[Funland] [Cá nhân] End games xem chán vãi chưởng!!!

motthoidongbim

Xe điện
Vợ em cứ rủ đi xem. Xem xong thấy chán, nội dung chẳng có gì, nhân vật cũng thế. Nhàm chán
Bị bọn pr, seeder dắt mũi rồi

hoangduc.sbr

Xe container
Em xem hết các tập từ xưa rồi, đến giờ em vẫn thấy ấn tượng và thấy hay ở mấy phần đầu của Iron Man, Captain America. Các tập sau này càng ngày càng nhạt kiểu cố mà khai thác hết các nhân vật xong nhét chung vào 1 phim nhằm thu lợi nhuận chứ về ý nghĩa hay sâu sắc thì chả có gì đọng lại.
Tập End Game này quả thật là kỷ lục về PR khi các seeder xuất hiện khắp mọi nơi, kể cả trong topic này cũng có.

Trong vòng 10 năm trở lại đây em chỉ ấn tượng và thực sự thấy hay là mấy phim Mad Max 4: Fury Road, Obvilion, World War Z.
Đúng rồi cụ, còn cái War Z xem cũng hấp dẫn vãi, cơ mà đoạn kết do cách giải quyết "hòa bình" quá nên ko đc kịch tính lắm. Có cái phim của Owen Wilson lấy bối cảnh về đảo chính ở Cam, Thái xem cũng gay cấn, gấp gáp y vậy nhưng kết thúc tốt hơn vì bị truy đuổi sang tận biên giới VN tới phút cuối cùng. Xem cuốn hơn đứt cái Endgame này.

namdh8x

Xe điện
Vợ em cứ rủ đi xem. Xem xong thấy chán, nội dung chẳng có gì, nhân vật cũng thế. Nhàm chán
Bị bọn pr, seeder dắt mũi rồi
ko phải fan hoặc từng xem hết các tập trước thì cụ đi xem làm gì :D

Em ngoài 2 lần gái rủ đi thì chả bh xem cái phim lẩu thập cẩm, mỗi thứ 1 tí thế này -_-

hoangduc.sbr

Xe container
ko phải fan hoặc từng xem hết các tập trước thì cụ đi xem làm gì :D
Phim đã làm thì phải cho cả người lạ xem cũng thấy hay mới đc gọi là phim hay chứ cụ. Chứ kiểu chỉ dựa dẫm fan cày quốc nhờ ăn mày qk ở những tập đầu còn hay, thì cũng như con hát mẹ khen thôi.
Như cái Alita có phải ai xem cũng đã đọc manga hay xem anime đâu. Và phim nó cũng làm ở đoạn lửng lơ trong truyện nhưng ít ra xem còn tàm tạm. Đỡ nhàm chán - sốt ruột - ngán ngẩm như Endgame

hoangduc.sbr

Xe container
Em ngoài 2 lần gái rủ đi thì chả bh xem cái phim lẩu thập cẩm, mỗi thứ 1 tí thế này -_-
Tiền xem rạp em năm nào cũng đứt vài củ, đến bạn bè nó còn gọi là mọt phim đ.a. Vậy mà vẫn có vài cụ bảo em review chán chắc do chưa từng xem hoặc chưa xem đủ 21 phần trc của cái series này:D

thaibom

Xe buýt
Cụ xem 2D hay 3D. Xem những phim này phải xem 3D mới phê, bộ này thì em xem từ bộ sheld từ những năm 2012. Endgame thấy xuất hiện mấy nhân vật từ thời đó!

Tiền xem rạp em năm nào cũng đứt vài củ, đến bạn bè nó còn gọi là mọt phim đ.a. Vậy mà vẫn có vài cụ bảo em review chán chắc do chưa từng xem hoặc chưa xem đủ 21 phần trc của cái series này:D
Phần end game này em cũng ko xem nhưng ngay từ đầu cái thể loại siêu anh hùng em đã ko khoái rồi chứ chưa nói siêu anh hùng lẩu thập cẩm hehe :D

iamironman

Đi bộ
phần 1 infinity war hay hơn nhiều
phần 2 nhảm , hầu hết đi xem do cái kết phần 1 mà đi

emphailamsao

Xe tăng
Phim Marvel thì cũng toàn phim giải trí chứ có quái gì mà nhiều cụ nâng cao quá, được cái hội fan đông nên lắm lúc ra vẻ khán giả là phải hiểu biết mới xem được phim cho ha oai :D
Cũng ko fai ha oai gì đâu cụ ah. Đơn giản là phim nó có liên quan đến các tập trc. Các bố không xem các tập trước nhảy vô xong bảo chả hiểu gì, nội dung rời rạc và bảo nó như sh!t thì có hợp lý không. Mấy đứa thấy ha oai vì hiểu biết mấy cái này thì nó tầm tuổi con các cụ rồi ah. Chỉ có nhiều ng ha oai vì ta đi xem fim bom tấn mới ra mà chả hiểu cm gì xong rồi ấm ức kêu ca.

DuyTien123

Xe đạp
Cụ nào không theo dõi mạch 20 phim trước thì đừng đi xem cho phí tiền nhé.

namdh8x

Xe điện
Phim đã làm thì phải cho cả người lạ xem cũng thấy hay mới đc gọi là phim hay chứ cụ. Chứ kiểu chỉ dựa dẫm fan cày quốc nhờ ăn mày qk ở những tập đầu còn hay, thì cũng như con hát mẹ khen thôi.
Như cái Alita có phải ai xem cũng đã đọc manga hay xem anime đâu. Và phim nó cũng làm ở đoạn lửng lơ trong truyện nhưng ít ra xem còn tàm tạm. Đỡ nhàm chán - sốt ruột - ngán ngẩm như Endgame
Vì cái này nó nhiều tập nối tiếp nhau chứ nó có riêng lẻ ra đâu cụ. Như kiểu cụ xem phim truyền hình mà xem luôn tập cuối thì cụ khó mà thấy hay được.
Ngồi xem chả hiểu vì sao bọn nó cười, vỗ tay, hú hét thì chán là phải.

