[Funland] Bắt được ăn cắp, nhờ các cụ tư vấn

lalala1122

Xe tải
Hôm nay cửa hàng nhà vợ em bắt được ăn cắp, bắt tại trận luôn nhét đồ trong người ( có camera và người làm chứng ). Do giá trị ko cao ( tầm 2 triệu ) và thủ phạm là sinh viên đại học, nên nhà e cũng ko làm căng. Chỉ gọi công an vào doạ, yêu cầu viết tường trình + e có lưu trữ lại hình ảnh.
Mà có điều lúc nóng lên vợ e cho mấy cái mắc áo vào đầu, có toé son nên không biết có vấn đề gì ko các cụ? E đàn ông thì đứng vòng ngoài bảo vệ thôi chứ ko làm gì

illidandh

Xe tải
2m là nhiều rồi cụ, cứ cho lên phường xử nặng cho nó chừa.

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Sinh viên mà đi ăn cắp thì cho ra phường để thông báo về trường đuổi học thôi cụ, tha làm gì.

Hnsingle

Xe hơi
Chả sao cả, trước e còn báo CA phường. Ko bắt nó lại tưởng mình sợ.

hoasuu88

Xe tăng
Hôm nay cửa hàng nhà vợ em bắt được ăn cắp, bắt tại trận luôn nhét đồ trong người ( có camera và người làm chứng ). Do giá trị ko cao ( tầm 2 triệu ) và thủ phạm là sinh viên đại học, nên nhà e cũng ko làm căng. Chỉ gọi công an vào doạ, yêu cầu viết tường trình + e có lưu trữ lại hình ảnh.
Mà có điều lúc nóng lên vợ e cho mấy cái mắc áo vào đầu, có toé son nên không biết có vấn đề gì ko các cụ? E đàn ông thì đứng vòng ngoài bảo vệ thôi chứ ko làm gì
cứ dã chết cụ nó đi đã rồi báo ca, sv gì mà đi ăn cắp!

kts.DucNgoc

Xe tăng
anh Nhạ ngọng bảo bán dâm 4 lần mới đuổi học, mới có ăn cắp 1 lần thì cho chúng nó làm lại chứ!

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mấy cái mắc áo còn nhẹ, chả ảnh hưởng gì đâu cụ.

Nany gật gù

Xe tải
Nó trộm cũng xđ như nào rồi. Cụ cứ báo ca đi

accord1992

Xe tăng
em bắt ăn cắp một lần rồi, cách đây hơn chục năm em với thằng bạn vừa uống cà phê ở quán ra (quan đường xóm thôi) thì thấy phía xa có một cháu học sinh (học sinh ở trọ) kêu ới ới là ăn trộm, em nhìn phía trước thì thấy một con bé cỡ chừng 17-18 tuổi thôi, bé tí, gầy gò đạp xe đạp. Em bảo thằng bạn phi xe lên chặn xe con bé kia lại, túm nó rồi hỏi mày ăn cắp gì, nó nói cháu không ăn cắp, lúc đấy cô bé hs mất đồ kia chạy tới, em hỏi mất gì thì cô bé hs nói mất điện thoại (chắc loại vài trăm k) thì lúc đấy con bé ăn cắp kia mới xì cái đt ra trả lại và xin cho đi. Em không đồng ý, lúc đấy cũng ồn ào rồi, một lúc sau xxx phường đến nên em giao cho xxx phường rồi vào cơ quan làm việc.
các cụ thấy em oai chưa.

kites1

Xe điện
Đọc bài của cụ làm em nhớ chuyện xưa. Lúc con em học lớp 4 thì em bị gọi phone báo là con em ăn cắp đồ trong tiệm . Hai vợ chồng em phải chạy từ chổ làm việc đến nơi xem như thế nào và giận con vô cùng .

Nhưng khi đến nơi, nghe chủ tiệm mắng vốn 1 tràng luôn. Mắc cở quá trời . Đến chừng em hỏi " con em đâu", thì mới biết được đứa trẻ ăn cắp đồ trong tiệm không phải con của em . Hai vợ chồng mừng quá .

Không biết tại sao đứa bé ấy quen biết con em, cho tên tuổi của con em cho ông chủ tiệm, và nói rằng nó tên đó . Khi ông chủ tiệm liên lạc với trường học. Họ chỉ theo cái tên là cho ngay số phone của em cho ông chủ tiệm, không thèm tìm hiểu xem coi có đúng hay không .

Sau khi em rời tiệm đó, em không biết đứa trẻ đó có khai thật tên họ hay không. Nhưng em đoán rằng bố mẹ đứa trẻ đó cũng giống như hai vợ chồng em . Khi nghe được thông báo là con mình ăn cắp đồ bị bắt, họ sẽ vừa chạy xe, vừa lo lắng và vừa giận con mình .

rongnho

Xe tăng
Thôi tha coi như làm phúc cụ ơi.

XPQ

Xe lăn
Bà hàng xén chỗ em kể là bắt quả tang 4 lần 1 con bé đang học tiếng Nhật để đi Nhật làm việc ăn cắp hàng trong cửa hàng bà ấy. Lần đầu chỉ là cái bàn chải, lần sau thì lon Coca, lần sau nữa thì cả một hộp kem lần gần đây nhất thì gói bánh. Hai ông bà già mắng xối xả rồi tha, thế mà nó vẫn cứ tái phạm bình thường.

Boydepzai190579

Xe tăng
Cái chị j mà hay dẫn chương trình văn hóa cũng mấy lần ăn trộm có phải là bị bệnh thích cầm nhầm ko cc,

Jamebonds

Xe container
thế nếu ăn trộm là 1 cô bé xinh xắn thì các cụ sẽ xử lý ra sao.. :))