[Funland] Các cụ đứng nước được bao lâu, và ko có kính thì có bơi được ko

maximax903

Xe điện
Em từ bé giờ tập mãi ko bơi được. Cứ xuống nước là chìm, lặn cũng chìm, quẫy cũng chìm. Đi biển chỉ mon men đứng nước ngập rốn, ko dám ra xa. Các cụ chỉ em cách làm nổi đơn giản nhất với ah!
Cụ cứ quàng cái săm ô tô vào nổi hết.

maximax903

Xe điện
Em năm nay 45 rồi. Đợt này nhân thể cho 2 đứa con nhà em đi học bơi, vợ chồng em cũng đi học luôn. Để động viên các con và cũng để các con thêm động lực. Tuổi nào cũng cần phải học.
Hôm nay là buổi thứ 3 rồi.
Công nhận học mệt nhưng mà vui.
Và hay nhất là em đỡ sợ nước hơn trước rất nhiều.
Tuổi trung niên mà có điều kiện bơi được là tốt nhất cụ ah. Môn bơi nó phát huy sức mạnh toàn diện cả cơ thể. Hạn chế khá nhiều bệnh xương khớp đấy.

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Tuổi trung niên mà có điều kiện bơi được là tốt nhất cụ ah. Môn bơi nó phát huy sức mạnh toàn diện cả cơ thể. Hạn chế khá nhiều bệnh xương khớp đấy.
Vâng cụ.
Em đang mắc một lỗi khá lớn trong việc phối hợp tay, chân và thở.
Trong một lần nhịn thở em có thể bơi chỉ bằng tay hoặc bằng chân cũng hết được chiều ngang bể mà chưa hết hơi. Nhưng cứ kết hợp cả tay lẫn chân thì lại không hết chiều ngang bể.
Nếu ngoi lên để thở thì còn tệ nữa.
Hichichic.

maximax903

Xe điện
Vâng cụ.
Em đang mắc một lỗi khá lớn trong việc phối hợp tay, chân và thở.
Trong một lần nhịn thở em có thể bơi chỉ bằng tay hoặc bằng chân cũng hết được chiều ngang bể mà chưa hết hơi. Nhưng cứ kết hợp cả tay lẫn chân thì lại không hết chiều ngang bể.
Nếu ngoi lên để thở thì còn tệ nữa.
Hichichic.
Đấy là cụ đang lặn chứ ko phải bơi. Cụ đang có thuận lợi là “biết bơi” & ko còn cảm thấy sợ nước nữa. Mà nhà cụ đang học bơi thì bảo thầy hướng dẫn cách bơi đúng kỹ thuật em nghĩ dễ ấy mà.

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Đấy là cụ đang lặn chứ ko phải bơi. Cụ đang có thuận lợi là “biết bơi” & ko còn cảm thấy sợ nước nữa. Mà nhà cụ đang học bơi thì bảo thầy hướng dẫn cách bơi đúng kỹ thuật em nghĩ dễ ấy mà.
Vâng cụ. Hy vọng là như vậy.
Em cũng đang nhờ thầy giáo dậy và sửa nhưng lớp đông quá, thầy cũng ít thời gian dành cho từng người.

truongvnss82

Xe buýt
Hồi trước lúc cấp 3 cháu vẫn tắm sông nhẩy cầu ầm ầm. Nói chung đứng nước 2-3h là bình thường, nhảy xuống sông là từ đó chân ko cần chạm đất luôn. Cái này liên quan đến kĩ năng là chính chứ thể lực ko phải yếu tố quyết định
Đứng nc 2-3h bình thường cụ có chém quá không vậy? Kể cả đứng nước thì tay chân vẫn phải vận động như bơi

maximax903

Xe điện
Em cũng đang nhờ thầy giáo dậy và sửa nhưng lớp đông quá, thầy cũng ít thời gian dành cho từng người.
Vậy cụ có thể vào youtube xem cách bơi đúng kỹ thuật. Nhìn vào màn hình & tập trên cạn trước. Cố gắng nhớ các động tác để xuống nước làm theo.

Ví dụ đây là cách bơi ếch. Khi chân đạp thì tay duỗi về phía trước, mặt úp dưới nước.

