[Funland] Cần ăn 1 ngày 2 gói mì trong suốt cuộc đời mới có nguy cơ ung thư

thanhnam_xda

Xe buýt
tiêu chuẩn bên BỂN có cao hơn việt mình không các cụ
Em nghĩ cao thì ko hẳn là cao hơn nhưng bển nó yêu cầu rõ ràng về hàm lượng các chất cho phép hoặc nếu ô có dùng chất bảo quản trong danh mục cho phép. Nếu ko rõ ràng mà bị phát hiện thì phạt hoặc thậm chí ko cho sản xuất nữa, vì quyền lợi người tiêu dùng được đặt lên cao nhất. Thực phẩm bển toàn là thức ăn công nghiệp mà, nhưng sao họ vẫn to khỏe và ít bị K ?

farevell

Xe buýt
bác sĩ này dc đấm bao nhiêu tiền rồi mà phát biểu thế nhỉ :))

Spikevax

[Tịch thu bằng lái]
Em mới mua 5 gói Hảo Hảo, từ hôm báo chí nói em chưa dám ăn, nhờ bài báo này mai e lại chén tiếp :D
Đạo tâm ko đủ vững, em vẫn chén đều, mì ăn liền ai cũng biết ko tốt nếu ăn nhiều lâu rồi, cơ mà năm đôi ba thùng cũng chả chết được :))

--Lamborghini--

Xe lăn
Mỳ tôm chỉ là một phần nhỏ trong vô vàn những cái chúng ta bỏ vào mồm hàng ngày.
Ở ta chỉ giải quyết phần ngọn, có nghĩa là thấy đâu thì bâu vào đó.
Cái vấn đề về kiểm soát chất lượng thực phẩm thì méo thấy đâu, toàn thả nổi.
Còn ông bs phát biểu như vậy thì chắc bọn tây nó ngu hơn mình.

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
tin quái gì đội lều báo hả cụ? Nhà văn nói láo, nhà báo bốc phét. Nếu ko sao thì việc gì họ phải cấm này nọ

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Trên bao thuốc lá ghi rõ hút gây ưng thư nhưng vẫn bỏ tiền ra mua và hút thậm trí mời nhau như món quà quí chẳng thấy ai nói gì
cụ nói chuẩn. nên nếu đã hút thuốc thì vô tư, xơi các món khác cũng ko ảnh hưởng mấy. Riêng trong thuốc lá đã có 7000 chất gây ung thư rồi, mà toàn loại nặng đô

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Nói như cụ thì phải loại bỏ cả đường, cả mì chính vì mỗi ngày ăn 2 thìa mì chính cũng có thể gây bệnh.
Mỗi ngày ăn 2 thìa đường cũng gây béo phì, tìm mạch.
e năm nay 31t. và trong 31 năm đó nhà em ko dùng mì chính. Trừ khi đi ăn bên ngoài thì e ko biết. Thực ra em cũng ko hiểu vì sao nhiều người lại thích mì chính đến vậy. ăn cứ lờ lợ. E có cậu bạn mà nhà cậu ta nghiện mì chính luôn. Nấu cơm cũng phải xúc 2 thìa mì chính vào nồi cơm. chưa kể các món khác. Khiếp thật

Còn đường thì nói thật là khó. em cũng hạn chế tối đa, gần như ko coca, ko các loại nước tăng lực, sữa thì ko đường. Nhưng chắc là vẫn có :(

paul_scholes

Xe tải
Chắc không sai nhưng có phải ăn mỗi mì tôm đâu. Ăn mì tôm như bài thì cả đời, nhưng ăn chục cái tương tự thì khả năng đời chia 10 :D

congchi

Xe điện
ở vn tỉ lệ người mắc K cao, đứng top 100 thế giới, vì ăn vào mồm mà chả mấy ai quản lí chứ sao nữa,
Ặc, có hơn 200 nước, VN đứng 92 mà bảo là tỷ lệ mắc K cao á?
Bọn này mới cao nè. Chả hiểu sao, thực phẩm sạch, không khí trong lành mà mắc K lắm thế.

congchi

Xe điện
Tại sao tây cấm mỳ này vì ảnh hưởng sức khoẻ mà ta lại ko cấm?
Cụ đưa đường, mỳ chính vào là lại cố ý bẻ lái và lập luận ko đúng rồi.
Mà cụ cũng là đốc tờ kìa. Hia hia
Có những thứ VN cấm, nhưng Tây nó lại không cấm, là sao vậy bác?

