[Funland] Các Cụ Mợ có tin vào các chỉ số cơ thể đo trên máy tại phòng tập không ạ?

NonameNonick

Xe điện
Vâng ạ. Xưa em thường chạy trên máy tầm 40 phút. Chẳng thấy gì. Chắc em sẽ đẩy lên nó thành 1h và 1 tháng sau check lại xem sao ạ. Em cám ơn Cụ.
Nếu mợ muốn đốt mỡ thì đừng chạy theo cách cũ của mợ là chạy tốc độ đều 40 phút.
Mợ thử chạy theo kiểu: đi bộ khởi động (tầm 3p) - tăng tốc độ chạy chậm (tầm 3p) - Tăng tốc độ chạy nhanh (tầm 3p): mợ chạy mà phải thở dốc ấy- Giảm tốc độ chạy chậm (tầm 3p)- Tăng tốc độ chạy nhanh (tầm 3p)- Giảm tốc độ chạy chậm (tầm 3p)- Tăng tốc độ chạy nhanh (tầm 3p) - Giảm tốc độ và cooldown.
Đó là phương pháp em đang áp dụng. Chạy máy thì không thích bằng chạy ngoài đường, nhưng mà em không dậy được sớm để tập nên kết hợp Gym và Cardio/HIIT vào buổi chiều tối.
Vì chạy đều mợ chỉ đạt được độ bền, nhưng để đốt mỡ phải tập các bài Cardio, HIIT (High Intensive Interval Training) là dạng Cardio cường độ cao. Nhưng mợ chú ý "lắng nghe cơ thể" chút; nếu chạy nhanh mà thấy chân đau mỏi (nhất là khớp gối), rồi nhịp tim tăng quá cao,..thì cần điều chỉnh cho hợp lý.
Chúc mợ vui-khỏe.

Windy_Blue

Xe buýt
Nếu mợ muốn đốt mỡ thì đừng chạy theo cách cũ của mợ là chạy tốc độ đều 40 phút.
Mợ thử chạy theo kiểu: đi bộ khởi động (tầm 3p) - tăng tốc độ chạy chậm (tầm 3p) - Tăng tốc độ chạy nhanh (tầm 3p): mợ chạy mà phải thở dốc ấy- Giảm tốc độ chạy chậm (tầm 3p)- Tăng tốc độ chạy nhanh (tầm 3p)- Giảm tốc độ chạy chậm (tầm 3p)- Tăng tốc độ chạy nhanh (tầm 3p) - Giảm tốc độ và cooldown.
Đó là phương pháp em đang áp dụng. Chạy máy thì không thích bằng chạy ngoài đường, nhưng mà em không dậy được sớm để tập nên kết hợp Gym và Cardio/HIIT vào buổi chiều tối.
Vì chạy đều mợ chỉ đạt được độ bền, nhưng để đốt mỡ phải tập các bài Cardio, HIIT (High Intensive Interval Training) là dạng Cardio cường độ cao. Nhưng mợ chú ý "lắng nghe cơ thể" chút; nếu chạy nhanh mà thấy chân đau mỏi (nhất là khớp gối), rồi nhịp tim tăng quá cao,..thì cần điều chỉnh cho hợp lý.
Chúc mợ vui-khỏe.
Dạ vâng. Em cám ơn Cụ ạ. Để em thử theo phương pháp đó xem. Chứ đúng là em chạy bền thôi ạ

Windy_Blue

Xe buýt
Sáng em lại lên thớt cho đông vui nhộn nhịp ạ

Nhưng em thấy một số cái khá chuẩn
Ví dụ như sau đợt Covid, em tăng 2 kg. Toàn vào mỡ, chỉ số cơ giảm đi. Nhưng sau khi hết giãn cách em đi tập lại, các chỉ số này lại trở lại. Đấy, nếu theo chiều cao cân nặng thì sao nó ra được thế ạ???
Em đang dùng con cân thông minh của Xiaomi. Nó có đo cả tỷ lệ nước trong cơ thể. Chả hiểu nó dựa trên thông số nào.

tienaka

Xe điện
Máy này đo cũng tương đối chuẩn đấy.

Rong rêu

Xe điện
Em thấy máy nó để tuổi sai, còn đâu em tin máy đúng hết ;;).

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Vâng ạ. Xưa em thường chạy trên máy tầm 40 phút. Chẳng thấy gì. Chắc em sẽ đẩy lên nó thành 1h và 1 tháng sau check lại xem sao ạ. Em cám ơn Cụ.
Gớm chạy làm gì lắm thế. Tập chán chê các bài khác đi, kể cae bài bụng nhá. Kết thúc là bài cardio cho level max, tốc độ tối thiểu phải là 55. Đạp liên tục ít nhất 500 kcal mới được nghỉ (khoảng 25 phút nếu máy impulse xịn, level 20). Sau tăng dần tốc độ lên đến 65 70 và cũng tăng lượng kcal đốt lên đến 700-1000. Làm đều đặn như vậy trong vòng 1 tháng ko giảm kg? giảm mỡ bụng em ko làm người. Chú ý thời gian tập chỉ khống chế 30 phút nhưng tăng tốc độ đạp vì level để max rồi. Đi bộ thì cho dốc tối đa lên.

via OTOFUN for iPhone

Hay nó dựa vào cân nặng Cụ nhỉ
Thì có cảm biến gì đâu cụ, chỉ có mỗi thông số chiều cao, tuổi mình nhập vào app của nó thôi. Đứng lên cân cái rồi nó chuyển cân nặng qua app rồi tính toán thôi mà.

topguntt

Xe buýt
Tin làm gì 3 cái thông tin vớ vẩn đó, nói ra chắc mợ cũng hiểu là k tin nhưng mợ cứ cố tin. CÒn mợ cứ tập đi rồi lắng nghe cơ thể mình là chuẩn nhất

Alida

Xe đạp
Chúc mợ vui-khỏe.
Cách của bác hay đấy, e cũng áp dụng thử, tks!

NonameNonick

Xe điện
Cách của bác hay đấy, e cũng áp dụng thử, tks!
Vâng cụ. Em kết hợp cả gym lẫn môn này vừa built cơ bắp, vừa giảm bớt mỡ dưới da cũng được kha khá rồi. Trước sức bền em có do chạy bộ buổi sáng, nhưng sức khỏe cơ bắp mình không có nên tìm hiểu và tập cùng PT một thời gian thấy OK. Giờ em tự tập các bài đã học.
Em giờ có tuổi không tập kiểu máu như thanh niên được nữa, nhưng cố gắng đưa người về form không quá thừa mỡ là được.
Chúc cụ tập thành công!