Thảo luận Các lỗi của Honda Civic

N68

Xe điện
Hạ hoả đi các cụ ơi :ohmy:

Xinh xấu gầy béo gì thì cũng là vợ mình.
Civic có nhiều điểm hạn chế thật nhưng sao cái đứa sản xuất ra nó vẫn bán được hàng, người mua vẫn cứ phải xếp hàng...
Nhiều ông không biết đã ngồi lên CV chưa nhưng "nghe nói..." rồi cũng cứ chê bai thậm tệ. Nhiều người gắn bó với CV nhiều năm rồi vẫn k thấy ghét. Do vậy CV vẫn cứ được sản xuất, vẫn được tiêu thụ.
Các cụ choảng nhau ntn thì mất hoà khí OF quá :'(:'(:'(:

đinh tặc

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.need.com.vn
Các bác ah! cái lỗi mà các bác vừa đưa ra thật sự ko quan trọng tí nào cả vì những lỗi đó thì xe nào cũng bị hết vì cần gạt mưa lá bằng cao su nên phơi nắng nhiều thì nó sẽ bị chay thôi mà
Các bac đến gara thay có mấy chục nghìn là hết thôi mà , hoặc là do nó bị lỏng phót đem đóng lại là hết ma?
Quan trọng là các bác cảm theo dõi chế độ ăn uống của em nó như thế nào,chạy em nó có kêu la gì không, mình ngồi trên em nó có êm ái ko nội y của em nó
có hoành tráng không,và có cái nhìn thực tế công bằng so với những em khác cùng tầm OBM đó mới là quan trọng ạ..
Em nói có lí thì VOKA em nhé hehe lâu quá hok được ly nào hết...ly tới đâu mà lâu tới đây quá!!!:102:
Hạ hoả đi các cụ ơi :ohmy:

Xinh xấu gầy béo gì thì cũng là vợ mình.
Civic có nhiều điểm hạn chế thật nhưng sao cái đứa sản xuất ra nó vẫn bán được hàng, người mua vẫn cứ phải xếp hàng...
Nhiều ông không biết đã ngồi lên CV chưa nhưng "nghe nói..." rồi cũng cứ chê bai thậm tệ. Nhiều người gắn bó với CV nhiều năm rồi vẫn k thấy ghét. Do vậy CV vẫn cứ được sản xuất, vẫn được tiêu thụ.
Các cụ choảng nhau ntn thì mất hoà khí OF quá :'(:'(:'(:
trời ơi các cụ nói phải quá, dưng xe em là siêu xe nhập. Không thể nào lại kém cái anh Lẩu dê trong nước được. Nhất định Lẩu dê là xe lởm:69:

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
nghe tin bên tầu đồn trên lạng sơn là xe honda đặc biệt mẫu ác cọt tại thị trường mỹ là do mấy anh ba chợ nhớn lắp rồi tuồn qua căm pu chia xuất sang mỹ :))
:21:

ZuliHome

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Civic nào cũng bị thế hả bác .

SpecX7426

Xe tăng
Các bác cứ chê nhiều chứ E hỏi thật các bác: Đã bác nào ngồi vào cabin CV mà chê thiết kế nội thất của nó chưa? Với những dòng xe cùng tầm tiền, thậm chí hơn 10k, E chưa thấy em nào có nội thất đẹp và thể thao hơn cả! Cứ nhìn vào nội thất KIA Forte, I30, ... hay Altis, có loại nào đẹp hơn ko? Thậm chí E so cả nội thất Camry 2.0 hoặc 2.4 (hơn CV tầm 10k), thực sự là ko thể thao, ấn tượng bằng CV! Thiết kế nội thất của CV thực sự là ko nhanh chán mắt các bác ạ!

