[Funland] Bán hàng đa cấp: vào hay không? Lợi ích mới nghe nói, nhưng quá nhiều phê phán

cuongba

Xe buýt
Ở đâu không biết nhưng ở Việt nam em thấy là Cụ Mợ nào tham gia kinh doanh đa cấp thì sẽ mất đi cơ hội kinh doanh truyền thống. Khi kinh doanh đa cấp không thành công mà quay lại kinh doanh truyền thống thì nói không ai tin nữa.
Cho nên xác định kinh doanh đa cấp là đánh theo Binh Pháp kiểu Hàn Tín dựa lưng vào sông. Không có cửa lùi.
Chúc Cụ chủ Thớt thành công. Sau lưng cụ là sông đấy.

4weelbike

Xe tăng
Ở đâu không biết nhưng ở Việt nam em thấy là Cụ Mợ nào tham gia kinh doanh đa cấp thì sẽ mất đi cơ hội kinh doanh truyền thống. Khi kinh doanh đa cấp không thành công mà quay lại kinh doanh truyền thống thì nói không ai tin nữa.
Cho nên xác định kinh doanh đa cấp là đánh theo Binh Pháp kiểu Hàn Tín dựa lưng vào sông. Không có cửa lùi.
Chúc Cụ chủ Thớt thành công. Sau lưng cụ là sông đấy.
Em đoán cụ hiểu kĩ về binh pháp hơn em vì em ko học binh pháp, đi kinh doanh cứ cái gì đúng thì làm, có đâm chém nhau đâu mà cần binh pháp. Quan điểm của em là chọn cái dễ mà làm thì tốt hơn là cố gắng học cái khó.
Còn kinh doanh đa cấp thì chắc chắn cụ không hiểu bằng em cho nên cụ hãy tìm hiểu nếu quan tâm, còn không tìm hiểu thì không nên nhận định.

Chỉnh sửa cuối:

thongnhat

Xe buýt
Em đang lo quá, ngay gần nhà em nó mới mở cái gì đó, cửa hàng không ra cửa hàng, bán đệm dream gì gì đó, sáng nào cũng tổ chức "hội thảo" cho các cụ. Em lo các cụ nhà em dính chưởng thì bỏ xừ.

4weelbike

Xe tăng
Em đang lo quá, ngay gần nhà em nó mới mở cái gì đó, cửa hàng không ra cửa hàng, bán đệm dream gì gì đó, sáng nào cũng tổ chức "hội thảo" cho các cụ. Em lo các cụ nhà em dính chưởng thì bỏ xừ.
Báo công an đi cụ, bọn lừa đảo đừng để nó sống.

BIBI111

Xe tải
CƠ quan cụ làm đúng đấy, vì nếu nhân viên tham gia thì 1 thời gian sau họ muốn bỏ việc cơ quan. Hệ thống của em hiện nay có rất nhiều ngừoi từng là các vị trí cao ở nhiều cty, cơ quan đã xin nghỉ việc hoặc đang muốn nghỉ việc.
Ông này lại bày trò! Ông biết nhiều người khốn khổ vì cái trò này không!

transporter3

Xe điện
Em ko hiểu cái MLM các cụ nói là cái gì ạ? Cụ nào cho em tý ánh sáng văn minh BH ĐC với??

cuongba

Xe buýt
Em ko hiểu cái MLM các cụ nói là cái gì ạ? Cụ nào cho em tý ánh sáng văn minh BH ĐC với??
Cụ phải đi hội thảo nhé. Hình như mai có hội thảo đấy, em thấy Cụ chủ thớt vừa nói. Hy vọng sau Hội thảo về Cụ sẽ thành người văn minh.

raklei

Xe điện
Cụ phải đi hội thảo nhé. Hình như mai có hội thảo đấy, em thấy Cụ chủ thớt vừa nói. Hy vọng sau Hội thảo về Cụ sẽ thành người văn minh.
cần gì đi hội thảo, youtube đầy ra đây :))

[YOUTUBE]QphcnySxrTU[/YOUTUBE]

dzung.nguyen

Xe đạp
xưa em làm ở Giang Văn Minh, gần các anh Lông Hợi...sáng nào e đi làm chả thấy lũ lượt quần đen áo trắng chỉnh tề, xách bị đen như dân chơi cổ nhuế, đứng chém gió ở bến xe buýt, sau đó ra họp mặt, ngoáy mũi bắt tay ở hàng trà đá rồi thì bắt đầu " các iem có biết thằng pin- ghết vì sao ló giàu o...các e có biết nàm lào để kiếm hàng chục triệu 1 tháng o? các em tưởng làm ngân hàng mà ngon à"..bla bla...***, e hôm nào rủi mà gặp bọn đấy xong thì lên cty cứ phải gọi là chui ngay vào toalet...cái xe còn chửa có mà đi...

