[Funland] Các cụ sẽ ra quán phở nào?

vihali

Xe container
Trước phở gà em ăn khắp, sau chốt hàng gần nhà chỉ 25k thôi, em thấy như nhau cả hay mồm em lỗi rồi :))
Nay vk bao ăn sáng, quay vòng phở, bún, miến, cơm rang, bánh mỳ...lại cả cafe thế là khỏi đi đâu
Em như cụ. Nóng há mồm, đang trong phòng điều hoà mà phải ra ngoài ăn với mồ hôi nhễ nhại, em ko ham, cứ cởi trần, quần đùi ăn ở nhà, tự pha cốc cafe rồi lại lướt web. Giáo làng mất dạy nên cứ thế thôi cụ ạ.

Hòa Sưu

Xe tải
Đói quá các cụ ạ, vừa đi làm vừa nghĩ bây giờ HN mà cho phép mở lại hàng ăn thì chắc các quán phở phải đông như hội, những người không thường xuyên ăn phở như em mà đã thấy thèm phở "quay quắt" rồi. Nhớ cảm giác khi ăn miếng gầu vàng óng, giòn sật.....Hàng ngày xem cái group Nghiện Phở càng khiến em thèm phở hơn.

Em đi làm qua đường Hà Trung, quán phở cạnh chợ Hàng Da (số 8 thì phải) vẫn mở bán mang về, phóng xe qua, mình thì dòm vào quán, chủ quán thì có vẻ như ngóng theo mình :D, rất gần mà sao xa xôi, cách trở đến thế :D. Hôm trước, e còn thấy 1 cụ bê bát phở ra vỉa hè cạnh đó ngồi xổm ăn ngon lành.

Con Covid nó dã man thế, nhưng sáng này vừa ăn xôi vừa đọc bài trên báo Tàu nhanh của cụ Đại sứ tại Ấn Độ mới thấy mình còn hạnh phúc hơn biết bao người, (em còn thuộc diện được tiêm vacxin). Cụ nào quan tâm thì có thể đọc bài ở link này https://vnexpress.net/chuyen-bay-dac-biet-4294754.html. Đọc xong mới hiểu được phần nào khó khăn của những bà con còn đang kẹt lại chưa về được quê hương.

Trở lại với bài, em muốn hỏi nếu sáng mai quán phở bán trở lại, các cụ, các mợ sẽ ra ăn ở quán nào?

Còn em sẽ vào quán, hô dõng dạc "cho một tái gầu, nước trong, không mì chính", số 8 hàng Da, một phần vì quán tiện đường em đi làm, chứ chưa phải là quán em ưng nhất.

(Nguồn ảnh: mạng)
cơ quan e đang tìm lý do trốn tiêm vắc xin ko được :(

xukthal.

Xe lăn

xukthal.

Xe lăn
Em cũng là người nghiện phở. Em thì hay ăn phở Thìn Lò Đúc do ở gần cơ quan em và ở đó có món phở tái lăn em ưa thích. Tuy nhiên Phở Thìn đối với em vẫn xếp dưới 1 quán phở Đức Thịnh ở gần cầu Đuống mà 1 thời gian em ăn liên tục.
Nhà Đức Thịnh em thấy gia vị gia giảm không được như xưa?
Nhà ông đối diện Anh/Em gì đấy thấy bảo chuẩn hơn mà em chưa thử vì em toàn đi vào chứ không đi ra nên trái đường.
Lâu rồi em cũng chưa quay lại đó ăn cụ ạ. Chắc giờ chất lượng cũng giảm rồi. Đối diện là quán nhậu em cũng ăn 1 vài lần.
Em thì thi thoảng đi BN về muộn thì ăn bên nhà ông anh. Nhà này giờ phở quá tệ. Phải đến nửa năm bay em không ăn đấy nữa rồi.
Phở Đức Thịnh thì ngày xưa ngon vì thịt bò nó đặt được loại thịt rất tươi, non và ngon (hình như sáng sớm mổ bò nó đến lấy luôn nên món tái cực kỳ ngọt) ....hàng cũ phía bên Diêm gỗ ý chứ hàng mới đối diện sau này thì bt.

xukthal.

