Các vấn đề về All New Focus

ltdz320

Xe máy
các cụ cho em hỏi ngu tí: con Ti em mới sắm khi tắt máy khóa cửa có cái đèn hình vuông màu đỏ, trong có chữ i chớp liên tục là dư lào hả các cụ?

ebot

Xe máy
các cụ cho em hỏi ngu tí: con Ti em mới sắm khi tắt máy khóa cửa có cái đèn hình vuông màu đỏ, trong có chữ i chớp liên tục là dư lào hả các cụ?
chắc là đèn báo của hệ thống khóa thông minh cụ ạ

contra

Xe tải
Tình hình em cũng mới lấy ANF 1.6 4D sau 1 thời gian xem xét ngược xuôi, cũng may quá là tìm được người bán vì chả thấy ai có nhu cầu cả.
Hiện tại em đang tìm kiếm các thông tin chia sẻ liên quan đến dòng này nhưng ít quá, chủ yếu là Focus Classic nên em mạn phép lập thớt này để mọi người tham gia góp ý, chia sẻ các thông tin kỹ thuật/ hỏng hóc/ hoặc độ điếc gì đấy để anh em cùng học hỏi. Rất mong anh em duy trì và phát triển.
Hiện em đang thắc mắc sao xe em khi khởi động thì vòng tua máy lên 2000 nhưng mà đợi mãi chả xuống, có bác nào có comment ko?
Ngoài ra, em đang nghiên cứu độ thêm con DVD để dùng cam hành trình và cam lùi. Có bác nào chuột bạch chưa ah?
Nhờ bác thử kích hoạt hệ thống chống trộm và thử kiểm tra xem xe có kêu và nhấy đèn liên tục không, xe em thử mãi mà không được. Em kéo cửa kính lái, đóng cửa bấm khóa điều khiển 02 lần sau 30 s em thò tay mở cửa qua kính lái nhưng xe em không có biểu hiện gì cả. Nhờ bác thử xe bác xem rồi báo kết quả em với

anh GLK300

Xe đạp
Cụ Pherol để ý rất kỹ và chính xác ạ. Tiện đây ea mình lập hội ANF để thỉnh thoảng giao lưu và chia sẻ kinh nghiệm các cụ nhỉ?

Em thấy xe cũng đã nhiều nhiều người đi, quan trọng hơn đều đã đi đc tầm hơn 1 vạn nên trải nghiệm em nó đã đc kha khá rồi, có thắc mắc băn khoăn cũng dễ có cụ khác giảng giải hướng dẫn :)
em cũng ủng hộ lập thớt New focus ạ. Bác nào có kinh nghiệm đứng ra lập đi.

pherolhh

Xe hơi
Nhờ bác thử kích hoạt hệ thống chống trộm và thử kiểm tra xem xe có kêu và nhấy đèn liên tục không, xe em thử mãi mà không được. Em kéo cửa kính lái, đóng cửa bấm khóa điều khiển 02 lần sau 30 s em thò tay mở cửa qua kính lái nhưng xe em không có biểu hiện gì cả. Nhờ bác thử xe bác xem rồi báo kết quả em với
bác vào ngồi trong xe, kéo hết kính lên kể cả cửa sổ trời ,đóng hết cửa sau đó bấm lock cửa bằng remote (làm như mọi khi bác ra khỏi xe rồi khóa xe ấy) , sau đó mở cửa đi ra khỏi xe như bình thường sử dụng hàng ngày (ko được dùng remote mở cửa nhé lúc này nhé) , nếu xe có báo còi kêu inh ỏi là có chống trộm ... nếu thấy xe kêu thì lại sập cửa vào rồi bấm nút unlock trên remote nhé xe sẽ hết kêu.

Chỉnh sửa cuối:

contra

Xe tải
bác vào ngồi trong xe, kéo hết kính lên kể cả cửa sổ trời ,đóng hết cửa sau đó bấm lock cửa bằng remote (làm như mọi khi bác ra khỏi xe rồi khóa xe ấy) , sau đó mở cửa đi ra khỏi xe như bình thường sử dụng hàng ngày (ko được dùng remote mở cửa nhé lúc này nhé) , nếu xe có báo còi kêu inh ỏi là có chống trộm ... nếu thấy xe kêu thì lại sập cửa vào rồi bấm nút unlock trên remote nhé xe sẽ hết kêu.
em thử rồi, vẫn không kêu bác à. Xe bác là 1.6 L 2013 AT hay là bản 2.0? xe em là 1.6 L 2013 AT

