Các vấn đề về All New Focus

duth@$*&

Xe buýt
Vụ gioăng phớt thì xe em đi kiểm tra ko thấy có gì khác thường, thợ nó kêu ổn nên em cứ mặc kệ

89A 00569

Xe đạp
Bác nào biết chỉnh cao thấp của đèn chỉ giáo em với,nghe nói all new fc có chế độ cho mình tự chỉnh

pherolhh

Xe hơi
1 là nó không có lock cửa bên trong nên nếu ai ngồi trong mà xe đang chạy thì vẫn mở cửa được-nguy hiểm
2 cái vụ zoang phớt dầu là thế nào hả các cụ? xe mới mà thế thì hơi chán nhỉ?
Vụ phớt dầu thì em biết chỉ có 1 cụ bị bên otosaigon bị nhưng theo loạt bài thì thấy là do cụ ấy không đem xe vào hãng mà đi làm xe bên ngoài nên làm cho bệnh càng trầm trọng dẫn đến nặng, cái này có phần nhiều do người chủ xe.

Thiết nghĩ ko có xe nào mà ko có chiếc bị lỗi, quan trọng là khi nó có dấu hiệu ta nên đem xe vào hãng sớm để họ kiểm tra và có biện pháp khắc phục.

Cũng chẳng phải tự nhiên mà new focus vượt qua sự thống trị của Altis để thành xe bán chạy nhất thế giới nếu như nó ko tốt thật sự :)

votinh

Xe đạp
Bác nào biết chỉnh cao thấp của đèn chỉ giáo em với,nghe nói all new fc có chế độ cho mình tự chỉnh
Vụ này trước đây em cũng nghĩ là có, nhưng chắc là ở phiên bản của US thôi. Mà nghĩ lại cũng ko cần thiết nên thôi đi bác.

89A 00569

Xe đạp
Ko biết các bác có cảm giác như em ko?xe em là anf sedan 2.0 nhưng khi đi qua ổ gà thì nghe tiếng khộc ở giảm sóc trước ấy,giống y hệt altis,em vao hãng kiểm tra thấy ko sao,hay dòng này nó thế nhỉ,trước em đi 1.8ko thấy như vậy

contra

Xe tải
em nghe nói có loại DVD lắp vào xe 1.6 mà vẫn giữ được SYNC phải không các cụ, nếu đúng cho em cái tên DVD nhé

NVL.

Xe buýt
Website
hanoiford3s.com
Em chỉ xin comment cái chỗ đo đỏ thôi bởi vì trước đây em cũng thắc mắc như cụ :D
Inside autolock:
Trước Vợ 2 em quốc tịch Hàn xẻng, cứ khi đạt tốc độ 30 là auto lock cả trong và ngoài. Khi cưới FC thì không thấy tính năng này, định mang ra cửa hàng độ đẽo nhưng khi hỏi các cao nhân thì được trả lời như sau ạ: Không phải bọn Fò tiết kiệm quá đến nỗi không trang bị iniside autolock cho FC, mà là vì liên quan đến tính năng an toàn. Trong trường hợp khẩn cấp như bị xuống nước, lật xe thì người trong xe có thể dễ dàng thoát ra ngoài nhanh nhất. Em thấy cũng đúng, vì khi có sự cố - tai nạn thì người bên trong thường mất bình tĩnh, hoảng loạn, hệ thống điện có thể mất -> không mở được cửa. Cuối cùng là em để nguyên, không lắp thêm inside autolock nữa.
Trong trường hợp có trẻ em trên xe, cụ có thể gạt lẫy chống mở từ bên trong ở phần sau của cánh cửa. Khi đó thì chỉ có thể mở được từ bên ngoài.Nhà em có 2F1 nhỏ nên em luôn đặt chế độ chống mở từ bên trong ở cửa sau bên lái. Cũng là để đề phòng những người ít đi 4b, không có thói quen quan sát trước khi mở cửa thường mở đột ngột, gây tai nạn cho người đi cùng chiều

Outside autolock: chống mở từ bên ngoài thì đúng như cụ nói roài

Chúc mừng cụ đã gia nhập nhà Fò-cụt :D
Cụ phân tích rất hợp lý!

