[Funland] Các cụ đứng nước được bao lâu, và ko có kính thì có bơi được ko

kimma

Xe điện
biển thì mới nằm ngửa, chứ sông hồ nằm ngửa ko ăn thua.
Nằm ngửa nước ngọt nó tùy cơ địa hay độ nổi tự nhiên của mỗi người. Như e ko tự nổi được. Thằng con em thì nó lại rất dễ nổi.
Cụ bơi nhiều nằm ngửa nhiều thì khắc quen . Chứ ko phải địa hay thiên gì đâu. Người béo dễ nổi nhất, Nếu mình bơi quen rồi thì nằm ngửa ra vẫy vẫy mấy ngón tay, lắc lắc đôi bàn chân nhẹ là nó lềnh phềnh rồi. Chẳng cần phải vận động mạnh đâu. Đơn giản là cân bằng cơ thể thôi.

taiadau

Xe điện
Vẫn duy trì kiểu bơi ngụp đầu thì ra biển ko chịu nổi.
Ra biển phải bơi ngẩng đầu mới đc.
Cụ có kinh no bới biển kiểu gì mà chỉ xota 1 chút với cùng 1 kiểu bơi với bơi bể.
Cụ chém kinh thế, bơi đâu chả giống nhau (chỉ thay đổi chút để phù hợp với môi trường và có thành tích tốt). Bơi biển chỉ khó sighting thôi, bơi ếch thì sighting vô tư còn sải thì học thêm tư thế sighting hoặc thỉnh thoảng bơi ếch vài nhịp để quan sát. Em vừa chơi Ironman 70.3 Đà Nẵng hồi tháng 5 về, cơ quan/bạn bè em năm nào chả có người tham gia Ironman 70.3 từ 2015 đến giờ (nghỉ mấy năm covid thôi). Khoe các cụ tí, thành tích team em (em đảm nhiệm phần bơi)

Chỉnh sửa cuối:

TSTA

Xe container
Hồi trước lúc cấp 3 cháu vẫn tắm sông nhẩy cầu ầm ầm. Nói chung đứng nước 2-3h là bình thường, nhảy xuống sông là từ đó chân ko cần chạm đất luôn. Cái này liên quan đến kĩ năng là chính chứ thể lực ko phải yếu tố quyết định
Đứng liên tục 2-3h ko đơn giản đâu cụ. Có thể là đứng 1 lúc rồi lại bơi vào bờ đùa nghịch rồi lại bơi ra. Chỉ 1 vài lần bơi vào bờ đã khác nhiều 2-3 h liên tục rồi.
Như trên, đi bộ 2-3h liên tục còn mỏi, đứng nghỉ dù 5p cũng là chuyện khác.

TSTA

Xe container
Được bình thường bác nhé, đứng nước động tác rất nhẹ và bác phải tìm được điểm cân bằng. Người biết bơi thì bơi cả 1-2 tiếng là bình thường thì đứng nước 2-3 tiếng là không có vấn đề gì, nhưng ai mà đứng tới 2-3 tiếng đâu. Đứng nói chuyện tí rồi bơi đi chứ đứng không lạnh lắm.
Đứng nước mà lạnh đc ng thì cụ thượng thừa rồi.
Em xem youtube cả tây lẫn ta dạy đứng nước thì chẳng có ai vẩy tay vẩn chân 1 tý cả, đều vận động đạp chân ko nhẹ. Tần suất đạp ít hơn ng thường + ổn định thân tốt hơn ng thường. Chứ bảo đứng lúc lạnh người thì e nghĩ họ cũng ko làm đc.

TSTA

Xe container
Cụ chém kinh thế, bơi đâu chả giống nhau (chỉ thay đổi chút để phù hợp với môi trường và có thành tích tốt). Bơi biển chỉ khó sighting thôi, bơi ếch thì sighting vô tư còn sải thì học thêm tư thế sighting hoặc thỉnh thoảng bơi ếch vài nhịp để quan sát. Em vừa chơi Ironman 70.3 Đà Nẵng hồi tháng 5 về, cơ quan/bạn bè em năm nào chả có người tham gia Ironman 70.3 từ 2015 đến giờ (nghỉ mấy năm covid thôi). Khoe các cụ tí, thành tích team em (em đảm nhiệm phần bơi)
Sighting biển thì kể cả đeo kính vẫn phải tập. Cụ bơi iron ko cần đeo kính à.

Chelski

Xe điện
Hôm nọ đi bơi ở ngoài mới thấy sinh tồn kém, dù trong bể cũng bơi cả tiếng nhưng thực ra là có nghỉ, nghỉ nhiều. Mệt hoặc mấy vòng bể lại đứng nghỉ, chứ bơi liên tục tính ra 1 lượt cũng ko được bao lâu.
Ko có kính có khi còn chả bơi được mấy.

Chắc lấy cái đích đứng nước liên tục 30phút (cao hơn nữa là 60 phút) để làm cái đích phấn đấu các cụ nhỉ. Tình huống ko may ngoài sông, biển thì chắc đứng nước đợi cứu hộ hay bà con đi qua cứu, chứ bơi làm sao vào bờ được.

