[Funland] Cách vào WinCE ở thiết bị GPS PAPAGO 6300-Cụ nào làm rồi giúp em với!

Rickyman

Xe điện
Tình hình là em mới tậu được em Papago 6300, theo chế độ mặc định thì phần mềm Vietmap khởi động ngay khi bắt đầu hoạt động và màn hình cứ sáng mãi, em biết có thể chỉnh màn hình tắt bật tự động được nhưng chưa biết cách vào WinCE như nào. Cụ nào đã từng chỉnh giúp e cách vào WinCe với, để màn hình hoạt động đến lúc hết pin thì ngố quá. Thanks các cụ trước!

Rickyman

Xe điện
Không cao thủ nào giúp em ah...

thule6

Xe điện
Cụ vào seting/winCE là được mà
Chắc đơn giản quá chẳng ai chỉ :))

Rickyman

Xe điện
Cụ vào seting/winCE là được mà
Chắc đơn giản quá chẳng ai chỉ :))
Vấn đề là trong seting ko có wince, ngon lành thế e chả lập thớt để hỏi. Cụ đã dùng papago r6300 chưa ạ?

SPL

Xe container
Máy của VM bán ra chỉ chạy core của WinCE thôi cụ ạ, chứ không phải chạy toàn bộ WinCE như máy của Khựa thành ra cụ chịu chết không thể vào win mà vọc Regedit được đâu :D

Rickyman

Xe điện
Máy của VM bán ra chỉ chạy core của WinCE thôi cụ ạ, chứ không phải chạy toàn bộ WinCE như máy của Khựa thành ra cụ chịu chết không thể vào win mà vọc Regedit được đâu :D
Thanks cụ, em nghĩ nó vẫn chạy HDH WinCE nhưng thằng VM cho chạy luôn phần mềm GPS khi khởi động nên không thể can thiệp vào WinCE. Toshiba...chúng nó làm phục vụ dẫn đường cho oto mà cái tính năng đơn giản thế nó không cải thiện. Mỗi lần xuống xe thò tay giữ 5s để tắt, thật là cực...

SPL

Xe container
Chính vì giá cao mà cấu hình kém, tính năng ít nên sau chưa đầy 1 tháng xài 1000TL em đã cho ra đi :((

Rickyman

Xe điện
Chính vì giá cao mà cấu hình kém, tính năng ít nên sau chưa đầy 1 tháng xài 1000TL em đã cho ra đi :((
Mua máy Khựa thì đơn giản thôi nhưng khoản update lại nhọc quá, e cũng lấy lại một bộ mới của một cụ trên OF thôi chứ không mua mới. Các cụ đang dùng bộ nào ổn tư véo cho em phát....

SPL

Xe container
Mua máy Khựa thì đơn giản thôi nhưng khoản update lại nhọc quá, e cũng lấy lại một bộ mới của một cụ trên OF thôi chứ không mua mới. Các cụ đang dùng bộ nào ổn tư véo cho em phát....
Update vô tư mà cụ, cứ lên trang chủ VM down về, copy vào máy là chạy ầm ầm, có điều mục Điểm đến, địa chỉ không tìm được tên đường, cái này gọi là không search được POI và ROAD, do máy không được VM hỗ trợ nên bị vậy.

thule6

Xe điện
Vấn đề là trong seting ko có wince, ngon lành thế e chả lập thớt để hỏi. Cụ đã dùng papago r6300 chưa ạ?
Có phải em r6300 của cụ đây ko:

Con này sịn quá em chả có xiền dùng, nhưng em thấy các cụ trên này bảo chỉ cần copy bản X8 vào thẻ nhớ là ok cụ ạ :D

Rickyman

Xe điện
Có phải em r6300 của cụ đây ko:

Con này sịn quá em chả có xiền dùng, nhưng em thấy các cụ trên này bảo chỉ cần copy bản X8 vào thẻ nhớ là ok cụ ạ :D
OK của cụ nghĩa là như nào là, nhà cháu chưa thông! Hiện tại đang dùng VM X8 (dùng bộ nhớ máy) vẫn chạy bình thường vì là hàng có bản quyền của VM, chỉ có điều như bài đầu nhà cháu nói, nó chả tự động ON/OFF cái màn hình theo ACC, tắt bằng tay phát chán.

Cụ có cao kiến gì nhà cháu xin được lĩnh hội và hậu tạ ah!

trongc

Xe tăng
OK của cụ nghĩa là như nào là, nhà cháu chưa thông! Hiện tại đang dùng VM X8 (dùng bộ nhớ máy) vẫn chạy bình thường vì là hàng có bản quyền của VM, chỉ có điều như bài đầu nhà cháu nói, nó chả tự động ON/OFF cái màn hình theo ACC, tắt bằng tay phát chán.

