Buồn cho cách hành xử admin Honda city group trên FB

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
Min nhà cụ đanh đá thật, e cũng là min 1 nhóm mà hiền như bụt

linhcmta

Xe máy
Min nhà cụ đanh đá thật, e cũng là min 1 nhóm mà hiền như bụt
Lời đầu tiên là ủng hộ tinh thần của cụ chủ thớt.

Hội đó mang tên Honda City Club tính đến ngày 25.5 có 6.362 Thành viên (bao gồm Thành viên chính thức khoảng 300 (tương ứng số tem định danh được cấp tương đương 4,7% còn là không chính thức 95,3% là ko chính thức - có lẽ thương gia vào buôn bán trên đó là chính).
Khoảng 1 năm trước thì trong hội điều hành lục đục và đã đơn phương khai trừ 1 thành viên trong ban bệ (phúc lê) ra khỏi.
Tôi cũng là 1 trong những Thành viên chính thức (có số định danh 2xx) tham gia thường xuyên (được khoảng 2 năm) nhưng hội thiên về kinh doanh quảng cáo hơn là chia sẻ các kinh nghiệm trong quá trình sử dụng Honda City. Đặc biệt là các thành viên cốt các (như min, mod,...) họ chỉ đứng đâu đó bên ngoài nhăm nhăm xem các bài viết đúng sai quy chế thế nào...
Gần đây khi 1 thành viên trong ban điều hành có lời lẽ (theo cá nhân tôi) là chưa đúng mực khi nói 1 chi hội khác (Honda City Vietnam - hình màu vàng bên dứoi) là hàng nhái => thật chẳng thể hiểu.
Nói thật là nhiều lúc tôi muốn bóc logo và số định danh của Honda City Club này quá :(
Potay.com luôn, rồi với cách hành xử của 1 số đ/c trong ban điều hành theo mình nghĩ là hơi hẹp hòi ích kỷ thiếu văn hóa khi mình bày tỏ quan điểm không ok với hành động này lập tức cho ra đảo luôn mặc dù mình là thành viên chính thức, có số định danh đàng hoàng.

kokoto

Xe hơi
Lời đầu tiên là ủng hộ tinh thần của cụ chủ thớt.

Hội đó mang tên Honda City Club tính đến ngày 25.5 có 6.362 Thành viên (bao gồm Thành viên chính thức khoảng 300 (tương ứng số tem định danh được cấp tương đương 4,7% còn là không chính thức 95,3% là ko chính thức - có lẽ thương gia vào buôn bán trên đó là chính).
Khoảng 1 năm trước thì trong hội điều hành lục đục và đã đơn phương khai trừ 1 thành viên trong ban bệ (phúc lê) ra khỏi.
Tôi cũng là 1 trong những Thành viên chính thức (có số định danh 2xx) tham gia thường xuyên (được khoảng 2 năm) nhưng hội thiên về kinh doanh quảng cáo hơn là chia sẻ các kinh nghiệm trong quá trình sử dụng Honda City. Đặc biệt là các thành viên cốt các (như min, mod,...) họ chỉ đứng đâu đó bên ngoài nhăm nhăm xem các bài viết đúng sai quy chế thế nào...
Gần đây khi 1 thành viên trong ban điều hành có lời lẽ (theo cá nhân tôi) là chưa đúng mực khi nói 1 chi hội khác (Honda City Vietnam - hình màu vàng bên dứoi) là hàng nhái => thật chẳng thể hiểu.
Nói thật là nhiều lúc tôi muốn bóc logo và số định danh của Honda City Club này quá :(
Potay.com luôn, rồi với cách hành xử của 1 số đ/c trong ban điều hành theo mình nghĩ là hơi hẹp hòi ích kỷ thiếu văn hóa khi mình bày tỏ quan điểm không ok với hành động này lập tức cho ra đảo luôn mặc dù mình là thành viên chính thức, có số định danh đàng hoàng.
Chắc hội do mấy cụ ấy tự đóng dấu "chính hãng". Mình cũng có định danh nhưng chán out rồi. Chả nhẽ như cụ lại cũng bóc :)

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
Bên e quán triệt với ae là bao giờ cũng gửi thư cảnh báo mem trước, nếu mem đó không nhận khuyết điểm mới bem.

ckvnvtbd

Xe buýt
Kệ đi cho nhẹ đầu cụ chủ ạ. Em k có Honda, nhưng cũng từng dính vụ kick out bên hội Caren mà chả thèm lý do. Em kệ.

Phuong Ruby

Xe buýt
Hội nhóm nói chung đều có những phức tạp và mâu thuẫn. Quan trọng là ban điều hành hội nhóm đó là những người tâm huyết , theo dõi sát sao tình hình của hội, công minh giải quyết mọi khúc mắc. Nếu Em là cụ chủ thớt, Em sẽ gặp mặt bdh và đưa ra những khúc mắc cần giải quyết. Đơn giản hơn rất nhiều cụ ạ. E chơi khá nhiều các hội nhóm facebook và trên diễn đàn . Em có cái nhìn đơn giản - VUI THÌ CHƠI- thưa cụ..
Tại sao honda city vẫn có rất nhiều thành viên tham gia? Có người đi và có người ở lại. Cụ cứ chơi nhiều nhóm trên FACEBOOK đi ạ, cụ sẽ thấy em nói đúng. Chứ đã ra khỏi nhóm rồi thì thôi cụ ạ. Nói làm gì nữa. Cụ để sức mà nghỉ.
Em lại thấy câu chuyện đang lái sang hướng khác . Đừng thế cụ ạ.

linhcmta

Xe máy
[QUOTE
Vâng cụ ạ nhưng mà mình trách cách hành xử của thành viên nào đó trong ban đh, giá mà in box cho nhau một tiếng có phải là khôn khéo bao nhiêu ko? Đây lại hành động như vậy thì nói thật là chưa được gì gì... cho lắm cụ ạ.

