[Funland] Biết chọn mẹ hay chọn vợ đây?

BAYFUN

Xe tăng
Lắm ông lên mạng ảo ra oai :))
Mịa về nhà vợ nó ho 1 tiếng chắc lại im thin thít.
Khi éo nào cũng muốn bố mẹ các ông là nhất nhưng éo coi gia đình nhà vk ra cái gì thì sao cứ đòi vk nó quan tâm chăm sóc bố mẹ mình.
Tiên trách kỷ , hậu trách nhân.
Trước khi trách người hãy nhìn lại chính bản thân mình đi đã.
Em đồng ý quan điểm của cụ, ko những chồng đòi hỏi mình phải tử tế với bố mẹ chồng mà chính bố mẹ chồng cũng còn đòi hỏi mình phải nọ kia trong khi họ coi mình và gia đình mình chả ra cái mứt gì cả, thử hỏi yêu thương sao nổi đây, em chịu rồi

Roman

Xe điện
Các cậu về hỏi bố mình xem bôz có mấy vợ. Vợ bố là mẹ mình. Nói cái gì thì phải nghĩ nhé. Thằng bố về nói với con mẹ tao có 1, vợ tao đầy. Thằng con, ông đối xử với mẹ tôi khác mẹ ông vậy.
định tranh luận với cụ nhưng thôi.. ko đáng. mình đối xử với bố mẹ như nào thì con cái sẽ nhìn vào mà học.
vợ (chồng) mình ko coi trọng bố mẹ mình thì nó cũng ko coi trọng mình đâu. Nghĩ sao khi con dâu (con rể) nó đối xử với mình như thế.
còm duy nhất với cụ.

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
Cảm ơn những nhận định và lời khuyên tốt của Cụ. Thực ra Em đã có ý rất m yêu thương vk, nhưng những ứng xử nhỏ nhen của G đã làm tc Em nguội lạnh và nhạt đi theo tg. Ai nhìn vào gđ Em đều coi như 1 cặp lý tưởng về sự thành đạt và hp. Nhưng thực trạng bên trong không ổn, và không dễ nói ra cho mn thấy. Chắc hết nước rồi Cụ ak, vì cả 2 bọn E đều ko ai m níu kéo nữa.
Vầng, cụ đã quyết rồi thì chốt đi thôi.
Và cụ vẫn nên song hành làm công tác tư tưởng cho bà. Mong là bà sẽ thông suốt và sớm nguôi ngoai.

xukute

Xe tăng
Gấu nhà cụ đã như vậy, còn lăn tăn gì nữa.
Vào em thì em chọn mẹ.

Mẹ thì chỉ có MỘT. Còn vợ thì có thể thay đổi.

Mà mẹ là người sinh ra mình, nuôi nấng mình. Mình không phụng dưỡng là bất hiếu.

Nên vợ mà không thông cảm thì mà bắt lựa chọn 1 trong 2 thì chẳng có lý do gì chọn nửa kia.

Con nhà cụ cũng lớn rồi, cũng không còn điều gì phải lăn tăn cả.

sakai_yo

Xe lăn
Em là mợ, dù em cũng không hợp mẹ chồng nhưng cũng không thể ngửi nổi cách đối xử của gấu nhà cụ

Hagiangpro

Xe tải
Cảm ơn những cảm nhận và phân tích thấu tình của Cụ. Đúng là Bà Em sợ gấu như sợ cọp. Trong bữa ăn, bà không dám gắp hay xin thêm cơm ý. Nhìn khổ vô cùng. Còn F1 qua cái tuổi được quyển chọn sống vs ai, Nên 2 thằng cu, chắc chắn là chúng nó chọn mẹ. em cũng đồng ý, vì ko lo, đẳng nào sau này mình cũng vẫn chu cấp cho nó đến lúc trưởng thành và nó sẽ tìm về với Cha khi nó đủ nhận thức được mọi thứ.
Ngày xưa cụ lấy con sếp, hay nhà vợ chu cấp mọi thứ cho cụ từ lúc lấy nhau,...? Càng nghe cụ trình bày tôi thấy cụ càng hèn, đếu hỉu cụ quản lý quân kiểu gì ở cơ quan.

madcobra

Xe máy
Nếu đúng như Cụ nói thì ly hôn ngay và luôn. Vợ thì còn có thể tìm, chứ Mẹ thì không thể.

Slimz

Xe buýt
Chuẩn câu khác máu tanh lòng :(

Dodge Ram

Xe điện
2 F1 đã 14-17 tuổi mà vẫn theo mẹ ra ngoài ăn rồi về nhà ăn qua loa chống đối... chứng tỏ cụ là kẻ thất bại toàn phần.

Cổ đã đưa đơn thì ký thôi, và tìm một khoảng lặng nghĩ xem mình sai từ đâu để sửa. Tuy muộn còn hơn không!

