[Funland] Các cụ cho em hỏi máy sấy quần áo Electrolux

tbmc

Xe tải
Nhà thì đang dùng con elex cửa trc rồi. Mà sấy elex hình như ko có ngưng tụ. Tham khảo thì nhiều loại quá nhờ cụ và các cụ khác tư vấn thêm mã máy ạ.

tomtomchát

Xe container
Chuẩn rồi cụ.
E bịt mồm, mở đ.ít. Nó có cái ống mềm như vòi voi, vắt đâu thì vắt.
Và nó để ngược được.
E để lộn tu vì sợ lúc chạy 4 chân nó băm nát cái mặt máy giặt:)) tuy nhiên cánh mỗi thằng mở 1 đằng.
Nó kèm bộ tem in ngược để thay nếu thích đặt ngược.
Ai bảo nhăn quần áo chắc chắn là chưa dùng, nó thổi hơi ấm và cảm biến độ ẩm chuẩn nên vải tơi xốp như là hơi, không khô cứng và là rất dễ, thích nhất là bẫy hết đc bụi vải.

phuongmit

Xe cút kít
Nhà thì đang dùng con elex cửa trc rồi. Mà sấy elex hình như ko có ngưng tụ. Tham khảo thì nhiều loại quá nhờ cụ và các cụ khác tư vấn thêm mã máy ạ.
Elec có cụ nhé, đủ cả thông hơi, ngưng tụ và bơm nhiệt. Gửi cụ link hãng cho chính thống tránh quảng cáo hộ ông nào bán :)) ưu nhược điểm và kĩ thuật từng loại cụ đọc rồi đợi các cụ phân tích thêm chứ em mới test dc 1 mẻ máy thông hơi nên chưa dám tư vấn gì :))

lakeview

Xe tải
Cụ nghiên cứu kĩ tư vấn giúp em giữa hai loại thông hơi và ngưng tụ với ạ. Em đang phân vân chưa biết chọn loại nào ạ
Cụ chả phải phân vân. Chênh lệch giá tiền giữa 2 loại tương ứng với giá trị sử dụng.
Đồ công nghệ điện tử gia dụng, chỉ cần tránh đời mới nhất là được.

stephanie

Xe tải
Ơ cái máy này để ngược được luôn ah các cụ! em ngu ngơ quá mất rồi

phuongmit

Xe cút kít
E để lộn tu vì sợ lúc chạy 4 chân nó băm nát cái mặt máy giặt:)) tuy nhiên cánh mỗi thằng mở 1 đằng.
Nó kèm bộ tem in ngược để thay nếu thích đặt ngược.
Ai bảo nhăn quần áo chắc chắn là chưa dùng, nó thổi hơi ấm và cảm biến độ ẩm chuẩn nên vải tơi xốp như là hơi, không khô cứng và là rất dễ, thích nhất là bẫy hết đc bụi vải.
Tem thông số ngược, và ngược thì cụ phải set thêm cả đồng hồ nữa kẻo lộn k nhìn ra số gì, 69 tưởng 96 ;)) có cách để xuôi là cụ hàn 1 cái giá 4 chân trùm lên máy giặt rồi cho sấy ngồi vào giá, nhưng mà hơi xấu, ngược cho cá tính đi cụ :)) hôm em đến nhà bạn em bảo thợ lắp kiểu gì ngược mẹ cái máy sấy ông ơi, nó cười há mồm bảo em mua về dùng xem xuôi hay ngược ;))

tunganh_a76amc

Xe tăng
Cụ nghiên cứu kĩ tư vấn giúp em giữa hai loại thông hơi và ngưng tụ với ạ. Em đang phân vân chưa biết chọn loại nào ạ
Nhà rộng thì cụ chơi thông hơi cho nó rẻ , còn nếu nhà chật , không có chỗ thoát hơi thì cụ dùng loại ngưng tụ ạ - ví dụ để trong hộc và không có chỗ thông khí .

tunganh_a76amc

Xe tăng
Thanks cụ, em để ban công thoáng cụ ạ, em cho thông hơi mặt trước rồi. Ban đầu định bỏ cả chặn mặt sau nhưng có vẻ k ổn vì lỗ đó gián chuột có thể chui lọt :D mặt sau thì nó cho kèm 1 bộ cút nối và ống dẫn dùng cho nhà nào để trong nhà và thoát khí ra ngoài trời
Em đang dùng và khuyên thật với cụ là nên lắp ống thông hơi đằng sau - bịt đằng trước . Còn cái ống ruột gà cụ cho chạy ra ngoài hẳn ban công vì cụ để ống thông hơi phía trước 1 thời gian sau là ban công nhà cụ đầy bụi vải nhìn rất khó chịu .