MRBIN007

Xe hơi
Cccm kêu nhiều quá. Em về lập 1 group hoạt động cho nó lành mạnh. Min với mod đau cả đầu cccm nhỉ.

linhcmta

Xe máy
Nhà em đã bóc ngay lô hội khi bị min cho out.

MRBIN007

Xe hơi
Nhà em đã bóc ngay lô hội khi bị min cho out.
Em dự là cụ không đi theo đường lối của hội.
Cụ nên cảm ơn hội đã đuổi mình ra.
Cụ về với em mình lập group 2 thằng chơi cho sướng cái thằng người.

binhxapxam

Xe máy
Em dự là cụ không đi theo đường lối của hội.
Cụ nên cảm ơn hội đã đuổi mình ra.
Cụ về với em mình lập group 2 thằng chơi cho sướng cái thằng người.
nhà e có cửa hàng tạp hóa,xin phép ủng hộ 2 cụ can dầu ăn...

kojirovn

Đi bộ
Hội nhóm nào cũng có quy chế riêng, nếu không theo được (trái quy định, ko muốn tuần theo quy định) thì out thôi cụ.
E cũng tham gia Honda City Club và City Việt Nam, nói chung thì cũng chủ yếu đọc chứ ít khi tham gia vào các tranh luận của cccm.
Tuy nhiên, theo cá nhân thì e thấy hoạt động, các bài viết trên Club tốt hơn là Việt Nam.
Hoạt động: đi thăm nhà máy Honda Việt Nam; đi từ thiện - ct trái tim nhân ái, các lần off trao logo hội...
Việc kinh doanh thì không thể tránh khỏi, hội nào chẳng cần cho thêm sinh động.
Cách hành xử thì theo mình là kịp thời, tránh những tranh luận không đi đến đâu mà gây mất đoàn kết. Ai có khúc mắc có thể IB nhau. Không biết bác có tham gia otofun trên face ko? các min, mod còn khóa nhiều hơn.
Hàng nhái theo mình hiểu là do cái logo; thứ tới là Honda City Club trên facebook đã được đính trên trang của otofun - qua đó coi Club là hội city chính thức của otofun.

Còn cụ vẫn không chịu hiểu thì e chịu :)

SƠN CƯỚC

Xe điện
Có 4 group honda city. 2 ở ngoài bắc . 2 ở trong nam . E thấy 1 group ngoài bắc và cũng đông nhất giờ là có hơn 1 vạn member là chuyên nghiệp và khá văn minh . Không thấy 1 bài nào có lời lẽ nói tục chửi bậy. Các member bán hàng đều phải đăng giá và địa chỉ rõ ràng nên các member luôn cập nhật được đồ chơi mới với giá rất hợp lý . Ko như group trong nam . 1 cái thì do 1 cụ bán hàng mở ra toàn nói tục chửi bậy loạn xạ. 1 cái thì cấm tiệt member bán hàng vào chả có gì để tham khảo đồ chơi .

meoday281128

Xe hơi
các cụ cho e hóng 1 chút ak

mottaythoi

Xe hơi
Hội nhóm nào cũng có quy chế riêng, nếu không theo được (trái quy định, ko muốn tuần theo quy định) thì out thôi cụ.
E cũng tham gia Honda City Club và City Việt Nam, nói chung thì cũng chủ yếu đọc chứ ít khi tham gia vào các tranh luận của cccm.
Tuy nhiên, theo cá nhân thì e thấy hoạt động, các bài viết trên Club tốt hơn là Việt Nam.
Hoạt động: đi thăm nhà máy Honda Việt Nam; đi từ thiện - ct trái tim nhân ái, các lần off trao logo hội...
Việc kinh doanh thì không thể tránh khỏi, hội nào chẳng cần cho thêm sinh động.
Cách hành xử thì theo mình là kịp thời, tránh những tranh luận không đi đến đâu mà gây mất đoàn kết. Ai có khúc mắc có thể IB nhau. Không biết bác có tham gia otofun trên face ko? các min, mod còn khóa nhiều hơn.
Hàng nhái theo mình hiểu là do cái logo; thứ tới là Honda City Club trên facebook đã được đính trên trang của otofun - qua đó coi Club là hội city chính thức của otofun.

Còn cụ vẫn không chịu hiểu thì e chịu
Em cũng biết hội này do một cụ ở gần nhà giới thiệu, join facebook làm theo hướng dẫn mãi mà chẳng được chấp nhận :)

Hoàng_Gầy

Xe điện
Cũng đang muốn vào hội City để hỏi kinh nghiệm mua và sử dụng do đang tính đặt chiếc 2017 tại hãng mà hơn 1 tuần chưa được chấp nhận rồi, có lẽ nghĩ em là dân mua bán cò vẹt...

Transit2010

Xe buýt
JOIN Fiesta HANoi cũng khoai. TƯỞNG vào trao đổi kinh nghiệm hoặc hỗ trợ.
CUối cùng phí phủng rồi ăn nhậu mấy mống. ĐÙ, đi ăn cưới, giỗ, đám xã giao chưa đủ sao???
Dí ccc vô