[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

xe thủng lốp

Xe container
vâng, vậy mời cụ dùng thử rồi post lên cho các cụ cùng chiêm ngưỡng xem sao ạ? nhà cháu chưa thử kiểu ấy nên không biết kết quả thế nào
Cụ cứ thử đi dễ thôi mà

D nâu

Xe điện
Cụ cứ ném tên hãng kèm chữ induction lên googke, ví dụ "hafele induction", nếu nó ra kết quả bằng tiếng Tây, web tây là ok.
Còn chỉ ra kết quả bằng tiếng Việt, web Việt là hàng anh Tập do thương lái Việt Nam đặt sản xuất.
Hôm nọ nhà em định lắp bếp có ông quen cứ gạ ông cụ nhà em lấy Canzy, kêu bếp Ý tốt hơn Đức này nọ, em search phát ra toàn tiếng Viêth nên suy ra hàng khựa, cả Giovanni, binova, goldsun các thứ.
Hãng của cụ em search ra có vẻ dùng đc, em chưa search kỹ.
Vâng em cảm ơn cụ! Tại Ông xã nhà em mua phụ kiện inox làm tủ bếp tại Công ty Hưng Thạnh ở Nguyễn Xiển hàng Hafele nên họ có luôn bếp này gợi ý cho em nên em hỏi các cụ đã dùng có kinh nghiệm khai sáng cho em, em hơi mù tịt về cái này cụ ạ!

D nâu

Xe điện
Cháu không biết bếp của cụ là loại nào? Bên Đức thì cháu không biết có loại đó, hay nó không phổ biến? Loại 3 hay 4 mặt thì cụ cứ mua của Elek, AEG hay Bosch hay Siemens của Đức cho nó lành và tốt nữa. Nồi thì Elo của Đức là cũng ổn rồi, cháu cũng đang dùng Elo đây, nhiều tiền hơn thì cụ mua Silit (kim loại thực tế bóng và đẹp hơn trông thấy), Fissler và WMF đều đẹp nhưng đắt hơn Elo. Chảo thì cháu thấy Tefal rất tốt, nhà cháu cũng dùng Tefal, nồi áp suất cháu mua của Fissler cũng rất hài lòng. Cháu là đàn ông nhưng cũng thích vào bếp, cháu thấy vui khi vào bếp nhất là lại có đồ dùng tiện dụng nữa.
Vậy à cụ? Cũng thấy lo lo cụ nhỉ?

metom

Xe tải
Bếp Candy cũng có bán tại web Đức đấy cụ ạ, nhưng không phổ biến thôi vì bên ấy đầy hãng to như Siemens, AEG, NEFF... rồi mà

Patriots

Xe lăn
Các cụ cứ vào trang amazon.de mà cho mã bếp vào, thấy ngay thương hiệu và nhãn hiệu bếp nào bán tại Đức, bếp Bosch hay Siemens thì có loại mã hàng cũng không sản xuất cho và không bán tại thị trường Đức đâu ạ.

dodomummim

Xe tải
Cả nhà em đều dùng bếp từ, nhưng ông bà ngoại và em gái em thì dùng bếp từ đơn hàng Nhật thấy ok lắm, toàn dùng bộ nồi của Five star khoảng 600-700k một bộ mà vẫn ngon lành cành đào. Còn em thì 2 năm nay em dùng loại Chef của VN, bếp từ đôi và dùng bộ nồi của Fissler vì được cho voucher mua 5 củ nên em chỉ phải bỏ ra có vài trăm. Em dùng xào, nấu đủ cả vẫn ngon như thường, sướng nhất là dùng xong, dọn sạch sẽ, lau lại bóng loáng, không mùi không mỡ, không cáu bẩn... Đối với em bếp từ là cách mạng trong nhà em, từ ngày chuyển sang bếp từ em chăm vào bếp hẳn, chứ bếp ga sợ nhất trò mỡ bắn vòng quanh, cạy rửa khó lắm.

Patriots

Xe lăn
Vậy à cụ? Cũng thấy lo lo cụ nhỉ?
Vâng cháu thấy Haefele là hãng buôn là chính, sau này mua Blum là hãng sản xuất phụ kiện kim khí cho đồ nội thất, nên cũng có sản xuất, còn bếp từ thì cháu không thấy có, có lẽ bây giờ họ làm thương mại kiểu như IKEA nên cũng bán cả bếp từ.

manhhab

Xe buýt
nhà e dùng bếp từ-hồng ngoại fagor, hôm trc bị con thạch sùng chui vào bếp nổ bùm cái, đi 3 cái bo mạch, thay thế 3 cái đó mất hơn 10 củ và phải chờ chuyển từ bển về. Đến hôm nay hơn 2 tuần rồi e vẫn dg dùng bếp cũ hãng cho mượn tạm trong lúc chờ.

xe thủng lốp

Xe container
nhà e dùng bếp từ-hồng ngoại fagor, hôm trc bị con thạch sùng chui vào bếp nổ bùm cái, đi 3 cái bo mạch, thay thế 3 cái đó mất hơn 10 củ và phải chờ chuyển từ bển về. Đến hôm nay hơn 2 tuần rồi e vẫn dg dùng bếp cũ hãng cho mượn tạm trong lúc chờ.
Em tưởng phải có bảo hành chứ hơn 10 củ thì thà mua bếp mới luôn cho xong

manhhab

Xe buýt
Em tưởng phải có bảo hành chứ hơn 10 củ thì thà mua bếp mới luôn cho xong
bếp mới hơn 20 củ cụ ah, họ bảo cháy nổ do côn trùng không nằm trong điều khoản được bảo hành. Nhà em đành cắn răng.
Anw bếp từ các hãng thiết kế ko hợp với dkien khí hậu VN lắm, do nó cần khe thoáng để tản nhiệt. Hầu hết các cụ đều lắp bếp chìm vào trong tủ bếp và không để không gian trống phía dưới, theo thợ của fagor nói là qua thời gian cái quạt tản nhiệt sẽ gặp vấn đề, do gió nóng ko thoát ra bị hút ngược trở lại. Ngoài ra ở Vn chuyện côn trùng (thạch sùng, gián...) chui vào bếp là điều không tránh khỏi. Với bếp ga thì ko vấn đề, nhưng với bếp từ là cháy nổ ngay.

heroesdaubu

Xe điện
bếp mới hơn 20 củ cụ ah, họ bảo cháy nổ do côn trùng không nằm trong điều khoản được bảo hành. Nhà em đành cắn răng.
Anw bếp từ các hãng thiết kế ko hợp với dkien khí hậu VN lắm, do nó cần khe thoáng để tản nhiệt. Hầu hết các cụ đều lắp bếp chìm vào trong tủ bếp và không để không gian trống phía dưới, theo thợ của fagor nói là qua thời gian cái quạt tản nhiệt sẽ gặp vấn đề, do gió nóng ko thoát ra bị hút ngược trở lại. Ngoài ra ở Vn chuyện côn trùng (thạch sùng, gián...) chui vào bếp là điều không tránh khỏi. Với bếp ga thì ko vấn đề, nhưng với bếp từ là cháy nổ ngay.
Ôi za, điều đáng lo nhất là côn trùng

Huyndai8710

Xe buýt
Chả biết có tiết kiệm ko nhưng nhà e dùng 2 năm 3cái, toàn mua mới ở siêu thi điện máy.loại bếp đơn của media ấy.nấu thì công nhận nhanh và thích thật nhưng sao nhanh hỏng thế.

namman

Xe máy
Nhà e phân vân mãi chuyện mua bếp rì.cuối cùng quyết lun mua bếp lẩu nướng 2 trong 1.mà lại xào nấu đc lun.tiện cụ ạ

D nâu

Xe điện
Vâng cháu thấy Haefele là hãng buôn là chính, sau này mua Blum là hãng sản xuất phụ kiện kim khí cho đồ nội thất, nên cũng có sản xuất, còn bếp từ thì cháu không thấy có, có lẽ bây giờ họ làm thương mại kiểu như IKEA nên cũng bán cả bếp từ.
Đúng đấy trên các mặt hàng phụ kiện có chữ Blum cụ ạ, thôi em xuống tiền rồi, vì nếu không tốt thì cố dùng lần sau chắc phải tìm hiểu kỹ hơn. Ẽm cũng chẳng muốn Sói nhà em vất vả nên mua vòi, chậu, bếp từ và phụ kiện mua một chỗ vận chuyển lên nhà chung cư cho tiện, nhều nhà cung cấp lại phải đi đăng ký hẹn giờ, xin vận chuyển bằng thang máy, nhiều lần vất vả, phức tạp mất nhièu thời gian lắm.

Chỉnh sửa cuối:

Gừng

Xì hơi lốp
sao cụ biết rõ thế ạ?

cụ chỉ cần lật đ..ít bếp lên là biết ngay
bếp từ xịn nó toàn thép dưới đó, bếp từ lởm nhiều chỗ bằng nhưa hoặc thép rẻ tiền, trọng lượng bếp từ xịn nặng trịch, bếp từ lởm nhẹ tênh

Patriots

Xe lăn
Cháu còn quên không nhắc các cụ việc này, hạn chế khi nấu ăn kéo xoong nồi trên mặt kính dễ gây xước kính. Nhà cháu hôm nay vào bếp từ sáng vui phết.