[Funland] Bọn người Trung Quốc bẩn tính

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Kinh nghiệm hay, em đã vodka cụ ạ.
Giờ ở VN đi ăn buffet là cứ phải hỏi xem hôm đấy có tour khách Tàu nào đặt chỗ không.
Chứ có bọn nó thì đi ăn không thể nuốt nổi.
Bên Sen họ còn chủ động nói luôn là tối nay bên em có đoàn khách Trung, anh/chị cân nhắc nhé :))))

Great Snow Mountain

[Tịch thu bằng lái]
Thớt hèn và nhục vãi. Tưởng thế nào hóa ra cun cút đi dọn cho Khựa rồi lên mạng cào phím.

Khinh!

td lines

Xe điện
Bọn quán bên Nhật nó đuổi thẳng cổ

Puppet

Xe buýt
E sang Thái 15 năm trc, đã đc ng Thái cảnh báo ồi ;))
Khi phàn nàn đồ ăn ít, nv ks nói nhỏ mời quý ông lên phòng 15' nữa xuống, chờ đám Chị nở bên kia đợp xong chúng tôi sẽ lại dọn ra :)
Có lần em ăn buffet bên Thái, lúc lấy hoa quả tráng miệng em cầm đĩa đứng sau một bà TQ chờ lấy măng cụt thì bà đó mang 2 đĩa to ra lấy hết sạch chả để lại cho em quả nào mí cay :D

tomtomchát

Xe container
Thế cụ đừng gọi là bà TQnữa :))
Cin bà nó chẳng hạn;))

ngotiteo

Xe điện
Cụ biết tiếng Khựa sao không chửi nó bằng tiếng Khựa? Ở Hàn Quốc, sao cụ không gọi ngay bọn nhân viên ra?

Có phải ở TQ hay ở VN đâu mà sao cụ phải đi dọn, hèn nó ăn vào máu à? Ví dụ ở VN hay TQ thì còn có bọn cầm đầu nó cầm súng nó bênh bọn đó, chứ ở Hàn thì sợ gì nhỉ?

đi ra đến một nước trung lập vẫn còn sợ hãi thế, đến nản
hèn quen rồi. thấy người bé hơn thì bắt nạt. Người to mồm hơn thì nem nép :))

Dở người

Xe điện
Oigioioi.
Dân tàu em công nhận ăn kinh dị. Chưa bao giờ em gặp giống dân nào người bé bé mà ăn khỏe như bọn Tàu.
Nhìn một mụ cũng chỉ dom dom dư em thôi mà mụ ăn cơm phải nói cả nhà em (4 mống ) sợ vãi lái. Các cụ coi một tô cơm phải đến 6-7 chén, đĩa trứng tráng vật, đĩa cá chiên với tô canh, nhà em ăn không hết 2/3 mà mụ tàu mụ ăn hết sạch sẽ. Kinh khủng. Tây to vật cũng thua. Ăn sáng bọn tây chỉ mỗi miếng bánh mì, quả trứng với cốc cà phê là xong.
Dưng bọn tàu thành phố có học chúng nó cũng không đến nỗi. Mấy cái resort ở Mũi Né, Nha Trang với Ninh Chữ ối Tàu, ăn sáng cùng thấy chúng nó cũng từ tốn, nhã nhặn, giống dân Hàn dân Nhật, không ồn ào gì.
Có thằng Tàu nó bảo em, dân phía Nam nước tao có ồn ào với lộn xộn hơn dân phía Bắc. Chắc do tập quán.

matizdo

Xe tăng
Có lần em ăn buffet bên Thái, lúc lấy hoa quả tráng miệng em cầm đĩa đứng sau một bà TQ chờ lấy măng cụt thì bà đó mang 2 đĩa to ra lấy hết sạch chả để lại cho em quả nào mí cay :D
F1 nhà em cũng bị một quả y hệt. Con bé xếp hàng lấy bơ để ăn bánh mỳ thì chú TQ đứng trước trút hết luôn không để lại một hộp nào.

backmaster

Xe buýt
Nếu đúng như cụ chủ kể thì cụ đừng kể còn hơn. E éo phét nhưng bất kể thằng nào làm như thế với em (hoặc với người khác ngoài cụ chủ) thì chắc chắn có xung đột rồi... việt với việt thì tới bến, việt với tàu thì em phang cật lực. Láo toét! (em là người Việt)
Nói như ông này thì đời chả được đi đâu ngoài trại giam. Con người mà ko biết kiềm chế thì là con gì

