[Thảo luận] Các cụ ở Linh Đàm chú ý

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt
Sáng nay em đang ngồi trên nhà thì được mụ trông xe gọi đánh xe đi không bọn nó cẩu đi. Em không tin vào tai mình tưởng nghe nhầm vì mấy năm rồi vẫn để xe như vậy, tiền trả hàng tháng. Hỏi lại thì mụ đọc đúng biển số xe mình. Mắt nhắm mắt mở xuống đánh xe ra chỗ khác thì bị xxx phường hỏi giấy tờ, em còn chưa hiểu gì nên đưa giấy tờ và bị GTCC ghi biên bản lỗi để xe trên hè đường hẹn 9/1 đến giải quyết.

Bực nhất là mình mất tiền hàng tháng mà đã để đây gần 3 năm rồi chả thấy thằng nào hỏi gì, hôm nay đội liên ngành đi kiểm tra có cả xxx quận, phường GTCC, v.v... hỏi đến ông trông xe thì lặn mất. Cách đây khoảng 3 năm xe để ở chỗ em hay bị mất trộm đồ nên có họp tổ dân phố có mặt cả đại diện phường và xxx phường thống nhất tìm người trông xe. Bây giờ đùng phát trên quận xuống, thì bọn xxx phường phủi tay a dua theo. Mà tiền trông xe bọn em nộp chắc cũng không dưới 50% lọt vào túi chúng nó.

Chuyến này coi như em bị giữ bằng vào đúng dịp tết rồi:(

h_mdc

Xe điện
Chia buồn với cụ, đúng là bọn cướp ngày.

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt
Chia buồn với cụ, đúng là bọn cướp ngày.
Vâng đúng như cụ nói.

Giữ bằng thì giữ nhưng tết chắc em vẫn phải liều chạy xe về quê thôi. Theo các cụ có nên không? Nếu trường hợp chạy xe không bằng như thế này mà găp xxx nên chi bao nhiêu để được đi?

dongkijote

Xe điện
Sáng nay em đang ngồi trên nhà thì được mụ trông xe gọi đánh xe đi không bọn nó cẩu đi. Em không tin vào tai mình tưởng nghe nhầm vì mấy năm rồi vẫn để xe như vậy, tiền trả hàng tháng. Hỏi lại thì mụ đọc đúng biển số xe mình. Mắt nhắm mắt mở xuống đánh xe ra chỗ khác thì bị xxx phường hỏi giấy tờ, em còn chưa hiểu gì nên đưa giấy tờ và bị GTCC ghi biên bản lỗi để xe trên hè đường hẹn 9/1 đến giải quyết.

Bực nhất là mình mất tiền hàng tháng mà đã để đây gần 3 năm rồi chả thấy thằng nào hỏi gì, hôm nay đội liên ngành đi kiểm tra có cả xxx quận, phường GTCC, v.v... hỏi đến ông trông xe thì lặn mất. Cách đây khoảng 3 năm xe để ở chỗ em hay bị mất trộm đồ nên có họp tổ dân phố có mặt cả đại diện phường và xxx phường thống nhất tìm người trông xe. Bây giờ đùng phát trên quận xuống, thì bọn xxx phường phủi tay a dua theo. Mà tiền trông xe bọn em nộp chắc cũng không dưới 50% lọt vào túi chúng nó.

Chuyến này coi như em bị giữ bằng vào đúng dịp tết rồi:(
CỤ xin cái biên bản họp tổ dân phố rồi lên làm việc với xxx!

h2iu0412

Xe máy
Lần trước em quên bằng, chạy trong Hà Nội, không bật đèn đêm thì là 5 loét.

Không rõ chạy tỉnh thì thế nào nữa.

Cẩn thận khi chạy để khỏi bị giữ thôi cụ.

Bọn phường + xxx giờ mất dậy thật.
Vâng đúng như cụ nói.

Giữ bằng thì giữ nhưng tết chắc em vẫn phải liều chạy xe về quê thôi. Theo các cụ có nên không? Nếu trường hợp chạy xe không bằng như thế này mà găp xxx nên chi bao nhiêu để được đi?

My Mò

Xe điện
Chuẩn đới cụ. Làm việc với phường không được thì lên thẳng quận. Mà cụ mới ngủ dậy hay sao mà lại dễ dàng bị lập BB thế?

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt
Chuẩn đới cụ. Làm việc với phường không được thì lên thẳng quận. Mà cụ mới ngủ dậy hay sao mà lại dễ dàng bị lập BB thế?
Họp cũng hơn ba năm rồi, em cũng không biết là có biên bản không, nếu có chắc gì các ông ấy còn giữ. Mà bằng của em là GTCC ở đường Giải Phóng đi vào giữ cơ. Bọn phường thì ngay lúc đấy đã có ý định phủi tay rồi, mặc dù dẹp chỗ trông xe là cũng động vào miếng cơm manh áo của bạn nó.

Em xin cám ơn tất cả các cụ.

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt
Lần trước em quên bằng, chạy trong Hà Nội, không bật đèn đêm thì là 5 loét.

Không rõ chạy tỉnh thì thế nào nữa.

Cẩn thận khi chạy để khỏi bị giữ thôi cụ.

Bọn phường + xxx giờ mất dậy thật.
Cụ chuyên đi hối lộ mà phán thế chắc là chuẩn rồi:)

Chắc chắn em sẽ phải đi cẩn thận hơn nhưng mà trò đời oái ăm lắm. Bình thường không sao, những lúc như thế này có khi lại dễ dính.

XeDapXin

Xe tải
Cụ gửi xe không có hợp đồng hả
Nếu đúng như cụ nói thì oan cho cụ quá

hungacad

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Phường dựng ra để kiếm cơm nhưng mà quận không cho phép nữa rồi, xin chia buồn cụ chủ

namhp

Xe buýt
Chia buồn cùng cụ nhưng phải chấp nhận thôi cụ ah, liên ngành mà, thỉnh thoảng cũng làm điểm chứ. Mà tháng củ mật roài, các cụ chú ý nhé. Chúc cụ thượng lộ về quê bình an.

joyride

Xe điện
Từ bi giờ Sở GTCC sẽ trực tiếp quản lý các bãi đỗ, lòng lề đường chứ khônh cho phường, quận quản nữa. Em dự là sẽ ít bãi đỗ xe rồi.

leprowind

Xe buýt
Sáng nay trên phố Trần Hưng Đạo cũng thấy mấy xe cứu hộ hoạt động miệt mài.

mai.thanh10

Xe container
Quả này thì Văn Quán nhà em chắc cũng sắp bị xxx quận HĐ ra quân rồi. Oánh xe vào bãi cho chắc cú.

tikul

Xe tăng
Nhà kụ trong Bán đảo à? Nhà em ở trong Đại từ nên nhét luôn vào nhà văn hóa

minhmo

Xe cút kít
Họp cũng hơn ba năm rồi, em cũng không biết là có biên bản không, nếu có chắc gì các ông ấy còn giữ. Mà bằng của em là GTCC ở đường Giải Phóng đi vào giữ cơ. Bọn phường thì ngay lúc đấy đã có ý định phủi tay rồi, mặc dù dẹp chỗ trông xe là cũng động vào miếng cơm manh áo của bạn nó.

Em xin cám ơn tất cả các cụ.
Có chỉ thị thu lại một số giấy phép trông xe trên vỉa hè lòng đường đấy cụ ạ. Nhưng thu thì nó cũng phải báo chứ, cụ cứ vin vào đấy mà cãi, nếu không được thì lấy bằng lái của vợ mà đi về quê.