Đánh giá Baic X65 những cảm nhận đầu tiên

Gia Mẫn

Xe đạp
Bản việt nam là Elite, không phải Luxury

Không có cam 360, không có điều hoà auto đâu

Giá VAT bao nhiêu chả được, hải quan ok là xong thôi, lưu ý, giá nhập là giá nhà máy bán ra, không phải giá bán lẻ ở TQ
uhm, mình hiểu là giá nhập là giá nhà máy bán cho dealer, nhưng mình tưởng nó cũng bị những luật bắt buộc chứ ko nghĩ nó muốn xuất bn cũng đc :D

leeanh29

Đi bộ
Nói thực là rất nhiều người chê xe tầu vì lo ngại chất lượng và đa số những người nói vậy đều chưa đi thử lần nào. Không chỉ ô tô những mặt hàng nội địa tq chất lượng đã tốt hơn Việt Nam! Rất nhiều. Việt Nam! Chủ yếu là lắp ráp, đã sản xuất đc cái j đâu mà xe vẫn nhiều người chê. Thiết nghĩ nhiều cụ nên suy xét lại suy nghĩ hàng tq chất lượng kém
Em là em rất kết con này nhưng không thấy thông tin nào trên web otothegioi, không biết đã bán chưa, rổ giá ra sao, cụ nào có thông tin cho em tham khảo với
http://otothegioi.vn/xe-749-zotye-t300-model-2017.html

Gia Mẫn

Xe đạp
Nói thực là rất nhiều người chê xe tầu vì lo ngại chất lượng và đa số những người nói vậy đều chưa đi thử lần nào. Không chỉ ô tô những mặt hàng nội địa tq chất lượng đã tốt hơn Việt Nam! Rất nhiều. Việt Nam! Chủ yếu là lắp ráp, đã sản xuất đc cái j đâu mà xe vẫn nhiều người chê. Thiết nghĩ nhiều cụ nên suy xét lại suy nghĩ hàng tq chất lượng kém
Em là em rất kết con này nhưng không thấy thông tin nào trên web otothegioi, không biết đã bán chưa, rổ giá ra sao, cụ nào có thông tin cho em tham khảo với
http://otothegioi.vn/xe-749-zotye-t300-model-2017.html
Uhm bác, thú thật là em buôn hàng tàu ( tất nhiên ko đủ trình buôn oto), và ở những ngày đầu khi bắt đầu làm quen với thế giới hàng tàu em cũng hơi hoang mang là vì sao nó rẻ vậy, rẻ vậy rồi chất lượng có tốt không. Nhưng phải nói là bất cmn ngờ bác ạ, hàng quá ngon là đằng khác. Thật luôn là nhà em sau này dùng toàn hàng tàu, có thể nói như này, hàng Mỹ nó theo quy định, 10 đồng là 10 đồng, đặt làm hàng rẻ hơn thì nó ko làm, hàng tàu thì thượng vàng hạ cám, bao nhiêu cũng nó cũng làm, thành ra nhiều gian thương đã nhập hàng "rác" về VN, làm cho người dân ác cảm luôn với hàng tàu. Tàu thì đúng là vẫn còn nhiều mặt không bằng Mỹ, nhưng đó là ở những lãnh vực kĩ thuật cao như tên lửa, máy bay, vũ khí hạng nặng..v...v..chứ còn hàng gia dụng em thấy tốt bác ạ, phải nói là đỉnh trong tầm giá, đám Thái thua xa, xách dép thôi. Em xài hàng trước tiên phải nói giá tiền của sp đó so sánh với 1 sp khác cùng giá, lúc đó mới phân xịn dởm, ưu nhược, chứ em thấy nhiều bác mang con tàu 700tr so với con Nhật 1 tỷ 4 rồi chê ỏng chê eo con tàu thì thật không hiểu được ?? Mình nói ra thật sự là muốn người tiêu dùng có cái nhìn thông minh hơn, làm với cùng 1 số tiền có thể mua được thứ tiện nghi nhất ( em không có quan niệm giữ giá ), mình xài cho mình chứ có xài cho thiên hạ đâu mà phải sợ thiên hạ bàn ra bàn vào ? Nhưng mỗi lần nói thì xung quanh lại bảo tại em buôn hàng tàu nen tìm cách nói tốt cho nó, quảng cáo abc, chán chẳng buồn tranh cãi nữa luôn