Bọn nhỏ ở quê (tụi hay bơi ao hồ quen ấy, chứ ko phải đứa nào cũng biết bơi) tụi nó bơi ko đúng kỹ thuật, ko bơi lướt nhanh được nhưng tụi nó đứng nước khá tốt. Ko cần kính vẫn bơi lặn ầm ầm. Con em về chơi tý cũng ko chịu đc, đuối sức luôn.
[/QU
Đứng nước là phản xạ tự nhiên, khi biết bơi thì tự dưng biết cách đứng nước, khi cần bơi xa mà quên mang kính thì em hay bơi ngiêng ngiêng kiểu bộ đội đặc công nước kết hợp luôn mấy kiểu vào động tác gồm cả : Ếch, nhái, sải, chó 😁 ....vvv
7 dsc_8273.jpg

Chỉnh sửa cuối:

taiadau

Xe điện
Sighting biển thì kể cả đeo kính vẫn phải tập. Cụ bơi iron ko cần đeo kính à.
Có chứ, kính mũ đầy đủ, ko có thì BTC còn ko cho bơi ấy chứ ạ. Bơi ở biển (sải) mênh mông, ko thấy đáy, ko bơi thẳng như bể bơi được nên phải học sighting tuy nhiên em cứ bơi tầm 20 nhịp sải thì lại bơi ếch 2,3 nhịp để quan sát. Bơi cùng cả nghìn người trên biển nó thú vị lắm, ngoài việc cảm giác như đàn cá vì đông san sát thì thỉnh thoảng lại lĩnh cú đạp vào bụng, vào chân vì đội bơi ếch, lại còn lo bị đạp rơi chip nữa thì toang :D

TSTA

Xe container
Đứng nước là phản xạ tự nhiên, khi biết bơi thì tự dưng biết cách đứng nước, khi cần bơi xa mà quên mang kính thì em hay bơi ngiêng ngiêng kiểu bộ đội đặc công nước kết hợp luôn mấy kiểu vào động tác gồm cả : Ếch, nhái, sải, chó 😁 ....vvv
7 dsc_8273.jpg
Đứng nước chốc lát thì là phản xạ tự nhiên, còn đứng nước lâu thì ko rèn luyện, ko coi là 1 thể loại bơi để tập thì ko đứng đc.
30p liên tục thì phải tập nghiêm túc mới làm đc.

Chỉnh sửa cuối:

Nguoituhanh126

Xe hơi
Vote bác, khi được học bài bản và đúng kỹ thuật nó khác hẳn, mất rất ít sức và đi rất nhanh, các vdv bơi giỏi quan tâm rất nhiều đến độ lướt nước và giảm thiểu tối đa động tác thừa. Nhiều người không biết bơi còn không tin con người có thể nằm trên nước (70% trọng lượng cơ thể người là nước nên nếu nằm đúng thì hoàn toàn có thể nổi trên nước dễ dàng), nên có những cái người biết bơi thấy bình thường nhưng người không biết cứ nghĩ là không khả thi.

Ngày lớp 7,8 ở quê, e hay theo chúng bạn buổi chiều tan học sớm ra cái hồ ở sau đồi để bơi, sau này mới biết cái hồ đấy từng là nơi họ khai thác đất sâu cả chục met, nước trong vắt. Lấy mấy cái chai lavie rỗng, buộc thành vòng tròn đeo vào nách, bì bõm suốt cả buổi rồi tự biết bơi lúc nào không hay. Cho tới giờ thì vứt xuống nước không chìm được mặc dù không theo kỹ thuật bơi nào, sức bơi sải chắc được khoảng 4 vòng bể 25m là phải nghỉ.

trancongdung

Xe điện
Sinh tồn thì e ko biết. Năm 2011 e và 1 ông anh đã bị trôi ở vịnh Hạ Long từ 17h30-20h . may có tàu gỗ đi qua vớt được 2 thằng. Nếu ko dc vớt chả biết trôi về đâu.

biển xanh06

Xe điện
Nhân nói chuyện bơi lội, em than thở chút
Em ở Mỹ ĐÌnh, hàng năm toàn mua vé bơi ở Cung thể thao dưới nước, bể tiêu chuẩn bơi sướng.
Thế quái nào năm nay, chả hiểu sao, tổ chức Sea Games xong rồi nhưng cũng đóng hết năm không bán vé cho khách bơi nữa. Chán thật luôn
Hôm vừa rồi em phi xuống thấy bảo vệ cũng ko có luôn, mọi người đứng buôn với nhau một lúc rồi lại đi về, chắc năm nay thu đủ rồi nên tiêu hết mới làm tiếp.

