[Funland] Bán hàng đa cấp: vào hay không? Lợi ích mới nghe nói, nhưng quá nhiều phê phán

fashion

Xe tăng
vào rồi đố mà ra đc đấy :D

buzzbee

Xe máy
Để khuyên được bạn trong vụ này thì hơi khó, cứ để từ từ bạn ấy sẽ nhận ra thôi

Gần chết

Xe máy
Về cơ bản thì nó một hình thức lừa đảo khá bắt mắt>từ hình thức triệu tập nhân viên cho tới hình thức bán hàng của nó.
E chỉ biết về thiên ngọc minh uy thôi nhé>
Tuyển dụng: Khi khắp nơi xin một bài test rồi bảo để tham gia hưởng ứng tình nguyện gì đó>sau đó gọi điện bảo đi tình nguyện ròi đưa tới trung tâm.
Tìm những a đạp xe bảo a có công việc khá ổn h cần người gấp.E có thể đến và báo trc cho a ko.
(Đã bị dính vào 2 trường hợp này)
Bán hàng.Sản phẩm thì ko biết ko xét.
Cách bán hàng đa cấp như mọi khi nhưng THiên NGọc MInh UY cần nộp 5M mua sản phẩm để đc vào hệ thống trong đó người giới thiệu dc 700k,người trên người giới thiệu dc 300k. Cái này tạo ra hiệu ứng có tiền k cần bán sản phẩm thì đưa bạn mình vào.Nếu vay mượn để vào thì cố gắng kéo bạn vào để mình có tiền trả nợ.Cái này ko tốt.

Cái tốt>nhiều cô cậu khi học thì chẳng bao h thức khuya dậy sớm.nhịn ăn>nhưng mà khi tham gia thì đôi mắt thâm quầng>ngày đêm miệt mài đa cấp :))/

Mợ cần biết thêm thì vào đó ngồi chơi cho vui nhé.ĐỪng để a đẹp trai nào kèo đấy :))

duong.it

Xe hơi
Nó bán một món đồ 3tr thì giá thực chỉ khoảng 1-1,5tr (có khi còn ít hơn) còn lại là tiền hoa hồng. Cái này về cơ bản là lấy tiền người này trả cho người khác.
Nếu đã đến đó nghe một lần kể cũng nghiện thật,đội cò mồi ở đấy dẻo mỏ một cách kinh khủng,khi đã tham gia rồi thì mọi lời khuyên là vô ích.Cứ để thời gian họ nhận ra sai lầm thôi,càng cố càng không được đâu

hoaleo

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các cty ấy trên mạng có nhiều thông tin rồi mà. Bạn về Tbình, ngồi tại thị trấn Vũ Thư mỗi sáng mà xem các bạn Lô Hội đi làm. Có nhiều cái để suy ngẫm đấy.
Còn chùm phóng sự thì đây.
http://vtc.vn/1-374954/kinh-te/bay-dan-ban-hang-da-cap-yeu-nhu-thoi-nguyen-thuy.htm
Đọc cái phóng sự trên thấy ghê quá. Đúng là e dị ứng với tất cả bọn đa cấp. Đầu tiên vẫn phải nói là sự thiếu hiểu biết của họ nên mới dẫn tới tình cảnh như giờ

TeeCookie

Xe tải
Về cơ bản thì nó một hình thức lừa đảo khá bắt mắt>từ hình thức triệu tập nhân viên cho tới hình thức bán hàng của nó.
E chỉ biết về thiên ngọc minh uy thôi nhé>
Tuyển dụng: Khi khắp nơi xin một bài test rồi bảo để tham gia hưởng ứng tình nguyện gì đó>sau đó gọi điện bảo đi tình nguyện ròi đưa tới trung tâm.
Tìm những a đạp xe bảo a có công việc khá ổn h cần người gấp.E có thể đến và báo trc cho a ko.
(Đã bị dính vào 2 trường hợp này)
Bán hàng.Sản phẩm thì ko biết ko xét.
Cách bán hàng đa cấp như mọi khi nhưng THiên NGọc MInh UY cần nộp 5M mua sản phẩm để đc vào hệ thống trong đó người giới thiệu dc 700k,người trên người giới thiệu dc 300k. Cái này tạo ra hiệu ứng có tiền k cần bán sản phẩm thì đưa bạn mình vào.Nếu vay mượn để vào thì cố gắng kéo bạn vào để mình có tiền trả nợ.Cái này ko tốt.

