[Thảo luận] Cả nhà tử vong sau khi về thăm quê ...

ferrari 599 GTB

Xe tăng
khổ thân ... chia buồn với gia đình nạn nhân hjx hjx ... :'(:'( ...

thantai

Xe hơi
Chia buồn cùng gia đình nạn nhân. Đầu năm mất mát này thật lớn quá. Công ty cũ em, đi công tác đâu cả phòng cũng luôn chia thành 2 chuyến bay. Bi h mới thấy thấm thía!!

vinicar

Xe buýt
Các bác ạ,

Tai nạn chết người thì cũng xẩy ra, em cầu mong người quá cố được siêu thoát. Nhưng giá trên tivi có trương trình để các anh CSGT phân tích đúng sai của các vụ tai nạn giao thông để mọi người đều hiểu (đúng-sai) thì hay biết mấy. Chứ ttivi bây giờ của nhà nước thật (VTV) nhưng toàn mấy chương trình ba lăng nhăng, trò thi thố kiểm tra trí nhớ, hát hò vớ vẩn quá nhiều. Để lấy tài trợ, quảng cáo.

Trong khi ấy, do dân trí thấp nên đa phần thường coi lái xe ô tô là sai (như các dùng từ trên lái xe khách thì viết trống không, tên nạn nhân thì có "anh", "chị"), em và các bác đọc cũng hiểu ngầm là bác lái xe 24 chỗ sai. Mặc dù em đọc cả bài báo không nêu tình huống tai nạn....

Cứ làm thế này vô tình tạo tâm lý người đi xe máy, xe đạp luôn đúng. Như thế nguy hiểm lắm, nhân đây em cũng kể 1 vụ em đã dừng xe (ô tô) chờ đèn đỏ mà có 1 đi xe máy chú đâm vào đít xe em mà cứ đòi tiền, nhưng khổ cho chú này chỗ em đừng là trước cửa nhà thằng bạn. Nên nó không bị phạt là may. Dân mình vẫn cứ nghĩ là thằng to luôn sai. Thế mới kỳ

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Xe máy chạy quá tốc thì phải.
Chia buồn với gia đình nạn nhân!

toanvinh_forever

Xe điện
em nghĩ là do xe máy thôi, có vẻ ô tô đi đúng làn đường

KIACD6

Xe đạp
Em không chứng kiến tận mắt quá trình xảy ra tai nạn nhưng là xe đi sau xe này (bị nó vượt phải ở Hoàn Lão) khi đi qua thấy ô tô đỗ giữa đường, hơi xiên sang phải (chắc xe văng khi phanh gấp). Có thể thấy là xe máy đi sai đường hoặc từ trong đường nhánh lao ra để sang phía đối diện. Hôm ấy thấy bà xã báo là có 2 người trong đó một trẻ, không ngờ là 3 người.
Em không dám xem vì yếu bóng vía và trước mắt còn hơn 500 km về Hà Nội trong điều kiện trời tối mưa nặng hạt nên sợ ảnh hưởng tâm lý và tay lái.Cả nhà em đang ở trên xe.

lexus_ldn

Xe tải
Em cũng xin chia buồn cùng gia đình nạn nhân. Chả hiểu đi đứng kiểu gì, chắc lại có tí men rồi. mà 2b cắm phập vào 6b thế kia cơ mà.

Vodka bác chủ cho phóng sự nóng!

KIACD6

Xe đạp
Em cũng xin chia buồn cùng gia đình nạn nhân. Chả hiểu đi đứng kiểu gì, chắc lại có tí men rồi. mà 2b cắm phập vào 6b thế kia cơ mà.

Vodka bác chủ cho phóng sự nóng!
Thank bác. Em hay sai F1.1 chụp ảnh nhưng hễ có tai nạn là trưởng ban VHTT lại cấm chụp nên toàn phải chụp bằng mồm. Mà thương tâm thế không nỡ chụp, khổ nhất cháu bé chẳng có tội tình gì:'(.
Hôm qua em đi đường Hồ Chí Minh, đoạn qua địa phận Thanh Hóa bây giờ gần như cái chợ rồi các bác ợ. Chẳng biết các quan nhà mình quản lý ra sao? Mấy năm nữa chắc lại giống QL 5 quá. Gần về đến Miếu Môn gặp cứu hộ đang cẩu một bác In dưới "guộng" lên.

chinh_ha

Xe hơi
"Phúc bất trùng lai, Họa vô đơn chí " - Cầu cho linh hồn họ yên nghỉ nơi chín suối !!
:77: :77: :77:

LeTai1979

Racing Boy
Chia buồn với Gia đình người bị nạn.

