Các bác đã đi CX-5 được 2 -3 năm có thấy xuống cấp ?

Quang Japan

Xe máy
Em di được 1 năm rồi, vẫn thấy đẹp long lanh, đi rất sướng. Chỉ ghét cay ghét đắng anh Trường Hải dìm giá liên tục cảm giác mất tiền đứt từng khúc ruột

Quang Japan

Xe máy
CRV 1tỏi 80 tr giờ cũng xuống 840tr roài. Không phải mỗi anh Hải hạ giá các cụ nhỉ!

Xe bo 4 banh

Xe cút kít

Hà_MazdaGP

Xe buýt
CRV 1tỏi 80 tr giờ cũng xuống 840tr roài. Không phải mỗi anh Hải hạ giá các cụ nhỉ!
Tầm này các hãng nào cũng giảm giá mà cụ, chỉ là có truyền thông hay không thôi. Như Trường Hải thì sẽ giảm giá trực tiếp luôn, còn các hãng khác nhiều khi vẫn giữ giá niêm yết, giảm giá bán thực tế. Các cụ phải tham khảo trực tiếp mới biết được

kojio

Xe máy
Không có a Hải chắc còn lâu xe mới có giá thế lày, cứ chờ mấy ông Toy hay Hòn đá chắc chớt...

Sent from my iPhone using Tapatalk

lehungXLS

Xe máy
Em cũng có vk đk t12/2014 thành thân là 1,3 tỷ x-( đi đến giờ được hơn 4 vạn em đánh giá thế này để các cụ tham khảo (xe em 2.0) pics em gửi sau
1/ Ăn uống tiết kiệm em đi hỗn hợp Hòa Bình - Hà Nội
2/ Chi phí bảo dưỡng chấp nhận đc (em bảo dưỡng hãng ko làm ngoài bao giờ trừ đổ xăng :T)
3/ Nội thất ko đến mức như các cụ nói ^#(^ em thấy vẫn long lanh, thích quả taplo nó phủ da nên ko bị như taplo nhựa ghét mỗi quả vô lăng bị sờn do ngày nào cũng vân vê nó cái này khắc phục bằng bọc lại da là ổn. Đặc biệt ghế ngồi:-bd vẫn êm và bó mặc dù em đi cũng nhiều nhưng đến giờ vẫn êm như lúc đầu, ngồi lâu ko bị mỏi--> cái này em đã có so sanh với em altis 1.8 AT 2016 của em cùng Công ty sau khi đi cùng cung đường như nhau gần 200km cung đường Hòa Bình-Thanh Sơn-Phú Thọ-Hòa Bình.
4/ Loa thì em chê nói thật ko hay bằng con ranger cty em đi
5/ Em nó ăn nói nhẹ nhàng, êm ái, biết điều tuy nhiên nếu có đk em đổi 2.5 đi cho bốc
6/ Độ ồn thì nhiều cụ đã nói rồi nói chung cũng ở mức tạm chấp nhận.
Có thể em thấy xe đời 2014 nội thất độ xịn và bền hơn so với đời sau này vì có thể lúc đó nhập đồ về lắp để đưa thị trường
Sơ qua như thế để các cụ tham khảo thêm :-h

NVV

Xe tăng
Nội thất chưa thấy xuống nhưng chỉ thấy xuống giá đều đặn thội cụ ạ.

Maybach 62S

Xe tăng
Chắc lại âm binh ở đâu, bác cho xin hình ảnh kèm cái đăng ký xe để kiểm chứng.
Dù gì CX-5 nó cũng bán chạy kinh hồn, thua mỗi anh CR-V mấy ngày gần đây thôi, lẽ nào dân mình lại đua nhau mua thế?

