[Funland] Các cụ đứng nước được bao lâu, và ko có kính thì có bơi được ko

hiepnongdan1988

Xe buýt
Haha một thời bơi qua ao trộm táo ổi nhớ quá đi cụ, về nhà quần áo khô kooong mới k bị mẹ oánh. =))
Bơi kiểu Hn dạy thì đúng kỹ thuật nhưng ra đầm ra sông bơi thì uống no nước/cay xè mắt vì nc bẩn
Nchung bơi kiểu Kỹ thuật chuẩn thì ra sông xác định nhẹ nhất no nước nặng hơn thì vài hôm sau nổi, e thì bị lai giữa quê lẫn phố, tuy vậy ra sông ra đầm thì e k bgio bơi kiểu Hn
cụ xem thi olympic bơi đung ky thuât 40km trên biển họ có uống nước no ko ạ :D

TSTA

Xe container
Món này như đạp xe đạp, xe di chuyển thì đi chán chả sao chứ bảo đi siêu chậm hay đứng 1 chỗ là dẹo hết, đứng đúng nghĩa lâu dài chắc ít người làm được thật :D
Bơi nó có kỳ nghỉ, đứng nước nó là liên tục, ko có pha nghỉ. Sức bền ko tốt là mệt, cố thì chuột rút.

Cụ nào bảo kiểu: bơi đứng khó, em đã luyện và giờ đứng đc xx phút. Thì e tin là đc.

Còn cụ nào bảo: đứng nc dễ, em đứng đc xx phút (chưa kể có cụ bảo mấy tiếng) thì e ko tin đc :))

Chỉnh sửa cuối:

firefox4

Xe điện
Đúng là nhiều cụ chưa được học bài bản nên chém chưa chuẩn. Các cụ kỹ thuật tốt, bơi nhiều thì kể cả ra sông hồ, ko có kình vẫn sinh tồn ngon nhé.
Cuối tuần vừa rồi em tham gia giải bơi ở hồ Hòa Bình, nhiều cụ biết bơi, sức khỏe tốt mà bơi 10km thua hết ku cháu học lớp 8, gầy còm. Đơn giản vì cháu nó được học bài bản.

KeanuR

Xe tăng
cụ xem thi olympic bơi đung ky thuât 40km trên biển họ có uống nước no ko ạ :D
Keke Olympic nói gì cho xa
Cụ ra bể bơi cụ tìm xem ai bơi giỏi nhất hỏi xem có dám bơi Hồ Tây bờ này sang bờ kia không là rõ ngay thôi mà ;))
E thấy nhiều cuộc thi bơi vượt biển mà mỗi vdv có 1 cái thuyền cứu hộ đi cạnh, chả còn tí nào hấp dẫn

Hieumos

Xe container
Cụ ra bể bơi cụ tìm xem ai bơi giỏi nhất hỏi xem có dám bơi Hồ Tây bờ này sang bờ kia không là rõ ngay thôi mà ;))
E thấy nhiều cuộc thi bơi vượt biển mà mỗi vdv có 1 cái thuyền cứu hộ đi cạnh, chả còn tí nào hấp dẫn
Cụ đúng là ếch ngồi đáy giếng. Trên youtube thì vô số clip bơi sông, bơi hồ, bơi biển của các hội bơi lội Việt Nam. Cụ vào mà xem có ông nào bơi sải không ướt đầu không.

Cái ao Tây mà cụ cũng đem ra so sánh làm gì. Hội bơi lội có người đã hoàn thành thử thách bơi xuôi sông Hồng từ Cầu Long Biên ra tận cửa sông Thái Bình (200 km) kia kìa.

Chỉnh sửa cuối:

hiepnongdan1988

Xe buýt
đây cụ ơi, cụ vao group Yeuboiloi xem các cụ cũng dân bơi trong bể ra bơi sông hồ 10km với 21km đó ạ :)

Chỉnh sửa cuối:

firefox4

Xe điện
Cụ vào facebook nhóm "Bơi Khám phá" nhé. Cụ sẽ thấy rất nhiều.

TSTA

Xe container
Đúng là nhiều cụ chưa được học bài bản nên chém chưa chuẩn. Các cụ kỹ thuật tốt, bơi nhiều thì kể cả ra sông hồ, ko có kình vẫn sinh tồn ngon nhé.
Cuối tuần vừa rồi em tham gia giải bơi ở hồ Hòa Bình, nhiều cụ biết bơi, sức khỏe tốt mà bơi 10km thua hết ku cháu học lớp 8, gầy còm. Đơn giản vì cháu nó được học bài bản.
Thế sẽ lại có cụ bảo ông bơi hồ tay kia ra biển bơi thi với dân đi chài là rõ ngay thì có mà tranh luận đến bao giờ

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Em bơi biển thì nằm ngửa ra ngủ được luôn, bí quyết là ngửa đầu hết cỡ chỉ nổi mũi và trán khỏi mặt nước, dang rộng 2 tay 2 chân, nếu không có sóng thì ngủ thoải mái mà không sặc :D Nhưng bơi nước ngọt thì phải quẫy tay chân liên tục mới nổi được.