Nguoituhanh126

Xe hơi
Cụ chuânr. Mỗi vùng nó khác nhau. Bơi sông lựa dòng nước, k ngoi cái đầu lên mà nhìn thì tèo.
Bơi hồ ao úp mặt xuống bơi, lúc lấy hơi mạnh mấy con côn trùng nó chui vào mồm hay đường thở. Bơi hồ ao nước bẩn, k ngoi đầu lên thì nước nó vào hết mắt, dễ bị bệnh mắt hột, viêm mũi, vài tai viêm tai... Vậy nên kiểu bơi chó nó mấy tồn tại vùng ao hồ xưa.
Bơi sông thì dĩ nhiên phải xem con nước và địa thế, tuy nhiên các bác cho rằng người bơi đúng kỹ thuật bơi kém ở ao hồ là không đúng đâu ạ. Họ lướt ếch đầu trên nước còn nhanh hơn các bác “bơi chó“ nhiều ấy. Khi các bác bơi đúng kỹ thuật, thuần thục rồi thì sẽ điều chỉnh được phù hợp cho từng loại hình sông nước.

ar3a

Xe điện
Hôm nọ đi bơi ở ngoài mới thấy sinh tồn kém, dù trong bể cũng bơi cả tiếng nhưng thực ra là có nghỉ, nghỉ nhiều. Mệt hoặc mấy vòng bể lại đứng nghỉ, chứ bơi liên tục tính ra 1 lượt cũng ko được bao lâu.
Ko có kính có khi còn chả bơi được mấy.

Chắc lấy cái đích đứng nước liên tục 30phút (cao hơn nữa là 60 phút) để làm cái đích phấn đấu các cụ nhỉ. Tình huống ko may ngoài sông, biển thì chắc đứng nước đợi cứu hộ hay bà con đi qua cứu, chứ bơi làm sao vào bờ được.

Bọn nhỏ ở quê (tụi hay bơi ao hồ quen ấy, chứ ko phải đứa nào cũng biết bơi) tụi nó bơi ko đúng kỹ thuật, ko bơi lướt nhanh được nhưng tụi nó đứng nước khá tốt. Ko cần kính vẫn bơi lặn ầm ầm. Con em về chơi tý cũng ko chịu đc, đuối sức luôn.
Em xuống bể là bơi liên tục k dừng, đúng 60p lên. Nhưng bảo đứng nước thì không thể duy trì trong 1 tiếng được, vì như vậy chân không được nghỉ như lúc bơi.

vừa đi vừa láii

Xe container
Em 50 năm chỉ biết bơi ếch, không bơi được sải mét nào. Nhiều lúc bơi đơn điệu phát chán nên tự luyện bơi sải. Lúc đầu thất vọng toàn tập vì chân ếch tay sải, nếu chân sải thì sặc :(. Tìm thầy học thì ngại nên học qua Google :D.
Xem mấy cái clips rồi luyện theo thấy đơn giản lắm, kết quả đến rất tự nhiên.
Rút kinh nghiệm là nên học thầy, đúng kỹ thuật ngay từ đầu thì hiệu quả cao lắm: bơi nhanh + đẹp và lâu

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Vậy cụ có thể vào youtube xem cách bơi đúng kỹ thuật. Nhìn vào màn hình & tập trên cạn trước. Cố gắng nhớ các động tác để xuống nước làm theo.

Ví dụ đây là cách bơi ếch. Khi chân đạp thì tay duỗi về phía trước, mặt úp dưới nước.

Em cảm ơn cụ nhé.

Nguoituhanh126

Xe hơi
Đứng nc 2-3h bình thường cụ có chém quá không vậy? Kể cả đứng nước thì tay chân vẫn phải vận động như bơi
Được bình thường bác nhé, đứng nước động tác rất nhẹ và bác phải tìm được điểm cân bằng. Người biết bơi thì bơi cả 1-2 tiếng là bình thường thì đứng nước 2-3 tiếng là không có vấn đề gì, nhưng ai mà đứng tới 2-3 tiếng đâu. Đứng nói chuyện tí rồi bơi đi chứ đứng không lạnh lắm.

Trần Đoành.

Xe container
Em hôm nào khỏe, hăng hái bơi đc tầm 20p',có nghỉ đổi tý tư thế (em bơi cạn) ,hồ mới chắc đc ít hơn:)):)):))