Farmer

Xe hơi
người ta đã sở hữu cì vịt tức là cũng có 1 đống tiền như cụ (có thể tiền ít hơn cụ nhưng hơn nhiều người trong xã hội lắm), cụ muốn tuyển người ta làm bảo vệ thì cụ trả được bao nhiêu củ 1 tháng (chi phí vận hành cái xe cũng độ 5 củ /tháng rồi nhá) , liệu có cả giận mất khôn kô:77::77::77:
Nhiều nông dân được đền bù đất bởi nhà nước làm khu đô thị mới lắm bác ạ, nên chuyện mua được cái xe nó cũng nhiều kiểu, làng Vĩnh phúc 2 ở Hoàng Hoa thám mấy năm trước cũng thế, nhà nước lấy đấy ruộng, đền bù nhiều lắm, ngày ấy công chức mua được cái Honda GL là hoành tráng vô cùng, nhưng thời điểm ấy trong làng, GL nhiều như lợn con, sau 2,3 năm gì đấy, ruộng thì ko còn, tiền đền bù thì ăn và chơi và xe hết rồi, dần dần rồi nghiện hút, rồi tai nạn xe...chết kha khá. giờ bán luôn cả nhà ở HHT đi, dạt về phương nào chả rõ, giờ làng ấy gần 100% dân nơi khác mua nhà và ở... dân làng hầu như chả còn ai.
Nhiều khi tri thức nó ko theo kịp với nhưng khoản tiền tự dưng nó rơi vào đầu đâu ạ.
Làm bảo về thì làm sao mà bác cay cú thế, em mà ai thuê làm bảo vệ, lương hợp nhu cầu thì em cũng làm. Giờ bảo vệ hơi bị oai, đến dân phòng, đuổi chợ còn oai nữa thì sắp tới, trong xã hội này, bảo vệ cũng nhất định phải oai:)):)):)):)):))
Nhưng công nhận tai thính thế thì rõ là hơn tai chó rồi:))

daongoctu

Xe máy
Các bác cứ chê nhiều chứ E hỏi thật các bác: Đã bác nào ngồi vào cabin CV mà chê thiết kế nội thất của nó chưa? Với những dòng xe cùng tầm tiền, thậm chí hơn 10k, E chưa thấy em nào có nội thất đẹp và thể thao hơn cả! Cứ nhìn vào nội thất KIA Forte, I30, ... hay Altis, có loại nào đẹp hơn ko? Thậm chí E so cả nội thất Camry 2.0 hoặc 2.4 (hơn CV tầm 10k), thực sự là ko thể thao, ấn tượng bằng CV! Thiết kế nội thất của CV thực sự là ko nhanh chán mắt các bác ạ!
Nội thật của CV so với Lacetti CDX thế nào bác, em đang băn khoăn quá(k)

đinh tặc

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.need.com.vn

SpecX7426

Xe tăng
Chứng tỏ Civic 2.0 lỗi nhiều hơn 1.8AT nhể. Em cũng mua 1.8AT cùng thời điểm với cụ, mà chẳng có vấn đề gì, xe em cũng để ngoài trời 24/24 ( bãi không mái che):41:. Chỉ mỗi gạt nước kêu phạch phạch. Cụ ra hãng thay ngay cho em cái loại đời 2008, đảm bảo hết ngay. Em vừa thay loại này nó có cải tiến cái lưỡi gạt, êm ru luôn...:41:
Thay mỗi 2 cái lưỡi gạt thì chỉ hết có 250k thôi đúng ko cụ? Cái này 1 năm E thay định kỳ 1 lần mà!

inochi

Xe điện
Tôi cũng 2.0 mua tháng 07/2008 đi hớn 1 năm rồi nhưng chẳng thấy có vấn đề gì cụ ạ ngoài cái gạt nước kêu khi trời mưa dùng nó, cụ cho vào hãng xem lại xe xem

trongkhanh09

Xe tăng
Tôi mua một chiếc 2.0AT từ tháng 8 năm 2007. Từ lúc mua tới giờ gặp phải rất nhiều lỗi cụ thể như sau:
1. Lái luôn bị nhao sang bên phụ
2. Gạt nước kêu phành phạnh
3. Cửa kính bên lái thỉnh thoảng bị lệnh, không kéo lên hết được, phải dùng tay đẩy lại cho cân rồi mới kéo lên được. Lỗi này rất hay gặp sau khi để xe ngoài trời nắng.

Các lỗi 1 và 2 rất khó chịu khi phải đi đường dài, nhiều hôm đi công tác trời mưa, nghe tiếng phành phạnh của cái gạt nước mà đau hết cả đầu. Tôi cũng có mang lên hãng để bảo hành sau mấy lần không khắc phục được, họ trả lời một cách vô tư tới lạ kì như sau " Xe anh mua là lô sản phẩm đầu tiên lên sẽ mắc phải nhiều lỗi, đây là lỗi của nhà máy, chúng em đã gọi điện lên nhà máy thông báo cho họ về những lỗi trên xe của anh, anh chịu khó đi tạm khi nào có phương án sửa chữa em sẽ thông báo cho anh". Đến giờ hơn 2 năm rồi mà vẫn chưa có thông báo nào cả.