Xe lăn
Em ra quán, gọi một bát dõng dạc, nêm nếm xong rồi ... tự bưng ra đầu ngõ ghếch lên yên xe đạp ăn đàng hoàng. Không ngồi ké hay mượn ghế quán vì sợ quán bị anh em dân phòng tới hài tội vi phạm giãn cách Covid :) View attachment 6274372
Phở gì mà cho cả giá vào thế này? :)) Phở trong SG hả cụ?

vutuanlong

Xe tăng
Sáng e vào quán phở ngồi chờ 5p rồi phải té vì ko có chỗ, đành lượn qua ĐBP ăn bún sườn mọc.

phamthoaibk

Xe buýt
Phở Đức Thịnh thì ngày xưa ngon vì thịt bò nó đặt được loại thịt rất tươi, non và ngon (hình như sáng sớm mổ bò nó đến lấy luôn nên món tái cực kỳ ngọt) ....hàng cũ phía bên Diêm gỗ ý chứ hàng mới đối diện sau này thì bt.
Đúng rồi cụ. Hồi đó thịt ăn rất mềm và ngọt nên em rất khoái món xào lăn ở đó. Hồi đó em làm gia vị nên mấy lần mang gia vị đến tặng cửa hàng. Lâu rồi em cũng chưa sang đó ăn mà chỉ ăn ở phở Thìn LĐ nhưng giá phở Thìn giờ ko tương xứng với chất và lượng.

congagia2016

Xe tăng
Chắc có mỗi em
Chưa từng ăn phở.
Trung thành với cơm nguội ở nhà.
Cụ giống em, lâu lắm rồi em ko ăn phở, chỉ ăn cơm nguội muối vừng, ruốc nhà làm. Vừa no, vừa lành, hạn chế ăn đồ ngoài phố.

fadco

Xe container
Nhìn ngon cụ nhỉ. Em là em thích có tí hành hay rau thơm cơ :)
Rau thơm chưa kịp mang lên chụp cho nó.máu, câc cụ cứ khen phở chứ cá nhân em thấy ăn bún hải sản chua chua thời tiết hè này ăn ngon miệng hơn nhiều:)

phamthoaibk

Xe buýt
Rau thơm chưa kịp mang lên chụp cho nó.máu, câc cụ cứ khen phở chứ cá nhân em thấy ăn bún hải sản chua chua thời tiết hè này ăn ngon miệng hơn nhiều:)
Sáng nay nghe tin hàng quán mở cửa trở lại em nhịn bụng định đi làm bát bún hoành tráng mà đến nơi quán bún đóng cửa im lìm làm em vỡ kế hoạch, quay về văn phòng úp gói mì tôm mới bách nhục cụ ạ 😭

vutuanlong

Xe tăng
Sáng nay nghe tin hàng quán mở cửa trở lại em nhịn bụng định đi làm bát bún hoành tráng mà đến nơi quán bún đóng cửa im lìm làm em vỡ kế hoạch, quay về văn phòng úp gói mì tôm mới bách nhục cụ ạ 😭
chắc quán ấy chỗ trong nhà ít quá

Archer

Xe điện
Phở gì mà cho cả giá vào thế này? :)) Phở trong SG hả cụ?
Phở Nam Định, em không ăn giá nhưng hôm đó em gái múc phở phấn khích thế nào lại bốc khuyến mại cho ông anh một nắm giá. Định khiếu nại nhưng đang vã quá nên đành bưng ra ngõ, gắp giá cho vào chậu cây cảnh rồi ăn ngay cho giòn ;))

xukthal.

Xe lăn
hôm đó em gái múc phở phấn khích thế nào lại bốc khuyến mại cho ông anh một nắm giá. Đ
Hay em ý thích cụ nên tỏ ý bồi dưỡng trước mà cụ ko hiểu phí của quá :))

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Rủ nhau đi ăn Phở mà public thế này là dở rồi.
Ít ra cũng phải add ae vào cái nhóm Zalo chứ :)))))

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Khi nào đến cảnh xếp văn phòng ăn bát phở 1 củ, a công chức ăn bát phở 500k, a công nhân hài lòng với bát phở 300k mà vẫn an toàn, k sợ dịch bệnh thì lúc ấy mới thực sự hạnh phúc.

haidongtay

Xe điện
Em thì Bò Hàng Đẫy và Bò Lý Quốc Sư.