chuvoicon

Xe tăng
Uhm bác, thú thật là em buôn hàng tàu ( tất nhiên ko đủ trình buôn oto), và ở những ngày đầu khi bắt đầu làm quen với thế giới hàng tàu em cũng hơi hoang mang là vì sao nó rẻ vậy, rẻ vậy rồi chất lượng có tốt không. Nhưng phải nói là bất cmn ngờ bác ạ, hàng quá ngon là đằng khác. Thật luôn là nhà em sau này dùng toàn hàng tàu, có thể nói như này, hàng Mỹ nó theo quy định, 10 đồng là 10 đồng, đặt làm hàng rẻ hơn thì nó ko làm, hàng tàu thì thượng vàng hạ cám, bao nhiêu cũng nó cũng làm, thành ra nhiều gian thương đã nhập hàng "rác" về VN, làm cho người dân ác cảm luôn với hàng tàu. Tàu thì đúng là vẫn còn nhiều mặt không bằng Mỹ, nhưng đó là ở những lãnh vực kĩ thuật cao như tên lửa, máy bay, vũ khí hạng nặng..v...v..chứ còn hàng gia dụng em thấy tốt bác ạ, phải nói là đỉnh trong tầm giá, đám Thái thua xa, xách dép thôi. Em xài hàng trước tiên phải nói giá tiền của sp đó so sánh với 1 sp khác cùng giá, lúc đó mới phân xịn dởm, ưu nhược, chứ em thấy nhiều bác mang con tàu 700tr so với con Nhật 1 tỷ 4 rồi chê ỏng chê eo con tàu thì thật không hiểu được ?? Mình nói ra thật sự là muốn người tiêu dùng có cái nhìn thông minh hơn, làm với cùng 1 số tiền có thể mua được thứ tiện nghi nhất ( em không có quan niệm giữ giá ), mình xài cho mình chứ có xài cho thiên hạ đâu mà phải sợ thiên hạ bàn ra bàn vào ? Nhưng mỗi lần nói thì xung quanh lại bảo tại em buôn hàng tàu nen tìm cách nói tốt cho nó, quảng cáo abc, chán chẳng buồn tranh cãi nữa luôn
Cụ nói quá chuẩn

Mazspeed

Xe container
Con này phát âm như nào hả bác chủ? "Bai Xi" hay là "Ba Íc"?

Gia Mẫn

Xe đạp
đồ tàu ở việt nam mình là dễ kiếm nhất mà
Chính xác hehe, chỉ cần ở tàu hãng đó thông dụng thì cỡ nào cũng có, nhập về thì phải nói quá dễ, oto thì còn phải đi chính ngạch chứ phụ kiện đi tiểu ngạch nhanh gọn lẹ
Các đồ chơi cho xe bên tàu bán cũng rất rẻ, nhiều gian thương ở VN nhập đồ tàu xong gắn lại mác hàn với nhật, rồi viết bài chê hàng tàu ỏng eo, em thấy mà sợ, riêng nói hàng tàu nó có hàng cao cấp chỉ sợ không đủ tiền mua các cụ ạ
Những cái camera 360 loại ngon bên tàu bán tầm 7tr-8tr/bộ, nên nhớ tàu mới đây nó đã trình làng và đưa vào sử dụng máy bay dân dụng do nó sx ra, vậy thì mấy cái camera có là gì mà nó ko làm đc ? VN xe máy chưa làm nổi mà đụng tới tàu thì chê từ trên xuống dưới hix

matiz08

Xe điện
Xe TQ mà cụ chơi quả cửa sổ trời to thế kia, có hơi mạo hiểm quá không nhỉ? Dùng tgian nó mà ko kín thì ăn đủ khi trời mưa to. Nhìn còn này giống Mec GLC thế nhỉ, đặt cạnh cx5 nhìn gọn gàng đẹp hơn hẳn thật. Nhưng phải để đi 2,3 năm xem nào mới rõ được về chất lượng.

