[Thảo luận] Cái chốt ở đầu cầu Chương Dương

ThanhTungTB

Xe điện
Bọn theo đóm ăn tàn này mà gặp những người như bác thì bố nó cũng ko dám ho hoe gì .Bác đã xử lý rất hay ,dạy cho nó bài học nhớ đời .

Ferarri-DB2008

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi một chút. Em thấy ở đầu cầu Chương Dương, phía Hà Nội có cái mấy bác C/A giao thông hay ngồi, cái chỗ mà có bác Đoàn già nổi tiếng cứu bao đ/c nhảy cắm xuống sông Hồng í. Các đ/c C/A thì em ko nói nhưng ngoài ra có một lực lượng mặc quần áo khác mà đội xe ôm hay kính cẩn gọi là "Ông cai cầu" là thể loại gì nhỉ? Bình thường người ở tỉnh về đi nhầm lên cầu từ phía Trần Nhật Duật, không để ý cái vạch liền là phải rẽ vào cầu sang bên kia sông mới được quay lại. Thay vì thế họ ko biết lại đè cái vạch liền, đi thẳng sang bên kia là ý như rằng các "Ông cai cầu" phi như mất trí ra bắt bằng được, dọa dẫm và đưa vào cho các đ/c C/A xử lí. Trước em nhìn thấy chỉ thấy ngứa mắt vì phong cách rất kiểu lang sói nhưng nghĩ cũng là một loại như dân quân tự vệ, hỗ trợ C/A giao thông. Tuy nhiên hôm nay em bị như thế này, em cũng đi từ đường Trần Nhật Duật lên cầu, đang định rẽ thì gặp ngay một ông xe tải chạy giờ + lấy đà lên dốc lao phồng phộc về phía em nên em giật mình, ngoằn xe sát vào cái bùng binh cột đồng hồ, rồi sau đó em lại ngoằn lại để vào làn xe máy trên cầu. Ngay lập tức một "Ông cai cầu" đã thù lù ngay trước mặt. Chặn lại bắt em dắt xe quay lại cái bùng binh, còn định thò tay rút chìa khóa nhưng khổ, xe em chìa nó lại nằm dưới bình xăng nên lại rụt về. Ghét xẵn cái điệu bộ lang sói từ trước em hỏi đả luôn:
"Ông làm gì? Ai cho ông chặn xe tôi?"
Cai cầu: "Mày đi sai làn đường, xe không có gương, đưa giấy tờ đây"
Em liếc không có quả áo vàng nào quanh đấy nên đoán thằng này định ăn lẻ. Đã ghét sẵn + thêm vẫn cái thái độ lang sói hay bắt nạt người tỉnh lẻ nên em bổ luôn: "Ông mày tao với ai? Tôi với ông quen nhau à? Ông biết cái vạch liền trên đường không được đè lên nhưng trong trường hợp khẩn cấp thì chẹt lên có làm sao? Nếu không thì xây luôn cái dải phân cách đi. Khỏi chẹt. Không gương ông nhìn xem từ nãy h có ai lắp gương đi qua ko? Ông nhảy ra chặn nốt luôn để phạt cả hội luôn cho tiện. Mà ông thuộc đơn vị nào mà có quyền dừng xe? Có quyền đòi giấy tờ? Giấy tờ chứng minh ông có quyền xử phạt đâu? Tôi cũng có quyền xem giấy tờ của ông."
Cai cầu: "Cậu ăn nói cẩn thận đấy, tôi đáng tuổi cha chú của cậu. Cậu đừng có hỗn. Cần thì nói nhẹ nhàng một câu, lỗi không đáng cho qua. Tôi lập biên bản thì đừng có trách."
Em: "Ông đáng tuổi gì là chuyện của ông, từ nãy giờ thái độ của ông thì kể cả ông có già nữa thì cũng chẳng đáng để ai kính trọng. Tôi không nhiều lời với ông nữa, luật tôi nắm. Ông đưa biên bản đây, ghi đúng tình huống vào, tôi nộp giấy tờ rồi kí luôn. Để xem ông có cái thể loại biên bản xử phạt kiểu gì?"
Cai cầu:"Đấy là mày muốn đấy nhé (đổi giọng). Chờ đấy". Sau đó quay lưng ngoe nguẩy đi sang đường, chui vào cái bốt nhôm dưới gốc cây mà bình thường C.A giao thông hay ngồi. Em cũng đứng đấy, làm điếu thuốc. Định đợi xem thằng này làm trò gì nữa, chắc cùng lắm là đợi đến phiên trực của mấy áo vàng rồi bàn giao là cùng. Nhưng đợi mãi đếch thấy nó ra, với lại cắn xong điếu thuốc thấy nó cũng nguội nguội nên lên xe đi tiếp. Vòng qua cái bốt đi từ từ, ngó vào thấy nó với 2 thằng nữa cũng mặc áo như nó đang ngồi rít thuốc lào. Chán. Em dông thằng. Đến giờ em vẫn chưa biết là cái gọi là "Ông cai cầu" nó thuộc cái thể loại gì? Hay chỉ dựa hơi đội áo vàng để chấm mút. Kể cả đội áo vàng ko có ở đấy vẫn thậm thụt dọa người không biết để đánh quả? Vì nếu tự nó có quyền xử phạt chắc hôm nay em bị giữ giấy tờ rồi, mà cũng cần gì phải có áo vàng ngồi đấy nữa? Cụ nào biết không ạ?
Cụ chơi quả này hay, em cũng hay đi qua Cầu, nhà em có cái Xưởng giặt Là bên Ái Mộ, em học thêm ít luật giao thông, gắp quả này em phang luôn. Sướng mồm thật

