[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

nguyentruongto

Xe tải
Website
apaxlearning.com
Tuần vừa rồi con em 1 tuổi trong viện nhi trung ương vì viêm phổi em lại nghĩ lại. Bọn trẻ nhập viện hậu covid hơi nhiều. Các triệu chứng như co giật không rõ nguyên nhân, máu nhiễm khuẩn tỉ lệ khá cao

Doublegreen

Xe tải
Con em 2 đứa học vinschool nên ko sợ vụ này. Chứ em thấy nhiều trường mầm non đóng cửa rồi. Cũng khổ thân cho các phụ huynh đi tìm trường khác. Sao HN ko thông báo sớm chút các trường và phụ huynh còn lo lót.
Các trường mầm non chuẩn bị tâm thế đón các f1 rồi, Vin thì không phải lo. Các cháu mầm non chắc chắn là sau giỗ tổ HV thôi. Hiểu tâm trang mẹ nó mong con đi học từng ngày. hihi.

w4f

Xe tải
nhìn bọn trẻ chạy nhảy với nhau trong giờ giải lao ở sân bóng thấy vui. Tuần này học có 3 ngày nhưng về chất thì hơn 1 tuần học online.

isak

Xe tăng
nhìn bọn trẻ chạy nhảy với nhau trong giờ giải lao ở sân bóng thấy vui. Tuần này học có 3 ngày nhưng về chất thì hơn 1 tuần học online.
Đúng là nhìn bọn trẻ đến lớp mới thấy ý nghĩa của việc đi học trực tiếp, của giao tiếp. Đã rất nhiều trường hợp con quá mê youtube, games mà giờ bảo đi học trực tiếp là sợ, là ngại.
Cụ nào hôm nay được đưa con đến trường nhìn thấy chúng nó vào lớp mới thấy thật sự hạnh phúc.
Một lần nữa cho phép em chửi tsb mấy thằng lđ HN

edc

Xe lăn
Vâng, sợ tập trung đông lại bị nhiễm lại. Hôm qua lớp nhóc lớn nhà em có 1 bạn đang ngồi học ho thế là cho đi test thì + rồi. Cho về cách ly 5 ngày. Các bạn khác vẫn học bt.
Các cháu mới đi học 1 ngày. Cụ lại vô hù covid?? =))

phihanhgia

Xe điện
Sao HN ko thông báo sớm chút các trường và phụ huynh còn lo lót.
Mấy LĐ ở "đổ thu" thì có coi phụ huynh với các cơ sở trường học ra cái méo gì đâu mà phải báo trước. Nhìn đâu xa, tp siêu lớn đồng hạng SG, kế hoạch ngày 14/2 các trường học tái mở cửa, LĐ tp đã công bố trước cả 01 tháng lộ trình mở cửa trường học để phụ huynh và các cơ sở trường học công/tư chuẩn bị.

Cụ nào hôm nay được đưa con đến trường nhìn thấy chúng nó vào lớp mới thấy thật sự hạnh phúc. Một lần nữa cho phép em chửi tsb mấy thằng lđ HN
Đội đó mono điếc 1 bên rồi, không nghe thấy "chửi tsb" đâu. Bao giờ dân "đổ thu" được bầu trực tiếp Mayor (thị trưởng) thì lúc đó họ mới stereo nghe được 2 tai.

phihanhgia

Xe điện
LĐ HN là hàng hiếm. Biết diễn kịch, đá bóng, với câu giờ ngoại hạng.

"Ngày 4/4, Thứ trưởng Bộ GD&ĐT Hoàng Minh Sơn cho biết 62/63 tỉnh, thành đã cho trẻ mầm non tới trường, còn lại duy nhất Thủ đô Hà Nội vẫn đóng cửa trường mầm non."
===============================
SKĐS - Hà Nội là địa phương duy nhất trên cả nước vẫn tiếp tục cho trẻ mầm non nghỉ ở nhà. Trước thắc mắc của người dân, lãnh đạo Sở GD&ĐT vừa có câu trả lời.

