Các cao thủ English giúp E chạy con này thế nào?

Land

Xe tăng
Hôm nọ tôi được 1 A bạn đến khoe xe, chiếc này đang thuộc hàng đỉnh bây giờ , hắn đưa xe cho tôi rồi bảo tôi chạy thử 1 vòng, Hề hề sướng quá !

Mở cửa lên xe , mùi xe xịn thơm phức , hí hửng đút chìa vào ổ đề thử thì thấy có tiếng quát giật nảy cả mình , trên tablo nó bật ngay màn hình lên hỏi mấy câu : Can you speak english? :D

Sờ xoạng một lúc thì thấy hiện lên mấy cái cửa sổ giống WinXP hoa cả mắt, thôi nước này thì E vái , hại điện lắm ! :))

Các bác thấy nó bảo gì trên màn hình đấy !

pokekie

Xe tải
nó bảo là " trình còi đừng có động vào , để yên nó tự automatic đi " kekek
e đùa tý :D :D

tomy

Xe đạp
Kiểu này vài năm nữa các đại gia VN phải thuê bọn tây làm xế như kiểu VN thuê phi công nếu không thì mua xe về chỉ để ngắm, đố mà đi được

sigma

Xe buýt
Đúng là hiện đại quá các bác nhỉ, phen này bác nào muốn dùng xe xịn thì phải :
1. Học tiếng Ạnh
2. Thuê phi công biết tiếng Anh giỏi.

Rách việc phết :D :D

sigma nói:
Đúng là hiện đại quá các bác nhỉ, phen này bác nào muốn dùng xe xịn thì phải :
1. Học tiếng Ạnh
2. Thuê phi công biết tiếng Anh giỏi.

Rách việc phết :D :D
Thuê tây lái thôi các bác ơi, mà phải là Tây xịn cơ, vớ vẩn nói không thõi xe nó nghe không thủng thì tèo với nó

chauchau

OF vì cộng đồng
nghi bác Land cho ăn con mô hình nào đấy lắm..

hơ hơ, hôm nay, mod, min đi chơi hết rồi, tha hồ spam... he he, chạy xe trên OF cứ như Mồng 1 Tết ở HN....

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
chauchau nói:
nghi bác Land cho ăn con mô hình nào đấy lắm..

hơ hơ, hôm nay, mod, min đi chơi hết rồi, tha hồ spam... he he, chạy xe trên OF cứ như Mồng 1 Tết ở HN....
Bác lại chủ quan rồi:D

Em cũng nghi ông Land này lắm, chắc là ngứa nghề nên trêu anh em thôi, đang trêu em bên đoạn ảnh Tam Đảo kia kìa.

@Bác Land: Thứ 6 này mà bác còn xe đó (Lexus RX400h thì phải) để thử thì em xin mang theo 1 quyển từ điển ra để nghiên cứu cùng bác :D

Bác tham khảo qua cái này xem.

Huyền Trang

Xe tăng

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Quạt

Xe điện
Cần gì Tây, thuê em 50 Mỹ/giờ được rồi :D. Nhìn cái ảnh chụp của Nhả land dễ là loè lém.

Beifahrer

Xe máy
Land nói:
Hôm nọ tôi được 1 A bạn đến khoe xe, chiếc này đang thuộc hàng đỉnh bây giờ , hắn đưa xe cho tôi rồi bảo tôi chạy thử 1 vòng, Hề hề sướng quá !

Mở cửa lên xe , mùi xe xịn thơm phức , hí hửng đút chìa vào ổ đề thử thì thấy có tiếng quát giật nảy cả mình , trên tablo nó bật ngay màn hình lên hỏi mấy câu : Can you speak english? :D

Sờ xoạng một lúc thì thấy hiện lên mấy cái cửa sổ giống WinXP hoa cả mắt, thôi nước này thì E vái , hại điện lắm ! :))

Các bác thấy nó bảo gì trên màn hình đấy !

Xe của anh bạn Bác là xe lai, vừa chạy xăng vừa chạy điện (hybrid). Cài photo đầu tiên chỉ thị trạng thái tiêu thụ năng lượng. Em thấy có hiển thị nhiệt độ bên ngoài xe ở đo bằng đơn vị F (ở Mẽo dùng), nó vẽ hệ thống phát sinh chuyển động của xe gồm động cơ xăng bình thường, 1 động cơ điện trước, 1 động cơ cho 2 bánh sau, chỉ thị bộ ăc qui còn bao nhiêu điện, vận tốc xe. Ngoài ra Bác có thể ấn trực tiếp vào nút consumption để xem mức độ tiêu thụ nhiên liệu. Ở photo thứ 2 là do Bác đã ấn vào nút "dest" là trang 1/2 của menu tìm đường đi dùng với hệ thống NAVI. Ở VN chắc chắn là chưa có database về hệ thống đường (nghe nói 1 cty đang phát triển), nên hiện tại giá trị của nó bằng zero!!

Beifahrer

Xe máy
nếu thực sự Bác cần phiên dịch cho con xe đó thì Bác cứ gọi em, 0913521288, em sẵn sàng phục vu.

Land

Xe tăng
Cám ơn bác Beifahrer, Té ra là có đến 260 lượt ngó, 15 bác bóng bàn , mới có 1 bác am hiểu về chú mô hình này :P

Đúng như nhà Bật lửa và NV nói, Nó đúng là RX 400h , chạy xe công nghệ cao quá nhà E kô quen , E hay dùng xe cỏ, toàn cơ khí thôi, lên chú này lắm đèn đóm , đồng hồ quá mất thời gian tìm hiểu, cứ như đổi điện thoại mới.

@ UAZ Hôm nào cha đó chán rồi, tôi mượn rủ nhà bác đi test nhá (b)

tran_thuat_lai

Xe lăn
Nó hỏi vớ hỏi vẩn ấy mà. Bác cứ cho nó hòn gạch là nó phải câm miệng ngay. sau đó thì đút chìa khóa vào mà chạy. Nó mà không chịu chạy thì Bác ra mo , thuê xe ôm đẩy lái thử xem cảm giác ló thía lào ! he he he

HaiLuaSYD

Đi bộ
Đoán không lầm thì con này chắc là Toy PRIMUS đấy. Nếu bác cho chìa vào, nhất nút Start, vô số, buông thắng tay, đạp ga và thấy xe chạy nhưng mà xe.... vẫn chưa.... nổ máy thì đừng nhảy xuống nhé (sợ xanh mặt chưa :P). Đó là vì xe đang chạy bằng động cơ điện đấy, em đoán không lầm thì trên 40km/h thì động cơ xăng mới khởi đông. Hàng hiếm ở VN đậy :)

hungcvp

Xe hơi
Mấy em hybrid hàng hiếm này mà sổ mũi ấm đầu thì chỉ có khóc các bác nhẩy, hay là thuê máy bay chuyển em nó sang Mỹ chữa bệnh?
Các em đời mới bi h đều có vô số chức năng bằng tiếng Anh, ko thạo thì chấp nhận hy sinh các tính năng mới vậy. Bác nào mà viết được soft nạp tiếng Việt giống kiểu nạp cho ĐTDD thì kiếm bộn tiền đây.
Em RX400h ở trên bác nào đó chắc ko biết cách chuyển đơn vị đo sang kiểu VN rùi, nếu để đơn vị nhiệt độ là độ F, tiêu thụ xăng là mpg, khoảng cách bằng dặm... theo kiểu Mỹ thì chán hẳn.