buikhacthinh

Xe tăng
Chắc họ nghĩ cụ là nhân viên phịc vụ nên mới làm vậy để cụ dọn :D
Ăn uống xong đem bát đĩa sang bàn khác để đúng khó hiểu thật.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Sao cụ ko nôn vào người một thằng khựa để có cớ xử đẹp ??? :D. Nói thế thôi cái này kể cả dân ta cũng vô ý thức lắm chứ chả riêng gì tàu. E vừa đi công tác Nhật , đoàn của e khá đông và toàn là cán bộ cả đến từ nhiều đơn vị trong cả hệ thống toàn quốc. Hôm bọn em ăn buffet đối tác Nhật bao nguyên cả một tầng 2 cho đoàn e. Khi bắt đầu ăn cũng đã được thông báo là ăn xong sẽ phải thu xếp bát đũa ra chỗ khay đựng thế mà có mấy bàn toàn các chị em xinh đẹp lấy đồ thì bày là liệt như trẻ con bày đồ hàng, ăn xong thì nhệch mồm ra xỉa răng với chém gió xong định nhấc mông phắn thẳng nhưng bị e người Nhật xông ra chặn lại xổ cho một tràng tiếng Nhật rất gay gắt, tay vung lên chỉ vào đống bát đũa như võ sĩ đạo tuốt gươm ra khỏi vỏ...mấy nàng đoàn e cung cúc khuân vác bát đũa ra chỗ quy định. Ngượng !!!!X_X
Nói cho cùng thì đâu cũng có các thành phần đó! Không bàn tới bọn khựa nông dân đó. Riêng dân ta cũng chẳng kém! Nhất là đi ăn uống thì chả có gì là văn hóa( nào đem con trẻ,chạy nhảy,nào ăn uống thì ồn ào,hạch sách nv những việc rất nhỏ....)
Túm lại là văn minh nơi công cộng còn học nhiều,còn để sang,chảnh chắc học 50năm nữa....

printer05

Xe điện
Sáng nay nhóm em đi ăn sáng tại 1 nhà hàng của một ks tại thủ đô Seoul. Ăn sáng là ăn buffet. Nhóm em ngồi dãy bàn ngoài, dãy trong là nhóm khách TQ, nhà hàng rộng, nhiều người của nhiều quốc tịch khác nhau cùng ăn, có điều ăn xong mọi người phải mang chén bát đồ của mình ra chỗ để quy định chứ ks kg có người đi dọn bàn. Mọi việc đáng ra kg có gì nếu như cái đám khựa bố láo ăn xong nó cứ lẳng lặng mang bát đĩa của nó đặt sang dãy bàn em xong rồi nó cút. Đcm mẹ em cú quá túm tay 1 thằng lại bảo "chúng mày phải mang chén bát của chúng mày ra chỗ kia mà để, không được đặt sang bàn tao", nó xổ ra 1 trangd tiếng Trung xong nó xéo , báo hại nhóm e ăn xong lại phải dọn luôn đống bât đĩa của chúng nó nữa. Đúng là đôg khựa chỉ được cái khôn lỏi
Lần sau cụ nên ngồi gần bàn với các quốc gia khác tránh ngồi gần bàn với bọn đấy ra là xong.

ronglon

[Tịch thu bằng lái]
Em ko đồng ý với cụ. Ko phải việc của mình thì ko làm. Thế thôi. Có camera cụ lo gì.
Theo nghĩ Tây nó cũng pro theo cách đấy. Ko liên thì ko tham gia.
Cụ góp ý cũng phải, nhưng số chén bát đó kg nhiều, mà bọn Hàn cả cái ks 4 sao to đùng, nhà ăn thì rộng, mỗi sáng cả đống người ăn, vậy mà họ có 4 người phục vụ, đa số là chế biến chứ kg có người bưng bê dọn bàn

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Nếu đúng như cụ chủ kể thì cụ đừng kể còn hơn. E éo phét nhưng bất kể thằng nào làm như thế với em (hoặc với người khác ngoài cụ chủ) thì chắc chắn có xung đột rồi... việt với việt thì tới bến, việt với tàu thì em phang cật lực. Láo toét! (em là người Việt)
Thật, sợ éo gì chúng nó.
Có đận em đưa khách của em đi Hạ Long. Lúc vào động Thiên Cung có thằng khựa rút thuốc lá ra phì phèo ngay trong hang. Em lại gần nó trợn mắt lên quát: No smoking. Nó luống cuống dập điếu thuốc rồi tìm cái thùng rác vứt vào. Dù lúc đó quanh em chắc đến mấy trăm thằng khựa.

tieunhupha

Xe điện
Sáng nay nhóm em đi ăn sáng tại 1 nhà hàng của một ks tại thủ đô Seoul. Ăn sáng là ăn buffet. Nhóm em ngồi dãy bàn ngoài, dãy trong là nhóm khách TQ, nhà hàng rộng, nhiều người của nhiều quốc tịch khác nhau cùng ăn, có điều ăn xong mọi người phải mang chén bát đồ của mình ra chỗ để quy định chứ ks kg có người đi dọn bàn. Mọi việc đáng ra kg có gì nếu như cái đám khựa bố láo ăn xong nó cứ lẳng lặng mang bát đĩa của nó đặt sang dãy bàn em xong rồi nó cút. Đcm mẹ em cú quá túm tay 1 thằng lại bảo "chúng mày phải mang chén bát của chúng mày ra chỗ kia mà để, không được đặt sang bàn tao", nó xổ ra 1 trangd tiếng Trung xong nó xéo , báo hại nhóm e ăn xong lại phải dọn luôn đống bât đĩa của chúng nó nữa. Đúng là đôg khựa chỉ được cái khôn lỏi.

Nói thêm với các cụ, có thể bài e chưa nói rõ nên nhiều cụ nhảy vào bức xúc bảo em hèn
Nhưng sự việc sáng hôm đó thì có 1 dẫy 3 bàn liền nhau, trong đó nhóm e 8 người ngồi 2 bàn còn 1 bàn phia đầu dãy kg ai ngồi vậy là bọn khựa cỡ 5-6 người (trong tổng số khoảng 10 ngươi) đa số là trung tuổi kg biết tiếng Anh, ăn xong cầm chén bát đi qua đó là đặt đó luôn rồi cút.
Các cụ dọn hộ vậy đội Hàn xẻng lại chỉ trỏ bảo "Tàu cũng có tàu this, tàu that đấy" thì có phải nhọ ko.;))

ChuCuoiCayDa

Xe tải
Giống khựa đó nên chết bớt dân tộc khác đc nhờ.
Nói thì phân biệt chủng tộc chứ khựa chết bớt cho thế giới dc hoà bình. Hơn tỷ dân mà bẩn bựa hung hãn thì kiểu gì thế giới cũng có ngày nguy to

fanbarca

Xe buýt
Thế mà bác ko chả vờ vấp xô nhẹ phía sau cho nó đổ cmn ra sàn xem nó làm gì.

7vienngocrong

Xe tăng
Oigioioi.
Dân tàu em công nhận ăn kinh dị. Chưa bao giờ em gặp giống dân nào người bé bé mà ăn khỏe như bọn Tàu.
Nhìn một mụ cũng chỉ dom dom dư em thôi mà mụ ăn cơm phải nói cả nhà em (4 mống ) sợ vãi lái. Các cụ coi một tô cơm phải đến 6-7 chén, đĩa trứng tráng vật, đĩa cá chiên với tô canh, nhà em ăn không hết 2/3 mà mụ tàu mụ ăn hết sạch sẽ. Kinh khủng. Tây to vật cũng thua. Ăn sáng bọn tây chỉ mỗi miếng bánh mì, quả trứng với cốc cà phê là xong.
Dưng bọn tàu thành phố có học chúng nó cũng không đến nỗi. Mấy cái resort ở Mũi Né, Nha Trang với Ninh Chữ ối Tàu, ăn sáng cùng thấy chúng nó cũng từ tốn, nhã nhặn, giống dân Hàn dân Nhật, không ồn ào gì.
Có thằng Tàu nó bảo em, dân phía Nam nước tao có ồn ào với lộn xộn hơn dân phía Bắc. Chắc do tập quán.
Ra winpear mà ăn buffer mình nói tiếng Việt là phục vụ lấy đồ giùm mình, tụi khách tàu đông quá hihi. Công nhận tụi nó ăn khoẻ thiệt, sức ăn như vậy hèn gì mình xuất hàng thực phẩm qua nó nhiều. 1 người nó ăn bằng 3 người mình. Ăn khoẻ kinh luôn.

huyhung123

Xe điện
Sáng nay nhóm em đi ăn sáng tại 1 nhà hàng của một ks tại thủ đô Seoul. Ăn sáng là ăn buffet. Nhóm em ngồi dãy bàn ngoài, dãy trong là nhóm khách TQ, nhà hàng rộng, nhiều người của nhiều quốc tịch khác nhau cùng ăn, có điều ăn xong mọi người phải mang chén bát đồ của mình ra chỗ để quy định chứ ks kg có người đi dọn bàn. Mọi việc đáng ra kg có gì nếu như cái đám khựa bố láo ăn xong nó cứ lẳng lặng mang bát đĩa của nó đặt sang dãy bàn em xong rồi nó cút. Đcm mẹ em cú quá túm tay 1 thằng lại bảo "chúng mày phải mang chén bát của chúng mày ra chỗ kia mà để, không được đặt sang bàn tao", nó xổ ra 1 trangd tiếng Trung xong nó xéo , báo hại nhóm e ăn xong lại phải dọn luôn đống bât đĩa của chúng nó nữa. Đúng là đôg khựa chỉ được cái khôn lỏi.

Nói thêm với các cụ, có thể bài e chưa nói rõ nên nhiều cụ nhảy vào bức xúc bảo em hèn
Nhưng sự việc sáng hôm đó thì có 1 dẫy 3 bàn liền nhau, trong đó nhóm e 8 người ngồi 2 bàn còn 1 bàn phia đầu dãy kg ai ngồi vậy là bọn khựa cỡ 5-6 người (trong tổng số khoảng 10 ngươi) đa số là trung tuổi kg biết tiếng Anh, ăn xong cầm chén bát đi qua đó là đặt đó luôn rồi cút.
Nếu nói về khôn lỏi thì TQ học của VN đấy, kk!