[Funland] Bọc răng sứ

Phỡn

Xe tăng
Đúng ạ, như em rể em với lão nhà em chả có cao răng, nếu ko có cao răng mà đi lấy có khi lại tạo mảng bám dễ hơn í. Nên cứ tuỳ tình hình để thăm khám cho phù hợp ạ!
Nó là cái vòi nc áp suất cao, xịt nó mất men bóng đi là cao nó bám đầy mồm ạ :))

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn

dogolegia

Xe điện
Website
dogolegia.vn
Nó là cái vòi nc áp suất cao, xịt nó mất men bóng đi là cao nó bám đầy mồm ạ :))
Vâng cụ, ai cần thì vẫn phải dùng ạ, và theo dõi định kỳ cũng đẹp lâu dài ạ!

đá xéo

[Tịch thu bằng lái]
Trước khi làm gì về răng, cũng nên tìm hiểu chút, đừng có vô phòng Nha nghe BS tư vấn, chỉ có nhổ hết hàm thôi :))
- Số răng đủ cho người trưởng thành có 32 cái chia cho 2 hàm, với thứ tự như của 1 hàm như dưới đây, các cụ tham khảo để ra phòng nha mô tả chính xác ví trí răng sâu hay ê buốt, ko ít trường hợp nhổ răng nhầm :))

Trong đó 4 cái răng ngu số 8 (2 trên 2 dưới) mọc sau cùng (20-25t), và chả có tác dụng gì ngoài việc giắt thức ăn, khó vệ sinh và gây phiền phức cho người sử dụng. Nếu sưng đau quá do mọc xiên hay viêm là nên nhổ, tuy có thể khá đau lúc nhổ do chân răng xiên xẹo.
Răng 123 là cắt đồ ăn, 567 là nghiền đồ ăn, răng số 4 để làm duyên là chính :)).
Răng cửa vừa cắt thức ăn vừa làm đẹp, nên ráng mà giữ cho kỹ, dưới 16t nếu hô móm nên niềng cho đẹp và chỉnh khớp cắn luôn.
Răng hàm lớn 6-7 quan trọng để nghiền đồ ăn, ít nhất phải giữ đc 1 cái khỏe, nếu cả 2 khỏe thì càng tốt, ăn mới thấy ngon. Ráng mà giữ nhé, đừng để nha chu hay sâu rụng là phiền lắm.
Trong mọi trường hợp, bảo tồn răng tự nhiên là hay nhất nhé các cụ.
Không nên bọc sứ, làm cầu răng...chỉ để thẩm mỹ. Răng bị mài mất lớp men khi bọc sứ hay làm cầu rất nhanh sâu, dễ ê buốt và không bền.
Nếu không thể giữ đc răng, nên implant ở nơi làm tin cậy. Hơi đắt, nhưng đây là giải pháp tốt nhất, chỉ sau răng tự nhiên, đảm bảo cả thẩm mỹ lẫn chức năng nhai.
Chúc các cụ có bộ nhai khỏe và đẹp, và luôn tỉnh táo khi nghe BS tư vấn, đặc biệt là làm bọc sứ và cầu răng.
4 răng cửa hàm dưới bị mòn
2 răng cửa hàm trên bị mòn
Tôi thường nhai thức ăn bằng các răng tại 1 trong 2 bên hàm trái hoặc phải , chứ không dùng răng cửa trên và dưới
Nếu có nhu cầu làm đẹp (giả sử chấp nhận được chi phí cao) thì hiện tại có công nghệ làm răng nào tốt nhất ?
Cám ơn

Anhbmwhn

Xe đạp
E có bà chị đang định bọc, mà khuyên mãi k đc.

Isu_zu

Xe container
4 răng cửa hàm dưới bị mòn
2 răng cửa hàm trên bị mòn
Tôi thường nhai thức ăn bằng các răng tại 1 trong 2 bên hàm trái hoặc phải , chứ không dùng răng cửa trên và dưới
Nếu có nhu cầu làm đẹp (giả sử chấp nhận được chi phí cao) thì hiện tại có công nghệ làm răng nào tốt nhất ?
Cám ơn
Làm đẹp bền tốt nhất vẫn là Implant, lại nhai được. Nhưng cái dở của implant là không thể cấy nhiều hơn 6 trụ trên 1 cung hàm, nên phải tính toán bao nhiêu răng cần implant để xem xét vị trí cấy trụ chuẩn.

