[Funland] Cấm hát Karaoke bằng loa kẹo kéo.

Cam kết không hát karaoke bằng loa

• Tổng bình chọn
    43

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Trên thế giới nó có tiêu chuẩn độ ồn và vi phạm thì kiện.
VN có câu "bán anh em xa mua láng giềng gần" thì hợp với thời xưa thôi ạ.
Giờ rất nhiều dạng quái thai. Dù có học hay không vẫn vậy. Xuất thân và kiếm tiền bẩn thì quái thai thành dị dạng. Láng giềng cái đ.b.
Thật. Có mà láng...tỏi.
Khu nhà em có thằng mới mua được cái nhà,sát vách nhà em...nói bảo nói bậy ( đúng thèng nhà quê) dcm suốt ngày nhậu nhẹt,hát hò,nhạc nhẽo...ai đi qua cũng chèo kéo làm quen. Em khó chịu cách sống bẩn thỉu( rác vứt bừa bãi,nhà thì ồn ào....) Em méo quan tâm từ lâu nhưng mình ảnh hưởng cũng bực. Nhưng nói thì mang tiếng là ma cũ....nọ kia. Em kệ. Hôm muộn tầm 23h em đi làm về,vẫn hát hò,nhậu nhẹt,thấy em chạy sang kéo tay mời sang nhậu. Em từ chối nhẹ nhàng,cũng tiện nói rất lịch sự. Đêm hôm bạn có ăn nhậu,hát hò nên có ý thức chút. Nó quay ra bảo hàng xóm mà em thế nọ thế kia...đang mệt em thế dcm hàng xóm thế thì sao? Loại mày bố éo quan tâm.
Từ hôm đấy thấy em là cụp cmn pha lại luôn,hát hò mà em ngứa tai em ra ngõ nói đổng,bịt bớt cái alo vào... Thế tự im.

Toang

Xe tải
Cấm tất cả các loại nhạc nơi công cộng trừ khi có giấy phép biểu diễn. Mấy quán nhạc sống, đặc biệt mấy quán bia thì mức độ ảnh hưởng còn khốn nạn hơn nhiều :(
Chuẩn cụ. Trong nam còn phổ biến cái vụ đám cưới hát karaoke ông ổng suốt ngày nữa chứ

duongctt

Xe tăng
Chuẩn cụ. Trong nam còn phổ biến cái vụ đám cưới hát karaoke ông ổng suốt ngày nữa chứ
Chả cần cưới đâu bác, sinh nhật, thôi nôi, giỗ chạp mà cả đám ma bọn buê đuê vẫn uốn éo với Đắp mộ cuộc tình nhé cụ.

Em lại nghét nhất mấy cái ông bà chè trai: Bẫy chuột, bả chuột, bột thông cống, chổi đót, lau nhà,..... cứ ông ổng suốt từ đầu xóm đến cuối xóm bất kể thời gian, giờ giấc. Chết khổ

XPQ

Xe lăn
Việc gây ồn ào tại khu dân cư và (hoặc) làm ồn ào ảnh hưởng đến sinh hoạt của người dân theo luật là bị cấm.
Bà hội đồng kia chỉ nhắc đến vấn đề loa kẹo kéo làm ồn để cơ quan chức năng có biện pháp xử lý. Vì ca la ô kê quán hay ở nhà thì đối tượng có địa chỉ rõ ràng, nếu cần là xử được. Loa kẹo kéo làm ồn thì từ lúc có người báo đến lúc xuống tới nơi nó lại cơ động đi chỗ khác rồi. Sự thể là như thế chứ không phải cấm hát ca la ô kê bằng loa kẹo kéo. Bác thớt nên đính chính lại. Nếu hát ca la ô kê bằng loa kẹo kéo mà hát trên núi hoặc vào hang mà hát thì chấp cả họ nhà nó hát, ai thèm quan tâm.
Như anh em như chúng mình cuối ngày rủ rê gạ gẫm mãi mới ngồi với nhau húp cốc bia hơi cho khỏi cháy ruột mà nó kéo cái loa đến nó hát "Cháy lên đi lửa thiêng cao nguyên" ngay bên cạnh thì Đạp con cụ nhà nó, đầu to so đến cùng, nhất là bét ngay chứ lậy!

