[Funland] Bán hàng đa cấp: vào hay không? Lợi ích mới nghe nói, nhưng quá nhiều phê phán

0t0funer

Xe tải
em không phủ nhận những tiêu cực của 1 số công ty và hoạt động của bán hàng đa cấp nhưng em dám khẳng định đó là môi trường đào tạo con người chuyên nghiệp và nhanh nhất sau một thời gian ngắn :D

TeeCookie

Xe tải
em không phủ nhận những tiêu cực của 1 số công ty và hoạt động của bán hàng đa cấp nhưng em dám khẳng định đó là môi trường đào tạo con người chuyên nghiệp và nhanh nhất sau một thời gian ngắn :D
Cụ nói rõ cho em đi

vinhphamnc

Xe tải
Em chả biết đào tạo là cái gì! Nhưng thấy hội này chỉ giỏi chém gió! Nói dăm ba câu là lộ diện ngay một đám nhựa nhựa làm người ta đề phòng, chỉ tội ai bị đám đó do đúng sóng! Em là em chỉ tiếp các mợ làm đa cấp, cụ là em chả tiếp

nemesisgau

Xe buýt
Nhìn vào cái sự thực về kinh doanh đa cấp ở VN, truyền thông và thông tin ra rả và có những người vẫn cố thả thêm câu cho thêm những con cá em mới thấy:
- Nước VN mình còn lâu, và rất lâu mới có thể gia tăng dân trí cho bằng mấy nước lớn lớn trong khu vực được, vì có những cái lè lè ra đấy nhưng vẫn có những con giời húc đầu vào.
- Sự nghiệp kinh doanh vẫn bị mang màu sắc hủ lậu đối với nhiều người, khi họ cho rằng kinh doanh là lừa bịp, và làm kinh doanh hiển nhiên là đi lừa bịp, trong đầu chả có gì sất, chém gió loạn xạ lên để đối phương ù tai thế là THÀNH CÔNG ( vâng, rất nhiều người THÀNH CÔNG đã mời gọi iem kinh lắm,làm người đã khó lại còn muốn làm người thành công). :(
- Thói trọng hình thức rất là rởm đời. Em đã từng gặp ko ít nhân vật ( do đeo đuổi em suốt, em từng làm phong trào) mồm leo lẻo chuyện tiền tỉ, quần áo là lượt, nhưng xin lỗi, em nhận ra cái giá cả bộ quần áo giày dép chưa quá 500k, thậm chí còn có người 22 tuổi thu nhập trăm triệu vẫn mặc áo phông bên trong áo sơ-mi trắng rồi đóng thùng cả cây. Em nín cười :))
- Thói lười lao động gia tăng, cần cù chịu khó + sáng tạo thì ko muốn, cứ thích một phát phải tiền tiêu bạt mạng, chức sắc sáng lòa :( lắm ông còn phát sinh thêm đoạn "con nhà lính, tính nhà quan", khẳng định Đa cấp là cách để hạn chế hố sâu giữa COCC và thường dân. Iem nói thẳng, bố chúng nó to thì chúng nó sướng, bố iem bình thường thì iem nai lưng ra làm mà kiếm cơm. Thế thôi, iem chẳng là lãnh tụ gì để mà ra đc cả những cái học thuyết như thế :))
Và rồi, ko biết do não làm bằng thạch ( nên nhẵn, mịn và rất mềm) hoặc do đạo đức rất khác biệt ( với các cụ khác trên OF hoặc đa số xã hội) hoặc xui xẻo mà có cả 2 thì lại nhảy vào ném đá túi bụi, chơi trò bầy đàn, cãi ngang như cua để phá mấy cái thớt kiểu như này :(
P/S: chưa có luật nào bảo bọn như Lô Hội ở Thái Bình là trái pháp luật cả, nên có cụ nào định thay giời hành đạo, viết thư tố cáo đại diện nhân dân chắc cũng khó :( haizzzzzz

Chỉnh sửa cuối:

MyMac

Xe điện
chắc họ sẽ ko nói giống em là em ko thích tranh luận với đàn bà nhỉ :)
Cụ có tin là cả trình độ, cả tâm và cả đức của cụ không vượt được mợ đàn bà lái chưa qua ngọn cỏ ấy đâu.

Nói tóm lại đã ghét Hấp Lai nay lại ghét thêm. Giỏi thì phải thuyết phục cho người ta thấy lợi ích của BHDC và của sản phầm mình đang rêu rao. Đằng này càng nói người ta càng ghét. Thành công mỹ mãn nhá. Chúc cụ ngày càng lừa được nhiều bạn bè người thân mua Hấp Lai cho cụ. Lúc nào có chuyên cơ hay biệt thự triệu đô nhớ khoe cho bọn em mừng.

suchuacao

[Tịch thu bằng lái]
"Tập đoàn bầy đàn"?