pherolhh

Xe hơi
em thử rồi, vẫn không kêu bác à. Xe bác là 1.6 L 2013 AT hay là bản 2.0? xe em là 1.6 L 2013 AT
Xe em 2.0 titan bác, có lần em cũng ko chủ động thử chống trộm chỉ là chui vào xe ngồi bấm lock cửa thử xem đc ko sau đó quên ko unlock cứ thế mở cửa chui ra nó kêu ầm ĩ cả nhà lên, vào đọc sách hướng dẫn thì biết là do chống trộm. Vậy có thể xe bác ko có chăng, bác lên xem lại spec của xe xem sao

contra

Xe tải
Xe em 2.0 titan bác, có lần em cũng ko chủ động thử chống trộm chỉ là chui vào xe ngồi bấm lock cửa thử xem đc ko sau đó quên ko unlock cứ thế mở cửa chui ra nó kêu ầm ĩ cả nhà lên, vào đọc sách hướng dẫn thì biết là do chống trộm. Vậy có thể xe bác ko có chăng, bác lên xem lại spec của xe xem sao
ok, bác trên trang ford vn thông báo xe em có hệ thống chống trộm, để em vào hãng hỏi xem

ntkien162

Xe tải
em vào hóng xem nó hơn kém FF cũ dư lào, nhưng xe mới, thời gian lăn bánh còn chưa nhiều thì review tổng quan cũng khó các cụ nhể

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
ok, bác trên trang ford vn thông báo xe em có hệ thống chống trộm, để em vào hãng hỏi xem
Đời của em chưa chắc đã có đâu, có thể trang thông tin của Ford họ tích nhầm đấy.. thử mang vào hãng xem sao..?

xe_bo_6_banh

Xe buýt
Các cụ đi Titanium có để ý thấy mùi thơm thơm giống mùi rượu từ gió điều hòa ko??

Em lần nào bật AC cũng thấy mùi này, đến con bé nhà em mõi lần thấy bố bật đh cũng reo lên 'bố ơi mùi thơm quá' :))

Ko hiểu mùi này từ đâu ra các cụ nhỉ? Nếu có chế độ gió điều hòa thổi ra mùi thơm thì hay quá. Khi hết em sẽ thay bằng mùi khác.

pherolhh

Xe hơi
Các cụ đi Titanium có để ý thấy mùi thơm thơm giống mùi rượu từ gió điều hòa ko??

Em lần nào bật AC cũng thấy mùi này, đến con bé nhà em mõi lần thấy bố bật đh cũng reo lên 'bố ơi mùi thơm quá' :))

Ko hiểu mùi này từ đâu ra các cụ nhỉ? Nếu có chế độ gió điều hòa thổi ra mùi thơm thì hay quá. Khi hết em sẽ thay bằng mùi khác.
từ cái lọc gió cabin cụ ơi, mai mốt nó dơ thì mùi nó chuyển sang như nước *** chuột cũng là lúc thay cái mới ... =))

Phucyenxanh

Xe điện
Vừa có mùi thơm
khi đổi mùi lại có tác dụng báo thay cái mới
thế cũng hay nhể

xe_bo_6_banh

Xe buýt
từ cái lọc gió cabin cụ ơi, mai mốt nó dơ thì mùi nó chuyển sang như nước *** chuột cũng là lúc thay cái mới ... =))
Em 100% dùng gió trong mà cụ. Khi đấy thì có qua lọc gió cabin đâu nhỉ :D

Đi đc gần 1 năm mà vẫn thơm thơm chứng tỏ mấy chú chuột ko mò đc vào chỗ đấy :))

pherolhh

Xe hơi

xe_bo_6_banh

Xe buýt

pherolhh

Xe hơi
Tks cụ pherolhh, thế hóa ra lọc gió ANF của anh em đc Ford tẩm sẵn mùi ạ? Cụ có cao kiến gì để nó thơm mùi khác theo ý mình ko :D.
Dạ tăng mùi thơm thì em chịu (chắc có nước moi lọc ra xịt nước hoa), nhưng theo em cụ nên hạn chế lấy gió ngoài để giữ cho lọc sạch và thơm lâu, xe em đc hơn 1 năm roài bắt đầu chuyển sang mùi chuột roài vì e hay quên để lấy gió ngoài, đang tính đi bảo dưỡng 20k thay cái mới cho thơm lại ...

xe_bo_6_banh

Xe buýt
Ok cụ. Cụ chuột bạch trước xem loại thay mới còn thơm nữa ko nhé.

Của em còn 5k nữa mới phải bảo dưỡng 20k, điều hòa luôn lấy gió trong nên vẫn còn xơm lắm ;)

nth194

Xe máy
New focus 2.0 có sấy gương ko các bác nhỉ, mấy hôm mưa vừa rồi đi khó chịu quá ạ, e chẳng thấy xe sau đâu :(