bocpc1

Xe máy
Em nghĩ bác không biết thì đừng tỏ vẻ nguy hiểm. Em ruột em nó làm xxx đội 1 nó bảo đấy là Giao thông công chính. Bác phân biệt được thì bác gọi là gì. Bảo vệ cầu à ?
Bác nói chuẩn, bọn này nó thuộc giao thông công chính nhưng chức năng nhiệm vụ chỉ là quản lý cây cầu thôi, khác hẳn với thanh tra giao thông. Mấy ông này giống như mấy ông bảo vệ ngồi ở cổng cơ quan ý và cũng na ná giống mấy ông dân phòng thôi. Không có xxx kèm bên cạnh thì chả làm được trò trống gì cả.

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi một chút. Em thấy ở đầu cầu Chương Dương, phía Hà Nội có cái mấy bác C/A giao thông hay ngồi, cái chỗ mà có bác Đoàn già nổi tiếng cứu bao đ/c nhảy cắm xuống sông Hồng í. Các đ/c C/A thì em ko nói nhưng ngoài ra có một lực lượng mặc quần áo khác mà đội xe ôm hay kính cẩn gọi là "Ông cai cầu" là thể loại gì nhỉ? Bình thường người ở tỉnh về đi nhầm lên cầu từ phía Trần Nhật Duật, không để ý cái vạch liền là phải rẽ vào cầu sang bên kia sông mới được quay lại. Thay vì thế họ ko biết lại đè cái vạch liền, đi thẳng sang bên kia là ý như rằng các "Ông cai cầu" phi như mất trí ra bắt bằng được, dọa dẫm và đưa vào cho các đ/c C/A xử lí. Trước em nhìn thấy chỉ thấy ngứa mắt vì phong cách rất kiểu lang sói nhưng nghĩ cũng là một loại như dân quân tự vệ, hỗ trợ C/A giao thông. Tuy nhiên hôm nay em bị như thế này, em cũng đi từ đường Trần Nhật Duật lên cầu, đang định rẽ thì gặp ngay một ông xe tải chạy giờ + lấy đà lên dốc lao phồng phộc về phía em nên em giật mình, ngoằn xe sát vào cái bùng binh cột đồng hồ, rồi sau đó em lại ngoằn lại để vào làn xe máy trên cầu. Ngay lập tức một "Ông cai cầu" đã thù lù ngay trước mặt. Chặn lại bắt em dắt xe quay lại cái bùng binh, còn định thò tay rút chìa khóa nhưng khổ, xe em chìa nó lại nằm dưới bình xăng nên lại rụt về. Ghét xẵn cái điệu bộ lang sói từ trước em hỏi đả luôn:
"Ông làm gì? Ai cho ông chặn xe tôi?"
Cai cầu: "Mày đi sai làn đường, xe không có gương, đưa giấy tờ đây"
Em liếc không có quả áo vàng nào quanh đấy nên đoán thằng này định ăn lẻ. Đã ghét sẵn + thêm vẫn cái thái độ lang sói hay bắt nạt người tỉnh lẻ nên em bổ luôn: "Ông mày tao với ai? Tôi với ông quen nhau à? Ông biết cái vạch liền trên đường không được đè lên nhưng trong trường hợp khẩn cấp thì chẹt lên có làm sao? Nếu không thì xây luôn cái dải phân cách đi. Khỏi chẹt. Không gương ông nhìn xem từ nãy h có ai lắp gương đi qua ko? Ông nhảy ra chặn nốt luôn để phạt cả hội luôn cho tiện. Mà ông thuộc đơn vị nào mà có quyền dừng xe? Có quyền đòi giấy tờ? Giấy tờ chứng minh ông có quyền xử phạt đâu? Tôi cũng có quyền xem giấy tờ của ông."
Cai cầu: "Cậu ăn nói cẩn thận đấy, tôi đáng tuổi cha chú của cậu. Cậu đừng có hỗn. Cần thì nói nhẹ nhàng một câu, lỗi không đáng cho qua. Tôi lập biên bản thì đừng có trách."
Em: "Ông đáng tuổi gì là chuyện của ông, từ nãy giờ thái độ của ông thì kể cả ông có già nữa thì cũng chẳng đáng để ai kính trọng. Tôi không nhiều lời với ông nữa, luật tôi nắm. Ông đưa biên bản đây, ghi đúng tình huống vào, tôi nộp giấy tờ rồi kí luôn. Để xem ông có cái thể loại biên bản xử phạt kiểu gì?"
Cai cầu:"Đấy là mày muốn đấy nhé (đổi giọng). Chờ đấy". Sau đó quay lưng ngoe nguẩy đi sang đường, chui vào cái bốt nhôm dưới gốc cây mà bình thường C.A giao thông hay ngồi. Em cũng đứng đấy, làm điếu thuốc. Định đợi xem thằng này làm trò gì nữa, chắc cùng lắm là đợi đến phiên trực của mấy áo vàng rồi bàn giao là cùng. Nhưng đợi mãi đếch thấy nó ra, với lại cắn xong điếu thuốc thấy nó cũng nguội nguội nên lên xe đi tiếp. Vòng qua cái bốt đi từ từ, ngó vào thấy nó với 2 thằng nữa cũng mặc áo như nó đang ngồi rít thuốc lào. Chán. Em dông thằng. Đến giờ em vẫn chưa biết là cái gọi là "Ông cai cầu" nó thuộc cái thể loại gì? Hay chỉ dựa hơi đội áo vàng để chấm mút. Kể cả đội áo vàng ko có ở đấy vẫn thậm thụt dọa người không biết để đánh quả? Vì nếu tự nó có quyền xử phạt chắc hôm nay em bị giữ giấy tờ rồi, mà cũng cần gì phải có áo vàng ngồi đấy nữa? Cụ nào biết không ạ?
Được đấy! véo phát.
Nói chung chỉ những người ít đi qua cầu hoặc ngoại tỉnh nhầm lẫn.........
Đáng lẽ- các lực lượng chức năng cần nhắc nhở.....
Nhưng- suy thoái nên hầu như tất cả các lực lượng chức năng chỉ muốn đổ ra đường- kiếm cơm kiếm cháo...

