[Funland] Bọn người Trung Quốc bẩn tính

ronglon

[Tịch thu bằng lái]
Sáng nay nhóm em đi ăn sáng tại 1 nhà hàng của một ks tại thủ đô Seoul. Ăn sáng là ăn buffet. Nhóm em ngồi dãy bàn ngoài, dãy trong là nhóm khách TQ, nhà hàng rộng, nhiều người của nhiều quốc tịch khác nhau cùng ăn, có điều ăn xong mọi người phải mang chén bát đồ của mình ra chỗ để quy định chứ ks kg có người đi dọn bàn. Mọi việc đáng ra kg có gì nếu như cái đám khựa bố láo ăn xong nó cứ lẳng lặng mang bát đĩa của nó đặt sang dãy bàn em xong rồi nó cút. Đcm mẹ em cú quá túm tay 1 thằng lại bảo "chúng mày phải mang chén bát của chúng mày ra chỗ kia mà để, không được đặt sang bàn tao", nó xổ ra 1 trangd tiếng Trung xong nó xéo , báo hại nhóm e ăn xong lại phải dọn luôn đống bât đĩa của chúng nó nữa. Đúng là đôg khựa chỉ được cái khôn lỏi.

Nói thêm với các cụ, có thể bài e chưa nói rõ nên nhiều cụ nhảy vào bức xúc bảo em hèn
Nhưng sự việc sáng hôm đó thì có 1 dẫy 3 bàn liền nhau, trong đó nhóm e 8 người ngồi 2 bàn còn 1 bàn phia đầu dãy kg ai ngồi vậy là bọn khựa cỡ 5-6 người (trong tổng số khoảng 10 ngươi) đa số là trung tuổi kg biết tiếng Anh, ăn xong cầm chén bát đi qua đó là đặt đó luôn rồi cút.

Chỉnh sửa cuối:

Michael J

Xe điện
Sáng nay nhóm em đi ăn sáng tại 1 nhà hàng của một ks tại thủ đô Seoul. Ăn sáng là ăn buffet. Nhóm em ngồi dãy bàn ngoài, dãy trong là nhóm khách TQ, nhà hàng rộng, nhiều người của nhiều quốc tịch khác nhau cùng ăn, có điều ăn xong mọi người phải mang chén bát đồ của mình ra chỗ để quy định chứ ks kg có người đi dọn bàn. Mọi việc đáng ra kg có gì nếu như cái đám khựa bố láo ăn xong nó cứ lẳng lặng mang bát đĩa của nó đặt sang dãy bàn em xong rồi nó cút. Đcm mẹ em cú quá túm tay 1 thằng lại bảo "chúng mày phải mang chén bát của chúng mày ra chỗ kia mà để, không được đặt sang bàn tao", nó xổ ra 1 trangd tiếng Trung xong nó xéo , báo hại nhóm e ăn xong lại phải dọn luôn đống bât đĩa của chúng nó nữa. Đúng là đôg khựa chỉ được cái khôn lỏi
Sao cụ ko vả nó luôn để ks ra làm việc

ronglon

[Tịch thu bằng lái]
Cụ biết tiếng Khựa sao không chửi nó bằng tiếng Khựa? Ở Hàn Quốc, sao cụ không gọi ngay bọn nhân viên ra?

Có phải ở TQ hay ở VN đâu mà sao cụ phải đi dọn, hèn nó ăn vào máu à? Ví dụ ở VN hay TQ thì còn có bọn cầm đầu nó cầm súng nó bênh bọn đó, chứ ở Hàn thì sợ gì nhỉ?

đi ra đến một nước trung lập vẫn còn sợ hãi thế, đến nản
Trước khi nói người khác hèn thì cụ cũng nên nhìn lại mình, e nói tiếng Anh, nó xổ tiếng khựa
Nhà hàng thì rộng mà chỉ có mấy nv phục vụ, gọi được họ ra thì bọn kia nó cũng cút mn nó rồi, vả lại cũng chỉ có mấy cái chén bát thì cũng tiện tay dọn đi cho nhà hàng chứ gọi họ ra thì họ cũng tự dọn mà thôi

meomun346

Xe container
Cụ báo nv Hàn, và rồi cụ chỉ dọn bát đĩa của m thôi. Nhân viên họ hiểu cả mà.
Năm ngoái em đi Hàn cũng vậy, may mà hôm ấy chỉ có khách Nga và Đức. Bọn ăn xong ko dọn lại là người VN (đoàn khác). Có tấm biển nhỏ qui định như vậy, gắn ngay chỗ lấy đồ ăn (bằng tiếng Anh), có thể mấy họ ko biết, có thể họ xấu tính.

duachuot123

Xe điện
Giống khựa đó nên chết bớt dân tộc khác đc nhờ.

Olala baby

Xe hơi
Đến cả Vin gờ rốt bên ta còn phải setup người hoa riêng khi ăn Bút Phê với toàn bộ khách du lịch ở Việt ta thì các cụ phải hiểu là ntn đấy.

Được gửi từ iPhone 6s - Otofun

ronglon

[Tịch thu bằng lái]
Cụ báo nv Hàn, và rồi cụ chỉ dọn bát đĩa của m thôi. Nhân viên họ hiểu cả mà.
Năm ngoái em đi Hàn cũng vậy, may mà hôm ấy chỉ có khách Nga và Đức. Bọn ăn xong ko dọn lại là người VN (đoàn khác). Có tấm biển nhỏ qui định như vậy, gắn ngay chỗ lấy đồ ăn (bằng tiếng Anh), có thể mấy họ ko biết, có thể họ xấu tính.
Gọi họ ra thì họ cũng phải tự tay họ dọn, còn bọn bố láo kia thì nó cũng xéo cm nó rồi, mọi người bảo nhau tiện tay mang đồ của mình ra thì mang luôn ra thể cụ ah

dao_hiep

Xe buýt
Sáng nay nhóm em đi ăn sáng tại 1 nhà hàng của một ks tại thủ đô Seoul. Ăn sáng là ăn buffet. Nhóm em ngồi dãy bàn ngoài, dãy trong là nhóm khách TQ, nhà hàng rộng, nhiều
người của nhiều quốc tịch khác nhau cùng ăn, có điều ăn xong mọi người phải mang chén bát đồ của mình ra chỗ để quy định chứ ks kg có người đi dọn bàn. Mọi việc đáng ra kg có gì nếu như cái đám khựa bố láo ăn xong nó cứ lẳng lặng mang bát đĩa của nó đặt sang dãy bàn em xong rồi nó cút. Đcm mẹ em cú quá túm tay 1 thằng lại bảo "chúng mày phải mang chén bát của chúng mày ra chỗ kia mà để, không được đặt sang bàn tao", nó xổ ra 1 trangd tiếng Trung xong nó xéo , báo hại nhóm e ăn xong lại phải dọn luôn đống bât đĩa của chúng nó nữa. Đúng là đôg khựa chỉ được cái khôn
lỏi
Đấm luôn vào mõm nó rồi tính thế nào thì tính.

datmobile1983

Xe tải
Sáng nay nhóm em đi ăn sáng tại 1 nhà hàng của một ks tại thủ đô Seoul. Ăn sáng là ăn buffet. Nhóm em ngồi dãy bàn ngoài, dãy trong là nhóm khách TQ, nhà hàng rộng, nhiều
người của nhiều quốc tịch khác nhau cùng ăn, có điều ăn xong mọi người phải mang chén bát đồ của mình ra chỗ để quy định chứ ks kg có người đi dọn bàn. Mọi việc đáng ra kg có gì nếu như cái đám khựa bố láo ăn xong nó cứ lẳng lặng mang bát đĩa của nó đặt sang dãy bàn em xong rồi nó cút. Đcm mẹ em cú quá túm tay 1 thằng lại bảo "chúng mày phải mang chén bát của chúng mày ra chỗ kia mà để, không được đặt sang bàn tao", nó xổ ra 1 trangd tiếng Trung xong nó xéo , báo hại nhóm e ăn xong lại phải dọn luôn đống bât đĩa của chúng nó nữa. Đúng là đôg khựa chỉ được cái khôn lỏi
Sao cụ ko đấm 1 cái nhỉ,em làm ks biết, lũ tq ghét nhất,đồ chết đói lâu năm.

