[Funland] Các cụ cho em hỏi máy sấy quần áo Electrolux

phuongmit

Xe cút kít
Ô, bộ đôi nhà em cũng đúng hai hãng như này luôn :D
Cơ mà con sấy nhà em làm quần áo hơi nhăn.
trùng hợp quá cụ nhỉ :D sấy hay phơi thì sơ mi quần âu kiểu gì cũng phải là lại cụ ạ, đồ khác thì nhăn tí cũng dùng dc, trước khi cho vào sấy cụ lấy ra sọt hoặc chậu giũ rồi cho vào chắc đỡ hơn là tống thẳng luôn. Con máy giặt Toshiba của em cổ lắm rồi, em mua 2014 có 5 triệu thôi, dc cái là bền chứ tính năng chả có gì :))

tieubao169

[Tịch thu bằng lái]
Cụ dùng từ trực quan quá, nhưng cũng đúng vì nó làm cho thị trường DNA nhất là VN thì chỉ thế thôi.
Đang dùng con Candy ngưng tụ hàng Ba Lan loại 8kg cũng 4 năm rồi thấy ổn.
Ngưng tụ đặt đâu cũng được, quả lọc bui quần áo là cái thích nhất của máy sấy ngoài thời tiết ẩm, nồm, còn lại là Khuyến cáo phơi nắng gió tự nhiên nhé. tránh nắng quần áo màu. Giờ Candy toàn hàng China không biết chất lượng thế nào.
Tính năng thì nhiều trong đó có quả 15 phút khử khuẩn cũng hay.
Em cứ nói thẳng cho nó dễ hiểu bác ạ.

tieubao169

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em dùng sp đầu tiên của Elec là máy hút bụi, gần chục năm rồi vẫn bền khỏe. Tiếp đến là máy hút ẩm 4 năm rồi vẫn chạy tốt. Giờ là máy sấy, đọc review nhiều người dùng và nhà bạn e dùng vài năm rồi bảo ok. Máy giặt thì em chưa dc dùng nên k dám kết luận phò, cave hay đĩ điễm dc =))
Em đã dùng elec mới rồi chuyển sang dùng pana nội địa thì mới nói thế đc. Con elec thì tống về quê cho người nhà rồi, thấy bảo bây h vẫn chạy, ngon hơn con máy giặt lồng đứng cũ =))

L.C.D

Xe container
Nhà em dùng một số đồ Elec (Máy giặt, máy sấy, máy hút mùi, tủ lạnh, bàn là, máy hút bụi, máy xay sinh tố), em thấy rằng đồ sản xuất tại Châu Âu, Thái Lan (Máy giặt) thì chất lượng tốt, bền bỉ, dễ sửa chữa. Còn các đồ sản xuất tại Trung quốc thì ọp ẹp hơn. Về giá mà nói hàng gia dụng Elec không phải là hàng đắt, ví dụ cái bàn là 6123 cao cấp nhất của elec cũng chỉ có 1,2 tr rẻ hơn Philips và Tefal nhiều, ở mức giá đấy các cụ đừng đòi hỏi nhiều.
Về máy sấy mà nói thì có 2 loại: Sấy nhiệt ( thổi hơi nóng qua quần áo) và ngưng tụ (thổi hơi lạnh qua quần áo). Loại sấy bằng hơi lạnh có thể sấy được mọi loại vải các cụ nhé, vì vậy nó đắt hơn. Ở Việt Nam nắng nhiều nên nhu cầu về máy sấy không lớn, tuy nhiên vào nhưng hôm trời nồm mà không có máy sấy thì cũng khó chịu phết đấy các cụ.
Máy giặt Elec nhà em mua từ 20 năm trc thì lúc đó chưa có hàng China thì phải, máy chạy tốt mà. Sau 15 năm nó mới tèo thì em đổi sang máy Nhật nội địa. Máy sấy Elec nhà em dùng 14 năm vẫn chạy ngon, máy sấy để trong nhà nên ko bị xấu hay cũ đi. Mọi ng thường nói ở Việt Nam ko cần máy sấy, nhưng thực ra em dùng máy sấy quanh năm. Quần áo phơi nắng xong sấy 30p vẫn mềm mại thơm tho hơn.
Em phải nói là phò thật mợ ạ. Giặt thì bẩn, kêu thì to, nhiều lúc còn nhẩy chồm chồm như ngựa chứng, rồi mình lại phải hì hục đẩy vào. Hihi
Có thể máy cụ hàng sx ở China nên lởm hơn, em cũng thấy nhiều ng đánh giá Elec China ko tốt như trước. Bởi vậy khi Elec nhà em die thì em đổi luôn sang đồ Nhật nội địa. Còn con máy sấy Elec em đưa xuống cho ông bà già dùng, khả năng nó chạy đến đời cháu em vẫn chưa hỏng. Máy cơ nên càng bền tợn :)