Maybach 62S

Xe tăng
Em cũng có vk đk t12/2014 thành thân là 1,3 tỷ x-( đi đến giờ được hơn 4 vạn em đánh giá thế này để các cụ tham khảo (xe em 2.0) pics em gửi sau
2/ Chi phí bảo dưỡng chấp nhận đc (em bảo dưỡng hãng ko làm ngoài bao giờ trừ đổ xăng :T)
3/ Nội thất ko đến mức như các cụ nói ^#(^ em thấy vẫn long lanh, thích quả taplo nó phủ da nên ko bị như taplo nhựa ghét mỗi quả vô lăng bị sờn do ngày nào cũng vân vê nó cái này khắc phục bằng bọc lại da là ổn. Đặc biệt ghế ngồi:-bd vẫn êm và bó mặc dù em đi cũng nhiều nhưng đến giờ vẫn êm như lúc đầu, ngồi lâu ko bị mỏi--> cái này em đã có so sanh với em altis 1.8 AT 2016 của em cùng Công ty sau khi đi cùng cung đường như nhau gần 200km cung đường Hòa Bình-Thanh Sơn-Phú Thọ-Hòa Bình.
5/ Em nó ăn nói nhẹ nhàng, êm ái, biết điều tuy nhiên nếu có đk em đổi 2.5 đi cho bốc
Có thể em thấy xe đời 2014 nội thất độ xịn và bền hơn so với đời sau này vì có thể lúc đó nhập đồ về lắp để đưa thị trường
CX-5 em thấy 9 loa có chữ (BOSE) mà cũng chưa hay ạ?? Em thấy nó chằng chi chít trong xe :))
Về độ ồn so với thằng CR-V thì như nào cụ??
Em đang quan tâm đợt giá giảm sau sẽ mua

cuncon

Xe điện
CX-5 em thấy 9 loa có chữ (BOSE) mà cũng chưa hay ạ?? Em thấy nó chằng chi chít trong xe :))
Em đi cả cx5 2.0 lẫn 2.5 và cả M3 rồi (xe e 2.5) thì e đánh giá cho cụ xem:
1. Về xăng; e đi về quê-HN trong ngày nên đồng hồ báo 6.3-6.8l/100km; cao thì cũng chỉ 8l-8.5l nếu đi TP
2. Về độ ồn thì ngang ngang crv hay các con cùng phân khúc, lốp Toyo Japan cứng nên đi trên 120km thì nghe rõ tiếng lốp luôn; muốn êm đổi lốp Michellin
3. Về tăng tốc thì con 2.5 đi như bay, tất cả ai cầm xe đều đánh giá cao khả năng tăng tốc vượt của 2,5 dù chưa để Sport, cảm giác vượt êm như ko có gì xảy ra
4. Về giải trí, thì kết nối nhanh và dễ vs Iphone và thiết bị khác, nghe nhạc 9 con Bose e đánh giá rất cao nghe rất hay (Bose là thương hiệu loa rất hay giá bình dân nên k có dỏm đâu) hơn nữa có amply chuẩn và phần mềm của Bose đi kèm nên nghe quá đã, nói chung là xe tầm 1tỷ 4 đổ lại Loa chỉ có bằng ko có kém con nào; Ai nhiều tiền thì lắp con siêu trầm vào nghe
Đời CX5 2016 trở trc do k dùng amply chuẩn nên đúng là nghe cũng chán thật
5. Độ bền thì do e đi hơn năm nên chưa rõ, vì chả thấy thay đổi gì khác cả (đời trước thấy bảo cái mô tơ gương hay hỏng) nhưng Mazda nổi tiếng bền nên chắc là cũng chả có sao đâu.
Ghế da khá mềm và êm (cảm giác mềm và chắc như đôi dày adidas em đi), em đi 120km mỗi ngày ko mỏi 1 tí nào, về vẫn đi chơi ok
6. Ngoại thất thì gầm cao hơn crv nhiều nên đi lụt lội vỉa hè vô tư chả nghĩ chả lo xước sát gì

Nhược thì nói thật là e chưa được sở hữu xe BMW hay Mẹc nên e chả rõ, chứ cùng phân khúc thì chỉ ngang chứ k kém. nhiều cái trội hẳn luôn, e nghĩ nó bán chạy cũng có lý do vì người có tiền tỷ chả ai ngu đâu

Cụ chờ được thì chờ bản mới về nhé!

lehungXLS

Xe máy
Em thấy có cụ nói có thể đời này âm ly chưa chuẩn nên đúng là 9 loa bose nhưng nghe ko hay thật
Còn độ ồn em thấy ông anh em đang đi CRV 2.0 2016 thì độ ồn cũng như nhau, em chưa thay lốp michelin nên ko biết thay có giảm hơn không.
Tuy nhiên em đánh giá CRV đi chắc xe và bốc hơn so với CX5. Khung gầm con CRV nó chắc chắn hơn em đi xe ông anh so sánh thấy vậy.