Nếu bác nào cũng mắc phải những lỗi trên mà đã khắc phục được thì chỉ giùm với
em mà như bác thì em cho chúng nó lên báo ngay...bác hiền quá nên để chúng nó bắt nạt thế đấy
mình bỏ ra hàng trăm triệu chứ có phải đùa đâu mà trả lời kiểu vô trách nhiệm thế

SpecX7426

Xe tăng
Không phải cụ ạ.
(b)Cụ phải thay cả củ chứ không khải thay cái lưỡi đâu, vì cái lưỡi đời 2008 nó không lắp vừa cái thân loại cũ, giá 1 bên là 2tr, 2 bên 4 tr ( cả công lắp). Cái này cụ vào hãng các em ý sẽ tư vấn và giải thích tỷ mỷ cho cụ rõ.(b)
Nếu vậy thì đang tồn tại 2 loại cần gạt và tương ứng là 2 loại lưỡi gạt hả cụ?
Xe E đăng ký 11/2007, chẳng hiểu là loại mới hay loại cũ nữa? E dùng cũng ko thấy bị kêu mấy!

30T-2917

Xe tải
Ối giời, các pác cứ bàn nuận cần với gạt. em thấy ồn đội từ lốp lên là nhiều. nhất là khi đi vào đg xấu. Pác nào có cách lào xử lý ko ạ ???:41::41::41:

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Tôi mua một chiếc 2.0AT từ tháng 8 năm 2007. Từ lúc mua tới giờ gặp phải rất nhiều lỗi cụ thể như sau:
1. Lái luôn bị nhao sang bên phụ
2. Gạt nước kêu phành phạnh
3. Cửa kính bên lái thỉnh thoảng bị lệnh, không kéo lên hết được, phải dùng tay đẩy lại cho cân rồi mới kéo lên được. Lỗi này rất hay gặp sau khi để xe ngoài trời nắng.

Nếu bác nào cũng mắc phải những lỗi trên mà đã khắc phục được thì chỉ giùm với
1. Lỗi số 1 của bác em chưa gặp, nhưng bác kiểm tra lốp xem, hoặc là bác thường đi cung đường nghiêm nhiều về bên phải ( đường việt nam nói chung không bằng , mà là cao giữa thấp 2 bên, nhiều lúc là quá chênh lệch độ cao). ngược lại, bác cho vào hãng kiểm tra cho lành.

2. Lỗi số 2 của bác, khả năng cao là lưỡi gạt hỏng, bác chưa thay.

3. Lỗi thứ 3 của bác, đúng là phổ biến đối với CIVIC, em cũng bị 1 lần, xịt RP7 cho sạch rãnh, từ đó không bị lại. Nếu bác bị nặng chắc phải đem vào hãng cân lại, hoặc thay motor khỏe hơn.

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
em mà như bác thì em cho chúng nó lên báo ngay...bác hiền quá nên để chúng nó bắt nạt thế đấy
mình bỏ ra hàng trăm triệu chứ có phải đùa đâu mà trả lời kiểu vô trách nhiệm thế

Cụ nóng tính thế, mấy cái thủ thớt kể ra đều đơn giản, và chứng tỏ một điều là chủ thớt không hiểu mấy về xe, nên xin ý kiến trợ giúp trước.

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều nông dân được đền bù đất bởi nhà nước làm khu đô thị mới lắm bác ạ, nên chuyện mua được cái xe nó cũng nhiều kiểu, làng Vĩnh phúc 2 ở Hoàng Hoa thám mấy năm trước cũng thế, nhà nước lấy đấy ruộng, đền bù nhiều lắm, ngày ấy công chức mua được cái Honda GL là hoành tráng vô cùng, nhưng thời điểm ấy trong làng, GL nhiều như lợn con, sau 2,3 năm gì đấy, ruộng thì ko còn, tiền đền bù thì ăn và chơi và xe hết rồi, dần dần rồi nghiện hút, rồi tai nạn xe...chết kha khá. giờ bán luôn cả nhà ở HHT đi, dạt về phương nào chả rõ, giờ làng ấy gần 100% dân nơi khác mua nhà và ở... dân làng hầu như chả còn ai.
Nhiều khi tri thức nó ko theo kịp với nhưng khoản tiền tự dưng nó rơi vào đầu đâu ạ.
Làm bảo về thì làm sao mà bác cay cú thế, em mà ai thuê làm bảo vệ, lương hợp nhu cầu thì em cũng làm. Giờ bảo vệ hơi bị oai, đến dân phòng, đuổi chợ còn oai nữa thì sắp tới, trong xã hội này, bảo vệ cũng nhất định phải oai:)):)):)):)):))
Nhưng công nhận tai thính thế thì rõ là hơn tai chó rồi:))
Sắp tới nhà nước tăng cường dân quân tự vệ bảo vệ biển đấy, bác apply không?