Cụ có cao kiến gì nhà cháu xin được lĩnh hội và hậu tạ ah!
cụ đã khắc phục được tình trạng chưa ạ, e cũng đang muốn nó tự khởi động mà tìm mãi chưa đc ạ
http://www.otofun.net/threads/703651-xin-tu-van-ve-gps

vitusodo

Xe hơi
Website
www.tieuam.com
Nhìn ngon quá. Thử phát xem sao :D

ngochoangimsat

Xe tăng
Tình hình là em mới tậu được em Papago 6300, theo chế độ mặc định thì phần mềm Vietmap khởi động ngay khi bắt đầu hoạt động và màn hình cứ sáng mãi, em biết có thể chỉnh màn hình tắt bật tự động được nhưng chưa biết cách vào WinCE như nào. Cụ nào đã từng chỉnh giúp e cách vào WinCe với, để màn hình hoạt động đến lúc hết pin thì ngố quá. Thanks các cụ trước!
Bài này quá cũ nhưng tiện thể tôi trả lời luôn cho bạn và các bạn khác có nhu cầu sau này dùng luôn. Mọi vấn đề đều có cách giải quyết. Hướng giải quyết của cái này tương tự như đầu DVD chạy WinCe trên các xe hơi. Bạn nghiên cứu cái này nhé :

I. Với các máy dẫn đường cầm tay (PND):
1. Tạo một file text bằng notepad trên máy tính, lưu lại thành file YFGo2CE.bld nội dung của nó bạn viết gì vào cũng được miễn là để nó có kích thước lớn hơn 1 byte.
2. Copy file YFGo2CE.bld vào thư mục gốc của thẻ nhớ
3. Tắt hẳn máy (nhớ là tắt hẳn Power off chứ không phải là sleep), sau đó mở lại máy là nó vào thẳng WinCE

II. Chung cho máy dẫn đường cầm tay và đầu DVD xe hơi bằng cách cài thêm phần mềm
1. CeFFM: Là phần mềm chạy trên winCE (gồm các máy dẫn đường cầm tay, đầu DVD xe hơi). Nó cho phép Unlock cái giao diện mặc định của các máy dẫn đường để về với các tính năng mở rộng và hoàn toàn có kiểm soát như các máy PDA bình thường.

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1368340
2. WolfNCU: Là phần mềm do một lập trình viên người Hàn Quốc dùng để chạy trên các máy Wince. Nó tương tự như CeFFM nhưng hơi khác. Bạn vào google đánh tìm kiếm chữ wolfncu nó sẽ hiển thị các hình ảnh và thông tin liên quan phần mềm này
http://wolfncu.ru/

3. MioPocket: Tương tự như hai cái trên, cũng dùng để làm đc cái việc như bạn hỏi
http://www.gpspassion.com/forumsen/topic.asp?TOPIC_ID=136798

-----------------
Tóm lại, tôi sẽ sớm mở một Luồng trên diễn đàn này để giới thiệu và hướng dẫn cài đặt cụ thể cho các phần mềm trên. Với chúng ta có thể làm mọi việc như với WinCe như chạy các phần mềm xem phim đa định dạng (CorePlayer, TMCP ....) và mọi thứ khác

Chỉnh sửa cuối:

Viking Vodka

Xe buýt
Update vô tư mà cụ, cứ lên trang chủ VM down về, copy vào máy là chạy ầm ầm, có điều mục Điểm đến, địa chỉ không tìm được tên đường, cái này gọi là không search được POI và ROAD, do máy không được VM hỗ trợ nên bị vậy.
CHính vì cái này nên mới chán. Trước em dùng X20 pro cứ như hàng mã,

Rickyman

Xe điện
Bài này quá cũ nhưng tiện thể tôi trả lời luôn cho bạn và các bạn khác có nhu cầu sau này dùng luôn. Mọi vấn đề đều có cách giải quyết. Hướng giải quyết của cái này tương tự như đầu DVD chạy WinCe trên các xe hơi. Bạn nghiên cứu cái này nhé :

I. Với các máy dẫn đường cầm tay (PND):
1. Tạo một file text bằng notepad trên máy tính, lưu lại thành file YFGo2CE.bld nội dung của nó bạn viết gì vào cũng được miễn là để nó có kích thước lớn hơn 1 byte.
2. Copy file YFGo2CE.bld vào thư mục gốc của thẻ nhớ
3. Tắt hẳn máy (nhớ là tắt hẳn Power off chứ không phải là sleep), sau đó mở lại máy là nó vào thẳng WinCE

II. Chung cho máy dẫn đường cầm tay và đầu DVD xe hơi bằng cách cài thêm phần mềm
1. CeFFM: Là phần mềm chạy trên winCE (gồm các máy dẫn đường cầm tay, đầu DVD xe hơi). Nó cho phép Unlock cái giao diện mặc định của các máy dẫn đường để về với các tính năng mở rộng và hoàn toàn có kiểm soát như các máy PDA bình thường.

