[Funland] Các cụ cho em hỏi máy sấy quần áo Electrolux

L.C.D

Xe container
Các cụ thông thái cho em hỏi phát: đợt đổi máy sấy, gấu nhà em lên đây ngó nghiêng xong về phán “mua máy ngưng tụ, công nghệ mới hơn”. Thế là em đổi con thông hơi thành con ngưng tụ, giá đâu 14tr hơn kém. Thế quái nào mà về sấy em thấy nó không khô, không nóng ấm như con thông hơi. Nhiều khi còn ẩm ẩm nhỉ???
Máy nhà em giặt sấu tích hợp, nó sấy ngưng tụ (máy Nhật nội địa hàng mới) thì ko thơm bằng sấy nhiệt Elec thật. Nhưng quần áo khô roong và đâu khoảng 30p cuối của chu trình sấy nó vẫn sấy nhiệt nên vừa sấy xong quần áo nóng hổi luôn. Máy nhà em sấy mà chỉ cần còn 1 món gì chưa khô hẳn (nhiều khi tất cuộn tròn lại ko khô hết) là máy cứ chạy khi nào khô mới ngừng. Đc cái đồ Nhật tiết kiệm điện nên mỗi ngày em giặt sấy 1-2 lần, mỗi lần 4,5h mà tiền điện còn rẻ hơn hồi dùng máy Elec.

hm.tuan

Xe điện
Em nói không với tất cả sản phẩm của elec này, mấy thứ làm em vừa phí tiền, vừa bực mình và vừa thất vọng.

tieubao169

[Tịch thu bằng lái]
Sau khi đổi con máy giặt elec sang dùng con pana nội địa nhật đời 2011, em kết luận lại là electrolux là dòng máy phò, giặt thì bẩn, kêu thì to, đáng vứt vào sọt rác

Mecgi

Xe hơi

Máy nhà em như này ạ: nó báo 1:05 nhưng chạy được khoảng 20’ là nó dừng. Sau đó có bật lại đúng như thế thì 5’ là nó dừng. Em đổi sang chế độ sấy theo phút thì chỉ chọn được 20’ nên nhiều lúc nó chả khô được. Ức chế quá! Hay tại em chưa biết dùng mà e cũng làm theo đúng hướng dẫn sử dụng. Em lại thấy nó ko bằng con Elec thông hơi cũ rích ngày trước. Con này cũng Elec ạ!

phuongmit

Xe cút kít

Máy nhà em như này ạ: nó báo 1:05 nhưng chạy được khoảng 20’ là nó dừng. Sau đó có bật lại đúng như thế thì 5’ là nó dừng. Em đổi sang chế độ sấy theo phút thì chỉ chọn được 20’ nên nhiều lúc nó chả khô được. Ức chế quá! Hay tại em chưa biết dùng mà e cũng làm theo đúng hướng dẫn sử dụng. Em lại thấy nó ko bằng con Elec thông hơi cũ rích ngày trước. Con này cũng Elec ạ!
Máy này đời cao rồi cụ. Cụ xem lại có sai hướng dẫn đoạn nào k, hoặc gọi tổng đài tả bệnh kỹ thuật họ bắt mạch cho chuẩn đi cụ :))

hm.tuan

Xe điện
Nhà em dùng 1 cái máy giặt , 1 cái hút ẩm elec thấy cũng ổn . Nhà cụ bị sao vậy
Trước kia em cũng tôn sùng elec lắm, mua một laotj, nhưng: lò vi sóng không thọ nổi 2 năm, máy giặt cũng không qua cửa ải dù mới được hơn năm, hỏng còn không sửa được luôn! Em cho luôn thợ dù lúc mua 15tr...
Nhó đến bọn này lại bực!

Dr Thanh Bùi

Xe container
Trước kia em cũng tôn sùng elec lắm, mua một laotj, nhưng: lò vi sóng không thọ nổi 2 năm, máy giặt cũng không qua cửa ải dù mới được hơn năm, hỏng còn không sửa được luôn! Em cho luôn thợ dù lúc mua 15tr...
Nhó đến bọn này lại bực!
Lò vi sóng và máy giặt đều trong thời hạn bh của hãng , nếu ko sửa đc thì họ phải đổi mới cho cụ chứ

Dr Thanh Bùi

Xe container
Sau khi đổi con máy giặt elec sang dùng con pana nội địa nhật đời 2011, em kết luận lại là electrolux là dòng máy phò, giặt thì bẩn, kêu thì to, đáng vứt vào sọt rác
Hàng bãi thì e ko muốn dùng , hàng nội địa mới thì quá khả năng .
Về cơ bản máy giặt elec với em thì là ổn

congngo

Xe điện
Nhó đến bọn này lại bực!
Chém vừa thôi, đồ Elex nó bảo hành toàn 3 năm, cụ mới dùng 1-2 năm hỏng thì nó phải sửa, không sửa được thì nó phải đổi.

