Các lái cho e hỏi địa chỉ chỗ xử lí e Cap với

huysunsun

Đi bộ
Tình hình con vợ già nhà e nó dở chứng báo mấy cái đèn abs,chống trơn chống trượt với xuống dốc.Đã tìm hiểu và đc phán ăn quả lỗi cảm biến ABS,Đã nhờ 1 anh bên hãng k qen byt j sang ktra,Mang 1 cái máy sang đo báo lỗi cảm biến và kon mô tơ bơm.cái cảm biến trc hết 1t5 e đã làm lun nhưng cái mô tơ bơm hét lên 16 quả.hơi chùn nhưng chả byt làm tn,định mang đi ktra lại chuẩn 1 lần trc khi nhờ ô bạn kia đến xử lí.Mún hỏi chỗ đại lý bảo hành sửa chữa của hãng để sang có cái máy chuyên dụng ktra lại lần cuối rồi chữa bệnh e nó,Bác nào byt chỉ e chỗ gần nhất cái.E khu Long biên.Thank cả nhà

quangdzung

Xe điện
Bác nói giọng xùy tyn thế nài bọn em chệu ko hiểu bác nói giề

huysunsun

Đi bộ
chào bác việt.e đã sang bác sơn xe 1 lần rồi.có lần sang bác để xử lí lỗi này xong đc bác chỉ sang hãng đấy.tại dạo này e nc vs mấy e xinh tươi trẻ qá nên bị lây chứ e cũng k còn xì ten nữa ahj.

huysunsun

Đi bộ
chào bác việt.e đã sang bác sơn xe 1 lần rồi.có lần sang bác để xử lí lỗi này xong đc bác chỉ sang hãng đấy.tại dạo này e nc vs mấy e xinh tươi trẻ qá nên bị lây chứ e cũng k còn xì ten nữa ahj.
Quê em đấy, bác đừng có tỉa :)

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
Tình hình con vợ già nhà e nó dở chứng báo mấy cái đèn abs,chống trơn chống trượt với xuống dốc.Đã tìm hiểu và đc phán ăn quả lỗi cảm biến ABS,Đã nhờ 1 anh bên hãng k qen byt j sang ktra,Mang 1 cái máy sang đo báo lỗi cảm biến và kon mô tơ bơm.cái cảm biến trc hết 1t5 e đã làm lun nhưng cái mô tơ bơm hét lên 16 quả.hơi chùn nhưng chả byt làm tn,định mang đi ktra lại chuẩn 1 lần trc khi nhờ ô bạn kia đến xử lí.Mún hỏi chỗ đại lý bảo hành sửa chữa của hãng để sang có cái máy chuyên dụng ktra lại lần cuối rồi chữa bệnh e nó,Bác nào byt chỉ e chỗ gần nhất cái.E khu Long biên.Thank cả nhà
Căn bệnh này của Cap 2007-2009 là do lỗi NSX, kỳ vừa qua có chương trình thu hồi, sửa chữa bệnh này liên quan đến dầu phanh là miễn phí, còn hỏng cảm biến và moto bơm phải trả tiền (hãng chỉ có thay moto không sửa chữa, 16 củ như cụ đã biết) .
Bênh này đã có một vài gara đã sửa chữa đc, chuẩn hơn thay mới (khắc pục đc lỗi chính NSX, thay mới vẫn có thể bị lỗi này) giá 4,5t-6t .
Vài dòng tư vấn để cụ đinh hướng .

Chỉnh sửa cuối:

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
huysunsun nói:
Hóa ra cùng thôn à, vậy qua em xử cho, lần trước bận quá, bí quá sửa soạn lễ cơm riệu em vời hẳn bác Xe bò là big quản lý ở GM xử cho là cùng :) - chả có gì mà ở of không có người làm được :D

Chỉnh sửa cuối:

cargoman

Xe điện
Gặp cụ vòi là chuẩn rồi, tiếc là nhà em ở xa quá nên nhiều khi mấy việc vặt không qua cụ được

supersanhdieu

Xe buýt
xe e cũng bị như cụ, e vào GM kt nó phán xanh rờn, thay bơm 16 củ, một cảm biến trước phải 1,2 củ. E thay cảm biến ABS và nhờ luôn thợ tại GM sửa bơm hết 6 củ. từ đó đến nay đã hơn 01 năm e ko thẩy nổi đèn check nữa (cụ chú ý là nổi đèn check, có khi nó nổi đèn đòi bảo dưỡng hơi khó chịu nhưng e thử ABS vẫn hoạt động nhưng nên sửa cho nó yên tâm nhé)

biahoihanoi

Xe lăn
Cái này sửa được. Cụ nói chuyện với thợ của hãng nhờ sửa ngoài được không? nếu không thì cụ tìm lại bài sửa tổng bơm nhé.