả thế giới để làm chi 》《 giấc mộng âm thanh 2》EP4 ngày 24/11/2017 Đài truyền hình Chiết Giang vệ thị chính thức HD

timeout

Xe điện
Lâu rồi em lại up lên một bài mời các cụ nghe khi phê phê.:)
狂浪生 Cuồng Lãng Sinh - 一棵小葱 (Nhất Khoả Tiểu Thông)

MAY HƠN KHÔN60

Xe tăng
em thích văn hoá Trung Hoa - rất sâu sắc và hay về văn, thơ, nhạc, hoạ

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Topic này để post những bài hát tiếng trung. Trước hết xin giới thiệu bài "Tả thủ chỉ nguyệt" trong phim Hương mật tựa khói sương. Bộ phim này đã tôn lên gương mặt Đặng Luân mà đứa ngồi bên cạnh em cứ lép nhép " soái ca mà cần phải bắt về nuôi", còn em chỉ mới thấy đạt mức gương mặt ko góc chết thôi. Tuy nhiên ấn tượng nhất với em của bộ phim này là bát hát trong phim.Ở bên đó ko biết Tát Đỉnh Đỉnh có phải là diva hay ko, thế nhưng với bài hát này thì xứng đáng 4 chữ "Đại danh đỉnh đỉnh"
Tát Đỉnh Đỉnh - Tả thủ chỉ nguyệt
萨顶顶 - 左手指月

Khổ quá đi. Tay trái chỉ trăng trong một bộ phim cổ trang. Cụ có vẻ là dân học tiếng Tàu phải ko?

buicongchuc

Xe ba gác
Oánh dấu mai nghe.

huyen141292

Xe điện
Khổ quá đi. Tay trái chỉ trăng trong một bộ phim cổ trang. Cụ có vẻ là dân học tiếng Tàu phải ko?
Uầy, em lại nghe "tay trái chỉ trăng" có vẻ là lạ thế nào ý, chả có hương vị bản gốc. Còn bác thích thuần việt thì đây ạ, " Vợ là to nhất"

chuot08

Xe lăn
Topic này để post những bài hát tiếng trung. Trước hết xin giới thiệu bài "Tả thủ chỉ nguyệt" trong phim Hương mật tựa khói sương. Bộ phim này đã tôn lên gương mặt Đặng Luân mà đứa ngồi bên cạnh em cứ lép nhép " soái ca mà cần phải bắt về nuôi", còn em chỉ mới thấy đạt mức gương mặt ko góc chết thôi. Tuy nhiên ấn tượng nhất với em của bộ phim này là bát hát trong phim.Ở bên đó ko biết Tát Đỉnh Đỉnh có phải là diva hay ko, thế nhưng với bài hát này thì xứng đáng 4 chữ "Đại danh đỉnh đỉnh"
Tát Đỉnh Đỉnh - Tả thủ chỉ nguyệt
萨顶顶 - 左手指月

Bài này giai điệu hay, ca sỹ cũng khoe được chất giọng!
Nhạc Hoa truyền thống em cũng hay nghe nhưng gần như ko nghe lời; có bài này rất hay nghe thì chỉ “Là lá la...”:

VNM

Xe điện
Hóng cc

QUANG1970

Tháo bánh
Phải nghe nhạc này nó mới vững vàng mạnh

東方紅 (Đông Phương Hồng)

Đông Phương tam đoạn, tô hồng sắc, @};-
Trạch thuyết thập chương, nhuộm huyết điền! :((

(Phương Đông bản nhạc tô hồng, @};-
Trạch Đông chủ thuyết, nhuộm đồng máu tươi!) :((

Đông Phương Hồng lắm ai ơi,​
Bao nhiêu máu đổ lệ rơi sớm chiều!​
Rót rượu tùy não ít nhiều, :">
Đây cũng xin góp một "liều tang thương"! :))

Cám ơn bác doccocuukiem! =D>
Em xin kính tặng bác một chén Volka khi trưng dẫn, cũng như khuyến khích nghe bài hát 東方紅 (Đông Phương Hồng) này. ^:)^
Quả là thâm thúy!!! :))

Rượu Volka thì chỉ có một loại (ý nghĩa) là khen, nhưng người rót thì hẳn là không ai giống ai, do độ sâu của kiến thức và sự am hiểu sâu sắc về bài hát này! :P

Em e những bác nào khi rót nó với cái suy nghĩ đang nằm trong đầu, và kiến thức đang có về nó sẽ toát mồ hôi hay chùn tay khi biết cội căn của bài hát đã đang và sẽ ntn !!! =))

Chỉnh sửa cuối: