[Funland] Bọn người Trung Quốc bẩn tính

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ thớt xử lý thế được rồi.
Gây lộn không phải cách tốt, nhiều khi mang tiếng người Việt.
Kể ra vẫn dọn nhưng gọi nv bảo họ biết còn gét cùng =))

QUANG1970

Xe lăn
Sáng nay nhóm em đi ăn sáng tại 1 nhà hàng của một ks tại thủ đô Seoul. Ăn sáng là ăn buffet. Nhóm em ngồi dãy bàn ngoài, dãy trong là nhóm khách TQ, nhà hàng rộng, nhiều người của nhiều quốc tịch khác nhau cùng ăn, có điều ăn xong mọi người phải mang chén bát đồ của mình ra chỗ để quy định chứ ks kg có người đi dọn bàn. Mọi việc đáng ra kg có gì nếu như cái đám khựa bố láo ăn xong nó cứ lẳng lặng mang bát đĩa của nó đặt sang dãy bàn em xong rồi nó cút. Đcm mẹ em cú quá túm tay 1 thằng lại bảo "chúng mày phải mang chén bát của chúng mày ra chỗ kia mà để, không được đặt sang bàn tao", nó xổ ra 1 trangd tiếng Trung xong nó xéo , báo hại nhóm e ăn xong lại phải dọn luôn đống bât đĩa của chúng nó nữa. Đúng là đôg khựa chỉ được cái khôn lỏi.

Nói thêm với các cụ, có thể bài e chưa nói rõ nên nhiều cụ nhảy vào bức xúc bảo em hèn
Nhưng sự việc sáng hôm đó thì có 1 dẫy 3 bàn liền nhau, trong đó nhóm e 8 người ngồi 2 bàn còn 1 bàn phia đầu dãy kg ai ngồi vậy là bọn khựa cỡ 5-6 người (trong tổng số khoảng 10 ngươi) đa số là trung tuổi kg biết tiếng Anh, ăn xong cầm chén bát đi qua đó là đặt đó luôn rồi cút.
Sao cụ ko vả nó luôn để ks ra làm việc
Gặp em là úp luôn đĩa vào mặt rồi nói chuyện tiếp
Cụ thớt xử lý thế được rồi.
Gây lộn không phải cách tốt, nhiều khi mang tiếng người Việt.
Kể ra vẫn dọn nhưng gọi nv bảo họ biết còn gét cùng =))

1/ Sự khốn nạn bẩn bựa của Tầu khựa mà nói hay viết ra thì cả cõi OF cùng không đủ đất.

2/ Bác chủ "thớt" có mồm, có tay mà không có đầu!
Vì sao ư? Xin thưa:

a/ Mọi nơi ở những nước phát triển, nhất là tại trung tâm như Seoul, lại trong Khách sạn thì camera đầy ra, khỏi lo đôi chối khi có tranh cãi hay sự cố. Việc gì phải bận tâm, phải sân si mà đụng vào lũ Tầu khựa cho bẩn tay.
b/ Cứ ngồi mà chén cho thoải mái, chẳng cần quan tâm coi như không có gì vì "chuyện đâu còn có đó" .
c/ Nếu muốn minh bạch hay tránh bị hiểu lầm thì gọi quản lý hoặc nhắc nhân việc phục vụ về cái khoản "rác phát sinh" không phải của mình "ăn ốc" nên không có trách nhiệm "đổ vỏ" là đủ!

Chỉnh sửa cuối:

QUANG1970

Xe lăn
................
mấy bàn toàn các chị em xinh đẹp lấy đồ thì bày là liệt như trẻ con bày đồ hàng, ăn xong thì nhệch mồm ra xỉa răng với chém gió xong định nhấc mông phắn thẳng nhưng bị e người Nhật xông ra chặn lại xổ cho một tràng tiếng Nhật rất gay gắt, tay vung lên chỉ vào đống bát đũa như võ sĩ đạo tuốt gươm ra khỏi vỏ...mấy nàng đoàn e cung cúc khuân vác bát đũa ra chỗ quy định. Ngượng !!!!X_X
Theo em phải là "nhục" mới đúng bác ạ! :P