cuncon

Xe điện
Em thấy có cụ nói có thể đời này âm ly chưa chuẩn nên đúng là 9 loa bose nhưng nghe ko hay thật
Còn độ ồn em thấy ông anh em đang đi CRV 2.0 2016 thì độ ồn cũng như nhau, em chưa thay lốp michelin nên ko biết thay có giảm hơn không.
Tuy nhiên em đánh giá CRV đi chắc xe và bốc hơn so với CX5. Khung gầm con CRV nó chắc chắn hơn em đi xe ông anh so sánh thấy vậy.
cx5 mà muốn bốc cụ bật sport thì như bay luôn, riêng bản 2.5 thì chả cần dùng vẫn vọt rất nhanh; crv cùng vận tốc sử dụng vòng tua máy cao hơn (do động cơ đời cũ) nên tốn xăng hơn cụ ah. đầm hơn thì chưa dám chắc, nhưng rất nhiều ng mua cx5 do cảm giác lái vượt trội của nó mang lại

Anh Hai

Xe hơi
Nhiều người kêu vỏ xe hơi ọp ẹp, đi ko được chắc xe. Cụ thấy sao sau 2 năm?

NewFace84

Xe đạp
Nhiều người kêu vỏ xe hơi ọp ẹp, đi ko được chắc xe. Cụ thấy sao sau 2 năm?
Chất lượng hoàn thiện của CX-5 lắp ráp VN ở mức kém, các chi tiết nhựa ở các chỗ nối với nhau không khít hoàn toàn ở cả nội thất và vỏ xe, khe hở giữa cánh cửa và nắp cappô hơi rộng, keo dán lớp nỉ với trần xe hoặc khung chữ A dễ bị bung. Nhưng mà nói chung thì không ảnh hưởng nhiều lắm và khắc phục dễ dàng, đi 4,5 năm thì nó vẫn thế!

Minhduc2409

Xe tải
hic em cũng hóng vụ này, nghe nhiều ý kiến trái chiều quá

duongtver

Xe tăng
Chất lượng hoàn thiện của CX-5 lắp ráp VN ở mức kém, các chi tiết nhựa ở các chỗ nối với nhau không khít hoàn toàn ở cả nội thất và vỏ xe, khe hở giữa cánh cửa và nắp cappô hơi rộng, keo dán lớp nỉ với trần xe hoặc khung chữ A dễ bị bung. Nhưng mà nói chung thì không ảnh hưởng nhiều lắm và khắc phục dễ dàng, đi 4,5 năm thì nó vẫn thế!
Em nghĩ chất lượng lắp ráp thì chung các hãng tại Việt đều thế. Honda với Toyota cũng bị kêu. Muốn chắc thì có lẽ dùng hàng xuất mỹ, châu âu.

bugicolo

Xe tải
Mấy bác hãng khác cứ dìm có giải quyết được việc gì đâu. Bác nào muốn mua thật thì nên đi thử. Cá nhân em đi em đánh giá không thấy cái gì là ọp ẹp cả. Loa em nghe thấy hay, bọn trẻ xem phim, âm thanh nổi nghe rất hay. Xăng dầu nếu đi đường trường thì thật sự tiết kiệm. Đường bằng phẳng đi để chế độ ga tự động ở tốc độ 60km thì nó báo có 5,5l/100km. nhưng tính trung bình đường trường chỉ khoảng 7l/100km. Nhưng trong phố thì em thấy không tiết kiệm lắm, nó khoảng 10l đến 12l/100km tùy tắc đường.

Luke_Young

Xe máy
Đồ lắp ráp ở Việt Nam nếu không phải các hãng tự tay kiểm tra thì hầu như xe nào cũng có điểm bị chê.
Tuy nhiên, nói đi cũng phải nói lại, phần nhiều do người sử dụng hết.
Của bền tại người các cụ nhỉ :D

Mr.Rio

Xe hơi
Nhieu y kien trai chieu qua. Nhug noi chung la van ok sau 3 nam su dung dung k cac bác