Isu_zu

Xe container
Bạn may thế ,tớ móm đây, vẫn bị một anh dính chưởng vẩu, khổ thân thằng bé cạp đến trầm cảm. Cạp lần cuối cùng bs còn bảo phải nhổ hai cái răng để dồn, may sao kg cần nhổ nhưng mỗi lần đến chỉnh ép lại về toàn kêu đau đầu. Nhưng giờ thì đẹp trai rồi.
Nghĩ cái răng lành lặn chắc chắn mà vặn ra để nhổ thì nó đau cỡ nào ?
Mà cũng buồn cười, chả hiểu sao lại đúng như tính toán mợ ạ. Lúc con thay răng hồi hộp lắm, bây giờ đều trên 18t rồi, 1 đứa cắn chỉ, 1 đứa lệch xíu, đều ko phải niềng hay chỉnh nha. Sợ nhất là con gái giống hàm bố, ơn giời nó lại bình quân :))

dogolegia

Xe điện
Website
dogolegia.vn

đá xéo

[Tịch thu bằng lái]
Làm đẹp bền tốt nhất vẫn là Implant, lại nhai được. Nhưng cái dở của implant là không thể cấy nhiều hơn 6 trụ trên 1 cung hàm, nên phải tính toán bao nhiêu răng cần implant để xem xét vị trí cấy trụ chuẩn.
Nhổ nhiều răng để cắm implant , thấy ớn quá

Cuongheisei

Xe buýt
vẫn là do bị kênh cụ ạ.
Bọc răng sứ mà cứ e buốt, khó chịu khi nhai thì do bị kênh.
Kênh càng ít thì càng giảm vấn đề
Nhiêu fkhi nhai vật nhỏ, mạnh mới bị, bt ko sao, gặp bác sỹ chuẩn, chỉnh thêm là lại như răng bt.
Như này lại bảo nó ra làm lại cho hả cụ

coolpix8700

Xe ngựa
Răng thường có 1 lớp men bên ngoài để bảo vệ nó khỏi tác động của a xít (trong TĂ hay hình thành khi ăn-uống TĂ có đường).
Chỗ sâu thì lớp mem đã bị phá hủy nếu không hàn lại thì vết sâu ngày càng rộng ra và sâu xuống.
Nhưng tự nhiên lại đến cho mấy ông làm răng mài đi (để làm cầu, dán men sứ) thì sẽ làm cho răng bị phá huy tiếp sau 1 thời gian (dù có thể chỗ men bị phá đã đợc phủ kín lại).
Vừa mới làm xong đã thấy khi ăn buốt là vì chỗ men răng bị phá còn sót chưa không phủ kín lại.
Cả những cách như mài trắng bóng răng cũng không phải là tốt cho bộ răng, nếu lạm dụng mài quá sâu để lớp mem không phục hồi lại được!

đá xéo

[Tịch thu bằng lái]
Răng thường có 1 lớp men bên ngoài để bảo vệ nó khỏi tác động của a xít (trong TĂ hay hình thành khi ăn-uống TĂ có đường).
Chỗ sâu thì lớp mem đã bị phá hủy nếu không hàn lại thì vết sâu ngày càng rộng ra và sâu xuống.
Nhưng tự nhiên lại đến cho mấy ông làm răng mài đi (để làm cầu, dán men sứ) thì sẽ làm cho răng bị phá huy tiếp sau 1 thời gian (dù có thể chỗ men bị phá đã đợc phủ kín lại).
Vừa mới làm xong đã thấy khi ăn buốt là vì chỗ men răng bị phá còn sót chưa không phủ kín lại.
Cả những cách như mài trắng bóng răng cũng không phải là tốt cho bộ răng, nếu lạm dụng mài quá sâu để lớp mem không phục hồi lại được!
Phải chấp nhận răng xấu , hỏng ........ thôi chứ hoàn toàn không có phương pháp nào mang lại hạnh phúc ?

beSuSu

Xe điện
Như này lại bảo nó ra làm lại cho hả cụ
ra xem kênh chỗ nào, mài chỗ đó. hết kênh là hết buốt và hết khó chịu khi nhai thôi cụ.
Nhưng nhiều chỗ kênh chỉ cắn mạnh, rất mạnh mới tìm ra. Bác sỹ phải có tâm mới tìm khắc phục hết.

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Hôm qua em vừa đi trồng trụ. Trong lúc chờ đợi , bác sỹ lấy cao răng. Chẳng nhẽ em xuống ghế éo thèm lấy , chắc em bị lấy 1 lần thôi . Quả thực cắm cái trụ ko đau. Em làm ở phố nhỏ được khuyến mãi 5 đồng 3 , thanh toán 13 đồng 7.