Masha123

Xe buýt
Topic này ai muốn chê đều phải nói là đã xem đủ bộ, không lại bị quy chụp vào chưa xem đủ mà nhận xét. Khổ ghê.

Chỉnh sửa cuối:

An_Vi

Xe điện
Hôm qua em cũng lọ mọ đi xem cùng F1 và mấy đứa cháu. Nói thật là có chúng nó ngồi bên cạnh giải thích nên cũng thấy hay. Chớ ko xem các tập trước thì không nên xem thật. :D

hoangduc.sbr

Xe container
Cũng ko fai ha oai gì đâu cụ ah. Đơn giản là phim nó có liên quan đến các tập trc. Các bố không xem các tập trước nhảy vô xong bảo chả hiểu gì, nội dung rời rạc và bảo nó như sh!t thì có hợp lý không. Mấy đứa thấy ha oai vì hiểu biết mấy cái này thì nó tầm tuổi con các cụ rồi ah. Chỉ có nhiều ng ha oai vì ta đi xem fim bom tấn mới ra mà chả hiểu cm gì xong rồi ấm ức kêu ca.
Tiền xem rạp mỗi năm của em cũng đứt vài củ đó cụ. Là khách quen của 2 chuỗi rạp Lotte đến nỗi mấy em nv làm lâu ở đó đứa nào cũng nhớ mặt em. Phim đ.ảnh em xem tương đối nhiều nên đừng nói 21 tập trc của bộ series Avengers em chưa xem mà đã chê, buồn cười lắm.
Tính em cũng tương đối khái tính, kỹ tính (nhất đi mùa hàng, ai mua j mà cứ lôi em đi cùng là cực yên tâm vì em tinh, nắm bắt nhanh và dễ bắt vía người bán). Nhưng thực sự cái Endgame này nó chán thật thì em mới phải chê. Đúng như 1 cụ trong thớt này cmt, ngta xem nó là bởi muốn xem 1 cái kết thôi.
Cũng như Naruto, chiếu quá lâu, dài dòng lê thê đến nỗi fan phải kêu gào ra cái kết, dù dở đến mấy cũng chấp nhận miễn là kết thúc. Cuối cùng nó cũng hết thật.

Jack Frost

Xe buýt
Topic này ai muốn chê đều phải nói là đã xem đủ bộ, không lại quy chụp vào chưa xem mà nhận xét. Khổ ghê.
Thì đúng mà cụ. Chắc có cụ cũng chả biết MCU là gì, xem vài tập/ tổng số 22 tập cũng phán thì hơi nhanh nhảu.
Cá nhân em thấy cốt truyện khá logic, xuyên suốt. Kết thúc là ổn để mở sang các chương mới với các anh hùng mới.
Có vài điểm em thầy cần hoàn thiện:
1. Captain Marvel nên có 1 2 phim lẻ nữa hoặc thêm nhiều đất diễn cho cô ý.
2. Nat cũng hi sinh nhưng chả thấy nhắc đến hay tưởng nhớ lúc cuối phim, dù là nhỉ nhất.
3. Nếu kết thúc hẳn mấy anh hùng này thì cũng chả rõ số phận của Zoe Salnada đâu?

emphailamsao

Xe tăng
Tiền xem rạp mỗi năm của em cũng đứt vài củ đó cụ. Là khách quen của 2 chuỗi rạp Lotte đến nỗi mấy em nv làm lâu ở đó đứa nào cũng nhớ mặt em. Phim đ.ảnh em xem tương đối nhiều nên đừng nói 21 tập trc của bộ series Avengers em chưa xem mà đã chê, buồn cười lắm. Tính em cũng tương đối khái tính, kỹ tính (nhất đi mùa hàng, ai mua j mà cứ lôi em đi cùng là cực yên tâm vì em tinh, nắm bắt nhanh và dễ bắt vía người bán). Nhưng thực sự cái Endgame này nó chán thật thì em mới phải chê. Đúng như 1 cụ trong thớt này cmt, ngta xem nó là bởi muốn xem 1 cái kết thôi. Cũng như Naruto, chiếu quá lâu, dài dòng lê thê đến nỗi fan phải kêu gào ra cái kết, dù dở đến mấy cũng chấp nhận miễn là kết thúc. Cuối cùng nó cũng hết thật.
Bản thân em thấy phim này ko dc bằng phần trc nhưng cũng ko đến nỗi thảm hoạ như cụ chủ thớt review. OK, cả việc cụ ấy cho phim này là thảm hoạ cũng ko có gì sai, nhưng lấy ý kiến, cảm nhận cá nhân của mình áp cho ng khác và bảo nó dở 1 cách khách quan thì mới có vấn đề. Em cũng thích phim này nhưng em không có suy nghĩ là ai cũng fai thích phim này. Nếu cụ đã xem hết các phần trc mà vẫn thấy nó rất chán thì có thể yêu cầu cụ hơi cao. Nhưng điều đó hoàn toàn bình thường, chả fai em đúng cụ sai.

NQN

Xe tăng
Thực sự k hay lắm cc a