KeanuR

Xe tăng
đây cụ ơi, cụ vao group Yeuboiloi xem các cụ cũng dân bơi trong bể ra bơi sông hồ 10km với 21km đó ạ :)
Còn Group nào e chưa vào đâu cụ, xưa có hội bơi bãi đá sông hồng vượt sông, thậm chí còn suýt tham gia hội trôi bè từ bắc vào nam ở biển ấy nhưng e k có tgian
E thấy dân bơi pro chả ai coi thường con nước cả, bơi đâu lạ là tìm hiểu kỹ lắm mới dám xuống

safenoodles

Xe cút kít
Em bơi là phải có kính ạ.

hiepnongdan1988

Xe buýt
Còn Group nào e chưa vào đâu cụ, xưa có hội bơi bãi đá sông hồng vượt sông, thậm chí còn suýt tham gia hội trôi bè từ bắc vào nam ở biển ấy nhưng e k có tgian
E thấy dân bơi pro chả ai coi thường con nước cả, bơi đâu lạ là tìm hiểu kỹ lắm mới dám xuống
cái này thi chuân hee, giơ cụ sang con sông ao hồ hun hut ơ chỗ khác cụ cũng phải nghiên cưu chứ nhảy xuống lại gặp cá sấu thi chit heee

Isu_zu

Xe container
Nghe các cụ tranh luận ỏm tỏi cũng vui :)).
Giữ người nổi là dùng lực đẩy của nước như ông Ac ci mét gì đó đã tìm ra. Về nguyên tắc thì thể tích phần cơ thể nhô lên khỏi mặt nước càng ít thì càng đỡ mệt. Nên đứng nước mà nhô cả cái đầu thì cơ thể phải tạo lực nâng cỡ 5-6 kg, khá là nhanh mệt. Nhưng nếu nằm ngửa chỉ nhô mỗi phần mặt có mũi thì chỉ cần lực nâng 1-2kg là ổn áp nên dễ hơn kha khá.
Ấy là em suy luận thế, chả biết đúng ko, chứ em cũng ko đứng nước đc đâu =))

taiadau

Xe điện
E cũng có mấy bạn chơi cả solo và relay đợt rồi. Nhưng e phải bỏ bơi rồi, cả 2 vai giờ đều đau ko quạt tay sải đc nữa, chỉ ếch dưỡng sinh thôi. Cuối tuần e hay vướng vụ đi làm nông dân kkk, rượu vẫn còn đây mà chưa có ai uống
Quả rượu này dễ đến 5 năm chưa khui được bác nhỉ. Chúc bác khỏe và hẹn gặp dịp nào đó nhé :)

taiadau

Xe điện
Hồ Tây họ chỉ sợ vì ô nhiễm thôi cụ, chiều ngang hồ Tây chắc < 5km bơi ko quá khó đâu cụ, đơn giản thôi

meotamthe

Xe cút kít
Đứng nước vất phết các cụ ạ, em cứ nằm ngửa bồng bềnh theo nước thôi, chắc tại em tập tành lộn xộn, còn xem ở trên bơi 10K thì đúng là mơ ước của em, em mới quẩy được mức 3.5K thôi :D

meotamthe

Xe cút kít
Bơi thuyền bên cạnh để bảo đảm an toàn cụ ạ, gì chứ dưới nước mà bị sao phức tạp hơn trên cạn nhiều lắm

