[Funland] [Cá nhân] End games xem chán vãi chưởng!!!

CR-Vic

Xe container
Cá nhân em thấy khoảng 10 năm trở lại đây điện ảnh Hoa Kỳ (Hollywood) bị ảnh hưởng của khựa quá nhiều. tụi khựa nó nhảy vào ngồi ghế quản trị các hãng phim và công ty phát hành phim hầu như toàn bộ Hollywood luôn và vì thế nội dung phim và hình tượng nhân vật xem nó cũng hơi hơi khựa khựa hơn trước kia :D

Xem phim bộ của Mỹ do tụi Netfilx hoặc Showtime sx và phát hành thấy còn hay hơn mấy cái phim lẻ bom tấn rầm rộ quảng cáo.

PS: các series phim kiểu Narcos, Billions, Power, House of Cards, Games of Thrones, v....v.... xem rất khoái!

jany

Xe tăng
Em đã xem phần Infinity world, và một số phần trong vũ trụ phim này, nên có thể nhận ra tất cả các nhân vật và câu chuyện của họ. Nói chung phần kết phim này cũng được. Nhưng xem ngày lễ nên hơi xót tiền. 8 người mất toi 730k mà lại phải ngồi hàng D, gần màn hình đau hết cả mắt.

Ohno

Xe buýt
Cá nhân em thấy khoảng 10 năm trở lại đây điện ảnh Hoa Kỳ (Hollywood) bị ảnh hưởng của khựa quá nhiều. tụi khựa nó nhảy vào ngồi ghế quản trị các hãng phim và công ty phát hành phim hầu như toàn bộ Hollywood luôn và vì thế nội dung phim và hình tượng nhân vật xem nó cũng hơi hơi khựa khựa hơn trước kia :D

Xem phim bộ của Mỹ do tụi Netfilx hoặc Showtime sx và phát hành thấy còn hay hơn mấy cái phim lẻ bom tấn rầm rộ quảng cáo.

PS: các series phim kiểu Narcos, Billions, Power, House of Cards, Games of Thrones, v....v.... xem rất khoái!
Em cũng thấy vậy vài năm nay tìm phim điện ảnh mỹ hay không nhiều. Phim bộ của Netflix hay Âmzon, HBO lại lên ngôi

luctieuphung

Đi bộ

Mấy phim mà có Pegendary Pictures sẽ có chất Khựa hoặc có cả thêm diễn viên Khựa nữa bác.

Thanh_1987 HP

Xe đạp
Tối qua xem GoT 8 hay vãi các cụ ạ .

Mat Mia

Xe hơi
em thấy hellboy 2019 đúng thảm hoạ phí mất 2h cuộc đời em.
End games em thấy cũng ok vì là phim giải trí, phần cuối quá nhiều chi tiết để nhét hết vào 1 bộ phim nên cao trào ko có nhiều.

Zerodaide

Xe buýt
Em cung 3x rồi, hôm trước cũng lọ mọ 2 vc đi xem. Đời em chưa bao giờ đi xem phim rạp mà thấy cảnh mỗi khi có nhân vật nào xuất hiện là khản giả vỗ tay cả như phim này. 2vc vừa xem vừa tròn mắt chả biết mô tê gì hết ngoài vài nhân vật chính.có lẽ vì thế nên em cũng chưa ngấm hết được cái hay của phim.

Ngợm

Xe hơi
Phim Marvel thì cũng toàn phim giải trí chứ có quái gì mà nhiều cụ nâng cao quá, được cái hội fan đông nên lắm lúc ra vẻ khán giả là phải hiểu biết mới xem được phim cho ha oai :D

Linh1979

Xe hơi
Cụ chắc quái đã đc có người gọi là mọt phim điện ảnh như em mà cũng bày đặt lên giọng tầm với chả thước. Ngay cái việc auto xem thường phim điện ảnh Hàn với Mẽo bất cần biết đã xem đc trên chục phim điện ảnh Hàn hay chưa thì tốt nhất đừng lên tiếng phán cái tầm ở đây
Lại còn có vài cụ lấy cái "chắc chưa xem 21 tập trc" để bắt "vía" mới hài. 3 cái phim bom Mẽo này thì có cái j đặc biệt, hiếm độc lạ mà xem với chưa xem. Xin thưa là em xem full bộ rồi và càng đến gần cuối càng chán. Đến đúng 2 bộ cuối là Caption Marvel và cái Endgame này thì hạ cấp thành phim xàm nhảm luôn.

* Nói 1 chút về phim điện ảnh Hàn, cụ nào cần phim thì để tối về nhà em lập list 20 phim điện ảnh hay của bọn nó cho mà trải nghiệm. Xem nó có 1 trời 1 vực so với phim bộ truyền hình nhảm nhí mà các cụ trên này xem rồi mặc định auto chê phim Hàn hay ko!
Tiện có cụ ở đây cho cháu xin list phim Hàn Quốc cụ tâm đắc nhất đi ạ.

Được gửi từ iPhone Xʀ - Otofun

Linh1979

Xe hơi
Phim Marvel thì cũng toàn phim giải trí chứ có quái gì mà nhiều cụ nâng cao quá, được cái hội fan đông nên lắm lúc ra vẻ khán giả là phải hiểu biết mới xem được phim cho ha oai
Nó có nhận là phim Hàn lâm bao giờ đâu cụ phải nâng cao quan điểm.
Ha oai hay ko nó cũng làm nhốn nháo thế giới và thu về tỉ đô.

