[Funland] Các cụ cho em hỏi máy sấy quần áo Electrolux

phuongmit

Xe cút kít
Hơi thoát ra có bị ẩm ướt lắm ko cụ , e tính làm cái bẫy để ngưng hơi nước lại
Nó k ướt nhưng nóng ẩm và có mùi nước xả nước giặt. Nếu để trong nhà thì cụ nên mua máy ngưng tụ sẽ k phải lo xử lý thoát hơi

Dzon

Xe điện
Chuẩn rồi cụ.
E bịt mồm, mở đ.ít. Nó có cái ống mềm như vòi voi, vắt đâu thì vắt.
Và nó để ngược được.
Cụ ko thay cái tấm hiển thị thông số à? Em nhớ là nó có cái tấm hiển thị thông số dùng trong trường hợp lắp ngược mà. Nhà em dùng từ 2013, rất thích, với khí hậu ở miền bắc thì đây là thiết bị nên có, đặc biệt trong những ngày nồm ẩm hay mưa gió triền miên

tomtomchát

Xe container
Cụ ko thay cái tấm hiển thị thông số à? Em nhớ là nó có cái tấm hiển thị thông số dùng trong trường hợp lắp ngược mà. Nhà em dùng từ 2013, rất thích, với khí hậu ở miền bắc thì đây là thiết bị nên có, đặc biệt trong những ngày nồm ẩm hay mưa gió triền miên
E lười ko cậy ra, mà để mỗi 1 chế độ, khô nó ngắt. :)

Wall1

Xe buýt
Cụ dùng cái này rất thích, tiện đây các cụ cho hỏi mua giấy thơm để sấy ở đâu không nhỉ? Nhà mình trc có hộp giấy Braun dùng cũng thích sắp hết rồi
Giấy thơm Braun cụ sấy có bị trôi vào chỗ lọc bụi ko? E toàn phải lấy kim băng xâu mấy tấm giấy vào 1 cái áo nào đó ko thì sấy 1 lúc nó chui luôn vào chỗ lọc.

Wall1

Xe buýt
Cụ nào thoát hơi theo ống lưu ý thỉnh thoảng phải vệ sinh ống ruột mèo đó ko bẩn lắm đó.

phuongmit

Xe cút kít
Cụ dùng cái này rất thích, tiện đây các cụ cho hỏi mua giấy thơm để sấy ở đâu không nhỉ? Nhà mình trc có hộp giấy Braun dùng cũng thích sắp hết rồi
Em cũng nghe nói có giấy này, để trong tủ hoặc cho vào lồng sấy, em nghĩ chắc cửa hàng mĩ phẩm có thôi. Nhà e dùng nước giặt và nước xả cũng đủ thơm rồi nên sợ cho giấy vào lẫn mùi

Minhbt50

Xe tải
Cụ nghiên cứu kĩ tư vấn giúp em giữa hai loại thông hơi và ngưng tụ với ạ. Em đang phân vân chưa biết chọn loại nào ạ
Cụ đừng phân Vân, cứ dòng ngưng tụ mà dùng. Cụ sẽ thấy đáng đồng tiền, nhất là nhà nào có trẻ em hay bị ho giảm đc rất nhiều đo ko hít phải lông quần áo nữa.

lac007

Xe tăng
E để lộn tu vì sợ lúc chạy 4 chân nó băm nát cái mặt máy giặt:)) tuy nhiên cánh mỗi thằng mở 1 đằng.
Nó kèm bộ tem in ngược để thay nếu thích đặt ngược.
Ai bảo nhăn quần áo chắc chắn là chưa dùng, nó thổi hơi ấm và cảm biến độ ẩm chuẩn nên vải tơi xốp như là hơi, không khô cứng và là rất dễ, thích nhất là bẫy hết đc bụi vải.
Nếu ở xứ lạnh thì hợp lý máy giặt và xấy khô luôn cùng 1 máy rất tiện. Tuy quần áo hơi nhàu, nhăn. Còn ở việt thì....