tôi yêu ô tô

Xe container
Có lẽ em cả tin khi tham gia nhưng chắc chắn là em chưa lừa ai. Khi em viết bài này em cũng tự tin về uy tín của Herbalife vì otofun là nơi rất fun
à thế hóa ra cụ bán cho herbalife hả. thành thật với cụ 1 điều, nói cụ đừng giận chứ cái công ty cụ nó thôi công năng sp lên tận trời cao trở thành tiên dược. đặc biệt lại về vùng nông thôn lợi dụng sự thiếu hiểu biết và ăn theo đám đông của người dân để chụp lợi. mong cụ ko phải là 1 trong số đó.

tôi yêu ô tô

Xe container
để em nói như thế này. với tất cả những người tham gia bán hàng đa cấp mà em biết em đánh giá là não "quá non", tương đối dễ bị nhồi sọ. đồng tiên trên cả lương tâm (vì người bị lừa đầu tiên chính là người thân của họ). quá ảo tưởng, mù quáng, ngu dốt, tự phụ,... còn bác thế nào thì em ko biết vì em chưa gặp bác!^#(^

nangct

Xe tăng
em thấy cụ ko quyết đoán lắm, bán hàng đa cấp là bán hàng tiên tiến trên thế giới, chẳng có gì phải lăn tăn lợi nhận xét của người khác cụ à. cái quan trọng là cụ chọn cty đúng thôi

Mr.tayo

Xe hơi
Em cũng chưa bao giờ vào cty bán hàng đa cấp nào, nhưng nhìn những người là ở đó, làm sao mà mọi ng tôn sùng nó thế. CŨng có những ng mê mệt - rồi có ngày bỏ giữa chừng vì...hết đam mê. Và quan trọng nhất là mọi ng hay lợi dụng sử dụng lòng tham của con người để mời gọi mọi ng vào làm. Tóm lại là Đa cấp ko xấu - chỉ là cách ở mình làm em thấy không ổn!

vinhphamnc

Xe tải
Cá nhân em nghĩ cái mô hình đa cấp quá hay, quá sáng tạo! Nhưng cũng vì nó hay quá, sáng tạo quá nên cụ nào tham gia thì tham gia, em ứ nói chuyện với người làm đa cấp :D

thongnhat

Xe buýt
Báo công an đi cụ, bọn lừa đảo đừng để nó sống.
Đời nó có luật của đời, rừng có luật của rừng, cụ đừng đùa. Khớ khớ khớ, khéo mà đám đấy nó lại tìm cụ chứ chẳng phải em, đời nhiều bất ngờ.

thongnhat

Xe buýt
đây mời cụ xem cái này, nhảm nhí vãi lều :))

[YOUTUBE]jxtADsLoJuA[/YOUTUBE]
Em mà tham gia hội thảo này thì chắc chẳng còn đường về, cứ cười ngặt nghẽo trong hội thảo mất.

blackbull

Xe máy
Website
www.careasy.vn
Sau khi đọc bài này ( Con em em mê muội bán hàng đa cấp..... các cụ cứu em cháu.. )em lại dở chứng muốn hứng đá.

Chả là giữa năm 2010 nhà em tý tởn có được tẹo vốn và ít thu nhập hàng tháng có được từ cái quán cafe của gấu nên lại nổi máu làm ăn. Thế là thăm dò rồi ngâm cứu và cuối cùng quyết định đầu tư thêm 1 cv kinh doanh mới. Đến đầu năm 2011 thì thấy rằng không thể kiếm ăn được nên em quyết định dừng lại công việc đó. Toàn bộ số tiền vốn bỏ ra đã thu về chả còn bao nhiêu và thế là lại ăn bám vợ.
Đến cuối tháng 3-2011 thì có cậu em đến rủ đi làm bán hàng đa cấp, công ty này thì em đã biết và từng sử dụng sản phẩm của nó từ hồi còn ở bển. Vì vậy cũng không mất nhiều thời gian để quyết định đăng ký sử dụng và kinh doanh thử. Sau đó thì em mê nó và đến giờ thì say lắm rồi.

Chuyện em đi làm bán hàng đa cấp thì chả có gì. Điều em muốn nói là bạn bè khi biết em đi làm bán hàng đa cấp thì quay ra chửi "mày hâm àh mà đi làm cái này", "mày mà cũng đi làm cái này ah"....v..v.

Vậy thực sự những người đó có hiểu gì về bán hàng đa cấp hay không, những người đó tại sao lại nói như vậy?
Nếu cụ tham gia ở các công ty lừa đảo như Hưng Thời Đại,.. toàn là lừa đảo nhau thì không nên, nhưng nếu cụ tham gia những công ty đa cấp chính thống như kiểu Amway thì em nghĩ không việc gì phải sợ!

thongnhat

Xe buýt
Em xem cái cái video mà em quote đấy.