vừa đi vừa láii

Xe container
Đứng nước mà lạnh đc ng thì cụ thượng thừa rồi.
Em xem youtube cả tây lẫn ta dạy đứng nước thì chẳng có ai vẩy tay vẩn chân 1 tý cả, đều vận động đạp chân ko nhẹ. Tần suất đạp ít hơn ng thường + ổn định thân tốt hơn ng thường. Chứ bảo đứng lúc lạnh người thì e nghĩ họ cũng ko làm đc.
Em đứng nước chắc chỉ được vài phút, gọi là tạm dừng để bơi tiếp. Mệt thì nằm ngửa thôi chứ đứng hoài không nổi :(.
Chỗ em có hồ bơi Quốc gia, giáo viên hướng dẫn toàn kiện tướng với HCV bạc các loại. trẻ con đến học bơi nhiều và bơi rất tốt. Em bơi đến 2/3 hồ mà vẫn phải né cho chúng bơi qua :D

Chelski

Xe điện
Đứng nước chốc lát thì là phản xạ tự nhiên, còn đứng nước lâu thì ko rèn luyện, ko coi là 1 thể loại bơi để tập thì ko đứng đc.
30p liên tục thì phải tập nghiêm túc mới làm đc.
Chưa thủ bao giờ nhưng chắc em nghĩ đứng khoảng 1/2 tiếng, ngại nhất là nước lạnh, co cơ hay chuột rút.....Ra Biển có động tác dang 2 tay 2 chân nằm ngang trên mặt nước cũng khoái cụ ah

Chỉnh sửa cuối:

Trang Nguyen

Xe điện
Ko hiểu ng như nào thì dễ nổi ngửa các cụ nhỉ, em cứ nghĩ ai béo thì trọng lượng riêng nhỏ nên dễ nổi mà ko phải. Em thì chịu, ko ngửa đc tý nào, chìm ngay, dù cũng đã thả lỏng và x.đ kệ chìm.

TungBi2407

Xe đạp
em thì bơi theo kiểu tự học nên bị động tác thừa, bơi mất sức kinh, trong khi đứa cháu nó học bài bản từ bé trông khác bọt hẳn
chờ 1 2 năm nữa F1 lớn phải cho đi học bơi đàng hoàng

TSTA

Xe container
Cái đứng nước 30p hay 60 p này có khi như vụ uống 10 chai bia.
Uống mấy chai thấy bt. Nghĩ uống đc 10 chai 1h.
Vẫn có ng làm đc nhưng e nghĩ ko nhiều. Ng nghĩ mình làm đc nhiều hơn.

formen

Xe lăn
Em có chút thắc mắc, thời bọn em thì thường bơi phủi tự phát nên hay ngoi đầu lên mặt nước. Sau này cho đội F1 đi học bơi chuẩn thì động tác đẹp hơn, bơi nhanh hơn nhưng có điều mặt cứ phải chút xuống nước nếu bơi ở sông ở biển không có kính và gặp sóng lớn thì em nghĩ kiểu đấy sẽ dễ bị sặc => không được thuận lợi bằng bơi phủi ngoi đầu lên mặt nước và dễ dàng nhìn tứ phía. Nhờ cụ nào bơi chuẩn mà hay bơi sông bơi biển đánh giá giúp ah.
Bơi ếch ở bể để biết bơi thôi cụ, sau tập thêm bơi sải cho đúng động tác. Rồi tự tập nổi đầu hoặc nằm ngửa chỗ sông biển.

Đoạn tập sinh tồn này em tự dạy bọn trẻ con.

Đặc biệt cấm cứu nhau.

cn39c2001

Xe tăng
Tuần trước em ra hỏi bảo vệ thì thấy bảo tuần này bắt đầu mở cửa mà cụ. Cuối tuần em đang định ra mua vé tháng đây. Quen bơi bể Mỹ Đình rồi bơi mấy bể khác không sướng cụ ạ.
Em mới hỏi hôm thứ 2 đầu tuần, năm nay không hoạt động đâu cụ

Cụ giống nhà em, năm nay không được bơi, nhà em bơi bể này quen rồi. Bể sâu, dài và ko đông nếu bơi trong nhà ( sâu 3m dài 50m). Năm nay thấy nói là mấy đại ka sợ làm kinh tế do abc gì đó nên ko mở
Hôm vừa rồi em phi xuống thấy bảo vệ cũng ko có luôn, mọi người đứng buôn với nhau một lúc rồi lại đi về, chắc năm nay thu đủ rồi nên tiêu hết mới làm tiếp.
Em cũng toàn bơi trong nhà, sạch sẽ, vắng mà thích nhất là do bể sâu nên hầu như không có bố nào lơ ngơ đứng giữa bể chặn đường bơi
Em có hỏi ông bạn liên quan ngành thể thao, bảo hình như vụ SGs còn chưa nghiệm thu & quyết toán xong nên không mở được

Bể ở đây bẩn kinh người cụ ợ em mua vé 3 bố con vào mà phải quay ra đờm rãi và mùi nc đ ái xộc lên cay mũi.toàn dân mấy làng phú mỹ nhân mỹ phú đô vào bơi vì rẻ. Sau e bơi ở dof với keangnam giá cao ngất nhưng sạch đẹp.h ở vin thì chỉ sợ ko có sức bơi.
Chắc cụ nhầm sang bể Liên đoàn bóng đá rồi