hYvp

Xe tải
xi chia buồn cùng gi đình nạn nhân

nh0k_s0c0l4

Xe hơi
ôi thật buồn quá,chia buồn cùng gd nạn nhân:'(

lolotica

Xe điện
Chiều nay lúc ở Thiên Đường Bảo Sơn về, trên đường Láng - Hòa Lạc có một chú đi xe máy chiều ngược với xe của em, chú ấy phóng cực nhanh và lại còn lấn làn đến mức ... đối đầu với xe của em (xe em lúc đó đang đi ở giữa làn). Em đành phải đánh lái sang phải để tránh chú ấy. Gấu và mẹ Gấu cứ kêu là thằng này bị điên rồi :^)

Tank T54

Xe tải
xin chia buồn với gia đình nạn nhân:77:
nhưng em dự là lái xe máy đi sai đường và có chất cồn

KIACD6

Xe đạp
Báo đưa tin là đi ăn Tết về ạ. Không ngờ là cái Tết cuối cùng. Theo quan điểm Phật Giáo thì cả 3 người trong gia đình đều hết nợ trần gian cùng một lúc. Tết này em chứng kiến 2 vụ TNGT thương tâm.

ABCD

Xe tải
Chân thành chia buồn với gia đình người bị nạn.
Tai nạn thảm khốc quá.

Piaget

Xe hơi
Các bác ạ,

Tai nạn chết người thì cũng xẩy ra, em cầu mong người quá cố được siêu thoát. Nhưng giá trên tivi có trương trình để các anh CSGT phân tích đúng sai của các vụ tai nạn giao thông để mọi người đều hiểu (đúng-sai) thì hay biết mấy. Chứ ttivi bây giờ của nhà nước thật (VTV) nhưng toàn mấy chương trình ba lăng nhăng, trò thi thố kiểm tra trí nhớ, hát hò vớ vẩn quá nhiều. Để lấy tài trợ, quảng cáo.

Trong khi ấy, do dân trí thấp nên đa phần thường coi lái xe ô tô là sai (như các dùng từ trên lái xe khách thì viết trống không, tên nạn nhân thì có "anh", "chị"), em và các bác đọc cũng hiểu ngầm là bác lái xe 24 chỗ sai. Mặc dù em đọc cả bài báo không nêu tình huống tai nạn....

Cứ làm thế này vô tình tạo tâm lý người đi xe máy, xe đạp luôn đúng. Như thế nguy hiểm lắm, nhân đây em cũng kể 1 vụ em đã dừng xe (ô tô) chờ đèn đỏ mà có 1 đi xe máy chú đâm vào đít xe em mà cứ đòi tiền, nhưng khổ cho chú này chỗ em đừng là trước cửa nhà thằng bạn. Nên nó không bị phạt là may. Dân mình vẫn cứ nghĩ là thằng to luôn sai. Thế mới kỳ
Cụ này nói đúng quá, ở HN cứ vác máy quay ra đường 1 lúc thì có mà cả trăm ví dụ về đi sai đi ẩu, tha hồ phân tích cho pà con mở mang kiến thức giao thông. Nhưng khổ lắm, làm như thế thì các VTV lấy j mà đút vào mồm cơ chứ?

CayneS

Xe máy
Khoảng 17h ngày 18/2, anh Đỗ Xuân Một (SN 1977) điều khiển xe mô tô BKS 74F7-9077 chạy theo hướng Bắc-Nam, trên xe chở vợ là chị Ngô Thị Hòa (SN 1979) và cậu con trai Đỗ Xuân Hiến (SN 2005).

Khi đến địa phận thôn 4, xã Đồng Trạch, Bố Trạch, Quảng Bình, chiếc xe mô tô của gia đình anh Một đã bị xe ô tô khách mang BKS 75H-9156 do Nguyễn Văn Minh (SN 1964, ở Phường Vĩ Dạ, TP Huế) điều khiển chạy hướng ngược chiều tông trực diện.

Tai nạn khiến cả gia đình anh Một ngã văng xuống đường. Mặc dù đã được người dân địa phương khẩn trương đưa vào bệnh viện cấp cứu, nhưng do vết thương quá nặng nên anh Một, chị Hòa và cháu Hiến đã tử vong tại bệnh viện Việt Nam - Cu Ba Đồng Hới, Quảng Bình.
(Theo giadinh.net)
Xin chia buồn cùng gia đình anh chị... :77:
Xin chia buồn cùng gia đình gia quyến.
Cháu thì cũng hiểu thôi, ngay thằng em cháu nó đi xe mà cứ dí sát vào đít xe khác, nói nó cũng chỉ được 1 lúc rồi lại đâu vào đấy không lẽ ngoài 30 rồi mà vẫn táng cho nó phát. Đây là bác này đi xe máy đã nhanh lại lấn đường, không quan sát và cũng chẳng biết có dượu không nữa.
Nhà cháu có đi xe máy mà chở ai ngồi sau là cháu đi chậm ngay, tránh mọi va chạm, thía mà cu em họ gần 40 tuổi rồi chở vợ bằng xe máy, vợ thì có bầu mà nó còn uống rượu và đánh võng. Theo cháu có lẽ nên tử hình sớm những thằng cứng đầu, vô trách nhiệm để an toàn cho người khác ạ.