[Funland] Bạn thân và hai triệu đồng

jang

Xe tăng
Chơi với nhau 15 năm thì cũng thân phết rồi. Cụ tự đánh giá xem ông kia có xứng là bạn hay không. Nếu thật sự tốt thì 7 triệu chả đáng là bao, giúp bạn lúc khó khăn.

congngo

Xe điện
Đàn ông người ta có tự trọng, có sĩ diện, không có cái đó sao là đàn ông hở cụ? mở mồm đi xin làm gì, khó khăn thì vay mượn anh em bạn bè là đúng, nhưng hứa cho chuẩn. Đã họ Hứa rồi thì khó đổi giấy khai sinh lắm =))
Đàn ông vay thì vay nhiều chứ vài củ thì gọi gì là vay. Em hết tiền toàn nhắn cho ông bạn mày có tiền bắn cho tao mấy củ tiêu vặt, ngược lại nó cũng vậy, bạn nó bảo hết xiền thì em cắm cái thẻ Credit trả cho ngân hàng 3%.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Đàn ông vay thì vay nhiều chứ vài củ thì gọi gì là vay. Em hết tiền toàn nhắn cho ông bạn mày có tiền bắn cho tao mấy củ tiêu vặt, ngược lại nó cũng vậy, bạn nó bảo hết xiền thì em cắm cái thẻ Credit trả cho ngân hàng 3%.
Đúng là thế, vay thì vay hẳn trăm củ cho bõ nếu đang làm ăn nhỏ =)) làm ăn to phải tính bằng đô :))

Theboy

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ nhầm. đã là bạn, phải giữ chữ tín với nhau mới là bạn, còn việc tiền bạc em nói là em không care, chỉ tiếc thằng bạn mà thôi
Lúc bạn nó khó khăn, cụ có thì giúp, coi như làm ơn. Rồi đời sẽ giúp cụ. Toan tính làm gì, buồn làm gì. Nếu cụ coi bạn là bạn thân, thì cụ có lẽ cần tìm hiểu thêm xem khó khăn như nào, tâm sự, tư vấn tìm cách tháo gỡ cùng bạn. Khi đó mới nên nói chữ "Thân".

Em ko có nhiều nhưng biết bạn khó giúp đc là em chủ động đề nghị luôn. Và chả bao giờ nghĩ nhiều

Theboy

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chuẩn cụ. Mà thằng bạn nào lúc em khó khăn mà vẫn đòi là em xin bỏ chữ "thân" ngay. Ngày sinh viên, đói quá hoặc có việc gì gấp ko xoay được thì cứ bảo: mang xe tao đi mà cắm :D

jackiehuy

Xe điện
Quên đi cụ, vài củ thôi mà mình làm ra được, bạn bè lâu năm mới quý. E nhiều lúc biết là cho vay ko quay đầu nên nói luôn là cho. Mấy món nợ 3 triệu, 5 triệu nhiều người nợ lắm, có thì trả e cũng chẳng đòi, tui e cũng ko giầu có gì, nhưng thoải mái đi cho nhẹ đầu.
Bỏ ra rồi sẽ có lúc nhận lại ạ. Đó là cách suy nghĩ của e.

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Những thằng bạn em gọi là thân thì luôn chơi với nhau như vậy, lúc bí bách có bạn bè chung quanh nó chia sẻ thì sống nó mới đáng.
Có ông anh hơn chục năm trước trầy trật mua miếng đất chó ỉa dưới HĐ lấy chỗ cắm dùi cho vợ con bớt khổ, đâu có hơn trăm củ cũng phải alo mượn em, em gửi về được 2K và xem đó như giúp đỡ ông bạn khó khăn, đến giờ cũng chưa thèm tính luôn, dù miếng đất chó ỉa đấy giá trị nó đã nhân lên hơn 10 lần (còn ông bạn em vẫn khổ:D), anh em vẫn có việc là gọi nhau, chả có đóe gì mà phải lăn tăn câu nệ:D.
Còn bạn mà phải chi li dăm xu 3 hào thì đóe ai gọi là bạn thân;)).
Cố lắm được gọi là Bè, hoặc hơn Bè 1 tí, chưa được gọi là Bạn, chứ đừng gọi là Bạn Thân, cụ nhỉ!
Bạn là lúc cần tiền thì nó như là trấn lột của mình, mà mình không kêu được, kiểu bị trấn lột "tự nguyện" hay sao ý :D