deadlove

Xe điện
Trước khi nói người khác hèn thì cụ cũng nên nhìn lại mình, e nói tiếng Anh, nó xổ tiếng khựa
Nhà hàng thì rộng mà chỉ có mấy nv phục vụ, gọi được họ ra thì bọn kia nó cũng cút mn nó rồi, vả lại cũng chỉ có mấy cái chén bát thì cũng tiện tay dọn đi cho nhà hàng chứ gọi họ ra thì họ cũng tự dọn mà thôi
??? Sao cụ biết nó người TQ trong khi cụ không biết tiếng TQ?

Với việc thằng khác đem bát đĩa bẩn của nó để sang bàn mình thì nó có là người trời, ở VN hay ở bất cứ đâu trên trái đất này, em ngồi ăn mà có thằng đem đồ bẩn nó ăn xong đem ra để vào bàn em thì nó sẽ được tặng miễn phí luôn cái bộ bát đĩa đó vào mặt. :)

Bọn này đi đến đâu lùa khách đến đấy, như em đi Nha Trang gặp toàn khựa, ks chuyển hẳn ngôn ngữ chính là khựa thì chả bao giờ em quay lại luôn :(

dongnat123

Xe container
Gặp em là úp luôn đĩa vào mặt rồi nói chuyện tiếp

Michael J

Xe điện
Đến cả Vin gờ rốt bên ta còn phải setup người hoa riêng khi ăn Bút Phê với toàn bộ khách du lịch ở Việt ta thì các cụ phải hiểu là ntn đấy.

Có vụ này à cụ

Mơ Mer

[Tịch thu bằng lái]
Sáng nay nhóm em đi ăn sáng tại 1 nhà hàng của một ks tại thủ đô Seoul. Ăn sáng là ăn buffet. Nhóm em ngồi dãy bàn ngoài, dãy trong là nhóm khách TQ, nhà hàng rộng, nhiều người của nhiều quốc tịch khác nhau cùng ăn, có điều ăn xong mọi người phải mang chén bát đồ của mình ra chỗ để quy định chứ ks kg có người đi dọn bàn. Mọi việc đáng ra kg có gì nếu như cái đám khựa bố láo ăn xong nó cứ lẳng lặng mang bát đĩa của nó đặt sang dãy bàn em xong rồi nó cút. Đcm mẹ em cú quá túm tay 1 thằng lại bảo "chúng mày phải mang chén bát của chúng mày ra chỗ kia mà để, không được đặt sang bàn tao", nó xổ ra 1 trangd tiếng Trung xong nó xéo , báo hại nhóm e ăn xong lại phải dọn luôn đống bât đĩa của chúng nó nữa. Đúng là đôg khựa chỉ được cái khôn lỏi
Giờ ở VN đi ăn buffet là cứ phải hỏi xem hôm đấy có tour khách Tàu nào đặt chỗ không.
Chứ có bọn nó thì đi ăn không thể nuốt nổi.
Bên Sen họ còn chủ động nói luôn là tối nay bên em có đoàn khách Trung, anh/chị cân nhắc nhé :))))

Michael J

Xe điện
Sự thật đó cụ ợ. Ông a e trước làm
ở Vin nói rõ là dân China qua Việt mình ko cần 5 sao hay 4 sao đâu họ chỉ cần bàn ăn 12 món hoặc hơn thế thôi.

Hóa ra nó chít đói còn hơn cả dân ta.