wave-tau

Xe container
Nếu ở xứ lạnh thì hợp lý máy giặt và xấy khô luôn cùng 1 máy rất tiện. Tuy quần áo hơi nhàu, nhăn. Còn ở việt thì....
Em nghĩ là tùy máy thôi cụ, còn nếu để hiệu quả giặt riêng sấy riêng chuẩn hơn nhiều chứ.

tbmc

Xe tải
Cụ đừng phân Vân, cứ dòng ngưng tụ mà dùng. Cụ sẽ thấy đáng đồng tiền, nhất là nhà nào có trẻ em hay bị ho giảm đc rất nhiều đo ko hít phải lông quần áo nữa.
Em còn thấy loại có block sấy ko biết nó ưu việt gì hơn loại ngưng tụ cụ nhỉ.

Konkovo

Đi bộ
Cụ làm ơn cho em hỏi model mấy sấy này là gì? Em cũng đang nghiên cứu mua 1 cái để trong nhà. Hoặc treo hoặc để lên trên con máy giặt LG. Mà chưa biết loại nào phù hợp. Cám ơn cụ

congngo

Xe điện
Cụ làm ơn cho em hỏi model mấy sấy này là gì? Em cũng đang nghiên cứu mua 1 cái để trong nhà. Hoặc treo hoặc để lên trên con máy giặt LG. Mà chưa biết loại nào phù hợp. Cám ơn cụ
Cụ cứ để nó lộn tu thế này hay phết, bốc ra ở dưới bỏ luôn lên trên. Máy sấy này ( dùng hơi nóng) em mua gần chục năm rồi. Dùng móc ( kèm theo máy) treo vào tường

hai.tranhr

Xe container
Cụ nghiên cứu kĩ tư vấn giúp em giữa hai loại thông hơi và ngưng tụ với ạ. Em đang phân vân chưa biết chọn loại nào ạ
Iem đang dùng loại ngưng tụ của Electrolux đơi, xài khá ổn. Đồ không nhăn, rất thơm và mềm mại.

Minhbt50

Xe tải
Máy sấy đc thiết kế để chồng lên máy giặt mà cụ, nhà em cũng để thế. Model nhà em giờ chsức ko còn vì em dùng cũng đc 8 năm rồi. Nhà em dùng con bosch. Nhà em sấy hết chứ ko phơi vì em rất tức mắt với việc treo lỉnh kỉnh. Còn nhà ông bà em dùng con candy giá rất rẻ mà cũng ko kém mấy chỉ ồn hơn thôi. Cụ cứ tìm model nào ra năm 18 hoặc 19 là ngon. Cụ cứ hình dung sấy ngưng tụ với việc cụ phơi quần áo với nắng nhẹ và có gió, chứ ko bị khô cứng như nắng to.

Cụ cẩn thận quá!
Em dùng chục năm rồi, chả hỏi ai cả. Mùa ẩm em vẫn phơi quần áo 1 ngày rồi mới sấy, nhiều lắm mất 60 phút. Chứ nếu giặt xong sấy luôn thì mất 4 tiếng mới khô.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Cụ phuongmit và các cụ cho em hỏi sao em để chế độ như hình thì 1 số chỗ trên đồ sau khi giặt vẫn còn cảm giác hơi ẩm ẩm các cụ nhỉ ?
P/s nay e test máy nên chỉ để tầm 3kg đồ hỗn hợp : khăn tắm , đồ lót , áo sơ mi thôi ạ

phuongmit

Xe cút kít
Cụ phuongmit và các cụ cho em hỏi sao em để chế độ như hình thì 1 số chỗ trên đồ sau khi giặt vẫn còn cảm giác hơi ẩm ẩm các cụ nhỉ ?
P/s nay e test máy nên chỉ để tầm 3kg đồ hỗn hợp : khăn tắm , đồ lót , áo sơ mi thôi ạ
Cụ chỉnh nhiệt độ lên mức tăng tốc và mức sấy khô mức trên cùng là khô cong. Ngoài ra khi giặt, cụ chọn chế độ cho máy giặt vắt max công suất sẽ bớt nước và giảm tải cho máy sấy