Chỉnh sửa cuối:

XPQ

Xe lăn
Em lại nghét nhất mấy cái ông bà chè trai: Bẫy chuột, bả chuột, bột thông cống, chổi đót, lau nhà,..... cứ ông ổng suốt từ đầu xóm đến cuối xóm bất kể thời gian, giờ giấc. Chết khổ

Em thì thấy cái thằng đồng nát bật loa rao: " Đầu đài quạt cháy máy bơm, ti vi tủ lạnh nồi cơm bộ đàm, công tơ cát xét đầu giàn, dùng lâu đã hỏng nhẹ nhàng ta bán đê!" rất là duyên. :D:D:D:D

Mà lại ích cuốc lợi nhà nữa.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Công an Phường.
Chỗ em mà quá 10h đêm vẫn ông ổng hát (kể cả nhà riêng) là dân bớ cmn CA phường vào ngay sau 5 phút.
Em thấy vụ bắt chó thả rông với thực phẩm bẩn đùn qua đẩy lại.
Còn cái Giấy phép lái xe đáng ra Bộ GTVT thì Bộ xxx muốn can thiệp. Sổ HK đáng ra UBND quản thì xxx k chịu nhả.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy vụ bắt chó thả rông với thực phẩm bẩn đùn qua đẩy lại.
Còn cái Giấy phép lái xe đáng ra Bộ GTVT thì Bộ xxx muốn can thiệp. Sổ HK đáng ra UBND quản thì xxx k chịu nhả.
An toàn thực phẩm có đội riêng thuộc Sở y tế quản lý rồi. Chó thả rông cũng do đội Phường phối hợp với dịch tễ làm.
Karaoke nó là an ninh trật tự nên xxx quản là đúng.

vihali

Xe container
Em thấy mấy cử hàng thời trang, kính liếc bật nhạc ầm ầm, loa để ngoài hè hát cả ngày luôn mà hàng bên cạnh để yên nhỉ?

Toang

Xe tải
Chả cần cưới đâu bác, sinh nhật, thôi nôi, giỗ chạp mà cả đám ma bọn buê đuê vẫn uốn éo với Đắp mộ cuộc tình nhé cụ.
Chuẩn cụ, chỉ cần 1 cái cớ hoặc đơn giản hứng lên là bật mic thôi. Hic... có thời em cũng tí phát rồ với đời ng con gái chưa một lần yêu ai =))

hd-vt

Xe container
Thật. Có mà láng...tỏi.
Khu nhà em có thằng mới mua được cái nhà,sát vách nhà em...nói bảo nói bậy ( đúng thèng nhà quê) dcm suốt ngày nhậu nhẹt,hát hò,nhạc nhẽo...ai đi qua cũng chèo kéo làm quen. Em khó chịu cách sống bẩn thỉu( rác vứt bừa bãi,nhà thì ồn ào....) Em méo quan tâm từ lâu nhưng mình ảnh hưởng cũng bực. Nhưng nói thì mang tiếng là ma cũ....nọ kia. Em kệ. Hôm muộn tầm 23h em đi làm về,vẫn hát hò,nhậu nhẹt,thấy em chạy sang kéo tay mời sang nhậu. Em từ chối nhẹ nhàng,cũng tiện nói rất lịch sự. Đêm hôm bạn có ăn nhậu,hát hò nên có ý thức chút. Nó quay ra bảo hàng xóm mà em thế nọ thế kia...đang mệt em thế dcm hàng xóm thế thì sao? Loại mày bố éo quan tâm.
Từ hôm đấy thấy em là cụp cmn pha lại luôn,hát hò mà em ngứa tai em ra ngõ nói đổng,bịt bớt cái alo vào... Thế tự im.
Mấy người cứng được như cụ.
Ở đời, nhiều loại người c.ứt nên nó dính c.ứt thêm không thấy hôi. Ai sợ hôi thì dây với hội đó, kiểu gì cũng bị ám thì khó chịu lắm, nên bịt tai dễ hơn bịt mũi, khộ...buồn vì nghèo :D (vì giàu thì bố mày ở xa mày mấy trăm km nhá):)).

Nơi nào, tp nào cũng đều có khu mà cho cũng chả thèm ở. Không hẳn vì nghèo hay tệ nạn, mà là cách sống, loại lê la đầu đường xó chợ (em không nói những người có công việc làm ngoài đường nhé). Trong nhà không ngồi, cứ lê la trước cửa, xoi mói xung quanh, ôi vđ.

Myanma là nước có thể nghèo hơn VN. Thế mà ở Ragoon tp lớn mấy triệu dân, ban ngày dân ít ra đường, tối cũng rất ít, ít thấy lê la vỉa hè, cảm giác rất thanh bình.

