[Funland] Bóng đá liệu có sản sinh được Messi thứ 2

hành_khất_đêm

Xe điện
Vĩ đại hay ko ko nằm ở việc họ đá ở bao nhiêu clb cụ ạ. Em bảo Maldini vĩ đại cụ có ý kiến gì ko. Cụ bảo đá ở Barca sướng thì cũng đúng nhưng hàng trăm cầu thủ khác đá ở Barca mà có được thành tựu như vậy ko. Đến những cầu thủ giỏi đệm bóng vào goal như Inzaghi, Nistelroy hay bây giờ là C. Ronaldo mà ko có kỹ năng chạy chỗ cực khéo léo và đệm bóng chuẩn xác thì cũng vứt đi nhé. Chẳng lẽ cụ chưa thấy những cầu thủ đến 5m trước goal trống còn đá được ra ngoài à.:))
Maldini thì cũng chỉ là chứ danh thôi, chưa đến mức vĩ đại cụ ạ, em cũng ko phủ nhận messi là thiên tài bóng đá, nhưng để được vĩ đại thì cần phải có phép thử nữa chỉ ko phải ở mỗi Barca, nói lại thì thành tích ở ĐTQG vẫn là 1 con số 0 nên chưa thể coi là toàn diện được

O Muong Te

Xe điện
Vậy cụ đòi coi cái gì ở đây ? Nãy cụ đòi clip Laliga đá xấu , đưa ra thì cụ không chịu ?
Cụ chắc gì đã xem nhiều Serie A bằng em ? Em nhắc lại bóng đá bạo lực ở đâu cũng có cụ nhé .
Cụ thử thống kê xem Serie A thời đó có bao nhiêu pha gẫy chân ? Chắc gì đã hơn được Premier League trong thời gian đó không ?
Hơn nữa chấn thương nó là phần trong bóng đá , sao M10 , CR7 ít chấn thương ? bởi vì họ luyện tập sinh hoạt rất khoa học và bài bản cho nên họ phục hồi nhanh , sức chịu đựng tốt cho nên hạn chế được chấn thương .
Còn những Ro béo , Ro vẩu ăn chơi trác táng thì xuống phong độ hay chấn thương là điều đương chứ đừng đổ thừa hết cho hậu vệ chặt chém . Cụ có coi pha chấn thương của Ro béo năm 99 không , chả ai đụng vào anh ta cả nhưng anh ta vẫn chấn thương mất hơn 2 năm đấy .
Em mới được ngồi ở đây

để xem thôi nên chắc không bằng cụ. Của cụ cả :D

Rong Ruổi

Xe container
Đẹp như Quang Hải sút phạt :))

Moriarty

Xe container
Vậy cụ đòi coi cái gì ở đây ? Nãy cụ đòi clip Laliga đá xấu , đưa ra thì cụ không chịu ?
Cụ chắc gì đã xem nhiều Serie A bằng em ? Em nhắc lại bóng đá bạo lực ở đâu cũng có cụ nhé .
Cụ thử thống kê xem Serie A thời đó có bao nhiêu pha gẫy chân ? Chắc gì đã hơn được Premier League trong thời gian đó không ?
Hơn nữa chấn thương nó là phần trong bóng đá , sao M10 , CR7 ít chấn thương ? bởi vì họ luyện tập sinh hoạt rất khoa học và bài bản cho nên họ phục hồi nhanh , sức chịu đựng tốt cho nên hạn chế được chấn thương .
Còn những Ro béo , Ro vẩu ăn chơi trác táng thì xuống phong độ hay chấn thương là điều đương chứ đừng đổ thừa hết cho hậu vệ chặt chém . Cụ có coi pha chấn thương của Ro béo năm 99 không , chả ai đụng vào anh ta cả nhưng anh ta vẫn chấn thương mất hơn 2 năm đấy .
Ro béo chấn thương là đứt dây chằng gối, chấn thương đấy thường là do đen chứ làm gì có ai chặt chém chỗ đấy. Nó cao 1.83m, nặng hơn 80 cân, lối chơi thì chuyên đảo chân, dốc bóng ngoặt bóng ở tốc độ cực cao, nếu ko sinh hoạt tập luyện khoa học thì đầu gối nào chịu nổi nhiệt.