nickky

Xe hơi
ANF của em có một vấn đề như sau nhờ các bác giải đáp. Mỗi khi tăng thốc ga thỉnh thoảng lại nghe thấy tiếng ro ro từ phía lái trong khoang động c, em thì đồ là do hệ thống ESP được kích hoạt. Bác nào đã gặp tình trạng tương tự xin chỉ giáo.

pherolhh

Xe hơi
ANF của em có một vấn đề như sau nhờ các bác giải đáp. Mỗi khi tăng thốc ga thỉnh thoảng lại nghe thấy tiếng ro ro từ phía lái trong khoang động c, em thì đồ là do hệ thống ESP được kích hoạt. Bác nào đã gặp tình trạng tương tự xin chỉ giáo.
Hộp số nó đang operating đó bác hem có chi đâu, cứ đạp vút đi cảm giác phê lòi nhất là khi lên dốc cầu \m/

anh GLK300

Xe đạp
Vấn đề này xe em cũng bị, e có hỏi bên hãng thì nó giải thích là....e quên mất rồi, vì nói loằng ngoằng lắm. Tóm lại là ko vấn đề gì đâu cụ ạ. Cứ bon bon thôi

hoangkimtrong

Đi bộ
Vụ độ DVD cho xe Ford FC 1.6 nhiều người hỏi mà không có bác nào trả lời là sao nhỉ. Em cũng đang có ý định độ vào mà không biết có ổn không? Chế độ SYNC có bị ảnh hưởng không hả các bác?

xe_bo_6_banh

Xe buýt
Cái này do bộ ly hợp kép Powershift đặc trưng của các dòng xe Ford mới cụ ạ. Nôm na là dùng côn khô, ko phải loại dùng thủy lực như các xe khác. Vì thế thỉnh thoảng có tiếng kêu xẹt xẹt phát ra từ hộp số khi chuyển số ở tốc độ thấp.

Hồi mới lấy xe em cũng hơi hoảng vì nghe thấy tiếng kêu lạ này. Mang ra hãng đc các cụ kỹ sư giảng giải nên mới cởi bỏ đc nỗi lo :D

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cái này do bộ ly hợp kép Powershift đặc trưng của các dòng xe Ford mới cụ ạ. Nôm na là dùng côn khô, ko phải loại dùng thủy lực như các xe khác. Vì thế thỉnh thoảng có tiếng kêu xẹt xẹt phát ra từ hộp số khi chuyển số ở tốc độ thấp.

Hồi mới lấy xe em cũng hơi hoảng vì nghe thấy tiếng kêu lạ này. Mang ra hãng đc các cụ kỹ sư giảng giải nên mới cởi bỏ đc nỗi lo :D
Vụ này em chưa thấy bển họ nói đâu nhé.. các cụ đang đi All New nên để ý xem sao nhé chứ hộp số mà kêu xẹt xẹt thì nhất định cơ cấu bên trong đang bị mài mòn đó.. Theo em các cụ đang đi All New lên lập thớt về vấn đề hộp số kêu để mình có số liệu thống kê xem sao.. Theo thông tin vỉa hè mà em nghe được thì hộp số 6 cấp về VN đang có vấn đề đó...

nickky

Xe hơi
Em thì đồ là do ESP chứ không phải hộp số, vì nếu để ý thì hiện tượng này xảy ra thường xuyên trên những đoạn đường có đá răm, hoặc thốc ga khi xe đi vào đường cua nhẹ, em có để ý thì hầu như không xảy ra khi đi trên đường đẹp.
Vụ này em chưa thấy bển họ nói đâu nhé.. các cụ đang đi All New nên để ý xem sao nhé chứ hộp số mà kêu xẹt xẹt thì nhất định cơ cấu bên trong đang bị mài mòn đó.. Theo em các cụ đang đi All New lên lập thớt về vấn đề hộp số kêu để mình có số liệu thống kê xem sao.. Theo thông tin vỉa hè mà em nghe được thì hộp số 6 cấp về VN đang có vấn đề đó...

pherolhh

Xe hơi
cụ lại thông tin vỉa hè ... Em ko biết thực hư ra sao nhưng xe em tới giờ 17.835km rồi xe chưa bị trục trặc bất cứ thứ gì. Tiếng kêu hộp số khi ta thốc ga theo em là các bánh răng lúc chuyển số ăn khớp thông qua các vòng đồng tốc cộng tiếng ly hợp bánh răng vì nếu các bác để ý khi mở khóa điện mà chưa đề nổ xe nếu các bác để cửa xe mở sẽ nghe thấy tiếng hộp số trả bánh răng lách cách. Do vậy hộp số powershift có nhược điểm là nếu bình ác quy yếu xe sẽ ko cho đề nổ vì nó cần điện để operate hộp số về vị trí an toàn trước khi cho nổ máy.