CR-Vic

Xe container
Bọn Alibaba nó tham gia điện ảnh Mỹ rồi. Legendary Pictures hình như là của nhóm Wanda, còn Tencent cũng nhảy vào điện ảnh Mỹ cùng đợt với Alibaba.

Mấy phim mà có Pegendary Pictures sẽ có chất Khựa hoặc có cả thêm diễn viên Khựa nữa bác.

CR-Vic

Xe container
Em đang cày bộ Billions (đang phần 4, tập 6 có sub tiếng Việt) rất hay.

Em cũng thấy vậy vài năm nay tìm phim điện ảnh mỹ hay không nhiều. Phim bộ của Netflix hay Âmzon, HBO lại lên ngôi

Linh1979

Xe hơi
Nhìn cmt cụ thì em đoán cụ toàn xem phim truyền hình. Mảng điện ảnh nó bá lắm đấy. Cho cụ xem thử 1 cái phim này : old boy . Cụ xem tạm nó rồi chém gió tiếp
Cháu nhớ ko nhầm có một phim mà tự nhiên ông này bị một tổ chức bắt cóc giam như tù bao nhiêu năm, rồi được thả ra, sau đó ngủ với chính con gái mình đó cụ. Các cụ có biết phim đó ko ạ.

Ohno

Xe buýt
Cháu nhớ ko nhầm có một phim mà tự nhiên ông này bị một tổ chức bắt cóc giam như tù bao nhiêu năm, rồi được thả ra, sau đó ngủ với chính con gái mình đó cụ. Các cụ có biết phim đó ko ạ.

Oldboy đó cụ, nhưng kịch bản gốc từ truyện nhật

ngocbaominh

Xe buýt
Phim Marvel thì cũng toàn phim giải trí chứ có quái gì mà nhiều cụ nâng cao quá, được cái hội fan đông nên lắm lúc ra vẻ khán giả là phải hiểu biết mới xem được phim cho ha oai :D
Em nghĩ giống bác :)) ... mấy cái viễn tưởng xem cho nó gọi là có thưởng thức kỹ xảo chứ nội dung chả có gì đặc sắc :v quan điểm riêng ạ

rgvmen

Xe container
Phim vớ vẩn, lẩu gầu bò ếch măng :D

VKN

Xe tăng
Cảm nhận cá nhân thôi nhé, 1m em thì chả đi xem đâu do hôm trc cũng đọc nx vài cụ trên này chê rồi. Cơ mà hn mấy đứa cháu gạ đi thế là lại mua vé đi xem cùng chúng nó. Mất toi hơn củ bạc mà xem chán kinh hồn, đã chán lại còn dài như bôi nên mang đến 1 sự ức chế tương đối. Cũng có mấy ông khoảng trên 30t chút như em đi cùng bồ cũng chê nhạt nhẽo khi ra khỏi phòng chiếu. Bảo cảm giác như bị lừa, mịa bọn lều báo chém cho phim nhảm lên thành thần thánh trong lịch sử điện ảnh TG mới vl:-w
Chờ tháng sau ra Godzilla 2 ko biết có khả quan hơn ko hay lại dẫm tiếp vào dớp p.2 dở hơn p.1 của đa số bom tấn mấy năm gần đây.

* Cụ mợ nào chưa xem em khuyên chân tình chớ có ra rạp. Cả cái phim Hellboy 2 cũng đừng xem, cục súc lắm. Nói chung hơn 2 tháng phim rạp từ sau tết giờ chấm đc mỗi cái phim Tiền đen của bọn Hàn xẻng và phần nào đó cái Alita, 2 Phượng cũng tàm tạm. Còn lại toàn phim nhảm, phỉnh lừa của bọn Tây lông. VN vừa rồi có cái phim "Thiên linh cái" có vẻ tiềm năng mà nó lại cấm chiếu sát ngày ra mắt mới buồn:-w
Ơ sao nhièu thằng lại chê Hai Phượng chán lắm mà
Chưa xem nhưng bảo theo form của Hongkong thời trước

xherox

Xe điện
Em xem hết các tập từ xưa rồi, đến giờ em vẫn thấy ấn tượng và thấy hay ở mấy phần đầu của Iron Man, Captain America. Các tập sau này càng ngày càng nhạt kiểu cố mà khai thác hết các nhân vật xong nhét chung vào 1 phim nhằm thu lợi nhuận chứ về ý nghĩa hay sâu sắc thì chả có gì đọng lại.
Tập End Game này quả thật là kỷ lục về PR khi các seeder xuất hiện khắp mọi nơi, kể cả trong topic này cũng có.

Trong vòng 10 năm trở lại đây em chỉ ấn tượng và thực sự thấy hay là mấy phim Mad Max 4: Fury Road, Obvilion, World War Z.

Nó là old boy đó. Nó nằm trong bộ 3 phim về trả thù. Ngoài old boy ra nó còn 2 phim nữa. Nếu cụ thích phim đó thì cụ có thể xem 1 phim kinh điển của Việt Nam mình là : xích lô. Phim của Trần Anh Hùng