[Funland] Bức thư của ông Hồng - hung thủ vụ giết người ở TN

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Người nhà lừa 3 tỷ thì nó quá đau. Đau hơn cả bị người ngoài lừa. Có tý bội tình bạc nghĩa vào nhiều khi chỉ cần câu nói hay vài trăm k là đã có thể gây án mạng.
Tuy nhiên vì 3 tỷ mà giết mấy mạng người nhà, mình thì tù tội, con cháu vợ con mình cũng chỉ có thêm tồi tệ hơn cả về kinh tế lẫn tinh thần mà 3 tỷ chẳng lấy lại được thì KHÔNG NÊN.
Đời coi như buông bỏ, coi như 3 tỷ để chữa bệnh ung thư mà lành bệnh rồi vậy.

blackpaint

Xe container
Hic 3 tỷ mà nhiều cụ nói chuyện nghe cứ như 3 triệu ấy nhỉ, mình chỉ cần hiểu là hoàn cảnh của họ bị dồn vào bước đường cùng rồi. Lại thêm một bài học về cho vay, đi vay và đi góp vốn đầu tư chung nữa.
em đầu 2 thứ tóc rồi, giờ thu nhập không thấp nhưng e thấy 3 tỉ là khủng lắm, tháng mấy chục triệu, không biết đến bao giờ mới tích cóp được 3 tỉ. Mất phát thì rồ lên chứ yên thé méo nào được ... đm bị thằng mất dạy đầu đường xó chợ nó lừa thì còn chấp nhận chứ để ng nhà lừa thì tức hộc máu mũi ấy, vì niềm tin bị đánh mất chứ còn gì nữa.

Kuu

Xe lăn
Cụ nên đọc cho kĩ rồi hãy phán, 12tr ở tp TN với một ng đang bệnh tật, mẹ già đau yếu, con cái đi học thì thuộc diện hộ nghèo rồi.
1 tuýp thuốc đánh răng + 1 lọ dầu gội đầu chỉ vài chục ngàn mà dùng đc vài tháng.
Ko có chuyện bí đến mức thu nhập 12tr mà ko thể bớt ra 20k/tháng cho mấy thứ trên. Rõ ràng ông Hồng có tô màu phóng đại hoàn cảnh khó khăn...
Em phán chả sai.

kienvinh

Tháo bánh
em đầu 2 thứ tóc rồi, giờ thu nhập không thấp nhưng e thấy 3 tỉ là khủng lắm, tháng mấy chục triệu, không biết đến bao giờ mới tích cóp được 3 tỉ. Mất phát thì rồ lên chứ yên thé méo nào được ... đm bị thằng mất dạy đầu đường xó chợ nó lừa thì còn chấp nhận chứ để ng nhà lừa thì tức hộc máu mũi ấy, vì niềm tin bị đánh mất chứ còn gì nữa.
Đồng ý với cụ là 3 tỷ rất lớn. Nếu có đất rồi thì xây được 2 cái nhà 50m2 x 5 tầng sạch đẹp khang trang. Nhiều người mơ ước cả đời đấy.

Civic to Merc.

Xe container
Người nhà lừa 3 tỷ thì nó quá đau. Đau hơn cả bị người ngoài lừa. Có tý bội tình bạc nghĩa vào nhiều khi chỉ cần câu nói hay vài trăm k là đã có thể gây án mạng.
Tuy nhiên vì 3 tỷ mà giết mấy mạng người nhà, mình thì tù tội, con cháu vợ con mình cũng chỉ có thêm tồi tệ hơn cả về kinh tế lẫn tinh thần mà 3 tỷ chẳng lấy lại được thì KHÔNG NÊN.
Đời coi như buông bỏ, coi như 3 tỷ để chữa bệnh ung thư mà lành bệnh rồi vậy.
Khi ở đường cùng, bí bách, túng quẫn mà đứa vay nó vẫn vung vinh, thách thức thì khó buông bỏ lắm.
Lý thuyết bao h cũng hay. Chính các cụ chém phím chuẩn mực lắm nhưng bất đồng tí là quay ra sửng cồ với nhau ngay đc. Vậy ngoài đời kia thì sẽ làm sao?
Để phải cầm dao, súng đi là ông ấy ngọt nhạt, khó dễ và cả dọa nạt mà ko đc mới ra kết cục đó. Còn cãi nhau với cháu rể rồi mới chém mà. Ko trả lại cự cãi thì là j nếu ko là thách thức?