Dạo này báo chí, các diễn đàn làm um lên với đề tài ăn ở, sinh hoạt của nhân viên Lô Hội tại Thái Bình.
Nào là "tập đoàn bầy đàn", "yêu như thời nguyên thủy"... rồi mô tả cảnh ăn ở chật chội, đói khổ, cảnh săn chuột, bắt cá, đào củ chuối của "bầy đàn" này, kèm theo đó là giọng điệu gần như mỉa mai, miệt thị, coi những con người này như lớp người dưới đáy xã hội.

Thật, họ là những cô gái, cậu trai 19 - 20 mặt búng ra sữa, vì thiếu hiểu biết, thiếu kiến thức, thiếu định hướng...mà sa chân vào cty đa cấp, rời bỏ quê nhà tha hương cầu thực. Nhiều người lên án sự lừa đảo của cty Lô Hội nhưng những người trẻ tuổi này có lẽ cũng chính là nạn nhân tội nghiệp của một cú lừa hoàn hảo?

Tại sao báo chí không viết bài cảnh tỉnh họ,giúp họ nhận ra sai lầm thay vì mỉa mai, miệt thị, "cận cảnh" cuộc sống khổ sở của họ nhằm câu viu, thỏa mãn sự hóng của độc giả?

jonidontcry

Xe tăng
lều báo mà, viết cái j câu được nhiều view thì viết thôi.
hết cái thời báo chí viết để định hướng sống tốt đẹp cho xã hội rồi cụ ạ.

hajinbk

Xe tăng
Phóng tinh viên làm cho lều báo.
Cái trò đa cấp này thì vớ vẩn là rõ rồi, nhưng phóng tinh viên viết bài cũng thối léo ngửi được.

vuahe77

Xe điện
Đọc bài báo mà thấy thằng "thợ viết" nó mỉa mai miệt thị dân kinh doanh đa cấp Lô Hội một cách tởm lợm.
Bài viết có ý tư thù cá nhân hơn là khách quan phản ánh.

5599

Xe buýt
Có đứa cháu trốn bố mẹ theo người bảo trợ về Vũ thư Thái Bình.
Nhà cháu xuống tận nơi tóm về, nhìn chung các bạn trẻ này hình như bị bỏ bùa.
Dân Vũ thư cũng ghét .... đến mức không bán gạo cho mà ăn, nhưng vẫn kiên cường bám trụ để đổi đời:-o

mất gương

Xe tăng
Cứ thấy đa cấp em lại buồn cười .

Chỉnh sửa cuối:

buicongchuc

Xì hơi lốp
Bọn phóng tinh viên vô đạo đức!

5599

Xe buýt
Khi xuống tận nơi, đứa bảo trợ và đứa cháu vẫn tiếp tục lừa bố nó để lấy tiền đóng học.
Nào là được cty dược ( to của Thái bình, cháu quên tên) tuyển dụng, học xong sẽ làm quản lý sx.
Cháu hỏi vài câu là phát hiện nói láo ngay, định vả cho con bé bảo trợ phát.
Kìm chế lại, đang đi cháu đỗ xe đuổi ngay con bé kia ( bảo trợ ) xuống ngang đường. Lúc đấy nó mới xin lỗi và bảo công ty dặn phải nói vậy vì nói cty đa cấp người ta ghét:P

lead2011

Xe container
Nhưng dù sao cũng đủ tuổi chịu trách nhiệm hành vi rồi. Tuổi trẻ có thể sai lầm nhg phải biết sửa chữa, giãy ra chứ.

Đằng này có khi sổ lồng tung cánh lại thích!

phong_qh

Xe buýt
Thế mà gấu nhà mình lại tin mới đau chứ vì có thằng bạn làm vụ này (gấu quê 17A ) tết vừa rồi khuân lô hàng mới có gần 20 củ toàn đồ tung của không thương hiệu về đến giờ vẫn còn chất đầy nóc tủ, giống như gấu bị bỏ bùa vậy.

vietran

Xe ba gác
Bọn bán hàng đc em nghĩ nó thôi miên tập thể ở dạng nhẹ, em tiếp súc vài trường hợp thì cảm nhận vậy, lý trí bọ điều khiển, mình k phải là mình nữa, gần như 1 tà đạo

sunghuou

Xe tải
Viết thế hơi nặng nhưng cần thiết để nhiều người đỡ u mê, gần cơ quan em có quán cafe em hay ngồi, từ ngày đội đa cấp đổ bộ vào đó em uống ko nổi cafe vì nghe chúng nó mồi chài người khác, giới thiệu đây là cậu sinh viên mới ra trường đang kiếm ngàn đô 1 tháng trong khi móng tay vẫn vàng khè áo trắng cổ đen xì, hài vãi!

chuot08

Xe lăn
Tiền bạc, danh lợi là 1 dạng thôi miên mà ít người cảnh giác.

KixX

Xe tải
Không khuyên can nổi các dân kinh doanh đa cấp đâu. Các cụ chả hiểu gì cả. Thử vào đó mà hùng biện xem có ai thèm nghe không, trừ khi bỏ tiền túi ra trả lương cho họ, chứ không thì đừng có mơ để mà lay chuyển được họ (thay vào đó họ lay chuyển bạn đó)