binhxd

Xe tải
cụ lý sự quá hay

Lái xe quê

Xe buýt
Cụ chủ hoành quá nhỉ, nắn mấy câu rất sắc bén làm cho chú bảo vệ cầu chạy mất dép. Thành phần đấy ko nói chuyện, tuy nhiên mình vẫn phải chấp hành Luật khi tham gia gt. Tình huống của cụ làm thế là chuẩn rồi, chỉ còn cái gương cụ lắp vào nữa thì ngon.

vls460hl

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em chả biết thế nào?Cách đây 3 năm.Em cũng phi con mít nhôm biển 15 qua đây để ra ga Long Biên về quê.Thì bị bác áo xanh đen như dân phòng đấy lôi vào sau đó bác đấy lôi cái tờ giấy ghi cái lỗi phạt và chỉ vào là cháu đi sai làn đường phạt 600 thôi thanh niên nhanh nhẹn đưa đây 300 rồi đi đi không lại nhỡ tàu.Lúc đấy cháu đang đi học nói thật là cũng sợ bỏ mợ móc hết ví đưa cho bác đấy 300 rồi đi.Ra rồi vẫn còn phải chào với cảm ơn nữa.Bố sư.Nói thật đến bây giờ cháu cũng không biết đấy là cái lỗi gì?may có cụ khai thông không cháu vẫn nghĩ là đi vào cái biển cấm rẽ trái đấy.Nói thật sau đợt đấy cháu căy cứ lần nào đi qua chỗ đấy là cháu lại đi chậm lại gần gần chỗ nó,đầu tiên nó nhìn thấy thì lảng đi,mặt quay đi hướng khác từ từ đi ra giữa đường như kiểu đang đi dạo đấy.Gần đến chỗ cháu nhưng *** *** mặt vẫn nhìn đi hướng khác mới ác.Như kiểu không biết gì?Gần đến nơi cháu đánh lái phi đi thẳng ra cầu'' ông''bé hậm hực lút cút quay lại chỗ cũ.:)).mấy lần như thế rồi.Toàn lừa bắt người nên cháu vẫn căy lắm mà chưa biết xử kiểu gì được.