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1368340
2. WolfNCU: Là phần mềm do một lập trình viên người Hàn Quốc dùng để chạy trên các máy Wince. Nó tương tự như CeFFM nhưng hơi khác. Bạn vào google đánh tìm kiếm chữ wolfncu nó sẽ hiển thị các hình ảnh và thông tin liên quan phần mềm này
http://wolfncu.ru/

3. MioPocket: Tương tự như hai cái trên, cũng dùng để làm đc cái việc như bạn hỏi
http://www.gpspassion.com/forumsen/topic.asp?TOPIC_ID=136798

-----------------
Tóm lại, tôi sẽ sớm mở một Luồng trên diễn đàn này để giới thiệu và hướng dẫn cài đặt cụ thể cho các phần mềm trên. Với chúng ta có thể làm mọi việc như với WinCe như chạy các phần mềm xem phim đa định dạng (CorePlayer, TMCP ....) và mọi thứ khác
Trước mắt là em cứ thanks và rót cho cụ một ly đã, e sẽ chuột bạch ngay và báo các cụ sau.

Quên mất một điều là PPgo 6300 của em VM cài trực tiếp vào bộ nhớ máy, không dùng thẻ nhớ, nếu cụ can thiệp để treo máy thì tịt ngóm luôn, ko thể kết nối được máy tính? Trong trường hợp vào được WinCE thiết lập được cấu hình như cụ nói thì làm sao quay về chế độ bình thường ban đầu ạ? Cụ đã thử làm với các dòng máy cầm tay chưa hay là chỉ với phần mềm trên DVD ạ? Em chưa dám làm vì sợ tịt ngóm, mất kết nối với PC thì ngồi khóc!

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Xe tăng
Cụ thử từng cách trong này xem: http://www.otofun.net/threads/718022-unlock-dau-dvd-tren-xe-hoi-de-cai-dat-phan-mem-nhu-wince
Làm hết từng ấy cách mà không vào được cháu không biết còn cách nào trên đời nữa ạ. Với tất cả các phương pháp cháu trình bày trong thớt đó 99,99% là cụ vào winCE được, thậm chí ngay từ bước 1

ngochoangimsat

Xe tăng
Trước mắt là em cứ thanks và rót cho cụ một ly đã, e sẽ chuột bạch ngay và báo các cụ sau.

Quên mất một điều là PPgo 6300 của em VM cài trực tiếp vào bộ nhớ máy, không dùng thẻ nhớ, nếu cụ can thiệp để treo máy thì tịt ngóm luôn, ko thể kết nối được máy tính? Trong trường hợp vào được WinCE thiết lập được cấu hình như cụ nói thì làm sao quay về chế độ bình thường ban đầu ạ? Cụ đã thử làm với các dòng máy cầm tay chưa hay là chỉ với phần mềm trên DVD ạ? Em chưa dám làm vì sợ tịt ngóm, mất kết nối với PC thì ngồi khóc!
Cụ mạnh dạn làm thế này cho cháu. Cụ kết nối máy tính với cái máy ấy của cụ thông qua Active Sync (cái này chắc cụ làm suốt rồi). Copy các file trong bộ nhớ của nó ra máy tính. Cháu chắc chắn với cụ một điều cái file thiết lập để chạy Vietmap nó nằm trong đó. Hoặc giả là một file có đuôi ini hay inf hoặc trong thư mục 2577, hoặc trong windows\startup vv... Khi tìm được cụ cứ đưa nó lên đây cho cháu, cháu xem và hướng dẫn cụ chạy về wince. Hơn nữa cụ cứ mạnh dạn sửa thoải mái, trừ khi cụ làm hỏng registry còn không thì không bao giờ nó tịt được cụ ạ. Dù có nghịch thế nào chỉ cần kết nói lại với máy tính là lại copy được cái vietmap trước lúc sửa trở lại máy.

Còn một điều nữa là các máy PND như của cụ bao giờ cũng có chức năng Hard Reset (cái này cháu xưa dùng PPC nhiều cháu biết) nghịch hỏng registry cũng không sợ, chỉ cần làm Hard Reset một phát nó lại như mới mua cụ ạ.

Thiết bị GPS dẫn đường gắn rời trên xe hơi PAPAGO! R6300.

CPU: SiRF Atlas IV (ARM 1136/500 MHz)
GPS Module: SiRF 32 channels
Flash ROM: 2GB iNAND Flash
TFT LCD : 5" W/touch screen
Resolution: 480 x 272 pixels (WQVGA)
Memory slot: SD Card ->> cái này có SD Card sao của cụ bảo nó lại không có nhỉ?
O/S: Win CE 6.0
Dimension: 133x88x175 mm
Bluetooth: built-in
FM frequency: 87 ~ 108.5 MHz

Chỉnh sửa cuối:

Rickyman

Xe điện
Có khe cắm thẻ nhớ nhưng ko dùng cụ ơi, thậm chí update phần mềm sai cách cũng mất kết nối, có nút hard reset nhưng đã treo thì mất tác dụng luôn, e bị 1 lần rồi

ngochoangimsat

Xe tăng
Update phần mềm là chuyện khác nhé cụ, cụ cứ mạnh dạn làm đi.