0904223800

Xe buýt
Em thắc mắc là tại sao đồ Nhật, Hàn đều bỏ dây curoa sang dùng chuyển động trực tiếp, riêng Elec vẫn dùng dây curoa các cụ nhờ

paulsteigel

Xe buýt
Website
www.sfdp.net
Elec cũng tốt mà cụ. Nhà em trc đây dùng máy giặt Elec và máy sấy elec. Máy giặt thì khoảng 15 năm thì tèo. Máy sấy tới giờ là 14 năm vẫn chạy tốt. Dù em đã dùng sang máy giặt Nhật nội địa Pana (hàng mới) thì em thấy là chất lượng ko quá cách xa nhau. Pana tiết kiệm điện hơn, giặt sạch hơn thật nhưng Elec chỉ kém tí chút thôi ạ. Ko đến mức phò đâu cụ.
Elec e mua của Chí Cường đến giờ - máy giặt được 10 năm, máy sấy được 4 năm, 2 con vi sóng thì 1 con được 8 năm (cho các cụ) vẫn chạy, một con của em 6 năm hỏng bóng e mới tự thay mấy tháng. Nói chung elec thì chỉ ghét cái khóa cửa máy giặt còn lại chưa thấy có gì phải kêu ca, chưa phải gọi bảo hành bao giờ ợ!

Dr Thanh Bùi

Xe container
Nhà em dùng sp đầu tiên của Elec là máy hút bụi, gần chục năm rồi vẫn bền khỏe. Tiếp đến là máy hút ẩm 4 năm rồi vẫn chạy tốt. Giờ là máy sấy, đọc review nhiều người dùng và nhà bạn e dùng vài năm rồi bảo ok. Máy giặt thì em chưa dc dùng nên k dám kết luận phò, cave hay đĩ điễm dc =))
Máy giặt elec nhà em mua đc gần 7 năm , sửa 1 lần mất 7 lít
Kêu thì thấy bình thường , e để tầng 1 mà ở tầng 2 ban đêm phải lắng tai nghe mới thấy tiếng .
Còn rung thì mức vừa phải , e kê miếng xốp phía dưới thì thấy ko bị chạy hay nhảy như 1 số cụ nói . Con LG nhà ông anh em thì nhảy khắp sân , đứt cả dây nước

phuongmit

Xe cút kít
Máy giặt elec nhà em mua đc gần 7 năm , sửa 1 lần mất 7 lít
Kêu thì thấy bình thường , e để tầng 1 mà ở tầng 2 ban đêm phải lắng tai nghe mới thấy tiếng .
Còn rung thì mức vừa phải , e kê miếng xốp phía dưới thì thấy ko bị chạy hay nhảy như 1 số cụ nói . Con LG nhà ông anh em thì nhảy khắp sân , đứt cả dây nước
Máy nặng thế là sao nó nhảy lung tung dc cụ nhỉ :)) con máy giặt toshiba cổ lỗ nhà em thay rơ le nước gì đó 1 lần, sau chạy ngon, 6 tuổi giờ vắt max tốc độ hơi kêu tí thôi nhưng sắp hết khấu hao em chả lôi ra sửa nữa :)) em chỉ nghe đồn máy giặt elec tốn điện tốn nươc sửa tốn tiền thôi chứ chưa dc dùng nên k nhận xét dc

