Thảo luận Cần tư vấn chun mua Rush hay Outlander 2.0 CVT ?

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Ciaz C ở đâu ra vậy cụ sale? 1.4 mà đua đòi 6 cấp thì vọt đèn đỏ chậm hơn cup 50. Đắt rẻ là còn do thị trường nữa cụ nhé SH Việt bán dân Việt thì luôn đội giá nhưng sang Ido ế chỏng trơ trong khi giá còn rẻ hơn khi bán trong nước. Nếu chỉ xét về vận hành đầm, chắc, bốc, độ ồn và trang bị thì Vios (14-17) không có cửa gì so với Ciaz được cụ ạ!
E nhầm phân khúc của Ciaz. Em cũng k rõ tại sao Ciaz lại bốc hơn Vios ? mặc dù ở đây e k hề có ý so ciaz vs vios. Cụ chủ hỏi em về mấy dòng xe cơ. Hộp số 4 cấp, 1.4L tại sao vận hành lại ngon hơn Vios 1.5 CVT được nhỉ ? Trang bị của Ciaz e cũng chỉ thấy hơn Vios cũ cái màn DVD + cam lùi, ghế da. Chẳng có gì đặc sắc. Gói phụ kiện này cụ độ thêm rẻ bèo.

Dunga

Xe buýt
E nhầm phân khúc của Ciaz. Em cũng k rõ tại sao Ciaz lại bốc hơn Vios ? mặc dù ở đây e k hề có ý so ciaz vs vios. Cụ chủ hỏi em về mấy dòng xe cơ. Hộp số 4 cấp, 1.4L tại sao vận hành lại ngon hơn Vios 1.5 CVT được nhỉ ? Trang bị của Ciaz e cũng chỉ thấy hơn Vios cũ cái màn DVD + cam lùi, ghế da. Chẳng có gì đặc sắc. Gói phụ kiện này cụ độ thêm rẻ bèo.
Về độ bốc thì cụ cứ chạy thử cả 2 thì thấy rõ thôi. Mình cũng ko rành về kỹ thuật nhưng nghe nói Suz có tiếng về khoản tối ưu được tỉ số truyền gì đó, nên động cơ cùng dung tích thì Suz luôn bốc hơn, việc này nếu lấy vd từ 2b chắc rõ. Ở đây mình cũng ko nói hộp số 4 cấp ngon hơn nếu xét về độ tiết kiệm nhiên liệu và độ êm khi chuyển số nhưng về vận hành với động cơ nhỏ 1.4 thì nó rất hợp lý và chắc chắn depart tăng tốc nhanh hơn CVT là chắc chắn. Hộp số CVT như nhiều cụ phân tích rồi đó, chỉ là rẻ tiền, phù hợp với những xe nhỏ bình dân phổ thông mà thôi.
Còn về trang bị như đã nói khi ra mắt tại VN 2016, so với Vios 14-17 ngoài những thứ cụ nêu thì Cuaz còn hơn cái Startop. Cụ đừng nói độ ngoài sẽ đảm bảo chất lượng hay vào hãng như Toy bên cụ lắp đc giá rẻ bèo nhé.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Về độ bốc thì cụ cứ chạy thử cả 2 thì thấy rõ thôi. Mình cũng ko rành về kỹ thuật nhưng nghe nói Suz có tiếng về khoản tối ưu được tỉ số truyền gì đó, nên động cơ cùng dung tích thì Suz luôn bốc hơn, việc này nếu lấy vd từ 2b chắc rõ. Ở đây mình cũng ko nói hộp số 4 cấp ngon hơn nếu xét về độ tiết kiệm nhiên liệu và độ êm khi chuyển số nhưng về vận hành với động cơ nhỏ 1.4 thì nó rất hợp lý và chắc chắn depart tăng tốc nhanh hơn CVT là chắc chắn. Hộp số CVT như nhiều cụ phân tích rồi đó, chỉ là rẻ tiền, phù hợp với những xe nhỏ bình dân phổ thông mà thôi.
Còn về trang bị như đã nói khi ra mắt tại VN 2016, so với Vios 14-17 ngoài những thứ cụ nêu thì Cuaz còn hơn cái Startop. Cụ đừng nói độ ngoài sẽ đảm bảo chất lượng hay vào hãng như Toy bên cụ lắp đc giá rẻ bèo nhé.
Cái để nổ đúng là bên ngoài làm khá kém. Nhưng e thấy DVD, cam lùi, ghế da bên ngoài làm đầy món ok hãng ấy chứ.