michael_lee

Xe máy
Xe TQ mà cụ chơi quả cửa sổ trời to thế kia, có hơi mạo hiểm quá không nhỉ? Dùng tgian nó mà ko kín thì ăn đủ khi trời mưa to. Nhìn còn này giống Mec GLC thế nhỉ, đặt cạnh cx5 nhìn gọn gàng đẹp hơn hẳn thật. Nhưng phải để đi 2,3 năm xem nào mới rõ được về chất lượng.
Em đi xe thấy rất hài lòng, độ lành, xăng cộ, đầm chắc, cách âm, an toàn và dịch vụ hậu mãi của Kylin rất tốt.

michael_lee

Xe máy
Cụ để vợ con phơi mưa phơi nắng 3 năm nữa thì thật là tội

matiz08

Xe điện
Thực tế thì TQ họ còn làm được cả máy bay rồi ý ạ, mấy oto này họ làm dễ ợt có gì đâu. Quan trọng là tàu thì họ làm giá nào cũng được,:)).

michael_lee

Xe máy
Em ấy vẫn ngày ngày đưa đón cả gia đình em đầy tin cậy

linhmoitaplaihp

Xe tải
Nhân chờ đến hiệp 2 trận bóng em tham gia với các cụ tý về xe tàu. Các cụ khen xe nhật máy bền, em công nhận, xe tàu dân mình ít dùng do ngày trước dùng xe máy tàu thành ra giờ đánh đồng chất lượng. Em hỏi thật đã cụ nào đi hay nhìn thấy con xe máy tàu hongda đời đầu 21tr chưa ạ? Xin thưa là nó chả kém con wave thái 110 đâu ạ. Còn xe ô tàu máy do họ chết tạo những xe giải phóng họ phụ cấp cho vn em thấy giờ vẫn dùng mà từ những mấy chục năm trước. Còn xe con bây giờ họ mua máy mitshu lắp, thân vỏ họ làm ra, có khác gì mấy con kia ra trường hải làm đâu, ngay xe nhật ở mình chỉ đc cái máy chứ thân vỏ em thấy mỏng tèo, chả hơn gì. Trong khi TQ họ sx đc sắt thép, họ sx xe sẽ rẻ hơn, các công nghệ phụ trợ cho xe ô tô rất nhiều vì họ là công xưởng của thế giới, công nghệ họ ăn cắp đc, họ làm được do đó họ sx ra 1 chiếc xe sẽ đầy đủ tiện nghi giá lại rẻ. Còn về chất lượng, họ đầu tư ra hàng tỷ đô la chả lẽ lại muốn nó như 1 cuộc chơi, làm kém để phá sản? Trong khi đầu tư cho xe hơi là xu hướng lâu dài ko trục giật như xe máy.

ckvnvtbd

Xe buýt
Em cứ chấm 1 cái hóng tiếp. Dự là vk3 của e sẽ là 1 em hàng Tàu

linhmoitaplaihp

Xe tải
Em ấy vẫn ngày ngày đưa đón cả gia đình em đầy tin cậy
https://img.otofun.net/upload/v6/2017/08/24/616595-92984-20170824-100238-
Ngày nào đi làm em cũng gặp xe cụ ngay ngã 3 chỗ quán Cá nướng làng chài, nhìn vẫn nuột lắm ạ. Hôm qua em vào ông anh sang múc có T600 sport rồi. Phải nói là ngon trong tầm tiền, giờ em vẫn thấy phê, đang muốn làm em đấy đi đây.

michael_lee

Xe máy
Bữa nào cụ rảnh vào chỗ em chơi. Vợ em có cửa hàng thực phẩm hữu cơ ở đấy ORGANICS

linhmoitaplaihp

Xe tải
Bữa nào cụ rảnh vào chỗ em chơi. Vợ em có cửa hàng thực phẩm hữu cơ ở đấy ORGANICS
Hóa ra cửa hàng đấy là của bà xã cụ. Cụ vào FB hội yêu xe TQ chém gió đê, nhiều cụ thích dòng xe TQ phết đấy

michael_lee

Xe máy

Ngân nga bài hát yêu thích, ngắm bão về phố. Cũng thấy sướng phết các cụ ạ!