Chính vì thấy "ngượng" nên trong tương lai sẽ có thể còn tái diễn. Còn thấy "nhục" thì chắc là không! [-X

Chỉnh sửa cuối:

tuanca_man

Xe hơi
Vụ này thì e công nhận, hồi năm kia e đi Nha Trang, mua tour ra đảo, cả cái đảo đấy khoảng 1000 ng china, còn có 2-3 người VN là khách du lịch như thôi 🤣. Trong tour có mục buffe hoa quả lúc 14h chiều (nắng như HN hnay), đến h e mò ra thấy dân CN đã xếp hàng dài khoảng bằng từ bờ hồ đến chợ Đồng Xuân, chờ đến lượt. Thấy vậy e lẩm nhẩm, oh ko phải chém gió, chắc đồ ngon thì dân nó mới xếp hàng đông nvay, nó giàu hơn mình mà, e cũng lon ton lại khu xếp hàng. Nhưng đang trên đường đi, thấy những ng đã dc nhận đồ, thì chỉ có khoảng 3-4 miếng hoa quả gồm dưa hấu vs quả j nữa e ko nhớ, nhìn còn héo, chứ chẳng ngon nghẻ j. E quay đầu vào chỗ lán râm mát, vừa đi vừa thắc mắc dấu hỏi to đùng, nắng vỡ đầu ntnay mà sao ngta đứng hàng dài lấy cái đĩa hoa quả mà như e có đưa tận tay có khi e cũng còn ko ăn 🙄. Sau e hỏi nhân viên ở đấy mới biết đoàn TQ họ vậy, họ ăn như thể lấy lãi cho chuyến du lịch 😕

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Cụ phải đi dọn bát đĩa thừa cho bọn Khựa mọi thì quá hèn chứ k phải là hèn. Xưa Nhật có bảng ở công viên ghi là: CẤM CHÓ VÀ NGƯỜI TRUNG QUỐC

tomo21311

Xe tăng
Tsb bọn khựa bẩn bựa, cái gì nó cũng nhận riêng covid nó bảo ko phải của tao.

muachieukyniem

Xe điện
Giờ em mới thấy quy định ăn xong tự dọn bát đĩa.
Trước giờ toàn có ng bê hộ :))

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
Cái đó e cũng ko dám chắc nhưng theo những gì e hiểu và king qua China vài lần thì họ ăn to hơn dân mình.

Được gửi từ iPhone 6s - Otofun
Đặc điểm của người TQ là ăn rất khỏe.
Nhớ những năm 90 em đi buôn hàng TQ, hay sang Bằng Tường lấy hàng. Vào quán phở của họ thấy bát ăn phở to như cái chậu mà ấn tượng mãi.
Họ ăn khỏe mà lao động cũng khỏe lắm , làm thì ra làm. Bảo sao các nhà thầu TQ ở VN hay mang nhân công sang mà không thuê công nhân ta.

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Khựa nô đâu không vào thớt này bào chữa cho chủ nhể?
Các ông ấy vào rồi, trước cụ tí thôi. Tệ người Hoa ồn ào và ứng xử vô văn hóa nơi công cộng thì toàn thế giới người ta đều thấy cả, chỉ mấy ông ấy cố phủ nhận thôi.
Tuy nhiên chửi nó thì cũng nên nhìn lại mình. Nó 10 thì người Việt mình cũng 7-8!

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Đặc điểm của người TQ là ăn rất khỏe.
Nhớ những năm 90 em đi buôn hàng TQ, hay sang Bằng Tường lấy hàng. Vào quán phở của họ thấy bát ăn phở to như cái chậu mà ấn tượng mãi.
Họ ăn khỏe mà lao động cũng khỏe lắm , làm thì ra làm. Bảo sao các nhà thầu TQ ở VN hay mang nhân công sang mà không thuê công nhân ta.
Họ ăn khỏe thì thôi rồi. Chưa nói đến dân lao động, chỉ dân trí thức em găp thôi, thì 1 người nó ăn nhiều bằng 3-4 người mình, mà nhìn nó không to hơn mình mấy.