duongqua

Xe container
Bơi sinh tồn đó là khái niệm gần đây thôi chứ cụ. Còn trẻ trâu những vùng ven biển, hoặc nhà có ao hồ nó chả cần kỹ thuật, nó bơi cả ngày ko biết mệt luôn. Nhưng bọn trẻ ở phố xá chắc chỉ dịp nghỉ hè mới được bơi thoải mái mà ko va chạm môi trường nước sâu sóng cả vì bọn chúng có cái bể bơi. Và bọn nó có điều kiện để được học bơi đúng kỹ thuật. Nhưng chính các VĐV bơi lội xuất sắc nhất ở VN hầu hết đều sinh ra lớn lên ở vùng sông nước. Họ có tố chất bẩm sinh, cơ địa tốt nên theo nghiệp bơi lội từ bé, được rèn luyện uốn nắn ngay từ đầu thì các động tác bơi sẽ chuẩn.
Nếu nói về kỹ thuật bơi thì nói thật là e không yêu cầu F1 nhà e hay người thân e phải bơi đúng kỹ thuật đến mức như vận động viên cụ ạ, nhưng e sẽ yêu cầu bơi phải kết hợp nhịp thở và động tác tay chân sao cho không bị mệt không phải nhô mặt lên lấy không khí trong quá trình bơi bể bơi cứ liên tục 2-3km liên tục có nghỉ quãng 2-300m/1 lần. Đã vào bể bơi là không đùa nghịch nhiều tập trung bơi từ đầu cho đến lúc mệt không thể bơi được nữa thì về.
Còn khái niệm bơi sinh tồn với người khác thì em ko biết thế nào nhưng với nhà em thì không quan trọng đao to búa lớn đâu ạ, cứ bơi nổi không cần kính bơi liên tục được càng xa càng tốt. Nên bơi nổi này mà bơi hết sức và chuẩn thì 2-300m bơi nổi này phải bằng 1-1.5km bơi chìm đấy cụ ạ. Đặc biệt làm thế nào để bơi nổi phải tầm từ dưới vai nổi lên mặt nước còn tốt nhất thì từ ngực nổi hẳn được lên mặt nước thì càng tốt. Em không nói bơi chó ạ, vì hầu hết các bạn ở nông thôn không được huấn luyện kỹ thuật nhiều nên chủ yếu bơi chó, nhưng phải công nhận chân với tay của các bạn ý quá khỏe nên dù bơi chó hoặc bơi sải không đúng kỹ thuật nhưng nhiều bạn bơi vượt sông là chuyện bình thường.
Còn dân vùng sông, vùng biển thì thôi em ko dám mơ được đến như vậy vì với họ xuống nước họ còn lao nhanh hơn chạy bộ trên bờ ý ạ :D

maximax903

Xe điện
Nếu nói về kỹ thuật bơi thì nói thật là e không yêu cầu F1 nhà e hay người thân e phải bơi đúng kỹ thuật đến mức như vận động viên cụ ạ, nhưng e sẽ yêu cầu bơi phải kết hợp nhịp thở và động tác tay chân sao cho không bị mệt không phải nhô mặt lên lấy không khí trong quá trình bơi bể bơi cứ liên tục 2-3km liên tục có nghỉ quãng 2-300m/1 lần. Đã vào bể bơi là không đùa nghịch nhiều tập trung bơi từ đầu cho đến lúc mệt không thể bơi được nữa thì về.
Còn khái niệm bơi sinh tồn với người khác thì em ko biết thế nào nhưng với nhà em thì không quan trọng đao to búa lớn đâu ạ, cứ bơi nổi không cần kính bơi liên tục được càng xa càng tốt. Nên bơi nổi này mà bơi hết sức và chuẩn thì 2-300m bơi nổi này phải bằng 1-1.5km bơi chìm đấy cụ ạ. Đặc biệt làm thế nào để bơi nổi phải tầm từ dưới vai nổi lên mặt nước còn tốt nhất thì từ ngực nổi hẳn được lên mặt nước thì càng tốt. Em không nói bơi chó ạ, vì hầu hết các bạn ở nông thôn không được huấn luyện kỹ thuật nhiều nên chủ yếu bơi chó, nhưng phải công nhận chân với tay của các bạn ý quá khỏe nên dù bơi chó hoặc bơi sải không đúng kỹ thuật nhưng nhiều bạn bơi vượt sông là chuyện bình thường.
Còn dân vùng sông, vùng biển thì thôi em ko dám mơ được đến như vậy vì với họ xuống nước họ còn lao nhanh hơn chạy bộ trên bờ ý ạ :D
Vâng, sinh ra ở đâu sẽ thường mạnh về các môn thể thao phù hợp với vùng địa lý đó. Như trong các giải chạy cự ly ngắn 100m, chạy tiếp sức các VĐV châu Phi như Kenya thường hay vô địch. Nhưng chơi kiểu 3 môn phối hợp như IronMan thì lại là VĐV châu Âu.

Bọn trẻ con nhà em cũng cho học ở bể bơi tại nhà, có mấy đ/c gọi là thầy dạy để rèn luyện sức khỏe cũng như biết bơi chứ em ko chắc lắm mấy thầy đó có dạy đúng kỹ thuật ko :D. Còn trong điều kiện sinh tồn giữa sống & chết còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố: biết bơi hay ko, gặp được người cứu trong thời gian nhanh, khoảng cách gần hay xa bờ, thời tiết & được các cụ đỡ nữa ;;)