lo1vtn

Xe buýt
Nếu bạn thân và cụ có điều kiện: thời gian, tiền bạc, quan hệ... thì cụ nên tìm hiểu chia sẻ, giúp đỡ bạn cụ vượt qua những thời điểm khó khăn.
Quan trọng là cụ hiểu được nguyên nhân thì hay hơn là kiểu vứt bỏ như thế này.
Vứt là thế nào. Bạn E. E Còn biếu nhiều hơn thế . Nhưng nhiều đứa nó vẫn hay mặc cảm nhiều khi còn ko có cơ hội Cụ a. Tất nhiên cũng giúp đỡ theo khả năng, bản tính của mỗi người thôi.:D

philiat

Xe tải
Vứt là thế nào. Bạn E. E Còn biếu nhiều hơn thế . Nhưng nhiều đứa nó vẫn hay mặc cảm nhiều khi còn ko có cơ hội Cụ a. Tất nhiên cũng giúp đỡ theo khả năng, bản tính của mỗi người thôi.:D
Vâng, nói thế thôi chú tất cả mọi người đều phải cố gắng, em thế càng phải phấn đấu để có điều kiện có thể giúp được mọi người nhiều hơn những lúc khó khăn thực sự cụ ạ.

Tài mới

Xe tăng
Bạn cụ chủ là offer nào lên tiếng đi. Bạn đang đánh tiếng đây này.

missto

Xe buýt
Đàn ông người ta có tự trọng, có sĩ diện, không có cái đó sao là đàn ông hở cụ? mở mồm đi xin làm gì, khó khăn thì vay mượn anh em bạn bè là đúng, nhưng hứa cho chuẩn. Đã họ Hứa rồi thì khó đổi giấy khai sinh lắm =))
Nhưng nhiều khi lắm bạn ngại xin cứ mở mồm vay và đổi họ luôn.

lsakvn

Xe tăng
Có chuyện cụ kể em mới nhớ còn thiếu nợ thắng bạn mấy củ cũng mấy năm nay rồi. Gọi điện bảo trả nó bảo nó cũng không nhớ gì và nói cuối tuần toàn nhậu với nhau thì tính toán gì đằng nào chả để nhậu

wave-tau

Xe container
Cá nhân em nghiệm là đếk có cái gì gọi là bạn thân cả, chơi được với nhau chẳng qua hợp tính, hoặc "lợi dụng" lẫn nhau nhưng cứ hễ dính đến tiền bạc hoặc 1 trong 2 người đổi vận giàu lên là người kia nhạt dần ngay.
Chơi thân với bạn gái thường bền hơn. :D

Jack Frost

Xe buýt
Em có thằng bạn thân với nhau từ đại học, tính tốt mỗi cái hơi nhu nhược. khoảng 15 năm trước, nó làm ăn thất bại vay em 5 triệu, em cho mượn đến giờ vẫn không trả nổi ( hoặc không muốn trả) Tuy nhiên em không care lắm, bạn bè vẫn chơi với nhau bình thường. Em làm ăn cũng được nên kệ luôn.
Mấy hôm trước nó nhắn tin vay 2tr, chuyển khoản gấp có việc rồi trưa sau vào trả tiền mặt. Em thấy nó gấp nên ck luôn, Hai hôm rồi không thấy trả tiền, cũng không thèm nhắn tin hay call 1 cuộc. Em xác định trả cho cái tình bạn của nó 2tr. Tiền không tiếc, hy vọng nó tìm được thằng bạn nào cho nó vay tiền khi nó cần vậy thôi.
Năm mới, buồn thằng bạn thân, chia sẻ với các cụ cho đỡ chán

Ko quan trọng cụ ạ. Em có thằng bạn nghèo, nhà nó có chuyện buồn. 5 thằng mỗi thằng chuyển 20 cho nó lo liệu. Ko thèm tính gì. Chỉ biết là nó đang cần và ko có tiền.

car vcn

Xe buýt
Nói bạn vay nhiều lúc bực kinh,cho vay món xong trả lặt vặt.còn có ông vay lúc khó 20tr e,giờ mua xe 4 bánh ko thèm trả,ko noi 1 câu.gấu mắng,giục e đòi(vay tế nhị chuyển từ tk gấu cho ông bạn biết)giờ e next luôn