Tại cuộc họp với lãnh đạo các phòng GD&ĐT trên địa bàn thành phố Hà Nội vừa diễn ra, ông Trần Thế Cương - Giám đốc Sở GD&ĐT Hà Nội cho biết, sau khi học sinh từ lớp 1 đến lớp 6 đi học trực tiếp, Sở GD&ĐT Hà Nội sẽ tổ chức xin ý kiến của phụ huynh trẻ mầm non toàn thành phố.

Trên cơ sở nắm bắt nguyện vọng của phụ huynh trẻ mầm non và kết quả triển khai việc dạy học trực tiếp với học sinh của các khối lớp, Sở GD&ĐT Hà Nội sẽ tính toán phương án để tham mưu UBND thành phố Hà Nội về lộ trình cho trẻ mầm non trở lại trường.

Tuy nhiên, các trường mầm non đã dừng hoạt động trong thời gian khá dài, cần thời gian rà soát lại toàn bộ cơ sở vật chất và các điều kiện cần thiết khác để bảo đảm an toàn cho trẻ. Ngay từ thời điểm này, Sở GD&ĐT Hà Nội đề nghị các phòng giáo dục và đào tạo, các nhà trường rà soát, chuẩn bị các điều kiện cần thiết để sẵn sàng đón trẻ mầm non trở lại trường khi có chỉ đạo của thành phố.

Nguồn

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]

Khoai Cún

Xe tăng
Ở đây có cụ nào có con lớp 1-6 mà hôm nay vẫn cho con ở nhà không ạ?
Có em, nhóc lớp 4 đi học, lớp 6 vẫn ở nhà onl vì sang tuần trường mới mở lại. Trưa nay thằng em đi về cười hớn hở, gia đình hàng xóm chúc mừng như Vip, con chị mặt buồn hiu.

BMZ_Z4

Xe điện
Tuần vừa rồi con em 1 tuổi trong viện nhi trung ương vì viêm phổi em lại nghĩ lại. Bọn trẻ nhập viện hậu covid hơi nhiều. Các triệu chứng như co giật không rõ nguyên nhân, máu nhiễm khuẩn tỉ lệ khá cao
Chia sẻ với cụ vụ con bé thì đúng là vất đấy.

Dancingwiththewind

Xe điện
Con em hớn hở suốt tối qua. Đi ra đi vào sắp xếp đồ đạc. Sáng gọi phát dậy luôn, ăn xong quần áo chỉnh tề còn mở sách ra đọc. E bảo nay sao chăm chỉ đột xuất thế? Bạn ý bảo không đọc kỹ cô hỏi đến thì chết à? Trưa 11h phải về đón. Chắc từ thứ hai là ăn bán trú. Con em lớp 5. Thằng anh lớp 9 thì đi học một thời gian rồi. Tách lhoir khỏi cái máy tính em mừng quá

chaytim

Xe điện
Có em, nhóc lớp 4 đi học, lớp 6 vẫn ở nhà onl vì sang tuần trường mới mở lại. Trưa nay thằng em đi về cười hớn hở, gia đình hàng xóm chúc mừng như Vip, con chị mặt buồn hiu.
Mợ cho em gửi cái ôm đến "con chị" kèm lời động viên con chịu khó đợi thêm tý nữa nhé, để các cô dọn dẹp vệ sinh trường lớp đẹp đẽ đón các con, @};-
Sáng nay em đi qua cổng trường C1, nhìn cảnh các con chắc là lớp 1, xếp hàng cô giáo dẫn vào trường, bố mẹ đứng nhìn bên ngoài cổng, xúc động ứa nước mắt ạ.
Niềm vui giản dị mà hơn 1 năm trời giờ các con mới tìm lại được,

nguyenhaiha

Xe buýt
Thôi đi, đừng có mang Covid ra dọa nạt nữa đi, ông cho tôi địa chỉ và số điện thoại cụ thể của đứa trẻ nào bị hậu Covid như ông nói tôi xem nào. Chắc lại kẻ cơ hội trục lợi từ nỗi sợ Covid của người dân. Mà đặc điểm bọn này toàn đưa thông tin giả, thông tin không được kiểm chứng. Các Mod cứ block nick này chúng nó lại có nick khác bay vào để tiếp tục chò tung tin bẩn bựa của chúng nó