bon_bon

Xe tải
Giới quần đùi áo số đều nể trọng Messi. kể cả những người đầy cao ngạo như Ibramovic...
Giới HLV đều nể tài Messi. kể cả Mourinho vốn ghét Barca và luôn coi mình là nhất.
Giới truyền thông thì luôn đặt Messi ngang hàng với Pele và Mabư. 2 cầu thủ vĩ đại nhất.
Thế nhưng ở Việt Nam luôn có những người muốn dìm Messi xuống. dìm theo kiểu hằn học cay cú

kid_qx2

Xe điện
Website
bossdoor.tk
Si lùn là một cầu thủ vĩ đại, cái này chắc chắn 100% rồi.
Mỗi thế hệ và thời gian sẽ sản sinh ra những tài năng nhất định nào đó, có thể thấp hoặc cao hơn Si lùn.
Các cụ cứ bảo Si lùn chưa được danh hiệu với quốc gia nên chưa vĩ đại thì các cụ quá nhầm, danh hiệu cùng quốc gia là kết quả của cả 1 tập thể chứ ko phải do 1 hay vài cá nhân.
Em nể Si lùn ở chỗ có tố chất sẵn nhưng vẫn rata cố gắng hoàn thiện mình, ví dụ như khả năng đá phạt hàng rào, rất tốt.

hnilqhuy

Xe tăng
Si lùn là một cầu thủ vĩ đại, cái này chắc chắn 100% rồi.
Mỗi thế hệ và thời gian sẽ sản sinh ra những tài năng nhất định nào đó, có thể thấp hoặc cao hơn Si lùn.
Các cụ cứ bảo Si lùn chưa được danh hiệu với quốc gia nên chưa vĩ đại thì các cụ quá nhầm, danh hiệu cùng quốc gia là kết quả của cả 1 tập thể chứ ko phải do 1 hay vài cá nhân.
Em nể Si lùn ở chỗ có tố chất sẵn nhưng vẫn rata cố gắng hoàn thiện mình, ví dụ như khả năng đá phạt hàng rào, rất tốt.
đúng rồi, vì bóng đá là môn tập thể, mọi thành tích Si có đều ở tập thể Barca nên sự vĩ đại của Si gắn liền với tập thể Barca.

Còn ở Achentina ....ở đấu trường danh giá nhất World cup thì bình thường thôi. Si mà VĐTG thì hơn Ma bự ngay

nguyenhuy2210

Xe điện
Messi được xếp ngang hàng với Pele, Maradona. Em nghĩ tương lai không gần rồi cũng sẽ sản sinh cầu thủ có khi hay hơn Messi còn CR7 thì ko xa

King Crimson

Xe tải
Xem Messi người ta thấy mọi thứ đẹp của bóng đá. Từ xử lý bóng - chạm bóng, xoay sở, chuyền bóng, kết nối với đồng đội, rê bóng tới ghi bàn đều ở mức thượng thừa. Messi vừa có thể là 1 tiền vệ trung tâm làm bóng siêu đẳng vừa có thể là 1 tiền đạo dứt điểm siêu hạng. Chắc chắn là trong thể kỉ 21 không 1 ai có thể làm mọi thứ ở trình độ như thế, chưa kể Messi còn làm liên tục trong nhiều năm.
CR7 thì người xem sẽ thấy vẻ đẹp ở những pha bứt tốc, bật nhảy mạnh mẽ, dứt điểm quyết đoán. Còn những cái như xử lý bóng, chuyền bóng, tầm nhìn, rê bóng... thì CR7 chỉ ở mức khá ko có gì đặc sắc. CR7 có thể mất tích 10, 15 phút liền trên sân nhưng có thể quyết định trận đấu chỉ trong vài lần chạm bóng ít ỏi. Có nhiều mẫu cầu thủ như CR7 (Ví dụ Bale chẳng hạn) nhưng CR7 vượt lên nhiều người thuộc mẫu cầu thủ đó do CR7 duy trì phong độ cao trong nhiều mùa xứng đáng đứng vào hàng ngũ huyền thoại. Nhưng CR7 sẽ không bao giờ có thể so được với Messi.