VN mình thật là độc đáo.

quanggialai

Xe điện
Củ gì hả cụ? Nó bẩu: iem có có cái loa đấy thôi, đt mượn thằng hàng xóm, với cái xà lỏn đang mặc đây, cán bộ thích lấy cái gì thì lấy.
:))
Người vi phạm có quyền trốn không đóng phạt cũng được mà. Nhưng tất cả các thủ tục hành chính đối với người vi phạm sẽ không thực hiện nữa. đồng thời tính lãi suất trả chậm. Anh nào chây ỳ không đóng thì thấy cảnh ngay mà cụ :)) .

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Mấy người cứng được như cụ.
Ở đời, nhiều loại người c.ứt nên nó dính c.ứt thêm không thấy hôi. Ai sợ hôi thì dây với hội đó, kiểu gì cũng bị ám thì khó chịu lắm, nên bịt tai dễ hơn bịt mũi, khộ...buồn vì nghèo :D (vì giàu thì bố mày ở xa mày mấy trăm km nhá):)).

Nơi nào, tp nào cũng đều có khu mà cho cũng chả thèm ở. Không hẳn vì nghèo hay tệ nạn, mà là cách sống, loại lê la đầu đường xó chợ (em không nói những người có công việc làm ngoài đường nhé). Trong nhà không ngồi, cứ lê la trước cửa, xoi mói xung quanh, ôi vđ.

Myanma là nước có thể nghèo hơn VN. Thế mà ở Ragoon tp lớn mấy triệu dân, ban ngày dân ít ra đường, tối cũng rất ít, ít thấy lê la vỉa hè, cảm giác rất thanh bình.

VN mình thật là độc đáo.
Chả phải cứng hay không cụ ơi. Mình sống đàng hoàng không va chạm. Thêm nữa ông bà em cũng già,yếu,lại có bệnh. Các cụ cũng hiền lành. Còn ừ thì đương nhiên hàng xóm là phải có,nhưng không nên ích kỷ chỉ biết mình. Các hàng xóm cũ quanh khu thì đều dân trí thức,ra đường gặp chào hỏi. Khi có công việc nhờ nhau,mời nhau 1 tiếng. Sống nhẹ nhàng,không mấy khi tự dưng sang nhà nhau cà kê....Đấy,khu em nó là thế. Tự dưng nảy nòi ra tụi này.

macan silverwing

Xe tải
Hát hò, bật loa ầm ĩ là hành vi vô văn hóa gây ảnh hưởng lớn đến người khác. Cần phải có chế tài thật nặng không thể để tiếp diễn cách giải trí ngu đần. Phải phạt tù luôn 😝.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Người vi phạm có quyền trốn không đóng phạt cũng được mà. Nhưng tất cả các thủ tục hành chính đối với người vi phạm sẽ không thực hiện nữa. đồng thời tính lãi suất trả chậm. Anh nào chây ỳ không đóng thì thấy cảnh ngay mà cụ :)) .
Gì chứ món này các anh xxx phường vẫn áp dụng mà,chỉ là không có lợi cho Dân thôi.
Nhất là các việc cần liên quan đến phường thì các anh hành cho ra trò.

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Văn hóa vỉa hè bỏ được thì mới bỏ được thể loại nhạc này, cấm mà không thực hiện được thì cấm làm gì

hauyenhd

Xe container
Rồi có thằng mặt như trộm chó lừ lừ đến xòe tay ra trước mặt nữa cơ cụ :D em bảo: đóe, nó còn trợn mắt lên: ơ, bọn em hát từ nãy giờ mà anh. Anh vẫn: ĐÓE, mày định đánh anh à? =))
Quê e là e yêu cầu chủ quán kêu next k thì bọn e next đi quán khác cho lành. Nhiều thằng đi hát có tâm đâu, giọng như Lệ Rơi mà vẫn kéo loa đi kiếm sống đc cũng đến chịu:)

Toang

Xe tải
Hát hò, bật loa ầm ĩ là hành vi vô văn hóa gây ảnh hưởng lớn đến người khác. Cần phải có chế tài thật nặng không thể để tiếp diễn cách giải trí ngu đần. Phải phạt tù luôn 😝.
10 củ đối với hộ gia đình, 100 củ đối với dân kinh doanh là đủ sợ vãi tè ;)
Chia 50/50 cho mấy anh phường luôn, đảm bảo dẹp trong nốt nhạc

Chỉnh sửa cuối: