Chi hội Cản Vitara???

fansi

Xe buýt
Em dự là cụ Vietvoiz & cụ Vịt xanh sẽ tổ chức hội thảo lấy ý kiến chuyên gia VIT trước khi bắt tay chế tác bản đầu tiên:)):)):))
Ủng hộ ý kiến cụ EZ !
ta có thể mở hội thảo "CẢN VỊT". Đ/n cụ EZ tổ chức (chỗ nào đó ít ồn ào để ta hội thảo). Ace đến dự mang theo bản vẽ ý tưởng đến nhé.
@cụ voiz: Cháu thích cái ý cụ voiz, nhưng chỉ là làm cái vòi nước để rửa tay (vì tay các cụ sờ mó em nó bẩn nắm=)) !). Vòi giấu bên dưới cản, vòi dạng bấm-chảy-bấm-ngắt. Thùng nước chính là một phần cản hộp.

@cụ vitxanh: đàn hồi dạng xếp được đấy cụ ợ, dễ làm. Chỉ phải chọn chất thép phù hợp thôi.
@cụtptitoe: cụ xem có chỗ nào nhận sơn phủ cao su cái cản cũng hay ?

1977cd5

Xe tăng
Theo ý kiến nhà cháu thì nên làm bằng loại thép hộp hoặc thép dập (như kiểu hình dạng của khuôn nhôm cửa định hình ấy) nó cứng mà nhẹ. Ngoài ra thì cũng nên làm nó nhẹ nhàng một chút vì nếu nặng nề quá thì làm mất vẻ đẹp của Vịt bởi bản thân Vịt đã vuông vắn và đơn giản rùi

EZdong

Xe điện
Ủng hộ ý kiến cụ EZ !
ta có thể mở hội thảo "CẢN VỊT". Đ/n cụ EZ tổ chức (chỗ nào đó ít ồn ào để ta hội thảo). Ace đến dự mang theo bản vẽ ý tưởng đến nhé.

Hôm nào nhà Vietvoiz & Vịt xanh thấy ok là anh em VIT sang bển góp ý luôn thì tiện nhất cụ ạ!!!!!!:)):)):))
Đê xuất: nhà Vietvoiz thông báo để anh em nhà VIT đăng ký & sẽ giúp nhà Vietvoiz tính toán input/output thuận lợi hơn.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Bên khu Gia Lâm này có quán Lẩu Ếch kể ra hội thảo cũng tiện :D :D
Về giảm chấn, hay ta làm một giàn giảm sóc xe máy cho nằm ngang ra nhể :))

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Vẫn tiếp đề tài : Hệ thống giải tán đám đông của vitara
Sau khi kích hoạt máy phun nước ở mũi xe thì khả năng xe bị chặn lại đập kính ra rất cao, do đó cần trang bị thêm hệ thống sau, cũng là cơ chế bơm nước bằng máy nén khí nhưng sử dụng bình chứa 20 lít nước trộn nước mắm, vòi phun bố trí trên nóc xe, khi nào bị đám động quây lại thì ta khởi động hệ thống phòng vệ khẩn cấp này

tiu_tit

Xe tải
Nhà vòi còn sì pam nữa là cho thẻ đỏ đấy nhá.....

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nào nhà Vietvoiz & Vịt xanh thấy ok là anh em VIT sang bển góp ý luôn thì tiện nhất cụ ạ!!!!!!:)):)):))
Đê xuất: nhà Vietvoiz thông báo để anh em nhà VIT đăng ký & sẽ giúp nhà Vietvoiz tính toán input/output thuận lợi hơn.

@ cụ EZdong:
Cụ tài cao, đức trọng lại chuyên nghề tổ chức hội nghị, hát xướng. Theo thiển ý em cụ nên đứng ra làm Chủ tịt lo vụ tổ chức, điều hành cái vụ hội thảo này của AE nhà Vịt cho nó xôm trò, thành công mỹ mãn.
@ ông chủ Liệt vòi:
Ông có nghề, có thợ lại là thổ công - thổ địa xứ Lâm gia trang có nhiều thứ đặc sản. Nên chăng ông chịu trách nhiệm kỹ thuật cho vụ này. Ông có thể giới thiệu cho AE nhà Vịt 1 số thứ hay ho như cản trước, vòi xịt nước chống bạo động rồi những cái gì gì nữa.
Nhưng quan trọng hơn cả là ông phải tư vấn cho cụ EZdong cái chỗ mờ để AE nhà Vịt họp xong rồi tới đó mờ ăn-uống-ngủ-nghỉ abcd....xyz
Nay kính thư.
Ký tên
Vịtxanh

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ nhiều ý tưởng táo bạo quá. Nhà cháu đề nghị lắp thêm 2 đầu cản đèn nhấp nháy bằng tia la de có chụp 7 màu nữa, còn để giảm chấn thì dùng cục cao su liên kết cới sat-xi, mà cái cản cũng làm bằng cao su luôn, lấy ở lốp xe chở than ngoài QN ấy cho nó hoành, cắt ra nối ghép dễ bằng keo dog mà lại không cần hàn, sơn.:-|
Cụ cầu kỳ quá.
Theo em thì cứ áp dụng kinh nghiệm của dân sông nước í.
Mũi đeo 2 quả lốp cũ
Đýt đeo 2 quả.
Hông: 2 quả cho mỗi bên.
Ra đường thiên hạ nom sợ vãi tè là cái chắc.:-bd

FAT BOB

Xe tải
cụ voiz tiến thành đến đâu rùi ạ!

Cuối tùn mới có mẫu cơ mà, cụ xoắn quá :D
Cụ Vòi cho em đặt một bộ nhé , sang tuần lấy được vợ xong , em mang vợ sang nhờ cụ phun xăm , thẩm mỹ một số thứ́ luôn !

Chỉnh sửa cuối:

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com

Quan chức hội Vịt đang kiểm tra quá trình copy

Thợ mới của nhà em, chuyên gia Auto Cad chạy bằng cơm, đang thao tác bằng phần mềm bút bi

Chỉnh sửa cuối:

raotro

Xe container
Cháu quan tâm nhất là cái dự toán.
Chỉ mong nếu sản xuất đồng loạt thì nó chỉ như đồ chơi trẻ em......cháu cũng làm cái!

tiu_tit

Xe tải
Sorry vi em ko go dc tieng Viet: bac Vietvoiz nhanh the. Bac totitoe nhiet tinh qua. Chuc cac bac thanh cong.

viper2007

Xe điện
Thế bác Tíu đang chạy xe ko cản ah, chiến thế :D tháo ra có thấy xe nhẹ bẫng đi ko. Nhưng mà nhìn ảnh, em cũng chưa rõ là nó bắt vào xe thế nào, ngoài cái cản đang nằm trên mặt đất thì trên xe còn chi tiết gì lắp thêm nữa ko.

EZdong

Xe điện
Thế bác Tíu đang chạy xe ko cản ah, chiến thế :D tháo ra có thấy xe nhẹ bẫng đi ko. Nhưng mà nhìn ảnh, em cũng chưa rõ là nó bắt vào xe thế nào, ngoài cái cản đang nằm trên mặt đất thì trên xe còn chi tiết gì lắp thêm nữa ko.
Em dự là nhà Tíu lắp tạm cản gin để còn gắn cái biển số vào. Em cũng hỏi là có phải chế cháo gì thêm để lắp cản ARB không bác Tíu?

Kool2k3

Xe tải
Hnay gặp bác Matiz sport chỗ đường Tây Sơn, đi ngược chiều thấy cản đen đen, giàn đèn nóc cao tướng, trông ra dáng ra phết đấy. Tuy nhiên cản của bên Thành Phát làm có vẻ nuột, hi vọng bác Vietvoiz chế được đẹp bằng hoặc hơn nguyên mẫu.
Xe em đỗ trước cơ quan, chả hiểu có thằng nào lùi xừ vào đầu làm vỡ tí nhựa. Phải chi cản sắt chắc người khóc không phải là mình. Hehe.

tiu_tit

Xe tải
Em chạy xe ko cản mấy lần rồi....nhẹ bẫng luôn thich lắm....trông cũng rất chiến nhé.....cản tháo ra như thế thì chỉ còn bộ gá (giá đỡ) nữa thôi. Công nhận là Viper cũng tinh đấy..KTS có khác....

sweethouse

Xe đạp
Đẹp đấy!Khi nào em có xe em cũng làm một cái...;)