Sazi

Xe điện
định tranh luận với cụ nhưng thôi.. ko đáng. mình đối xử với bố mẹ như nào thì con cái sẽ nhìn vào mà học.
vợ (chồng) mình ko coi trọng bố mẹ mình thì nó cũng ko coi trọng mình đâu. Nghĩ sao khi con dâu (con rể) nó đối xử với mình như thế.
còm duy nhất với cụ.
Với tôi (Đàn ông) chưa cần đón ông bà nội ngoại về tôi đã chăm sóc họ. Mình sống để cho vợ nể, họ hàng nể phục. Làm thằng đàn ông cần độ lượng, bao dung với phụ nữ (vợ mình, mẹ mình, mẹ vợ). Quay lại ở pic, tư duy đón mẹ lên làm osin, bắt vợ chăm sóc... Là sai rồi. Đàn ông khi chưa cảm hoá đc đàn bà, không bao giờ chăm sóc đc mẹ mình nhé.

panameraf

[Tịch thu bằng lái]
Khi gấu nó không còn tình cảm gì sẵn sàng ly hôn thì nó cư xử thế có gì đáng chửi nó nhỉ.
Mình cho rằng lỗi lớn thuộc về cụ chủ, thôi thì chia tay chứ làm thế nào được.

Nguyên Đán

Xe buýt
Cụ bảo gấu ko cần nuôi con đâu. Sau này con lớn nó cũng bất hiếu với mẹ như cách mẹ nó đối xử với bà thôi.
Em thì cứng rắn và nghiêm khắc, mẹ chúng thì hời hợt và nuông chiều. Nên từ bjo, nó đã cãi lại rồi. Với Em thì bố dám. Nhưng ra tòa để lựa chon, chắc chắn E dự 2 thằng nó sẽ lựa chon vs mẹ.

45202

Xe hơi
Thiếu cái gì chọn cái đấy

Sazi

Xe điện
Cảm ơn những nhận định và lời khuyên tốt của Cụ. Thực ra Em đã có ý rất m yêu thương vk, nhưng những ứng xử nhỏ nhen của G đã làm tc Em nguội lạnh và nhạt đi theo tg. Ai nhìn vào gđ Em đều coi như 1 cặp lý tưởng về sự thành đạt và hp. Nhưng thực trạng bên trong không ổn, và không dễ nói ra cho mn thấy. Chắc hết nước rồi Cụ ak, vì cả 2 bọn E đều ko ai m níu kéo nữa.
Bạn còn nhỏ nhen, đàn bà hơn cả vợ của cậu. Chính tính nhỏ nhen, cố chấp đã phá vỡ HP của cậu.

Website
www.otofun.net
Cảm ơn những cảm nhận và phân tích thấu tình của Cụ. Đúng là Bà Em sợ gấu như sợ cọp. Trong bữa ăn, bà không dám gắp hay xin thêm cơm ý. Nhìn khổ vô cùng. Còn F1 qua cái tuổi được quyển chọn sống vs ai, Nên 2 thằng cu, chắc chắn là chúng nó chọn mẹ. em cũng đồng ý, vì ko lo, đẳng nào sau này mình cũng vẫn chu cấp cho nó đến lúc trưởng thành và nó sẽ tìm về với Cha khi nó đủ nhận thức được mọi thứ.
Cụ nên tranh đấu nuôi con. Theo luật cụ có quyền nuôi 1 đứa. Chu cấp không không đủ đâu ạ

Cũng chia sẻ với cụ là em may mắn gấu em không đến mức ấy và em chưa nuôi được bố mẹ đẻ em ngày nào vì khi có con chúng em ở riêng nhưng em chưa bao giờ phải làm bố mẹ 2 bên hay thậm chí họ hàng bên ngoại phải phiền lòng vì bọn em. Nhạc mẫu, nhạc phụ nhà em cũng đã về chầu tiên tổ cả rồi. Khi bố vợ em còn sống, dù trước kia ông chỉ là thanh niên xung phong rồi lái xe nhưng sống cũng rất ổn với bọn em và những tháng cuối đời ông ở nhà em với bọn em vui vẻ đấy :). Em luôn nói với vợ em như cụ gì nói ở trên, gái có công chồng không phụ, em chỉ cần sống với bên nội như anh sống với bên ngoại thì cứ xác định đời anh là của em vô điều kiện. Còn nếu cảm thấy không thể thì cũng chỉ cần trao đổi thẳng thắn, kể cả phải chia tay cũng nên đàng hoàng như tây để không trở thành kẻ thù của nhau :)

Nguyên Đán

Xe buýt
Ngày xưa cụ lấy con sếp, hay nhà vợ chu cấp mọi thứ cho cụ từ lúc lấy nhau,...? Càng nghe cụ trình bày tôi thấy cụ càng hèn, đếu hỉu cụ quản lý quân kiểu gì ở cơ quan.
Ngày xưa cô ấy chẳng có ji, Em cũng chẳng nhờ vợ hay nhà vợ nửa xu. Tự tay em làm nên hết. Hàng chục năm theo học, bjo cô ấy mới có chút chức vị và thu nhập, quay ra coi khinh mọi người và bất cần ai khuyên, muốn làm ji, tiêu ji, ko cần hỏi ai.