Pumzen

Xe ba gác
Hồi hơn chục tuổi, nhà cháu toàn nằm ngửa ở Hồ hoàn Kiếm hàng tiếng đồng hồ, có lúc còn thiếp đi nữa. :D

bachkhoak40

Xe điện
Nhân nói chuyện bơi lội, em than thở chút
Em ở Mỹ ĐÌnh, hàng năm toàn mua vé bơi ở Cung thể thao dưới nước, bể tiêu chuẩn bơi sướng.
Thế quái nào năm nay, chả hiểu sao, tổ chức Sea Games xong rồi nhưng cũng đóng hết năm không bán vé cho khách bơi nữa. Chán thật luôn
Cụ giống nhà em, năm nay không được bơi, nhà em bơi bể này quen rồi. Bể sâu, dài và ko đông nếu bơi trong nhà ( sâu 3m dài 50m). Năm nay thấy nói là mấy đại ka sợ làm kinh tế do abc gì đó nên ko mở

dracula_bg

Xe điện
Thực ra người chưa biết tí gì thày dạy mới dễ, bơi sai rồi sửa rất khó, em bơi thì tay chân đều, úp mặt cũng đc mà ngoi hẳn đầu lên cũng đc, mối tội ko chuẩn và đều nên ko bơi đc xa và lâu, nhanh mỏi, ko đẹp. Cũng muốn sửa nhưng rất khó. Như cụ thì cứ tập lại từ đầu cho dễ, tập thật lâu thành thói quen thôi. Ban đầu là tập thở, chỉ đứng một chỗ ngồi tụ đầu xuống thở rồi ngoi lên lấy hơi, tập đều rồi thì tập kết hợp với chân bằng cách bám thay thành bể, hụp xuống thì thở và đạp chân, kết hợp ngoi lên lấy hơi, thật thành thạo rồi thì tập với phao cầm tay phía trước và bơi chỉ dùng chân thở đúng nhịp, cuối cùng mới tập kết hợp với tay, em thấy thày dạy con bé con nhà em từng bước cơ bản như thế, em cũng định tập lại mà khó quá vì nó thành nếp mất rồi.

bachkhoak40

Xe điện
Được bình thường bác nhé, đứng nước động tác rất nhẹ và bác phải tìm được điểm cân bằng. Người biết bơi thì bơi cả 1-2 tiếng là bình thường thì đứng nước 2-3 tiếng là không có vấn đề gì, nhưng ai mà đứng tới 2-3 tiếng đâu. Đứng nói chuyện tí rồi bơi đi chứ đứng không lạnh lắm.
Đúng rồi, nhưng ko phải lúc nào cũng nổi đầu 100%, cứ đứng lên rồi thả lỏng xuống để thở thì thoải mái vài tiếng. Vì bản thân con người sẽ nổi khoảng 5% (chóp đầu nếu đứng thẳng), do đó thỉnh thoảng chỉ cần vẫy tay nhẹ cái là nổi lên thở, rồi thả lỏng cho nó tự chìm ..., cứ vậy nên đứng thoải mái.

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Thực ra người chưa biết tí gì thày dạy mới dễ, bơi sai rồi sửa rất khó, em bơi thì tay chân đều, úp mặt cũng đc mà ngoi hẳn đầu lên cũng đc, mối tội ko chuẩn và đều nên ko bơi đc xa và lâu, nhanh mỏi, ko đẹp. Cũng muốn sửa nhưng rất khó. Như cụ thì cứ tập lại từ đầu cho dễ, tập thật lâu thành thói quen thôi. Ban đầu là tập thở, chỉ đứng một chỗ ngồi tụ đầu xuống thở rồi ngoi lên lấy hơi, tập đều rồi thì tập kết hợp với chân bằng cách bám thay thành bể, hụp xuống thì thở và đạp chân, kết hợp ngoi lên lấy hơi, thật thành thạo rồi thì tập với phao cầm tay phía trước và bơi chỉ dùng chân thở đúng nhịp, cuối cùng mới tập kết hợp với tay, em thấy thày dạy con bé con nhà em từng bước cơ bản như thế, em cũng định tập lại mà khó quá vì nó thành nếp mất rồi.
Em cảm ơn cụ đã chia sẻ ạ.
Mai em sẽ làm theo cụ bảo.
Em cũng đang biết em đang đốt cháy giai đoạn quá.

edc

Xe lăn
Bơi sông thì dĩ nhiên phải xem con nước và địa thế, tuy nhiên các bác cho rằng người bơi đúng kỹ thuật bơi kém ở ao hồ là không đúng đâu ạ. Họ lướt ếch đầu trên nước còn nhanh hơn các bác “bơi chó“ nhiều ấy. Khi các bác bơi đúng kỹ thuật, thuần thục rồi thì sẽ điều chỉnh được phù hợp cho từng loại hình sông nước.
Em có bảo bơi đúng kỹ thuật là bơi kém ở ao hồ đâu cụ. Nước ao hồ nó bẩn, người ta bơi chó để nước ao hồ không vào tai, mắt, mũi... gây đau mắt, viêm tai cụ. Vậy nên bơi chó hợp hơn :D