Dr Thanh Bùi

Xe container
Máy nặng thế là sao nó nhảy lung tung dc cụ nhỉ :)) con máy giặt toshiba cổ lỗ nhà em thay rơ le nước gì đó 1 lần, sau chạy ngon, 6 tuổi giờ vắt max tốc độ hơi kêu tí thôi nhưng sắp hết khấu hao em chả lôi ra sửa nữa :)) em chỉ nghe đồn máy giặt elec tốn điện tốn nươc sửa tốn tiền thôi chứ chưa dc dùng nên k nhận xét dc
Điện và nước e thấy chả tốn mấy đâu cụ .

chamuchalong

Xe tải
Chả hiểu sao nhưng máy nhảy lung tung trong đó con Elex 5 tuổi nhà mình là thật, đứt cả dây curoa phải thay mà vẫn nhảy nếu không cột lại. Chắc là bền. Thái lan hịn. elex Tiết kiệm nước, điện nhưng hay nhảy chơi là có thật. Đời mới chắc kiếm con LG truyền động trực tiếp thôi.

hm.tuan

Xe điện
Chém vừa thôi, đồ Elex nó bảo hành toàn 3 năm, cụ mới dùng 1-2 năm hỏng thì nó phải sửa, không sửa được thì nó phải đổi.
Cụ lấy ko, em cho địa chỉ chú em thợ mà máy của em đang vứt ở đó?

Dr Thanh Bùi

Xe container
Nay e setup như cụ bảo nhưng những đồ như khăn tắm , áo con thì vẫn có vài điểm.cảm giác như hơi ẩm ẩm cụ ạ

Dr Thanh Bùi

Xe container
Chả hiểu sao nhưng máy nhảy lung tung trong đó con Elex 5 tuổi nhà mình là thật, đứt cả dây curoa phải thay mà vẫn nhảy nếu không cột lại. Chắc là bền. Thái lan hịn. elex Tiết kiệm nước, điện nhưng hay nhảy chơi là có thật. Đời mới chắc kiếm con LG truyền động trực tiếp thôi.
E lót cái sốp này , thấy chỉ rung thôi chứ ko nhảy

huutrinh6688

Xe điện
Em dùng từ đợt nồm ẩm sau Tết năm kia. Tới giờ ko hối hận vì nó quá tiện. Nhất là nhà có con nhỏ thì không còn gì sướng bằng. Nhà em giặt riêng sấy riêng.

phuongmit

Xe cút kít
Nay e setup như cụ bảo nhưng những đồ như khăn tắm , áo con thì vẫn có vài điểm.cảm giác như hơi ẩm ẩm cụ ạ
Cụ dùng thử vài lần nữa xem sao. Con này có cảm biến độ ẩm và tự điều chỉnh thời gian sấy theo khối lượng và độ ẩm. Em sấy mẻ hôm nọ gần full lồng hết 3h20 thì khô cong toàn bộ

phuongmit

Xe cút kít
Mấy hôm nắng to thì vẫn phơi cụ ạ, còn ngày bình thường thì phơi qua rồi sấy cất tủ cho nó thơm tho. Em thì thích sấy hơn mà vợ kêu tốn điện :))
Trời này phơi khô xong cho vào sấy chế độ 40 phút cũng k tốn điện đâu cụ, quan trọng là nó lọc dc bụi bông

Ni No Kuni 2

Xe điện
Em thấy máy sấy kiểu này ko bằng cái lồng sấy của tàu, rẻ mà sấy hiệu quả vãi