pig_dragon_83

Xe tải
Sáng nay vừa cho ku con lớp 1 đi nhập học, cũng vui lắm. Mới đầu còn bỡ ngỡ chút, sau đã chạy đuổi với các bạn trong lớp rồi. Ko biết trưa nay ăn uống thế nào, ở nhà ăn uống chán lắm, ko biết ăn món gì lạ, ko biết đến lớp có khác ko. Thôi cứ từ từ, mọi thứ sẽ tốt đẹp lên thôi.

phihanhgia

Xe điện
Các bố lãnh đạo và giáo dục nước mình cực kỳ cực kỳ lạc hậu, chưa bao giờ thấy các lão ấy coi trọng trẻ em cả. Nghĩ mà bực. Nên mình phải tự tìm hướng cho con mình thôi.
LĐ rất chăm chỉ ký kết các công ước quốc tế "bảo vệ quyền trẻ em". Nhưng thực hiện thì rất cầm chừng. Thường không có quyết tâm mạnh mẽ để thực hiện các công ước đó.
Khi đánh giá hoàn thành nhiệm vụ thì cũng không hề có tiêu chí xem xét các hoạt động "có đảm bảo đầy đủ quyền của trẻ em theo các công ước quốc tế đã ký hay không". Hoàn thành nhiệm vụ chủ yếu là đảm bảo anh ninh 9 chị, chỉ tiêu phát triển kinh tế, xóa đói giảm nghèo, đoàn kết nội bộ.
Về mặt pháp lý, khi mọi hoạt động kinh tế du lịch diễn ra bình thường cả hơn tháng nay, còn trẻ em phải ở nhà, bị cấm đến trường, là vi phạm nghiêm trọng quyền của trẻ em.

isak

Xe tăng
Con em 2 đứa học vinschool nên ko sợ vụ này. Chứ em thấy nhiều trường mầm non đóng cửa rồi. Cũng khổ thân cho các phụ huynh đi tìm trường khác. Sao HN ko thông báo sớm chút các trường và phụ huynh còn lo lót.
Con nhà em cũng giống con mợ. Mừng rơi nước mắt khi đẩy được đứa tiểu học đi, giờ còn đứa mầm non 5 tuổi vật vã ở nhà vì ko có ai chơi cùng. Vinschool đợt này cũng tổ chức được tuần 1,2 buổi trải nghiệm, con em mong hơn mong Tết.

fundraiser

Xe container
Toàn tào lao. Mấy giờ rồi còn đưa cái hậu covid với triệu chứng này kia ra dọa. Cụ nghĩ mấy người trong này ko biết bị nhiễm ntn ah? Con em cả 2 đứa đều đã nhiễm rồi. Đừng có đưa cái vụ Covid ra dọa nữa. Còn đến viện Nhi Trung Ương thì kiểu gì cũng gặp toàn bệnh nhi chứ lại gặp người già đến khám ah.

tuongvt

Xì hơi lốp
Sau covid chỉ có ho độ 7-10 ngày rồi hết, chả có cái quái gì hơn, chẳng qua chúng nó muốn người lớn đi x mũi 3,4 với trẻ tem sắp bị x nên ngày đêm ra rả doạ dẫm hậu covid thế này thế nọ, lũ bịp bợm.
Giờ này chắc đến 90% dân số hn bị covid rồi, k hiểu họ băn khoăn cái gì mà trẻ mầm non chưa dc đi học

fundraiser

Xe container
Bọn nó tạo ra con ngáo ộp Hậu Covid để lừa người ta đi khám thôi. Khám 1 gói hậu Covid người lớn đâu đó mất 3tr đấy các cụ ạ, thằng cu cùng cty em đang lộn hết cả mề vì đi khám giờ tiếc tiền chả để làm gì. Chưa kể tiền thuốc. Bói ra ma quét nhà ra rác.

Trạng thái
Thớt đang đóng