Chả ai bảo ông Hồng làm đúng cả, ông ấy chém ng là sai và sẽ bị luật pháp trừng trị. Thế nhưng những kẻ ăn cướp thì nếu phải trả giá cũng đâu có j khó hiểu. Nhân quả cả thôi.

Lee Saker

Xe điện
Lắm cụ nói chuyện tiền tỷ nghe nhẹ nhàng, 1 là tiêu tiền chùa quen 2 là chưa bao giờ có từng đấy tiền (mặt) trong tay để hình dung nó to như nào. Em ngày xuân xanh nhất (tính đến thời điểm hiện tại, sau này chưa biết) cứ sáng mở mắt dậy là có 7-8tr, trung bình 1 tháng rút về hơn 200 (em ko mất chi phí gì) mà cứ nói đến tiền tỷ là em thấy toát mồ hôi rồi. Các cụ trên này toàn chém là giỏi =))

laibuacay

Xe tải
Ng ta chỉ được như vậy, với ng khác họ sẽ có lựa chọn khác khôn ngoan hơn. Đáng tiếc cho cụ ấy, cùng quẫn quá hoá liều. Cụ ấy còn tính khi vào tù thì mẹ con vẫn đc sử dụng tiền lương của cụ ấy. Ăn không của ng khó lắm
Vào tù sao được hưởng lương hưu nữa cụ

toimuondie

Xì hơi lốp
Lắm cụ nói chuyện tiền tỷ nghe nhẹ nhàng, 1 là tiêu tiền chùa quen 2 là chưa bao giờ có từng đấy tiền (mặt) trong tay để hình dung nó to như nào. Em ngày xuân xanh nhất (tính đến thời điểm hiện tại, sau này chưa biết) cứ sáng mở mắt dậy là có 7-8tr, trung bình 1 tháng rút về hơn 200 (em ko mất chi phí gì) mà cứ nói đến tiền tỷ là em thấy toát mồ hôi rồi. Các cụ trên này toàn chém là giỏi =))
Em cũng thấy 3 tỷ to thật.
Hồi em chơi M88, ngày nào cũng chơi 10 đến 15 tiếng, mỗi lần thả ít cũng vài chục củ.
Vậy mà sau 3 năm em nợ chưa đến 3 tỷ.

search

Xe điện
Nguyên tắc muốn bênh ông H này thì phải có cơ sở bằng chứng. Cái thư này đek phải bằng chứng.
Vay 3 tỷ giấy tờ đâu??? nếu ko có giấy tờ thì cãi nhau = mồm, ông này bảo tao cho vay, bọn kia bảo tôi ko vay thế thì dựa vào đâu mà nói là ông này đúng.
Nhỡ ông này thiếu thốn nợ nần, sang nhà kia ăn cướp thì sao, trước đó bịa ra là nhà kia nợ ông ý. Nói chung việc nợ nần như thế nào là đồn đại, ko bằng chứng. Còn việc vác dao giết người là rõ ràng, quy theo tội mà xử thôi.

Sửu To

Xe buýt
Suy cho cùng cũng là thái độ sống cả thôi. Ra ngoài đường thấy cảnh hoạn nạn móc ra 1-2tr cho người ta mình không tiếc. Nhưng nhiều thể loại muốn ăn không của người khác, loại này thì 1 cắc cũng không cho.