Thanh19

Xe máy

Thanh19

Xe máy
Si và Rô - câu chuyện tranh cãi không hồi kết

osama_coolboy

Đi bộ
Chưa hiểu sao các cụ lại ca ngợi Messi nhiều đến vậy? Mấy nay còn đọc nhiều bình luận dạng như là "Nếu bóng đá là tôn giáo, Messi là người truyền giáo", rồi "vĩ đại nhất thế giới". Rồi sau trận đấu một vài tình huống ghi bàn rất bình thường trong bóng đá như sút phạt hay Suarez sút trượt rồi Messi lao vào đệm bóng thế kia, lại được ca ngợi một cách thái quá. Phải chăng đã quá lâu rồi Messi mới lại tỏa sáng ở C1 nên mọi người tôn thờ thái quá như vậy?

Messi năm nay ok, xuất sắc nhất C1 và châu Âu, nhưng goat hay vĩ đại, truyền giáo mà dựa vào mùa năm nay đánh giá, thì không nên.

Còn Barca, không ai để ý là năm nay họ còn chưa gặp một đối nào xứng đáng là đối thủ của họ à? Vòng bảng là Tot, Inter, PSV gì đó, sau đó là Lyon. MU thì không nói, vừa thay HLV, vừa phong độ không thể tệ hơn. Và mới đây là Liverpool, năm nay Liverpool còn được đánh giá là không bằng năm ngoái cơ.

Kien156

Xe máy
Em nghĩ phải rất rất lâu nữa bóng đá mới sản sinh ra một tài năng như Messi

vnvodoi

Xe tăng
Cụ nào bảo Messi hơn Zidane thì xem quả penalty Zidane đá chung kết wc 2006 vào lưới buffon,xong xem quả penalty của Messi bay lên giời khi gặp chile ck copa, và pha bỏ lỡ trong trận gặp Đức rồi hãy kết luận.

Một điều Messi ko thể so với Zidane là bản lĩnh vào giây phút quyết định.

Chỉnh sửa cuối:

hnilqhuy

Xe tăng
Cụ nào bảo Mesai hơn Zidane thì xem quả penalty Zidane đá chung kết wc 2006 vào lưới buffon,xong xem quả penalty của Messi bay lên giời khi gặp chile ck copa, và pha bỏ lỡ trong trận gặp Đức rồi hãy kết luận.

Một điều Messi ko thể so với Zidane là bản lĩnh vào giây phút quyết định.
Nhiều cụ ở đây ko tính world cup :)) nhưng lại chê Hi gỗ bỏ lỡ cơ hội trận ck với Đức mà quên Si cũng truợt quả ngon như Hi

https://news.zing.vn/12-nam-va-4-ky-world-cup-rot-cuoc-messi-va-ronaldo-da-lam-duoc-gi-post856416.html

hnilqhuy

Xe tăng
Si tham dự world cup từ 2006 - 2010 - 2014-2018 là 4 kỳ, ngoại trưd 2006 trẻ đc đá có 2 trận thì 3 kỳ còn lại đều là nhân vật chính của Achentina.
Đá 18 trận ghi đc 5 bàn, tất cả 5 bàn đều ở vòng bảng. Vào vòng đấu loại trực tiếp là những dấu lặng im triền miên

Vĩ đại ư ? Ở Barca thôi thì công nhận
Còn tầm thế giới thì đúng với biệt danh vui vẻ Si lùn.

Si-Ro đều đá bóng hay nhưng với em người chơi bóng hay nhất là Ronaldinho.
Nhìn Ronaldinho trong trận đấu như đang chơi với trái bóng trong niềm vui. Em thích kiểu ấy hơn

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Si lùn đá hay và vĩ đại trong em ở chỗ anh duy trì được phong độ cao trong gần 2 thập kỷ. Khi mà thể lực, trình độ các cầu thủ ngày nay ở đẳng cấp bắt bài, theo đuổi của hậu vệ rất rắn và rát. Si lùn mà có chất điên trong người như Ma Bư chắc là gánh Team ở bất cứ nơi nào anh đến trong hành tinh này.