Dunga

Xe buýt
Cái để nổ đúng là bên ngoài làm khá kém. Nhưng e thấy DVD, cam lùi, ghế da bên ngoài làm đầy món ok hãng ấy chứ.
Ghế bọc bên ngoài không bao giờ được như nguyên bản cụ nhé, chắc cụ cũng biết bản E mà đi bọc da so với bản G nó như thế nào đúng không. Không nói đến chất lượng da nhưng về độ căng, chắc, đường kim mũi chỉ ko lem nhem thì chắc chắn ko bao giờ làm thủ công ngon được như sx công nghiệp. Còn DVD, cam lùi mình cũng ko rõ trên Vios 18 dùng hàng gì còn của Ciaz là Alpine nên chất lượng khá tốt, trời mưa hay tối nhưng cam hiển thị rất sắc nét.

Lucas_lee

Xe tăng
Outlander dùng đi gia đình rộng rãi, thoải mái, cách âm tốt. Mỗi cái óp sần như củ cải. Em đang đi Mazda xong qua múc Out cho ông già, cảm giác thật là vãi chưởng :)))

chienlt511

Xe hơi
Phải chọn 1 trong 2 thì e chọn Outlander, còn nếu ko phải chọn thì e chọn xe khác :))))

Taplai74

Xe máy
Như tiêu đề e đang phân vân giữa 2 em trên biết rằng khác phân khúc
•1: Toyota Rush 1.5 mác nhập Indo mua kèm lạc và phải chờ đợi đăng ký xong tầm 830->850tr
•2: Mit Outlander 2.0 CVT bản base lắp ráp có xe giao luôn và KM đủ thứ, phân khúc CUV đăng ký xong tầm 910tr
Nhờ các cụ tư vấn và tiện thể cụ Sales nào cho giá kèm lạc và time giao xe Rush giùm
Em đội ơn các cụ otofun nhà mình ạ!
Thân mến& Trân trọng!
Outlander đi cu, outlander base e thấy có cu chao 785 trong khi Rush 850 nếu muốn lấy luôn. Outlander xe nhật lắp 3 cuc chất hơn Rush nhiều, rộng rai hơn

shoptinhyeu

Xe hơi
Website
shoptinhyeu.vn
Outlander đi cu, outlander base e thấy có cu chao 785 trong khi Rush 850 nếu muốn lấy luôn. Outlander xe nhật lắp 3 cuc chất hơn Rush nhiều, rộng rai hơn

Đồ đắt quá cụ ạ

Dunga

Xe buýt
Hình như cụ đang so sánh giữa giá xe (Out base) với giá lăn bánh (Rush)?

tadano

Xe tăng
Cụ nào chạy em nó rồi xem tình hình ăn uống của em nó sao nhỉ.

tadano

Xe tăng
- Các bác nên nghiên cứu thêm xe Outlander, xe này có hàng ghế sau khá rộng, nội thất và ngoại thất thì khỏi phải chê luôn. Nhìn form xe như audi rất đẹp. Theo đánh giá thì chỉ cần chọn bản thấp nhất 2.0 là đã ok lắm rồi.
- Bên em đang có chương trình Đăng ký lái thử xe Outlander: https://sum.vn/AjUkx
- Nếu bác nào cần chạy thử để test xe thì đăng ký ngay ở link trên để bên em sắp lịch chạy thử sớm cho các bác nhé.
Thanks
Vừa đăng ký bên long biên hóng ngày lái thử cụ ạ.

Dunga

Xe buýt
E gõ nhầm. Ý e muốn nói 2 con này giá same nhau nhưng Outlander hơn hăn
Ở đâu mà lạc của Rush mặn thế cụ? Những tận 180tr thì không dành cho cuồng mà phải cho siêu cuồng toy.