[Funland] Các cụ nghĩ sao về giọng hát Hà Trần!!!

nowhereland

Xe điện
Hà Trần bình thường, giọng không ngọt, không mượt. Những quãng khó toàn phải dùng kỹ thuật để xử lý kém tự nhiên, thua xa Nhung - Lam.
Nói chung Mỹ Linh được đôn lên chứ level phải dưới Nhung - Lam, Hà Trần thì còn dưới Linh một bậc

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Thật ra việc hát hò là do thiên bẩm, có khi hát "không chuẩn" nhưng lại hợp với tai lại nổi tiếng.
Em thì thấy ai nổi tiếng, nhiều Fan là hát tốt :))

Chaien Nguyen

Xe tăng
Các cụ cú tranh cãi Diva. Thúy Nga đưa 1 loạt ca nữ vào Divas và 1 loạt ca nam vào Divos. Xong he he

cadan

Xe container
Hồi tối em nói chuyện phiếm với đứa em, tự dưng đá sang phạm trù tai nghe rồi nó bảo có bạn Võ Hạ Trâm hát live vực đỉnh. Xứng đáng là thế hệ Diva thực thụ sau thời Nhung - Linh - Lam - Hà. Em nghe thử thì đúng là hay thật, giọng xuất sắc.
Rồi nghe bạn ấy hát bài "Mùa hè đẹp nhất" xong, thì Youtube nó hiện đề xuất luôn bản của Hà Trần 3 năm trc hát bên PBN. Cắm tai nghe vào và rã rời luôn vì hay, nghe giọng rung và ngân dài nó gõ từng nhịp 1 vào màng tai nghe mà phê lòi nhĩ (tai nghe tốt 1 chút).
Thực sự nghe Hà Trần hát thấy t/mái, phiêu lãng, "phê cần" hơn 3 Diva còn lại. 3 chị kia giọng đều khỏe hơn nhưng hát thấy khoe nhiều quá nên nghe hơi mệt và tỉnh.

Bài này Hà Trần cũng hát xuất sắc, gần như ko ai dám hát lại

cadan

Xe container
Đây là một giọng hát có kỹ thuật, kiểu như Thanh Lam nhưng ko bằng Thanh Lam.
Giọng gốc của Hà Trần, có luc nghe nhang nhác Hồng Nhung, có luc hơi giống Mỹ Linh

Không giống hẳn, thành ra lại riêng

Về kỹ thuật thì sự rèn luyện của Hà Trần đáng nể

Dám hát những bài khó, it người chuộng mà vẫn đặc sắc

Như bài nay, ko ai tạo được âm hưởng quái man như HT

Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
E ko khoái diva này lắm :D

Hòa Sưu

Xe tải

Xe cỏ cũ

Xe điện
Hồi tối em nói chuyện phiếm với đứa em, tự dưng đá sang phạm trù tai nghe rồi nó bảo có bạn Võ Hạ Trâm hát live vực đỉnh. Xứng đáng là thế hệ Diva thực thụ sau thời Nhung - Linh - Lam - Hà. Em nghe thử thì đúng là hay thật, giọng xuất sắc.
Rồi nghe bạn ấy hát bài "Mùa hè đẹp nhất" xong, thì Youtube nó hiện đề xuất luôn bản của Hà Trần 3 năm trc hát bên PBN. Cắm tai nghe vào và rã rời luôn vì hay, nghe giọng rung và ngân dài nó gõ từng nhịp 1 vào màng tai nghe mà phê lòi nhĩ (tai nghe tốt 1 chút).
Thực sự nghe Hà Trần hát thấy t/mái, phiêu lãng, "phê cần" hơn 3 Diva còn lại. 3 chị kia giọng đều khỏe hơn nhưng hát thấy khoe nhiều quá nên nghe hơi mệt và tỉnh.

Nhung - Lam - Linh hay hồi đầu, gần đây thì thôi. Khi nào Tidal, Spotify,... nó công bố doanh thu thì mới rõ khán giả có còn thích không hay mấy mợ sống nhờ quá khứ.
Hà Trần hát ngày càng chất nhưng em chỉ thích vài bài.

Hư Truc 2016

Xe tải
Em thì chỉ nghe mỗi bản này, mặc dù rất nhiều ca sĩ thể hiện thành công nhưng Hà Trần hát cũng rất riêng.

Chembao

Xe container
Mỗi người đều có sở thích âm nhạc riêng nên đều có thần tượng ca sĩ cho mình. E cổ hủ chỉ thích nghe các ca sĩ thời xưa như Cẩm Vân, Thanh Lam thời còn trẻ..., các ca sĩ pre 75 như Băng Châu, Giao Linh, Thanh Tuyền... :D

hungcuong02x1

Xe tải
Về khả năng kiểm soát giọng, cảm xúc thì Mỹ Linh, Thanh Lam, Hồng Nhung không so được với Hà Trần.
Có một chút phiêu. Nhưng vì thế nhiều bài khó vào. Em cũng nghe vài bài, nhưng bài nào ngấm rồi thì thấy rất hay, rất khác.

Imex

Xe tải

Em nhớ không nhầm xưa kia e Hà có nói em thần tượng chị Lam và chị Linh, nên em hát có ảnh hưởng cách hát của hai chị này! Cá nhân em thấy xếp Hà vào 4 diva là hơi khiên cưỡng ấy ạ! Tuy nhiên nghe nhạc thì do cảm nhận mỗi người! Hà hát nhiều bài khá nhiểu cảm xúc và hay hát bài lạ nên cũng được cụ ạ!