Cái tốt>nhiều cô cậu khi học thì chẳng bao h thức khuya dậy sớm.nhịn ăn>nhưng mà khi tham gia thì đôi mắt thâm quầng>ngày đêm miệt mài đa cấp :))/

Mợ cần biết thêm thì vào đó ngồi chơi cho vui nhé.ĐỪng để a đẹp trai nào kèo đấy :))
Em làm boy cụ ạ
Bạn e trong công ty Lô Hội

Mr Chun

Xe tăng
Mấy ôn này chuyên buôn bìm bịp đới ạh

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Em chỉ thắc mắc, chính quyền không có trách nhiệm gì về cái "cộng đồng Lô Hội" ở THái Bình à, quả là ngạc nhiên.

TeeCookie

Xe tải
Nó bán một món đồ 3tr thì giá thực chỉ khoảng 1-1,5tr (có khi còn ít hơn) còn lại là tiền hoa hồng. Cái này về cơ bản là lấy tiền người này trả cho người khác.
Nếu đã đến đó nghe một lần kể cũng nghiện thật,đội cò mồi ở đấy dẻo mỏ một cách kinh khủng,khi đã tham gia rồi thì mọi lời khuyên là vô ích.Cứ để thời gian họ nhận ra sai lầm thôi,càng cố càng không được đâu
Hic Hic chán quá ai có video thời sự nào k

skindi76

Xe hơi
Bán hàng đa cấp là bạn lừa con ông bác, con ông bác LAI lừa con ông chú, con ông chú LAI lừa....

hahuanvn

Xe buýt
Em muốn lên cấp "kim cương", lương tháng vài trăm triệu, thỉnh thoảng được tung hô như thần tượng, cho em tham gia với :))

lyhoa75

Xe điện
Em muốn lên cấp "kim cương", lương tháng vài trăm triệu, thỉnh thoảng được tung hô như thần tượng, cho em tham gia với :))
Ngay cạnh nhà hàng em có 1 cô làm cty Vision, ngày nào cũng đến chỗ em ăn cơm canh, có ngày cô ngồi từ trưa đến tối luôn. Tài hùng biện thì thôi dồi... Cô í còn khoe với nv nhà em là cô í làm ở cty này mà mua được biệt thự 43 tỷ rồi đấy ạ. hôm qua cô í hỏi rằng em có muốn làm kinh doanh tự do mà lại nhiều xiền k? Em cười bảo rằng em k thích. Cô í bảo nếu k có chí tiến thủ, phấn đấu thì thôi.
Sáng nay có 1 anh làm cùng lại gạ gẫm em sang làm và hỏi em 3 câu như sau : 1. Em có muốn mình sức khỏe và trẻ đẹp không? 2. Em có muốn nhiều tiền không? 3. Em có muốn tự do về thời gian không bị bó buộc không? Em nói rằng em hết tuổi để nghe 3 câu hỏi đó rồi nên anh ta nói vậy thôi.
Đấy, bán hàng đa cấp là sẽ trở thành con người của 3 câu hỏi đó. Ai chả muốn mà đâm đầu vào :((

5599

Xe buýt
Các cty ấy trên mạng có nhiều thông tin rồi mà. Bạn về Tbình, ngồi tại thị trấn Vũ Thư mỗi sáng mà xem các bạn Lô Hội đi làm. Có nhiều cái để suy ngẫm đấy.
Còn chùm phóng sự thì đây.
http://vtc.vn/1-374954/kinh-te/bay-dan-ban-hang-da-cap-yeu-nhu-thoi-nguyen-thuy.htm
Chỗ này đông kinh khủng luôn. Toàn các bạn trẻ mới tốt nghiệp PTTH và một số bạn công nhân.
Số bạn trẻ mong muốn làm giàu mà không cần vốn nhiều thế =))

yeugaidep

Xe buýt
Lô Hội sống bầy đàn :)) cụ nào k biết lên gg tra review về lô hội là biết

fernbank

Xe tải
Ngày trước trong công ty em có 1 mợ làm cho bon Armway, lúc đầu vì là xã giao lich sự ngồi nghe mợ ấy phân tích lôi kéo em vào cty. Nhưng suốt cả tuần sau đó đi đâu gặp là mợ ấy lại diễn thuyết làm em muốn phát điên. Sau đó nữa là em cứ nhìn thấy mợ ấy là em trốn. Mà ko mỗi em là nạn nhân đâu, hình như gần cả cty sợ giáp mặt mợ ấy. đến mức mà ngồi ăn trưa ở căng tin, mợ ấy ngồi bàn nào thì y rằng bàn ấy có mỗi mợ. Nhiều lúc nghĩ tội nghiệp, cứ như mợ ấy bị bênh hủi ko bằng...