vls460hl

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cụ chủ hoành quá nhỉ, nắn mấy câu rất sắc bén làm cho chú bảo vệ cầu chạy mất dép. Thành phần đấy ko nói chuyện, tuy nhiên mình vẫn phải chấp hành Luật khi tham gia gt. Tình huống của cụ làm thế là chuẩn rồi, chỉ còn cái gương cụ lắp vào nữa thì ngon.
Cụ nói như mứt đấy.Cụ chủ lúc đấy cùn lên thì phải chơi thế thôi.Nó toàn ra bắt xe chắc chắn là nó có quyền rồi,không dám làm bừa đâu.Còn gương lắm lúc cũng muốn lắp nhưng vướng bỏ mợ cứ lắp xong ra nhà xe không bị nứt hoặc vỡ thì cũng chệu trọ nắn lại cũng mất bao nhiêu thời gian.Đường HN thì đông lắm lúc toàn quệt vào gương mà XXX HN chả bao giờ bắt vì cái tội không gương cả.Em kiến nghị là nắp cái dải phân cách vào.Em dự cái tiền mà bọn này ăn được chắc cũng đủ để lắp dải phân cách từ HN đến Sài Gòn rồi.

Chỉnh sửa cuối:

hungbv

Xe buýt
Cụ này bắt bẻ vớ vẩn,cụ chủ đã trình bày tình huống lí do chẹt vạch rồi còn gì. Còn chuyện không gương em cũng không dám chắc xe máy của cụ có gương.

Ông kia sai vì thái độ làm việc.
Cụ thì sai vì chẹt vạch + gương.
Cụ ý kiến lại, chiến thắng nhưng mà em cũng không ủng hộ cụ được :))

hahut

Xe tăng
Nó là GTCC xịn đấy cụ ạ, chẳng qua nó thấy cụ chủ thớt bất đắc dĩ mới phải đi như vậy và cách đối đáp của bác í rất Cứng và Đúng ( theo e nhé ) nên chúng nó mới không làm thịt đấy ạ, hàng ngày e qua đấy thấy nhiều khi nó còn chạy ra bắt bất chấp đường đông và có thể làm nguy hiểm cho ng tham gia GT. theo e bịt cái đoạn đấy vào là xong( nhưng đó là mỏ vàng nên e nghĩ khó lắm thay )
em thì em nghĩ GTCC mặc áo xanh chứ nhỉ, làm gì mà ko nhận ra!

dongkijote

Xe điện
Gương thì vướng gì nhỉ? Ngụy biện quá, ko biết có lần nào sang đường bị thằng khác nó táng vào ko?

pajemit

Xe tải
nói chung cụ làm thế cũng hẳn k sai, tình huống nguy hiểm thì ta nhảy chèn tí vạch tránh chứ có nhảy hẳn sang phía bên kia cầu đâu , chính những tình huống phi ra bắt bớ kiểu thế mới nguy hiểm cho phương tiện. haizzz...

techcombak

Xe buýt
cụ cãi trôi chảy lưu loát thật.. vote cụ 1 cái nhé :))

vutaduc

Xe máy
Em nghĩ cái vạch liền nó sinh ra để khi nào nguy hiểm hoặc trường hợp đặc biệt thì đc đè mà. Còn ko thì cứ làm cái cứng. Tks các cụ đã ủng hộ. Nói thật lúc đấy buổi trưa, đầu thì nóng + ngày nào cũng phải đi qua cái cầu ít nhất 2 lần nhìn thấy cái bầy lang sói đấy em khó chịu. Uh thôi mỗi người mỗi kiểu, em thì thích nộp kho bạc, người khác thì giải quyết nhanh nhưng mà dù phạt đúng hay làm luật đa phần xxx hay các loại lâu nhâu đều có một thái độ là hống hách, quát tháo. Thật chả muốn hợp tác. Còn cái gương thì em nhận là em sai mà :)). Nhưng chắc em chả lắp đâu trừ phi mua xe của Piagio. Nói thật em chỉ thấy nhõn có bọn đấy thiết kế gương lắp hợp với xe. Fun các cụ một chút, nhà em vào ngõ chiều ngang nó hơi hẹp. Tối cho xe vào chắc phải tháo ra rồi sáng lắp lại quá.

buianhngoc

Xe buýt
Hôm trước đưa khách nước ngoài đi đoạn đường gốm sứ em cũng suýt dính phát đi qua vạch liền. May hôm đó bà xã đi cùng chỉ cho, nếu không thì cũng ốm.

z0z0z0

Xe điện
Thì đã được gọi là "Cai cầu" mà lại. Cũng như cai chợ, cai đò, .... thu tiền của người vào chợ, qua đò. Cụ qua cầu nhiều lần chẳng chịu nộp, thì lần này bắt cụ nộp thôi. :D

romantic_kt1

Xe tăng
Gặp bọn này cụ cứ hô "cướp, cướp,..." cho nó máu!

mrtrung8388

Xe tải
em không rõ cái vạch với tình huống trên cầu này thế nào, cụ có cái hình ,inh hoạmthif tốt, không khéo hôm nào sang lại dính:(