[Funland] Cái thú chơi âm thanh của các cụ offun.

Gato2009

Xe điện
Săn gần như toàn thế giới cụ ạ, nói thế đừng hiểu là em khó khăn, vì có những lúc cả 1-2 tháng em mới kiếm được 1 cái.
2 chợ lớn là ebay và yahoo Nhật thì lâu lắm mới thấy 1 cái, sẽ phải lần mò và đặt hàng qua các kênh anh em bạn bè khác ở nước ngoài...
Cứ xác định thế này: Việt Nam ta không có, thằng nào bảo tồn văn hoá thế giới (Nhật, Pháp, Ý, Anh), thằng nào có quan hệ với ta (Trung, Liên Xô, CuBa), thằng nào thích cách mạng của ta (Anh, Pháp, Nam Mỹ, Đông Âu)...thế là tìm hiện ở các nơi đó có thể tìm, hoặc thỉnh thoảng trên các chợ trực tuyến khu vực đó.
Nói chung rất ít, ngay từ khâu sản xuất (ở nước ngoài chứ Việt Nam có sản xuất được đâu, Dihavina trước đây cũng đặt hàng sản xuất ít đĩa thôi, còn thì nước ngoài nó sản xuất theo dạng bảo tồn văn hoá) cũng xuất bản quá ít vì nó tính là lượng người nghe không nhiều. Vậy nên các đĩa đó sản xuất rất ít, nhưng thường là mới nguyên M hoặc NM, vì Tây không nghe được. Không nghe được thì có thể nó vứt hoặc lót nồi lâu rồi, hoặc nó để kho đến khi con cháu nó bán...
Phải nhờ anh em tham tán văn hoá ở các khu vực đó, hoặc nhờ người quen còn ở đó, và đủ các kênh quan hệ khác. Ví dụ thằng Tom Watson quan chức của BBC cũng kiếm được cho em 2 cái từ London, và cũng rất ngạc nhiên khi thấy em có vài chục đĩa thể loại này...
Nhìn chung là em không biết chỉ dẫn chi cụ thế nào, vì ngay cả em cũng phải hàng tháng vài tháng mới có thông tin về 1 chiếc nào đó. Có thể nó có ở đâu đó nhưng trường thông tin hạn hẹp, nhiều khi chả tìm cũng lại vớ được, lắm lúc tìm mãi không thấy...
Căn bản là dòng đó ít quá, không sẵn như các loại khác.
Mấy lão như chuot08 , @Hảiblue ...đến chụp hình cả mặt trước và mặt sau các LP để về tìm, không biết đã tìm được cái nào chưa? :D
Cảm ơn cụ.
Haizz...vậy là em bó tay rồi.
Giờ chỉ mong có thể copy được cũng là ngon rồi.
Xin đa tạ cụ đã chia xẻ,
Thân,

trauxanh

Xe lăn
Cảm ơn cụ.
Haizz...vậy là em bó tay rồi.
Giờ chỉ mong có thể copy được cũng là ngon rồi.
Xin đa tạ cụ đã chia xẻ,
Thân,
Cụ đừng “bó tay”, trước em cũng nghĩ là bó tay, nhưng mình cứ mò mẫm, vẫn gặp được.
Nó vẫn có nhưng khó khăn là số lượng rất ít, không phổ thông, và mình không có đường kiếm ra, nên phải nhờ mọi chỗ thông tin giúp.
Cứ đi thì sẽ đến, lưu ý tìm thì vẫn có được!
Trước em có gì đâu, chơi LP khoảng gần 1 năm nay thì cũng kiếm được 1 mớ đấy chứ. :D

Gato2009

Xe điện
Cụ đừng “bó tay”, trước em cũng nghĩ là bó tay, nhưng mình cứ mò mẫm, vẫn gặp được.
Nó vẫn có nhưng khó khăn là số lượng rất ít, không phổ thông, và mình không có đường kiếm ra, nên phải nhờ mọi chỗ thông tin giúp.
Cứ đi thì sẽ đến, lưu ý tìm thì vẫn có được!
Trước em có gì đâu, chơi LP khoảng gần 1 năm nay thì cũng kiếm được 1 mớ đấy chứ. :D
Cám ơn cụ đã động viên,
Cơ mà với em thì thực sự khó, bởi những chỗ tương tự của cụ nhờ thì em hoàn toàn không có, dù sao đi nữa thì em vẫn sẽ để ý

trauxanh

Xe lăn
Cám ơn cụ đã động viên,
Cơ mà với em thì thực sự khó, bởi những chỗ tương tự của cụ nhờ thì em hoàn toàn không có, dù sao đi nữa thì em vẫn sẽ để ý
Ý em là phải mò đủ kiểu thôi.
Các mối quan hệ thì cũng chỉ giúp được rất ít, vì họ cũng như ta chứ có hơn gì khi mà tìm kiếm cái thể loại lạ lùng này. Ví như bảo họ tìm Boney hay Tchaikov thì họ tìm được ngay, chứ nói tìm nhạc dân tộc (lại còn LP nữa) thì họ cũng ú ớ cả như mình. May mắn thì có ai đó kiếm được 1 cái...
Tuy nhiên là ta cũng sẽ có thêm được các thông tin đa chiều để mà tìm, ví dụ có người nói có mấy lần trước đây có vài lần VN cư đoàn giao lưu van hoá sang Nhật, có khả năng Nhật nó sẽ thu ghi phát hành, thế là lại có đường nhờ tìm bên Nhật. Thì cứ nhờ nhiều người sẽ tăng nhiều cơ hội. Cái khó của thể loại này là không có từ khoá chung để seach tìm, mà lang thang tìm chung chung trên mạng thì biết đến bao giờ mới gặp 1 cái, do thể loại này nó ít.
Nhìn chung là tuỳ vào may mắn thôi cụ, nhiều đĩa em mua được là tìm trong cả 1 lô thanh lý nào đó dăm chiếc, bỗng thấy có 1 đĩa mình cần, là mua cả lô để lấy 1 chiếc thôi. Vẫn rẻ hơn mua của thương gia VN, thỉnh thoảng có 1 cái thì các ngài ấy toàn đòi 3-6 củ vì lý do là “hiếm”, mà chờ các ngài ấy thì cả năm may ra được 1 chiếc vì họ cũng tập trung nhập đĩa phổ thông thôi. :D

Gato2009

Xe điện
Năm mới im ắng quá nhỉ...chắc các cụ vưỡn đang ăn tết...em mở hàng tí cho vui xuân nhỉ.
Field coil speaker, nguồn tube, em gắn tạm vào miếng ván nhỏ, nghe nhạc cụ cực phê
Cụ nào hướng dẫn em up đoạn video hầu các cụ nghe cho zui

honda acura

Xe điện
Không giống ai

tiennam

Xe tải
Hệ thống của em. Mời các cụ

honda acura

Xe điện
nâu nắm dồi em không được nghe 300B
có cụ nào thừa cho em mượn chép tạm với tannoy monitor gold xem ra răng

tiennam

Xe tải

Em mới thêm Sub Rel T7 vào hệ thống. Thật bất ngờ vì bỏ ra một tí mà như lột xác toàn bộ.
Đúng là đồ ngon bổ rẻ theo tiêu chí của ae OF nhà ta

baogiomoicoxe

Xe tải

Nghe casset nó cũng là cái thú của người tầm 40 :D
Em giờ nhiều khi nghiện, sáng trước khi đi làm, tối khi vợ con đã ngủ cứ phải làm một mặt băng :D
Mời các cụ nghe cùng <3