cách đây 2 tháng em bị một lần lau chùi dọn dẹp , mở hết cửa vừa lau vừa nghe nhạc vì dàn sony đỉnh quá, dọn nội thất hút bụi nên bật cả đèn trong xe,ghế điện cứ cho lên xuống liên tục để hút bụi, sau khi xong sáng mai vô đề xe ko được, hoảng quá ko bít bị gì gọi hỏi đại lý họ nój a kiêm tra ắc quy xem còn điên ko, săn nhà có đồng hồ nên em kiểm tra lun, aăc quy còn có 10,5 v. E phải sang tiệm xe máy kế bên mượn bộ sạc về cắm sạc, vừa cắm vào nghe trong khoang máy kêu lạch cạch nvư tiếng ăn khớp cơ khí của hộp số. Nạp đầy bình đề phát nổ ngay lại bon bon như thường

sau vụ đó em lên mạng tìm hiểu thì biết hộp số của new focus vận hàng dùng van điện từ nên nếu bình yêu là xe nó ko cho hoạt động, các bác cứ thử mở điện xe mà ko đề nổ rôi sang số , nhớ mở cửa xe sẽ nghe tiếng hộp số nó operate kêu lạch cạch.

xe_bo_6_banh

Xe buýt
cụ lại thông tin vỉa hè ... Em ko biết thực hư ra sao nhưng xe em tới giờ 17.835km rồi xe chưa bị trục trặc bất cứ thứ gì. Tiếng kêu hộp số khi ta thốc ga theo em là các bánh răng lúc chuyển số ăn khớp thông qua các vòng đồng tốc cộng tiếng ly hợp bánh răng vì nếu các bác để ý khi mở khóa điện mà chưa đề nổ xe nếu các bác để cửa xe mở sẽ nghe thấy tiếng hộp số trả bánh răng lách cách. Do vậy hộp số powershift có nhược điểm là nếu bình ác quy yếu xe sẽ ko cho đề nổ vì nó cần điện để operate hộp số về vị trí an toàn trước khi cho nổ máy.

cách đây 2 tháng em bị một lần lau chùi dọn dẹp , mở hết cửa vừa lau vừa nghe nhạc vì dàn sony đỉnh quá, dọn nội thất hút bụi nên bật cả đèn trong xe,ghế điện cứ cho lên xuống liên tục để hút bụi, sau khi xong sáng mai vô đề xe ko được, hoảng quá ko bít bị gì gọi hỏi đại lý họ nój a kiêm tra ắc quy xem còn điên ko, săn nhà có đồng hồ nên em kiểm tra lun, aăc quy còn có 10,5 v. E phải sang tiệm xe máy kế bên mượn bộ sạc về cắm sạc, vừa cắm vào nghe trong khoang máy kêu lạch cạch nvư tiếng ăn khớp cơ khí của hộp số. Nạp đầy bình đề phát nổ ngay lại bon bon như thường

sau vụ đó em lên mạng tìm hiểu thì biết hộp số của new focus vận hàng dùng van điện từ nên nếu bình yêu là xe nó ko cho hoạt động, các bác cứ thử mở điện xe mà ko đề nổ rôi sang số , nhớ mở cửa xe sẽ nghe tiếng hộp số nó operate kêu lạch cạch.
Cụ Pherol để ý rất kỹ và chính xác ạ. Tiện đây ea mình lập hội ANF để thỉnh thoảng giao lưu và chia sẻ kinh nghiệm các cụ nhỉ?

Em thấy xe cũng đã nhiều nhiều người đi, quan trọng hơn đều đã đi đc tầm hơn 1 vạn nên trải nghiệm em nó đã đc kha khá rồi, có thắc mắc băn khoăn cũng dễ có cụ khác giảng giải hướng dẫn :)

anhnh80

Xe hơi
Các cụ lập đi, cuối tháng em cưới, em tham gia cùng các cụ.

ebot

Xe máy
có cụ nào chán ANF 1.6at chưa nhỉ,e đang tìm ;;)