Anycar

Xe tăng
Đạo tâm ko đủ vững, em vẫn chén đều, mì ăn liền ai cũng biết ko tốt nếu ăn nhiều lâu rồi, cơ mà năm đôi ba thùng cũng chả chết được :))
Mất công đọc bài của ông Thành, có nhiều ý hay:

dacootodau

Xe tăng
cụ nói chuẩn. nên nếu đã hút thuốc thì vô tư, xơi các món khác cũng ko ảnh hưởng mấy. Riêng trong thuốc lá đã có 7000 chất gây ung thư rồi, mà toàn loại nặng đô
Em thì cứ cái gì độc thì bỏ được là tốt , không bỏ được thì cố gắng dùng mức tối thiểu . Được cái em chả nghiện món gì và cũng dễ thích nghi .Em thấy nhiều cụ tẩy chay mì nhưng lại hút ngày 2 bao thuốc thì khác gì gánh bùn đổ sang ao :)) :)) :))

motthoidongbim

Xe điện
Tự nuôi trồng á cụ? Thực phẩm cụ tự nuôi trồng còn lâu mới đạt tiêu chuẩn EU :D
Cụ đã bao giờ thử mang mẫu đất và nguồn nước nhà mình đi xét nghiệm xem có đủ tiêu chuẩn để trồng rau sạch xuất khẩu bao giờ chưa? Ở VN bây giờ tìm được 1 mảnh đất không ô nhiễm đạt tiêu chuẩn USDA không phải chuyện đơn giản đâu.
Thì e mới nói là đỡ và giảm mà cụ. Chứ đất, nước, kk cũng ô nhiễm hết cả.
Quê em thi thoảng có đám mà hỏi thì toàn ut. Hix. Buồn thật

toimuondie

Xe container
Mất công đọc bài của ông Thành, có nhiều ý hay:
Ông ấy nói rất rõ ràng, khoa học nhưng không lọt tai những người luôn coi Tây là thượng đẳng đâu.

TeslaBee

Xe buýt
Thế cụ có chắc là chỉ Acecook có chất ETO này không? Tất cả các loại mì đã test chưa? Theo em đừng nên sa đà vào viiệc bôi xấu thương hiệu cụ thể nào. Nếu Acecook sai thì phạt và sửa, và tất cả các thằng mì ăn liền khác cũng phải xử!

Chất cấm thì cứ cấm, nhưng cần cấm trong luật. Luật chưa có thì sửa đi. DN vi phạm thì xử, không vi phạm thì thôi, quay ra sửa luật. Vụ này đơn giản, rõ ràng mà sao các cụ cứ để báo chí định hướng làm gì nhỉ...

Bác sĩ nói chán quá , nó có nguy cơ gây ưng thì thì phải loại bỏ ngay lập tức , kiểm tra có có dấu hiệu vi phạm vệ sinh an toàn thực phẩm thì phạt , nặng hơn thì truy tố
Trong cuộc sống chúng ta hàng ngày ăn mỗi thứ một ít , cái nào cũng như mì hảo hảo thì dần nó sẽ cộng lại , tích tụ rồi tất nhiên gây bệnh này bệnh kia
Bỏ 1 đồng giữ - sẽ tiết kiệm 10 đồng chạy chữa . Phòng hơn chống mà
Tiếp tay cho bọn acecook là chính chúng ta đang tự giết mình

TeslaBee

Xe buýt
ô hay, thế 91 ko phải nằm trong 100 thì nằm ở éo đâu? cụ học toán số học thế nào thế nhể? =))
Có 100 thằng mình đứng thứ 91 thì là thấp chứ cụ nhấn vào việc VN trong top 100 để nghiêm trọng hóa vấn đề chứ còn để làm gì!

Em dán ở đây cho cụ xem mấy thằng top 10 Ung thư này - Toàn là các nước phát triển và 6/10 thằng là EU khó vật đấy. Thế nên số liệu cụ đưa ra chưa chắc đã minh họa được mục đích "VN trong top 100" của cụ đâu! Và chưa chắc là hàng ty tỷ yêu cầu của EU đã chắc chắn làm giảm được tỷ lệ ung thư.

Mà thật ra nếu cụ thích chém số liệu thì phải làm rõ là loại ung thư nào nữa ý, vì ăn mỳ gói có thể làm gia tăng khả năng ung thư gan, chứ chưa chắc đã ảnh hưởng đến ung thu da, ví dụ vậy. Úc dẫn đầu bảng là vì ung thư Da (do tầng Ozon đấy), nên thôi cụ đừng chơi với thứ mà em thấy cụ ko rành lắm đâu, hoặc cố tình lái số liệu.

(https://www.wcrf.org/dietandcancer/global-cancer-data-by-country/)

Phongcach

Xe tải
bệnh nhân mà không ung thư với đi viện các bác sỹ giải nghệ hết, lúc đấy lại chạy Grap vs Uber thì hỏng

LinhNguyễn

Xe tăng
Em cá là vài hôm nữa nó sẽ tung quảng cáo "mì không EO", tương tự như mấy vụ mắm không asen, tương không 3MCPD :))
Dễ lắm cụ, tự nhiên đợt này ra tin lợi nhuận của công ty mỳ hảo hảo khủng rồi lại ra tin này. Nói chung dễ là cạnh tranh bẩn.