[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

vuser1

Xe buýt
Seri8 nó nhiều chức năng nướng hơn, có chế độ tự làm sạch, lò vs thì nó là 3d(ko có mâm xoay), điều khiển điện tử, còn seri6 nó xài điều khiển cơ, dạng pop-up
Đây,lò nướng seri6 là mã lò Bosch HBA... tầm dưới 20 củ

Lò nướng seri8, mã HBG, tầm trên dưới 25-30 củ

Còn có mã Bosch HBN là seri 2, rẻ nhất, tầm 12-14 củ
Trông ngầu thật, nhưng mà chát quá nhỉ, e đành mua con lvs + nướng chức năng tương tự, nhưng nội địa Nhật, chưa đến chục củ, mỗi tội toàn chữ giun dế luận đến mệt :D

ltlinh

Xe tăng
Seri8 nó nhiều chức năng nướng hơn, có chế độ tự làm sạch, lò vs thì nó là 3d(ko có mâm xoay), điều khiển điện tử, còn seri6 nó xài điều khiển cơ, dạng pop-up
Đây,lò nướng seri6 là mã lò Bosch HBA... tầm dưới 20 củ

Lò nướng seri8, mã HBG, tầm trên dưới 25-30 củ

Còn có mã Bosch HBN là seri 2, rẻ nhất, tầm 12-14 củ
Cảm ơn cụ nhé,

Cụ cho Em hỏi thêm đồ bosch này mua ở chuẩn và giá cả hợp lý với

NNS

Xe ngựa
Cảm ơn cụ nhé,

Cụ cho Em hỏi thêm đồ bosch này mua ở chuẩn và giá cả hợp lý với
em thấy thằng này ổn, giá khá phủ lí so với giá ở VN cũng như bên Đức:
https://bepnamduong.com.vn/thiet-bi-nha-bep-bosch
nếu cụ mua của bọn này thì ll với em, em biếu cụ cái voucher giảm giá sản phẩm Bosch tiếp theo đâu 5 lít, trc em mua của nó đc khuyến mại nhưng chả xài vì mua hết mịe nó dồi. À mà cụ mua cả mớ 6-7 món thế khỏi cần voucher, tiệm nó chả quí như vàng, tha hồ deal giá .Giá niêm yết trên web cụ có thể mặc cả bớt đc tầm 5lít - 1 củ, tùy sản phẩm ạ.

hunter1b

Xe tải
E tính mua cái TEKA ko biết có ổn ko các cụ?

Patriots

Xe lăn
Vâng em đã bảo thợ quê mà cụ. Chỗ cụ có linh kiện thay thế chứ, inbox cho em cái đc để em bảo cháu nhà em chuyển đến cho cụ sửa giúp nhé.
Em có nhiều linh kiện ạ. Thợ cũ mà không làm quá nát thì có thể khôi phục được như ban đầu.

tranngoclong

Xe buýt

springsea

Xe container
nhà e bếp Pana KZ nội địa nhật 9 tr,mua cái Chảo Elmich chính hãng dùng từ nó phồng dộp đáy luôn, theo các cụ dùng chảo nồi hãng nào đun nấu 0 bị dộp(loại nào vừa tiền thôi ah) thấy 1 chị dùng fivestar cũng bị dộp ah
Hàng Elmich lởm là phải rồi. Đồ inox vừa tiền cụ có thể dùng hàng của Goldsun VN, số ít nhà máy gia công đồ cho Ikea.

winnghiepdu

Xe điện
Hàng Elmich lởm là phải rồi. Đồ inox vừa tiền cụ có thể dùng hàng của Goldsun VN, số ít nhà máy gia công đồ cho Ikea.
nhìn chất inox e thấy goldsun còn xấu hơn elmich

Vinaxuki JBC

Xe tăng
nhà e bếp Pana KZ nội địa nhật 9 tr,mua cái Chảo Elmich chính hãng dùng từ nó phồng dộp đáy luôn, theo các cụ dùng chảo nồi hãng nào đun nấu 0 bị dộp(loại nào vừa tiền thôi ah) thấy 1 chị dùng fivestar cũng bị dộp ah
Đã có một Cụ tư vấn cho Cụ rồi, nhà cháu xin mạnh dạn giới thiệu thêm cho Cụ một gợi ý nữa là Cụ mua nồi/chảo từ của Cụ Bongxinh ở trên đây. Hình như Cụ ấy đang có chương trình khuyến mại, giá rất hợp ví đó ợ. Trước đây nhà cháu đã từng mua bếp từ Cata của Cụ Vua Bếp (gần nhà cháu), và cũng mua thêm cả bộ nồi của Cụ ấy. Sau vì thiếu cái chảo (từ), rồi lần mò trên này đến gặp Cụ Bongxinh thì không những mua được thêm chảo (từ) mà còn mua thêm mấy thứ nữa,,,:)), vì hàng của cụ ấy NGON quá...

Bongxinh

Xe hơi
Đã có một Cụ tư vấn cho Cụ rồi, nhà cháu xin mạnh dạn giới thiệu thêm cho Cụ một gợi ý nữa là Cụ mua nồi/chảo từ của Cụ Bongxinh ở trên đây. Hình như Cụ ấy đang có chương trình khuyến mại, giá rất hợp ví đó ợ. Trước đây nhà cháu đã từng mua bếp từ Cata của Cụ Vua Bếp (gần nhà cháu), và cũng mua thêm cả bộ nồi của Cụ ấy. Sau vì thiếu cái chảo (từ), rồi lần mò trên này đến gặp Cụ Bongxinh thì không những mua được thêm chảo (từ) mà còn mua thêm mấy thứ nữa,,,:)), vì hàng của cụ ấy NGON quá...
Hehe. E cảm ơn cụ Vinaxuki JBC , thịt gà cụ ngon quá. Dại dột nộp xiền cho iem nhiều xế ah, hốt mấy món lận ah. Đa tạ cụ nhé :)

edc

Xe lăn
Ơ! Thế lồi cũng ăn được hở cụ :D

Ngô.Tường

Xe tăng
Hy vọng thớt trước của cháu giúp cho các cụ một số kinh nghiệm và sự lựa chọn khi sử dụng bếp từ. Chân thành cảm ơn các cụ đã theo dõi cũng như đóng góp ý kiến.
Sau khi sử dụng bếp từ 3 tháng cháu rút ra một vài kinh nghiệm sau mong rằng giúp được các cụ trước khi có quyết định lựa chọn.

Mỗi ngày nấu ăn trung bình nhà cháu dùng hết 2,5 số điện = 75 số/tháng tương đương khoảng 180k tiền điện. Sau 3 tháng dùng thì bếp vẫn sạch sẽ và không bị xước, nói chung không có gì phải phàn nàn vì xào, rán, nấu, hầm đều rất tốt. Có điều duy nhất nhà cháu phải mua hộp cồn khô để nướng hành, gừng, thảo quả khi nấu phở. Thực ra tiết kiệm điện có lẽ phải 10 năm thì mới đủ tiền mua sắm bếp, nhưng hiệu quả ở đây là sự an toàn, sạch sẽ và tiện nghi.
Qua sử dụng cháu có một số lưu ý sau:
Tất cả các nồi mà đáy nồi hút nam châm đều đun được trên bếp từ.
Các nồi phải có đường kính 12cm trở lên mới sử dụng được.
Nếu nồi có đường kính lớn hơn vòng nấu của bếp từ (trong trường hợp của nhà cháu) thì nồi vẫn nóng đều khi đường kính nồi lớn hơn đường kính bếp 4 cm. Trường hợp đường kính nồi lớn hơn nữa thì vẫn dùng bình thường, tuy nhiên đáy nồi phần rìa bên ngoài sẽ không hấp thụ được từ nữa.
Phần cảm ứng điều khiển không được để đáy nồi nóng lên, phần phích cắm phải được cắm trực tiếp vào ổ cắm, không được cắt phích cắm để đấu nối (mất bảo hành).
Acc nhà cháu đấu đường riêng là 16A cho bếp 2 mặt.
Cháu bốt thêm cái ảnh chảo sâu lòng dùng bếp từ cho sinh động. Như vậy là nhà cháu đã làm cm triệt để trong không gian nấu ăn rồi ạ.
Cái bếp IK 300 này của cụ có bao giờ bị lỗi ko. bếp nhà em hay bị lỗi E02 mỗi lần nhà có việc lại bực mình với bếp