L.C.D

Xe container
Elec cũng tốt mà cụ. Nhà em trc đây dùng máy giặt Elec và máy sấy elec. Máy giặt thì khoảng 15 năm thì tèo. Máy sấy tới giờ là 14 năm vẫn chạy tốt. Dù em đã dùng sang máy giặt Nhật nội địa Pana (hàng mới) thì em thấy là chất lượng ko quá cách xa nhau. Pana tiết kiệm điện hơn, giặt sạch hơn thật nhưng Elec chỉ kém tí chút thôi ạ. Ko đến mức phò đâu cụ.

chamuchalong

Xe tải
Cụ dùng từ trực quan quá, nhưng cũng đúng vì nó làm cho thị trường DNA nhất là VN thì chỉ thế thôi.
Đang dùng con Candy ngưng tụ hàng Ba Lan loại 8kg cũng 4 năm rồi thấy ổn.
Ngưng tụ đặt đâu cũng được, quả lọc bui quần áo là cái thích nhất của máy sấy ngoài thời tiết ẩm, nồm, còn lại là Khuyến cáo phơi nắng gió tự nhiên nhé. tránh nắng quần áo màu. Giờ Candy toàn hàng China không biết chất lượng thế nào.
Tính năng thì nhiều trong đó có quả 15 phút khử khuẩn cũng hay.

0904223800

Xe buýt
Elec cũng tốt mà cụ. Nhà em trc đây dùng máy giặt Elec và máy sấy elec. Máy giặt thì khoảng 15 năm thì tèo. Máy sấy tới giờ là 14 năm vẫn chạy tốt. Dù em đã dùng sang máy giặt Nhật nội địa Pana (hàng mới) thì em thấy là chất lượng ko quá cách xa nhau. Pana tiết kiệm điện hơn, giặt sạch hơn thật nhưng Elec chỉ kém tí chút thôi ạ. Ko đến mức phò đâu cụ.
Nhà em dùng một số đồ Elec (Máy giặt, máy sấy, máy hút mùi, tủ lạnh, bàn là, máy hút bụi, máy xay sinh tố), em thấy rằng đồ sản xuất tại Châu Âu, Thái Lan (Máy giặt) thì chất lượng tốt, bền bỉ, dễ sửa chữa. Còn các đồ sản xuất tại Trung quốc thì ọp ẹp hơn. Về giá mà nói hàng gia dụng Elec không phải là hàng đắt, ví dụ cái bàn là 6123 cao cấp nhất của elec cũng chỉ có 1,2 tr rẻ hơn Philips và Tefal nhiều, ở mức giá đấy các cụ đừng đòi hỏi nhiều.
Về máy sấy mà nói thì có 2 loại: Sấy nhiệt ( thổi hơi nóng qua quần áo) và ngưng tụ (thổi hơi lạnh qua quần áo). Loại sấy bằng hơi lạnh có thể sấy được mọi loại vải các cụ nhé, vì vậy nó đắt hơn. Ở Việt Nam nắng nhiều nên nhu cầu về máy sấy không lớn, tuy nhiên vào nhưng hôm trời nồm mà không có máy sấy thì cũng khó chịu phết đấy các cụ.

tieubao169

[Tịch thu bằng lái]
Em phải nói là phò thật mợ ạ. Giặt thì bẩn, kêu thì to, nhiều lúc còn nhẩy chồm chồm như ngựa chứng, rồi mình lại phải hì hục đẩy vào. Hihi

phuongmit

Xe cút kít
Nhà em dùng sp đầu tiên của Elec là máy hút bụi, gần chục năm rồi vẫn bền khỏe. Tiếp đến là máy hút ẩm 4 năm rồi vẫn chạy tốt. Giờ là máy sấy, đọc review nhiều người dùng và nhà bạn e dùng vài năm rồi bảo ok. Máy giặt thì em chưa dc dùng nên k dám kết luận phò, cave hay đĩ điễm dc =))

Grandtouring

Xe điện
Thanks cụ, em để ban công thoáng cụ ạ, em cho thông hơi mặt trước rồi. Ban đầu định bỏ cả chặn mặt sau nhưng có vẻ k ổn vì lỗ đó gián chuột có thể chui lọt :D mặt sau thì nó cho kèm 1 bộ cút nối và ống dẫn dùng cho nhà nào để trong nhà và thoát khí ra ngoài trời
Ô, bộ đôi nhà em cũng đúng hai hãng như này luôn :D
Cơ mà con sấy nhà em làm quần áo hơi nhăn.