tomtomchát

Xe container
Em đang dùng và khuyên thật với cụ là nên lắp ống thông hơi đằng sau - bịt đằng trước . Còn cái ống ruột gà cụ cho chạy ra ngoài hẳn ban công vì cụ để ống thông hơi phía trước 1 thời gian sau là ban công nhà cụ đầy bụi vải nhìn rất khó chịu .
Túi lọc nó bắt hết bụi mà cụ.
Ko vệ sinh thường xuyên thì lúc bóc ra khỏi vỉ lọc cụ sẽ có 1 tấm khăn dạ:))

tunganh_a76amc

Xe tăng
Túi lọc nó bắt hết bụi mà cụ.
Ko vệ sinh thường xuyên thì lúc bóc ra khỏi vỉ lọc cụ sẽ có 1 tấm khăn dạ:))
Túi lọc được 1 phần thôi cụ , mai em chụp ảnh thực tế nhà em cho cụ xem , lượng bụi vải là đáng kể đấy ạ . Nhất là quần áo mới dùng máy sấy , sấy nhiều thì nó cũng bớt bụi vải . Còn cái lọc thì sau mỗi lần sấy em đều vệ sinh cụ ạ .

phuongmit

Xe cút kít
Thanks cụ, cụ cho em xin cái ảnh em ngó phát nhé. Ban công này nhà em dài 4m, rộng 1.5m nên em đang để theo chiều ngang và thông hơi trc. Nếu thông hơi sau thì em đảo lại mặt gió thôi chứ nối ống thì dài quá và ống đi theo chiều dài xấu và vướng cụ ạ. Nếu lắp phía sau mà k dùng ống ruột gà có dc k cụ. Ban công này em có thể lau rửa (có vòi nước) nên em nghĩ nếu thấy bụi thì lau luôn. Em cứ nghĩ bụi bông nó nằm hết ở lưới rồi, thông gió chỉ ra hơi nước thôi chứ bụi nữa thì phải vệ sinh cả ban công liên tục

Dr Thanh Bùi

Xe container
E đang tính mua máy giống cụ , nhưng e để trong nhà thì có vẻ ko ổn cụ nhỉ

hoangbaolong

Xe buýt
Cụ dùng cái này rất thích, tiện đây các cụ cho hỏi mua giấy thơm để sấy ở đâu không nhỉ? Nhà mình trc có hộp giấy Braun dùng cũng thích sắp hết rồi

Dr Thanh Bùi

Xe container
Các cụ cho em hỏi , dòng máy sấy thông hơi này để trong nhà tắm có ổn ko các cụ nhỉ ?
Máy giặt nhà e hiện đang để dưới chân của cầu thang , nhà tắm tầng 1 chỉ để đi vs chứ ko tắm . nên e tính để trong nhà tắm tầng 1

paulsteigel

Xe buýt
Website
www.sfdp.net
Elec Miền Bắc có vẻ Chí Cường là rẻ nhất - em mua đồ elec toàn đến chỗ này. Ngày xưa không biết cụ nào trên Otf bình chọn! Cụ gọi cho họ mà nghe tư vấn. Nói chung bên này không làm theo kiểu bán lấy được ợ!

j23

Xe container
Em thấy bao nhà mua về dùng một thiwif gian là ko thấy dùng . Em hỏi thì được trả lời quần áo nó nhăn phải là. Thế là họ lawos giàn phơi thông mình và ít sử dụng máy sấy.
Em chưa thấy nhà nào như vầy, toàn thấy ghiền máy sấy luôn vì các lợi ích mà nó mang lại, kể cả mùa hè luôn

bao_tai_rach

Xe hơi
Máy của cụ thớt giống máy nhà em. Mặc dù là loại thông hơi nhưng ko lắp lộn ngươc được như đời trước đâu. Cái này có ghi rõ trong HDSD nên e phải làm cái giá để đặt lên trên máy giặt.

toanthangcs

Xe điện

phuongmit

Xe cút kít
Các cụ cho em hỏi , dòng máy sấy thông hơi này để trong nhà tắm có ổn ko các cụ nhỉ ?
Máy giặt nhà e hiện đang để dưới chân của cầu thang , nhà tắm tầng 1 chỉ để đi vs chứ ko tắm . nên e tính để trong nhà tắm tầng 1
Không ẩm ướt đến máy là dc cụ ạ. Nhưng để trong đó cụ phải xem vị trí thoát hơi, nếu chỗ đó thoáng thì ok
Máy của cụ thớt giống máy nhà em. Mặc dù là loại thông hơi nhưng ko lắp lộn ngươc được như đời trước đâu. Cái này có ghi rõ trong HDSD nên e phải làm cái giá để đặt lên trên máy giặt.
Lắp thoải mái mà cụ, có 3 cách lắp: xuôi, ngược và treo lên tường. Hướng dẫn sử dụng đây cụ

Dr Thanh Bùi

Xe container
Không ẩm ướt đến máy là dc cụ ạ. Nhưng để trong đó cụ phải xem vị trí thoát hơi, nếu chỗ đó thoáng thì ok

Lắp thoải mái mà cụ, có 3 cách lắp: xuôi, ngược và treo lên tường. Hướng dẫn sử dụng đây cụ
Hơi thoát ra có bị ẩm ướt lắm ko cụ , e tính làm cái bẫy để ngưng hơi nước lại
Máy cụ mua hình như model EDV805JQWA

e đang ngắm model này của dmx