Em đi ăn quán, cô bé phục vụ tất tả ngược xuôi phục vụ bàn mình gần 2 tiếng đồng hồ, mồ hôi ròng rã. Cuối buổi thanh toán rút ra 100k bo cho cô bé ấy, cảm ơn rối rít. Mình cho tiền cũng thấy sướng.

Đi ra quán cafe uống nước. Gọi ly sinh tố giá 49k. Lúc thanh toán nhân viên không trả lại tiền cũng không nói gì. Em hỏi là tiền thừa 1k đâu? Lúc đấy cậu nhân viên mới nói giọng hơi khó chịu kiểu nửa đùa nửa thật anh thông cảm bên em hết tiền lẻ, với lại 1k đối với anh có nhằm nhò gì thì cho bọn em xin. Em mới bảo dm mày xin thì xin tử tế, ngay lúc thanh toán mày xin đàng hoàng thì tao tiếc gì. Đây im ỉm đi tưởng khách dễ dãi à? Xong em gọi quản lý quán ra chửi cho một trận.
nó ỉm 1 nghìn mà nói lại với cụ em xin rồi mà cụ vẫn chửi cho 1 trận à, có hay ho lắm ko nhỉ?

vay_du_roi

Xe đạp
1 tuýp thuốc đánh răng + 1 lọ dầu gội đầu chỉ vài chục ngàn mà dùng đc vài tháng.
Ko có chuyện bí đến mức thu nhập 12tr mà ko thể bớt ra 20k/tháng cho mấy thứ trên. Rõ ràng ông Hồng có tô màu phóng đại hoàn cảnh khó khăn...
Em phán chả sai.
Từ bản thân e và xung quanh, em để ý những ng mà ép buộc bản thân vì một ít tiền mà ko dám ăn ko dám xài cho bản thân, sống khổ sở 1 cách ko đáng thì đời sống tinh thần của họ khổ và tù túng. Ko phải vì ko tiền để ăn ngon 1 chút, xài tốt 1 chút mà chỉ nghĩ là cái đó cho mẹ, cái này cho con, cái kia để dành cho vợ, bản thân mình sao cũng dc. Nhưng sau bao năm khổ cực, thân xác bản thân ngày càng tàn tạ, đời sống thì ko khá hơn, đó là lúc mình tiêu cực nhất. "Đáng lý cuộc đời m phải tốt hơn , tại kẹc gì mà tao phải khổ sở vầy, thân tàn ma dại, tương lai mịt mù, dm chỉ vì con A thằng B..." Suy nghĩ đó 1 khi đã bắt đầu, lại thuộc kiểu ng cộc lốc, ko chia sẻ dc cùng ai, 1m suy nghĩ sao ra cách, oán hận cuộc đời ngày càng cao, 1 ngày sẽ bùng nổ như bác Hồng này. Nên em giờ ít nhiều tiền gì e cũng tươm tất bản thân e, ăn uống tiêu xài trong khả năng, bỏ bê bản thân hi sinh hết vì ng thân, tinh thần m sẽ ngày càng tiêu cực. Chết mình chết cả ng xung quanh.

tuongbminh

Xe buýt
Đúng vậy. 3 tỷ là số tiền rất lớn. Ngay cả với các thể loại trung niên thu nhập có thể coi là ổn, nhưng cũng phải chi tiêu sinh hoạt thì với số còn sót lại (nếu có thể sót lại) thì lúc nào mới được 3 tỷ đồng? Đó là 1 tài sản rất lớn, và khi có nó, kể cả người ít mạo hiểm nhất nhưng kiên nhẫn để ngân hàng thì tháng tháng cũng có tiền lãi kha khá.

Mình không ở trong hoàn cảnh người ta, hoặc chưa thì phán xét dễ lắm

toimuondie

Xì hơi lốp
Em nghĩ là ông Hồng không sống nổi đến lúc xử.

thachhan

Xe tải
Cụ nào ở TN cố tìm & đưa mặt thằng cháu rể lên đây xem thế nào!

Y Nhu

Xe hơi
Liệu đây là thật sao